ผู้เขียน หัวข้อ: -- เตือนใครอยู่ชลบุรี จะไปใช้บริการ ร้าน รักรถคาร์แคร์ --  (อ่าน 41971 ครั้ง)

ออฟไลน์ eRaJap

• Jr. Member
  • **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เอารถ ไปล้าง ดูดฝุ่น และ เคลือบสีมาค่ะ
ที่ร้านรักรถคาร์แคร์ แถวซอยตรงข้ามวังมุข (บางแสน)
คุณภาพการล้างแย่มากๆค่ะ ทำกระจกหน้า ทางด้านคนขับเป็นรอย
ทั้งๆที่ก่อนล้างไม่มี เพราะรถเพิ่งได้มาไม่นาน ไม่เคยล้าง
ไม่เคยเอาผ้า หรือไม้ปัดฝุ่นไปเช็ดเองเลย
ร้านบอกไม่รู้รอยมาได้ไง ไม่ยอมรับเลย
ล้างเสด ก้อมีเม็ดทราย เป็นเม็ดเกาะตามคอนโซน ไปหมด
แถมยังเช็ดไม่หมด น้ำยังหยดจากรถยังไม่แห้งเลย

ใครคิดจะเข้าร้านนี้อย่าได้ไปเลย
ไม่อยากให้สมาชิกท่านอื่น ต้องมาเจอแบบนี้ค่ะ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
เคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ แฟนเอารถไปล้างที่คาร์แคร์ชั้นบนสุดที่เดอะมอลล์บางกะปิ พนักงานถอยรถไปชนกำแพงแรงจนเหล็กกันชนทำกำแพงเป็นรูเลย
 พนักงานอ้างว่าจะเหยียบเบรค แต่เหยียบพลาดไปโดนคันเร่งแทน   :-\ :-\
Test ..

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
หุหุหุ แรกๆเห็นเอารถสปอร์ตมาจอดไว้ ไอ้เราเห็นก็นึกในใจว่าร้านแบบนี้นี่นะ
ได้แต่ขับผ่าน ทุกวันนี้ก็แทบไม่ไดผ่านไปทางนั้นดลย รถมอไซด์นิสิตเยอะมาก และขับรถกันแบอะมิบา
คือไม่รู้ว่าจะทิศทางไหนกันแน่

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ จะได้เลี่ยงๆไว้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ร้านนี้ ผมเข้าประจำนะ    ผมยอมรับว่าล้างดีมาก  ดีกว่า ร้านที่อยู่แถวๆนั้นเสียอีก  

นานทีๆผมถึงเอารถเข้าร้านล้าง  ส่วนมากจะล้างเองมากกว่า

ร้านแถวนั้นคุณอาจจะเจอไม่ดีกว่านี้ด้วยซ้ำ  !!!  

แต่ก็อย่าลืมทำใจนะครับ ว่า ติดๆกันเค้าก่อสร้างคอนโด อยู่  ต้องมีฝุ่นติดมาบ้างแหละ  (รถล้างเสร็จแล้วเค้าจะมีผ้าคลุมรถให้นะครับ)

แถมที่จอดรถในร้านก็ไม่ได้เยอะอะไรมากมาย   ถ้าคุณไปช่วงที่รถเยอะหน่อย  ก็ทำใจบ้างครับ  ว่าเค้าจะเก็บงานไม่ละเอียดบ้าง

แต่แถวนั้นก็มีร้านล้างรถดีดี  อยู่ไม่กี่ร้านหรอกครับ   ไอ้ร้านที่ติดถนน กะที่อยู่ในห้าง แย่กว่านี้อีกครับ  

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

หุหุหุ แรกๆเห็นเอารถสปอร์ตมาจอดไว้ ไอ้เราเห็นก็นึกในใจว่าร้านแบบนี้นี่นะ
ได้แต่ขับผ่าน ทุกวันนี้ก็แทบไม่ไดผ่านไปทางนั้นดลย รถมอไซด์นิสิตเยอะมาก และขับรถกันแบอะมิบา

