ผู้เขียน หัวข้อ: ยังเรียกว่า SPY SHOT ได้มั้ยครับ Chevrolet Trailblazer  (อ่าน 14393 ครั้ง)

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
ยังเรียกว่า SPY SHOT ได้มั้ยครับ Chevrolet Trailblazer
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 21:25:19 »
ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ  ไม่ค่อยได้ตามข่าวตัวนี้ ไม่รู้ว่าเค้าขายกันแล้วหรือยัง

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
Re: ยังเรียกว่า SPY SHOT ได้มั้ยครับ Chevrolet Trailblazer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 21:36:03 »
โป้เปลือยสุดๆ ไม่มีอะไรปิดบังทั้งสิ้น

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Re: ยังเรียกว่า SPY SHOT ได้มั้ยครับ Chevrolet Trailblazer
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 21:43:37 »
สงสัยนิดนึงครับว่ามีการปรับสเปคอะไรหรือเปล่า ยังไม่เห็นขึ้นโชว์รูมเลยสักคัน

ออฟไลน์ BiGPanG

• Newbie
  • *
  • ซักวันจะเอา M3 มาขับให้ได้เอ้า!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 21:47:13 »
นึกว่า Spy shot Lancer EX ;D

ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 21:47:55 »
เห็นรูปสุดท้ายแล้วบอกได้คำเดียว

" มัน ใหญ่ มาก "

แต่มันไม่ลงตัวเลยซ้ากกกกกกกนิด

ออฟไลน์ Schnitzel

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 21:52:49 »
ขับกันเป็นปกติแถวนิคมอีสเทิร์น จอดอยู่แถวๆ 7-11 ตรงนั้นก็แยะจนขี้เกียจดูเองแหละ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 21:54:57 »
เค้าน่าจะหั่นความยาวช่วงล้อลงอีกหน่อยนะ
ดูข้างๆ มันยาวๆเกินๆ เหมือนพวก PPVยุคเก่าอย่าง M7, Everest
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 22:10:20 »
เค้าน่าจะหั่นความยาวช่วงล้อลงอีกหน่อยนะ
ดูข้างๆ มันยาวๆเกินๆ เหมือนพวก PPVยุคเก่าอย่าง M7, Everest

ทำไม มันออกแบบได้โบราณ เหมือน มิวเซเว่น รุ่นแรก  ฟอร์ดเอฟเวเรตส์รุ่นปัจจุบันอย่างที่ท่านว่าจังอะครับ

ออฟไลน์ PICKER

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 22:20:02 »
ผมว่าที่ทำให้ไม่สมส่วน
ส่วนหนึ่งมาจากซุ้มล้อที่ใหญ่เกินไป
และขนาดยางที่ไม่ค่อยสมสัดส่วนสักเท่าไหร่
เท่าที่สังเกตุจากรถกระบะของ Chev ตัวใหม่นะครับ

ส่วน จขกท รีบจนลืมปลดเบรคมือเลยเหรอครับ  ;D ;D ;D

ปล. ผมก็ใช้ EX เหมือนกัน รุ่นก่อน MC เหมือนกันด้วยครับ

ออฟไลน์ hellbz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 22:20:15 »
ใหญ่มาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 22:25:05 »

ทำไม มันออกแบบได้โบราณ เหมือน มิวเซเว่น รุ่นแรก  ฟอร์ดเอฟเวเรตส์รุ่นปัจจุบันอย่างที่ท่านว่าจังอะครับ

ผมว่ามันยาวเกิ๊นน่ะครับ แถมใหญ่อีก  Fortuner, PJS ออกมาก่อนหลายปี
ยังดูลงตัวกว่าอีกอ่า :-\
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Armo

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 22:29:13 »
วันนั้นก็เห็นมาพักที่โรงแรมที่ผมทำงานอยู่ ตอนกลางคืนผมเลยไปดูใกล้ๆ พบว่าข้างนอกมันไม่ค่อยสวยเลย เส้นสายดูไม่ลงตัว แต่ภายในดูสวยและหรูมากครับ ;)

ออฟไลน์ au_GSR

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 22:31:46 »
ผมว่ามันไม่สวย ไม่ลงตัว เอาซะเลย

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 22:40:58 »
นาน ๆ ไป ก็สวยเองแหละ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 23:00:49 »
ใหญ่ อะไรขนาดนี้

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 23:19:15 »
ตั้งแต่ไปดูที่มอเตอร์โชว์มา

จนบัดนี้
ผมยังไม่เห็นมันวิ่งบนถนนซักคัน ;)

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 23:26:58 »
ใหญ่น่ะใหญ่ แต่ที่ถ่ายมานี่ สัดส่วนภาพมันผิดเพี้ยนไปหน่อย
ท้ายมันไม่ได้ใหญ่ยาวขนาดนั้น

ออฟไลน์ Aphutylfc

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 23:35:03 »
สรุปไม่ีมีรุ่นไหนสวยเท่าfortunerเลย...จริงๆจากใจ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 23:39:22 »
ก็รถมันยังไม่คลอดจากโรงงานเลยนี่คร้าบ
ที่คลอดๆกันแล้วตอนนี้ รถทดลองประกอบทั้งน้านนน

รถจะเริ่มผลิตจริง ในปลายเดือนนี้ครับ
และน่าจะให้สื่อมวลชน ได้ทดลองขับกันราวๆ กลางเดือนมิถุนายนไปแล้ว

