ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบมวยMazda3 1.6L Groove กับCivicFB 1.8 S MT  (อ่าน 20470 ครั้ง)

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
Re: เปรียบมวยMazda3 1.6L Groove กับCivicFB 1.8 S MT
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:10:30 »
ผมอยู่ ตจว. ชอบซิ่ง ไม่เคยมองรถเกียร์ออโต้เลย ต่อให้มีคลัชท์คู่ 10 สปีดก็ตาม

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
Re: เปรียบมวยMazda3 1.6L Groove กับCivicFB 1.8 S MT
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 17:42:14 »
ขัดใจมากกกกก

กับ สโลแกนของ  NEW MZ3 1.6 ที่ว่า

"ปฎิเสธ   ทุกความธรรมดา"

รูปทรงสวยยยยยย ไม่ธรรมดา
ช่วงล่างดีเทพพพ  ไม่ธรรมดา
วัสดุดีงาม  ไม่ธรรมดา
ความปลอดภัย จัดเต็ม ไม่ธรรมดา

You......แต่เครื่องยนต์ กับ เกียร์ You......เนี่ยยยยยย
ปัจจัยหลักของการขับขี่เลยนะ Youuuuuu

ธรรมดาสุด เลยจ้าาาาาาา

555+ กด Like โค ต ร เห็นด้วยค่ะ!

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 10:36:25 »
เครื่องยนต์พิกัดคนละซีซี เกียร์คนละแบบ  แค่นี้มาเทียบกันก็ไม่ได้แล้วครับ   ผมว่าจขกท คงเทียบจากราคามากกว่ามั้งครับ เพราะราคาใกล้เคียงมาก ทั้งสองรุ่นนี้ 

ผมเคยนั่งและลองขับของเพื่อนเป็นตัวโฉมเก่า มันก็โอเคนะสำหรับ ขับขี่ทั่วไป 
สำหรับคนที่อยู่กทม และปริมณฑล ผมว่า เครื่อง 1600 ก็เพียงพอแล้ว  ไม่รู้จะเอาเครื่องใหญ่กว่าไปทำไม  (นอกจากว่าจะเอาไว้ปาดหน้าเด็กแว้นหรือ แข่งกันข้ามแยกไฟแดงในกทม แล้วก็มาติดเจอกันอยู่ดี)
 (ผมคงไม่หวังอัตราเร่งขับรถเก๋งหรือปิคอัพเพื่อเเซงรถพ่วงในเสี้ยววินาทีหรอกครับ  ต่อให้โคตรอัตราเร่งดีแค่ไหน 0-100  9 วินาที ผมก็ไม่เสี่ยง  เพราะมีลูกแล้ว  ความบ้าบิ่นลดลง)   
ฉะนั้น รักตัวไหน ก็ไปตัวนั้นเลย 
แต่ถ้ารักคุณภาพโดยรวมไปมาสด้าแหอะ
  รักชื่อเสียง หน้าตาในสังคม เบื่อตอบคำถามคนอื่นว่า บรา บรา ซื้อรถรุ่นนี้............มาทำไม  ก็ไปฮอนด้าครับ 

ออฟไลน์ นายหมีขาว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 18:13:55 »
ไปลองขับน้อง 3 มายังครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมไปลองขับมาแล้ว

มันต่างจากตัวเดิมจริงๆครับ ไม่อืดเลย

แรงบิดดีขึ้นมาก กดเป็นมา

ยังไงไปลองดูก่อนนะครับ เพราะตอนแรกผมก็เป็นคนนึงที่มีอคติกับmazda 3 เครื่อง1600

แต่หลังจากไปลองขับแล้วความคิดเปลี่ยนไปเลย  ;)