ผู้เขียน หัวข้อ: Prius VS Dmax พี่อูสผมโดนอีกแล้ว T T  (อ่าน 22424 ครั้ง)

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Re: Prius VS Dmax พี่อูสผมโดนอีกแล้ว T T
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:51:51 »
กั้นกรวยได้เทพมากครับคนงาน

เกลียดนักพวกขับจี้ตูด

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: Prius VS Dmax พี่อูสผมโดนอีกแล้ว T T
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:55:11 »
น่าเอากรวยตีกบาลซะให้เข็ดเลย

เสียใจด้วยนะครับหมอ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ K_D

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:07:49 »
เจอพวกหัวหมอแบบนี้พอเซ็นรับแล้วผมคงเอารถไปตีราคาที่ tbs แล้วส่งใบเสนอราคาให้พ่อเด็กมันดูเล่นๆ น่ะครับ
อันที่จริงน่าติด dash camera ไว้นะครับ
เปิดให้ตำรวจดูรับรองไอ้พวกปากดีคงหุบปากแทบไม่ทัน แถมอาจจะเรียกค่าเสียหายจากหน่วยานที่มาปลูกต้นไม่ได้ด้วย

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:20:31 »
เสียใจด้วยครับ
แต่ในความโชคร้ายก็ยังโชคดีอยู่ที่ คู่กรณีไม่หนีครับ

ปล.งานนี้คู่กรณีได้กินน้ำต่างข้าวแน่ๆ หวังว่าจะเลิกนิสัยขับจี้ตูดซะที

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:21:02 »
เสียใจกับเจ้าของรถด้วยครับ ผมเจอบ่อยเส้นฉลองกรุง-หนองจอก ตัดกิ่งแต่งกิ่งรดน้ำทีถนนเปียก
ผมเคยเจอเหตุการณ์ที่คู่กรณีไม่ยอมรับผิดทีนึง ขี่มอไซย้อนศรมา ชนแล้วไม่มีขอโทษสักคำ ตอนนั้นผมโมโหมาก
แถมเจอเรยาประมาณนี้เลย ประกันมาคุยถึงยอม(ทางนั้นกลัวเสียค่าปรับไม่กล้าขึ้นโรงพัก) พอหลุดมาจากตรงนั้น
มานั่งคิดทบทวน ถ้าเขาเป็นคนหาเช้ากินค่ำแถมมีลูกเล็กอีกเขาจะมีตังมาจ่ายใหมต้องกู้หนี้ยืมใครมาใหม
แต่ในกรณีนี้ก็คงต้องขายรถซ่อมกันเลยหละมั้งเนี่ย ;D

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:27:16 »
กลับมาหล่อไวๆนะเพื่อน คราวที่แล้วกินหญ้า คราวนี้ขับดี เบรคดีแล้ว แต่คันหลังเสือกขับจี้ ซวยไป

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:45:05 »
เจอเหมือนผมเลย แต่ของผมเป็นมอเตอไซต์ ผมเบรก มันไม่เบรก ทิ่มเข้าเต็มๆ
ไฟตัดหมอกหลังน้องโฟกัสแตก กันชนหลังทะลุ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 12:12:47 »
ลองยื่นคำขาดกับผู้จัดการศูนย์ซ่อมดูครับว่า ยังไงซะก็ขอเปลี่ยนเพื่อความอุ่นใจของลูกค้า เพราะเคยยื่นคำขาดแบบนี้เหมือนกัน ผลที่ได้ก็คือศูนย์เปลี่ยนให้ครับประกันก็เลยต้องยอมจ่าย ;D
Test ..

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 12:32:12 »
จริงๆเหมือนที่คุณจิมบอก ตั้งกรวยน่าจะตั้งระยะห่างเป็นแนวแทยงเฉียง เพื่อให้ผู้ขับขี่สามารถสังเกตุและเลี่ยงได้ทัน

ยังไงขอให้หายไวๆนะค่ะ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 12:38:11 »
ซ่อมได้ครับ จะวัสดุอะไรก็ซ่อมได้

เทคนิคการซ่อมโลหะแต่ละชนิดเขามีอยู่ครับ ถามอู่ซ่อม BMW ที่เขาซ่อม ตัวถังอลูมิเนียมก็ได้ครับว่าทำอย่างไร

