ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม BMW ตามรุ่นนี้เป็นรุ่น F10 หรือเปล่าครับ  (อ่าน 5816 ครั้ง)

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
แล้วรู้ได้ยังไงว่า เป็นของ BMW Thai หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
e60ครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
ตัวนี้ภายนอกสวยแต่ภายในดูไม่สวยเอาซะเลย  ;D

ออฟไลน์ kimmeng21

e60
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
คาดว่าต้องใช้กำลังภายในไปเช็คเลขตัวถังจากศูนย์ที่ผู้ขายออกรถว่ามีจริงหรือไม่?
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ TorTy

คาดว่าต้องใช้กำลังภายในไปเช็คเลขตัวถังจากศูนย์ที่ผู้ขายออกรถว่ามีจริงหรือไม่?
เดินเข้าไปขอดูได้เลยครับจด vin number ไป
ถ้าจะซื้อะนะ

• **
  ขอบคุณครับ ที่ช่วยดูให้

ดูรถยังไม่เป็น อยากได้ 520d นึกว่าคันนี้ F10 สะอีก
ลงขายมือสองอยู่ครับ บอกว่า วิ่ง 1x,xxx มั่ง นึกว่าเพิ่งออก

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
  ขอบคุณครับ ที่ช่วยดูให้

ดูรถยังไม่เป็น อยากได้ 520d นึกว่าคันนี้ F10 สะอีก
ลงขายมือสองอยู่ครับ บอกว่า วิ่ง 1x,xxx มั่ง นึกว่าเพิ่งออก

ถ้าอยากรู้เข้าไปศึกษาใน BMW Club ก่อนดีไหมครับ หาข้อมูลก่อน แล้วค่อยถาม น่าจะตรงประเดนกว่า

จากรูปถ้าศึกษาซักนิดจะรู้ว่าเป็น E60  แล้วถ้าอยากรู้ไปดูที่รถแล้วจดข้อมูลที่สงสัย มาถามจะได้ประโยชน์กว่าตั่งคำถามแบบนี้น่ะครับ

ส่วนไอ้การที่อยู่ๆ เอารูป มาให้ดูแล้วตั่งคำถามแบบนี้ ผมว่าคุณไม่ทำการบ้านเท่าไหร่น่ะ

ออฟไลน์ johnlee

ดูรถไม่แน่นนี่ เดินเข้าเต๊นท์ไป หมูรอเชือดเลยนะครับอิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

heracrase

• บุคคลทั่วไป
ดูรถไม่แน่นนี่ เดินเข้าเต๊นท์ไป หมูรอเชือดเลยนะครับอิอิ
เห็นด้วยเลยครับ ไม่แม่น ไม่เขี้ยว คิดว่าไปมือ1 ออกศูนย์อาจจะดีกว่าครับ เดี๋ยวได้ช้ำใจ ;D

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
เอ่อ อยากได้ 520d search ออกมา ได้ตัวนี้ ก็ไม่ถือว่าผิดนะครับ อิอิ

เข้า web BMW ก่อนก็ได้ครับ มีข้อมูลของ F10 + รูปด้วยครับ

• **
ขอโทษครับ พอดีผม Serch Google เวบนี้อยู่ อันดับสี่ อ่าน 3 อันดับแรก ขายอย่างดี
แต่ที่นี่ เป็นชุมชนความรู้รถจริงๆ เลยสมัคร ขอเป็นสมาชิกที่นี่เลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ผมลองเซิชดู ถ้าเซิชแค่ 520d เนี่ยจะเจอแต่ตัว E60 เสียส่วนมากคับ อาจจะเข้าใจผิดไปบ้างก็เป็นได้ เพราะมีเขียน F10 พาดหัวไว้บ้างที่อีกตะหาก :P

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ทำไมผมไม่ชอบไฟหน้า E60 เลยก็ไม่รู้เหมือนกัน ตั้งแต่ออกมาก็ไม่ชอบ ตอนนี้ก็ยังไม่ชอบ

ยอมรับว่า BMW ยุค Bangle มีอะไรให้ไม่ชอบเยอะมาก ตั้งแต่ Z8, E60, E90 อืมมๆ มันยังไงๆ ก็ไม่รู้แฮะ พูดไม่ถูกครับ

เอ๊ะ แต่ Bangle ทัน Z8 หรือเปล่าหนอ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!