ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องกล้องถ่ายจราจรส่งใบสั่งมาที่บ้าน  (อ่าน 8301 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ป้ายแดงมีใครเคยโดนส่งใบสั่งมาที่บ้านบ้างมั้ยคับ หรือว่าป้ายแดงเค้าไม่จับ หรือยังไม่มีเลขทะเบียน

คือผมขับป้ายแดงมาไม่เคยโดนเลยอ่าคับ เลี้ยวบางที่แอบเลี้ยวหลงทางหลายๆครั้ง ขับเร็วทุกวัน100-140

ออฟไลน์ theephan

• Jr. Member
  • **
Re: ขอถามเรื่องกล้องถ่ายจราจรส่งใบสั่งมาที่บ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:45:22 »
ป้ายแดงมีใครเคยโดนส่งใบสั่งมาที่บ้านบ้างมั้ยคับ หรือว่าป้ายแดงเค้าไม่จับ หรือยังไม่มีเลขทะเบียน

คือผมขับป้ายแดงมาไม่เคยโดนเลยอ่าคับ เลี้ยวบางที่แอบเลี้ยวหลงทางหลายๆครั้ง ขับเร็วทุกวัน100-140

ถ้าจำไม่ผิดปีที่แล้วรถผมป้ายแดงก็โดนส่งมาที่บ้านนะครับ
แถวเขื่อนลำตะคอง ลงเนิน ไหลมา สุดทางลงมีกล้อง :P
ส่งมาบ้าน บอกชื่อเสร็จสรรพ 500 บาทถ้วน

แหม ช่างสรรหาที่ตั้งกล้องจริงๆ

Re: ขอถามเรื่องกล้องถ่ายจราจรส่งใบสั่งมาที่บ้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:51:23 »
โอ้ โอเคคับ ต้องขับระวังๆมากขึ้นแล้ว

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:14:43 »
ว่าแต่ยังป้ายแดง ไม่วิ่ง run in ไปก่อนหรอครับ
ของผมนี่แบบคุมไม่ให้เกิน 120 ตลอดเลย

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:18:39 »
วิ่ง140ไม่จับ พอวิ่่ง 121 จับทันที  ฮ่าๆๆๆๆ ;D ;D ;D
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:32:34 »
ว่าแต่ยังป้ายแดง ไม่วิ่ง run in ไปก่อนหรอครับ
ของผมนี่แบบคุมไม่ให้เกิน 120 ตลอดเลย
จา3000โลแล้วคับผม

วิ่ง140ไม่จับ พอวิ่่ง 121 จับทันที  ฮ่าๆๆๆๆ ;D ;D ;D
คิดอยู่เหมือนกันคับ555

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:31:43 »
ผมเคยวิ่งลงใต้ ก็เอะใจไม่ขับเร็ว สักพัก มองไปในทุ่งไม้รกๆ หน่อย มีโตโยต้า ไฮเอช จอดซุ่มอยู่แล้วเปิดฝาท้าย ตั้งกล้องครับ ความคิดตลกมาก ::)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 13:49:34 »
ผมเคยวิ่งลงใต้ ก็เอะใจไม่ขับเร็ว สักพัก มองไปในทุ่งไม้รกๆ หน่อย มีโตโยต้า ไฮเอช จอดซุ่มอยู่แล้วเปิดฝาท้าย ตั้งกล้องครับ ความคิดตลกมาก ::)

จุดไหนครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 13:58:59 »
เห็นเขาบอกป้ายแดงตรวจสอบยากมาก อย่าง บก. จร. ยังขี้เกียจตามให้เจอเลยครับ
ต้องขับระวังๆมากขึ้นแล้ว
ต้องขับระวังตลอดเวลาอยู่ดีมิใช่หรือครับ?

ตอนขับกลับลงจากเชียงรายก็อย่างนี้แหละครับ ใช้รถกระบะชาวบ้าน คนคุมกล้องก็ใส่เสื้อกั๊กเหมือนตากล้องธรรมดา แต่เป็นกล้องเลเซอร์จับความเร็ว

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 14:08:42 »
ป้ายแดง ไม่โดน ถึงจะเป็นป้ายแดงแท้มีเล่มจากขนส่ง
เพราะที่อยู่ของเจ้าของป้ายแดงตัวจริง คือ บ.รถ คนเลือกภาพจากกล้องมักไม่ส่งไป เพราะ ไม่เจอผู้กระทำผิดโดยตรง เข้าใจว่าหาตัวได้ แต่มันลำบาก

ส่วนป้ายขาวมันมีชื่อ ผู้ครอบครองอยู่ เขาเลยส่งไปได้  และจะไม่ส่งไปยังผู้ถือกรรมสิทธิ์ ในกรณีรถติดไฟแนนซ์
"Make It Count"

ออฟไลน์ theephan

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 16:08:43 »
ป้ายแดง ไม่โดน ถึงจะเป็นป้ายแดงแท้มีเล่มจากขนส่ง
เพราะที่อยู่ของเจ้าของป้ายแดงตัวจริง คือ บ.รถ คนเลือกภาพจากกล้องมักไม่ส่งไป เพราะ ไม่เจอผู้กระทำผิดโดยตรง เข้าใจว่าหาตัวได้ แต่มันลำบาก