จะมีเครื่องมือซ่อมเชื่อม มีขั้นตอนที่ซับซ้อนขึ้นนิดหน่อย

แต่ถ้าช่างไม่เป็นต้องเปลี่ยน หรือไม่ก็ทุบดึงตามอัธภาพครับ

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 12:56:23 »
ดีแม็กเจอค่าซ่อมบานแน่ ชนอะไรก็ไม่ชนมาชนพรีอุสซะนี่

ขอให้รถ จขกท หายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 13:35:29 »
Update*******

ผมยืนกรานจะให้เปลี่ยนฝาท้าย ไม่ซ้อมแน่ๆๆ!!! >:(กะเจ้าของอู่
ผลคือ เจ้าของอู่จะไปคุยกะ คนคุมราคาไทยวิวัตน์ให้ แต่..............

ถ้าไทยวิวัตน์ไม่ยอมผมจะทำยังไง ???
(ยังไงมันก็ไปบีกะDmaxได้ไม่ใช้หรือ? เพระรถผมยังใหม่1.3ขวบ ทำใจไม่ได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 13:37:09 โดย T1k »

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 13:43:42 »
คุณหมอนี่ เล่นทั้งหน้าทั้งหลังเลยนะครับ ยังดีที่คนในรถ คุณหมอไม่เป็นไรมาก
แต่ก็สมนำหน้า กระบะขับจี้ตูด ดีนักประกันไม่มีด้วย โดนฟ้องแน่ๆ  :D

เดียวก็กลับมาหล่อแล้ว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 13:56:40 »
เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ซ่อมได้สมใจกลับมาดีไวๆ แต่นอกจากคนขับดีแมกซ์ที่ผิดแล้ว ผมมั่นใจว่าพวกวางกรวยก็ผิดครับ วางไว้โด่ๆ แทนที่จะเริ่มจากขอบถนน แล้วเบี่ยงเข้ากลางเลน แย่ๆ แต่เด็กดีแมกซ์ถ้าแน่จริงคงไปซูพวกนั้นด้วยมั้ง

เสียใจกับเจ้าของรถด้วยครับ ผมเจอบ่อยเส้นฉลองกรุง-หนองจอก ตัดกิ่งแต่งกิ่งรดน้ำทีถนนเปียก
ผมเคยเจอเหตุการณ์ที่คู่กรณีไม่ยอมรับผิดทีนึง ขี่มอไซย้อนศรมา ชนแล้วไม่มีขอโทษสักคำ ตอนนั้นผมโมโหมาก
แถมเจอเรยาประมาณนี้เลย ประกันมาคุยถึงยอม(ทางนั้นกลัวเสียค่าปรับไม่กล้าขึ้นโรงพัก) พอหลุดมาจากตรงนั้น
มานั่งคิดทบทวน ถ้าเขาเป็นคนหาเช้ากินค่ำแถมมีลูกเล็กอีกเขาจะมีตังมาจ่ายใหมต้องกู้หนี้ยืมใครมาใหม
แต่ในกรณีนี้ก็คงต้องขายรถซ่อมกันเลยหละมั้งเนี่ย ;D
หาเช้ากินค่ำ ไม่ใช่ข้ออ้างในการทำผิดครับ ไม่งั้นใครมันก็คงทำผิดได้แล้วแหละ คนรวยเลวล้นโลก มีอะไรจ่ายตัง คนจน อ้างจน นี่ไงครับทุนนิยม บีบคนทั่วไปให้ไม่ได้ดี

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 14:08:16 »

"ผมจะให้ประกันมันเปลี่ยนประตูหลังได้หรือเปล่า"

ผมว่าเรียกเขาดีๆก็ได้ครับ ไม่ต้องไปขึ้นคำว่ามันหรอก เขาก็เป็นคนเหมือนกันครับ สังเกตว่าคุณชอบเรียกคนอื่นว่ามัน ไม่ค่อยดีนะครับ เหมือนกับไปดูถูกคนอื่นเขา เจอคนใจร้อนเข้าจะแย่ครับ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 14:09:52 »
Update*******

ผมยืนกรานจะให้เปลี่ยนฝาท้าย ไม่ซ้อมแน่ๆๆ!!! >:(กะเจ้าของอู่
ผลคือ เจ้าของอู่จะไปคุยกะ คนคุมราคาไทยวิวัตน์ให้ แต่..............