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:25:39 »
ถามเจ้าของกระทู้นิดครับ เห็นช่องแอร์ฝั่งคนขับไม่เงยขึ้น เวลาวิ่งไปสะเทือนแล้วมันเงยเองหรือเปล่าครับ
หน้าจอที่เตือนเป็นรูป ABS หรือเปล่าของผมก็เคยเป็นเซ็นเซอร์เสียเปลี่ยนไปแล้ว

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:39:59 »
ผมว่าถ้ามันมีสปอยเลอร์หลังเพิ่มเข้ามาซักอัน คงจะทำให้ภาพรวมของรถดูดีขึ้นอีกมากมาย ของเดิมโล้นอย่างกับหลังเต่า

ใครที่เก่ง PS รบกวนลองทำให้ดูหน่อยครับ ^v^

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:44:27 »
หลังมันโล้น ต้องใส่ตัดหมอกหลังเข้าไปอีกนิสส จะลงตัว

Fortuner แต่ก่อนบางรุ่นก็เป็น เหมือนคนหัวล้าน

ออฟไลน์ joesamui

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 02:08:11 »
ถามเจ้าของกระทู้นิดครับ เห็นช่องแอร์ฝั่งคนขับไม่เงยขึ้น เวลาวิ่งไปสะเทือนแล้วมันเงยเองหรือเปล่าครับ
หน้าจอที่เตือนเป็นรูป ABS หรือเปล่าของผมก็เคยเป็นเซ็นเซอร์เสียเปลี่ยนไปแล้ว

ของผมก็เงยเหมือนกันครับ แต่ว่าใช้สูตรที่ในคลับเขาใช้กัน
คือดึงตัวที่ใช้ปรับทิศทางไปด้านหลังอ่ะครับ ช่วยได้อยู่
ส่วนจอเตือนผมยังไม่ทราบว่าเป็นอ่ะไรเลยครับ ตอนมันเตือนขึ้นมาผมก็เอาเขาศูนย์แล้วนะครับ
แต่พอถึงศูนย์มันดับซะงั้น ช่างก็เลยเช็คไม่ได้อ่ะครับ
หลังจากนั้นก็เตือนมั้งไม่เตือนมั้งตลอดแต่ส่วนมากจะเตือน
ของคุณ pee1818 มีอาการเป็นไงบ้างครับ เปลี่ยนเซ็นเซอร์นี่มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้าง ใช้เวลานานหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:30:55 »
รู้สึกว่า traiblazer จะตาม Brio ไปน่ะ  :D

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:46:44 »
ผมว่าถ้ามันมีสปอยเลอร์หลังเพิ่มเข้ามาซักอัน คงจะทำให้ภาพรวมของรถดูดีขึ้นอีกมากมาย ของเดิมโล้นอย่างกับหลังเต่า

ใครที่เก่ง PS รบกวนลองทำให้ดูหน่อยครับ ^v^

ใช่ครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:50:52 »
แถวบ้านผมเห็นเอาสีแดงมาวิ่งบ่อยๆ ผมรู้สึกว่ามันไม่สวยเลย

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:56:31 »
เมื่อเช้าเห็นชนท้ายรถบรรทุกอยู่สาย 331 ปิ่นทองคันนึง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:29:15 »
อ้าว นึกว่าออกขายแล้วเห็นป้ายแดงวิ่งกันขวักไขว่ ผมทำงานที่อิสเดิร์นซีบอร์ดเห็นประจำ เมื่อวานก็เห็นผรั่งขับสีออกเขียวๆหน่อย มองไปมองมาอืมถ้าซื้อเอาฟอร์จูนดีก่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ poundb

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:30:10 »
จากที่เห็นบ่อย ๆ  ใต้ apartment ที่พักอยู่  มี engineer ของ GM เอา traiblazer รถทดลองมาขับบ่อย ๆ  ผมว่าขนาดและสัดส่วนคล้ายฟอจูนเนอร์มาก  ต่างที่กระจังหน้า ไฟท้าย   แต่ส่วนซุ้มล้อหลัง  โค้งไปหาด้านท้ายรถ  traiblazer มีลัษณะโค้งมนมากกว่า ฟอร์จูนเนอร์    ส่วนตอนกลางคืนไฟท้าย LED เด่นชัดมาแต่ไกล   ภาพรวมภายนอกก็คือ ๆ กับ ฟอร์จูนเนอร์ั่นั่นแหละ  คงต้องเน้นเรื่องการขับขี่หน่อย  ถึงจะแบ่งยอดเจ้าตลาดมาได้

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 15:18:44 »
เคยไปดูตัวจริงที่มอเตอร์โชว์ครับ แต่ผิดหวังกับวัสดุและภายในเล็กน้อย ถ้าคันขายจริงปรับปรุงวัสดุภายในได้น่าจะพอสู้กับเจ้าตลาดไหว ภายนอกจริงๆก็คล้าย ฟอร์ฯ มากครับ ใครที่ชอบ PPV แต่เบื่อฟอร์ฯ หรือ PJS อาจอยากลอง

ส่วนเรื่องการขับขี่ยังไม่ได้ลอง แต่ตัวนี้ดูสเปคแล้วก็จัดมาค่อนข้างเต็ม ดิสก์ 4 ล้อ กันสะเทือนหลังมัลติลิ้งค์ 5 จุด
เครื่อง 2.8 + เกียร์ 6 speed ถ้าการขับขี่ดีน่าจะขอส่วนแบ่งตลาดมาได้บ้าง

สุดท้ายที่จะแบ่งตลาดได้อีก ก็คือ บริการหลังการขายนี่แหละ ถ้าทำดีๆ ผมว่าคนน่าจะซื้อเยอะขึ้นนะ