ส่วนป้ายขาวมันมีชื่อ ผู้ครอบครองอยู่ เขาเลยส่งไปได้  และจะไม่ส่งไปยังผู้ถือกรรมสิทธิ์ ในกรณีรถติดไฟแนนซ์

อ้าว...งี้ผมจำผิดเหรอ ::)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 16:44:57 »

โหข้อมูลแน่นเลย ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 21:00:37 »
โดนมา 2 ใบ ยังไม่ได้ไปจ่ายเลยนานมาก จนขายรถไปละครับ ;D   บอกว่าวิ่ง 121 ...
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 10:48:18 »
เท่าที่ทราบ ผมไม่เคยโดนเลยอะครับ ใบสั่งความเร็ว
เคยโดนแต่ฝ่าไฟแดง (เหลือง) บ่อยมากๆ แล้วก็ไม่เคยไปจ่าย 5555

ออก ตจว ขับ 120-160 ทุกครั้งเลยครับ หรือเพราะผมไม่รู้กันแน่

จิงๆก็แอบเสียวเหมือนกัน ถ้าพ่อจับได้จากใบสั่งว่า ขับ 180 คงโดนยึดรถ
ช่วงนี้มาอยู่แถวบางนาตราด ขึ้นทางด่วนทีไร อารมพาไปทู้กกกที TOT
ไม่ทราบว่าใครมีวิธีป้องกันบ้างมะครับ บางที่ก็บอกว่า ติดฟิล์มปรอทป้องกันได้

ออฟไลน์ jdai

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 11:12:20 »
 ;D ;D ;D เคยโดนมาบ้างแล้วเหมือนกันที่ ลำปางช่วงออกจากตัวเมืองมุ่งหน้าเข้าลำพูนไปทางเชียงใหม่ แถวที่เขาขายเซรามิคเยอะๆ อะครับ ส่งมาถึงบ้านเลย 500 บาทขาดตัว ทำหนังสือมาจากสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ให้ติดต่อเจ้าหน้าที่ในพื้นที่ เลยไปจ่ายที่ไปรษณีย์  ผมโกรธถึงโกรธมาเลยถึงมากที่สุด ภาพส่งมาชัดแจ๋วที่ 125 มันเพี้ยนจนผมเองรับไม่ได้แทบควบคุมอารมณ์ไม่อยู่ครับ เพราะที่จริงวันนั้นรีบไปประชุมที่เชียงใหม่ครับ ออกจากลำปางทำเวลาหน่อยเลยซัดไป 160-180 ตลอดเขาจับความเร็วมาได้ที่ 125 โกรธมาก คราวหน้าไม่ต้องมาจับอีกเลยน่ะ

แต่ยังดีกว่าเมื่อก่อนนะครับ เพราะว่าตอนนี้ถ่ายรูปไกลๆ และถ่ายหน้ารถบวกทะเบียน กำลังดี เห็นเพื่อนเล่ากันว่าก่อนหน้านี้ พี่แกเล่นถ่ายรถภายนอกและความเร็ว และกล้องมีประสิทธิภาพขนาดนี้ เล่นถ่ายเห็นผู้ขับขี่และคนนั่งด้วยสิ  เพื่อนผมบ้านแทบแตกเลยครับ เพราะดันมีคนนั่งไปด้วยหน้าแปลกๆ และแปลกหน้าสิ แก้ตัวแทบเอาชีวิตไม่รอดเลย ฮาแตก!++++

แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ละเพราะตามกฏหมายถือเป็นละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคลหากถ่ายเข้าไปในรถ โดนฟ้องกลับได้เลย หลายข้อหา555555

ออฟไลน์ Oud1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 16:24:26 »
มาเมืองกาญฯขากลับระวังด้วยมีกล้อง. อยู่เลยท่าม่วงไฟแดงที่3(นับไฟแดงท่าม่วงเป็นท่ี1แยกมิราเคิล)อยู่ก่อนถึงโรงพักท่าเรือซุ่มประจำระวังด้วยคับ

JOM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 18:23:42 »
เท่าที่ทราบ ผมไม่เคยโดนเลยอะครับ ใบสั่งความเร็ว
เคยโดนแต่ฝ่าไฟแดง (เหลือง) บ่อยมากๆ แล้วก็ไม่เคยไปจ่าย 5555

ออก ตจว ขับ 120-160 ทุกครั้งเลยครับ หรือเพราะผมไม่รู้กันแน่

จิงๆก็แอบเสียวเหมือนกัน ถ้าพ่อจับได้จากใบสั่งว่า ขับ 180 คงโดนยึดรถ
ช่วงนี้มาอยู่แถวบางนาตราด ขึ้นทางด่วนทีไร อารมพาไปทู้กกกที TOT
ไม่ทราบว่าใครมีวิธีป้องกันบ้างมะครับ บางที่ก็บอกว่า ติดฟิล์มปรอทป้องกันได้
ระวังด้วยนะครับพี่ ทางด่วนบางนามี ผมโดนมาแล้วครับส่งมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

เป็นของวันที่ 27 เดือนที่แล้ว ค่าปรับ 1000 ครับ โดนที่ความเร็ว 152 ถ่ายได้ชัดมาก

โดนแม่บ่นหูชาเลยครับ บอกว่าถ้ามีอีก จะให้นั่งรถตู้ไปเรียน