ถ้าไทยวิวัตน์ไม่ยอมผมจะทำยังไง ???
(ยังไงมันก็ไปบีกะDmaxได้ไม่ใช้หรือ? เพระรถผมยังใหม่1.3ขวบ ทำใจไม่ได้)

ใจเย็นๆนะทอม ก่อนอื่นเสียใจด้วยจริงๆขับมาดีๆแท้ๆ คิดซะว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกัน ดีกว่าไปโดนอุบัติเหตุหนักๆ ถึงเลือดถึงเนื้อเนอะ

เราเข้าใจนะว่าเสียดาย แต่เรามองกลางๆนะ ถ้าเค้าซ่อมมาเนียนๆ ( ย้ำว่าเนียนๆเลยนะ ) มันคงไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องความแข็งแรงของโครงสร้างรถป่าวเพื่อน รถ BMW มันก็เป็นอลูมิเนียมนะ เค้าก็ซ่อมกันได้เนียนๆหรือเปล่า เราว่าอยู่ที่อู่แล้วล่ะว่าจะ ซ่อมยังไง ถ้าไม่ใช่วิธีโป้ว อาจจะมีเครื่องอะไรดึงออกมาให้เนียนที่สุดแล้วถึงโป้วบางๆอ่ะป่าว อาจจะพอรับได้หรือเปล่า

จริงๆนะ รถมันของนอกกายอ่ะ เราเข้าใจว่าเพื่อนๆน้องๆในเวปนี้ รักรถมากกันทุกคนแหละ แต่มันคอยปกป้องตัวเราอยู่อาจจะต้องมีโน่น มีนี่มากระทบมันเป็นธรรมดา ยังไงก็ขอให้เพื่อนเจอทางออกที่ดีที่รับได้แล้วกันเนอะเพื่อน

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 14:23:18 »
#Bird
เราก็เข้าใจ แต่ประตูท้ายเราเปิด ปิดบ่อยมาก สีโป้ว ยังไงมันก็กรอบ(ความเข้าใจ) กลัวว่าเปิดปิดบ่อยๆๆมันจะแตกอะดิ เห็นรถหลายๆๆคันพอถึงวันนึง สีที่โป้วมันแตกเป็นแผ่นๆๆเลย

ออฟไลน์ oun

• Full Member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 14:41:03 »
ไม่ได้กวนตีนนะครับ
ป้ายทะเบียนหลังหายไปไหนหรอครับ
(ผมเคยมีเคสนี้ ใช้วิธีเขียนแปะเอา)

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 15:03:43 »
#Bird
เราก็เข้าใจ แต่ประตูท้ายเราเปิด ปิดบ่อยมาก สีโป้ว ยังไงมันก็กรอบ(ความเข้าใจ) กลัวว่าเปิดปิดบ่อยๆๆมันจะแตกอะดิ เห็นรถหลายๆๆคันพอถึงวันนึง สีที่โป้วมันแตกเป็นแผ่นๆๆเลย
งั้นเพื่อนลองโทรไปอู่นี้ดูก่อนนะ ไม่รู้รับประกันของไทยวิวัฒน์หรือเปล่านะ http://www.tsmotor.co.th/ เห็นรถยุโรปซ่อมที่นี่กันเยอะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 15:31:05 »
รถยังใหม่ยังไงต้องขอฝาท้ายใหม่ให้ได้ครับ
ยอมจ่ายเพิ่มนิดหน่อยก็ยังพอทน(ฝาดเคราะห์ไป)
แต่ดูจากรูปแล้วPriusมันมีคานเหล็กในกันชนใช่ป่ะครับ
รถหลายๆรุ่นที่ไม่มี รับรองชนแบบนี้ได้เปลี่ยนฝาท้ายใหม่แบบไม่ต้องเหนื่อยเลย
FD ญาติผมโดนกระบะอัดตูดเข้าไปงอไปครึ่งฝากระโปรงไฟท้ายกระจายเป็นพันชิ้น กระบะกันชนบุบนิดหน่อยแบบนี้เลย
แต่อ่านหัวข้อนึกว่า Dmax แข่งชนะ Prius ซะอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 15:34:40 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nMaster

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 16:03:51 »
เห็นราคาอะไหล่แล้ว :'(
แล้วราคาแบตที่ว่าไม่ถึงแสนนี่จะจริงหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 16:08:34 »
แล้วราคาแบตที่ว่าไม่ถึงแสนนี่จะจริงหรือเปล่าครับ
คงต้องใช้เวลาน่ะครับ รถรุ่นใหม่ๆที่ออกมา ก็มีไฮบริททั้งนั้น ในอนาคตน่าจะราคาลดลงได้เรื่อยๆนะครับ แต่ตอนนี้ก็แพงแน่ๆ ล่ะครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 16:22:09 »
ขอบคุณที่มาแชร์ครับ

กระทู้นี้ทำให้รู้ว่า ต่อไปผมจะขับห่างๆ พรีอุสไว้ แหะๆ

ส่วนเรื่อง คนจนคนรวย ผมว่า ถ้าเรารู้ว่าตัวเราทุนทรัพย์น้อย ก็ยิ่งต้องระวังครับ
ความจนไม่ใช่ข้ออ้างที่จะประมาท

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 17:16:30 »

Batt นี้เรื่องเล็กไปเลยครับ 7x,xxxบาท

กระโปรงหน้า-หลัง และคอนเวอร์เตอร์ แสนUp
ไฟหน้า หลัง คู่ละครึ่งแสน

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 18:28:45 »
ก็สมน้ำหน้าเด็กล่ะครับ จี้ตูดครั้งนี้ค่าซ่อมตกแสน

ตอนสร้าง BRT ผมเกือบชนแท่งคอนกรีตกั้นถนนมาแล้วครับ มาวางตรงไหนไม่วาง วางตรงทางลงสะพาน ไม่มีอะไรบอกไว้ด้วย ขับมาช้าๆ เจอมันตรงหน้า ต้องหักหลบกระทันหัน พวกนี้มันไม่รู้จัก Road Safety เลยสักนิด

จะว่าไปแล้ว เด็กขับรถ ไม่ควรเอารถใหญ่ๆ มาให้ขับเลยนะ มันลำบาก รถเดี๋ยวนี้ใช่ว่าจะโปร่งตาเหมือนรถสมัยก่อนด้วย
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 18:40:27 »
เป็นผม เก็บกรวยไปแล้ว  ;D ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 19:35:49 »
ผมก็เกือบจะได้นอนเล่นๆกลางถนนเหมือนกันครับวันนี้
ก็หน้า ร.ร. ดันวางกรวยไว้ ผมดันไม่เห็น กว่าจะเห็นได้ก็มอ'ไซค์คันหน้าเริ่มจะเบี่ยงออกแล้ว

ผมก็ตกใจ กลัวว่าถ้าหลบ เขาก็จะเบียดผม ก็เลยเบรกซะเกือบสุด
แต่เผอิญผมขับค่อนข้างเร็ว รถเลยเสียหลัก สะบัดแรงมากเลย โชคดีที่ผมคุมได้ ไม่งั้นขณะนี้ อาจจะนอน ร.พ. อยู่ก็ได้ครับ

แต่อันนี้ผมไม่โทษใคร เพราะผมไม่เห็น และประมาทเอง  :-[ รู้สึกผิดมากๆเลย เกือบจะทำให้มอ'ไซค์คันนั้นชนกรวยแล้ว

ส่วน Prius ต่อจากนี้ไปก็ขอให้โชคดีนะครับ รู้สึกว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อยๆเลยนะครับ....
ขอให้การซ่อมเป็นไปด้วยดีนะครับ...  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 20:10:23 โดย Tan Int »
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 19:57:31 »
รถคันนี้ ไม่ถูกโฉลก กับ เจ้าของ
สร้างปัญหาให้เจ้าของ มีทุกข์ ประจำปี

ควรเปลี่ยนรถใหม่ ให้สีเด่น คันใหญ่และสูงกว่าเดิม

หมอดูคู่หมอเดา
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 20:01:21 »
อะไหล่ราคาแพงพอๆกับ bmw เลยแหะ  :-\
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 20:02:02 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น (เป็นไปได้มั้ยว่า ซ่อมเสร็จแล้ว ขาย แล้วซื้อใหม่ถ้าหากกลัวว่างานซ่อมจะไม่เนียน)

ปล.เรื่องนี้ทำให้ผมรู้ว่าอลั่ย พรีอูส แพง