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ จะได้เลี่ยงๆไว้

คนละร้านครับพี่   ร้านนั้น  โมอิไกครับ    ร้านนี้ใช้ครับครับ แต่แพงเกินไป+นานด้วย 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Fuel98

• **
ถ้าแถวบางแสน -ชลบุรีแนะนำ LK Car wash ตรงแถวๆ จัตรจุจักรชลบุรีก่อนถึงปั๊มปตท. กับ Carlac 68 ตรงใกล้โรงเรียนชลพินิจครับ

ออฟไลน์ wayz

• **
ร้านนี้ ผมเข้าประจำนะ    ผมยอมรับว่าล้างดีมาก  ดีกว่า ร้านที่อยู่แถวๆนั้นเสียอีก  

นานทีๆผมถึงเอารถเข้าร้านล้าง  ส่วนมากจะล้างเองมากกว่า

ร้านแถวนั้นคุณอาจจะเจอไม่ดีกว่านี้ด้วยซ้ำ  !!!  

แต่ก็อย่าลืมทำใจนะครับ ว่า ติดๆกันเค้าก่อสร้างคอนโด อยู่  ต้องมีฝุ่นติดมาบ้างแหละ  (รถล้างเสร็จแล้วเค้าจะมีผ้าคลุมรถให้นะครับ)

แถมที่จอดรถในร้านก็ไม่ได้เยอะอะไรมากมาย   ถ้าคุณไปช่วงที่รถเยอะหน่อย  ก็ทำใจบ้างครับ  ว่าเค้าจะเก็บงานไม่ละเอียดบ้าง

แต่แถวนั้นก็มีร้านล้างรถดีดี  อยู่ไม่กี่ร้านหรอกครับ   ไอ้ร้านที่ติดถนน กะที่อยู่ในห้าง แย่กว่านี้อีกครับ  

ผมว่า พูดแบบนั้นก็ไม่ถูก เราไปล้างรถแต่ก็ให้ทำใจ จริงๆ ร้านควรระวังป้องกันให้มากกว่านี้ ยิ่งรุ้ว่ามีคอนโดสร้างอยุ่ ก็ต้องรุ้ปัญหาว่าจะเกิดอะไรขึ้น

ไปล้างรถแล้วต้องแถมทำใจแบบนี้ก็ลำบาก  สุ้ไปร้านอื่น แถวอื่นที่ดีกว่านี้ง่ายกว่าครับ ผมว่านะ

ร้านนี้ ผมเข้าประจำนะ    ผมยอมรับว่าล้างดีมาก  ดีกว่า ร้านที่อยู่แถวๆนั้นเสียอีก 

นานทีๆผมถึงเอารถเข้าร้านล้าง  ส่วนมากจะล้างเองมากกว่า

ร้านแถวนั้นคุณอาจจะเจอไม่ดีกว่านี้ด้วยซ้ำ  !!! 

แต่ก็อย่าลืมทำใจนะครับ ว่า ติดๆกันเค้าก่อสร้างคอนโด อยู่  ต้องมีฝุ่นติดมาบ้างแหละ  (รถล้างเสร็จแล้วเค้าจะมีผ้าคลุมรถให้นะครับ)

แถมที่จอดรถในร้านก็ไม่ได้เยอะอะไรมากมาย   ถ้าคุณไปช่วงที่รถเยอะหน่อย  ก็ทำใจบ้างครับ  ว่าเค้าจะเก็บงานไม่ละเอียดบ้าง

แต่แถวนั้นก็มีร้านล้างรถดีดี  อยู่ไม่กี่ร้านหรอกครับ   ไอ้ร้านที่ติดถนน กะที่อยู่ในห้าง แย่กว่านี้อีกครับ 

ผมว่า พูดแบบนั้นก็ไม่ถูก เราไปล้างรถแต่ก็ให้ทำใจ จริงๆ ร้านควรระวังป้องกันให้มากกว่านี้ ยิ่งรุ้ว่ามีคอนโดสร้างอยุ่ ก็ต้องรุ้ปัญหาว่าจะเกิดอะไรขึ้น

ไปล้างรถแล้วต้องแถมทำใจแบบนี้ก็ลำบาก  สุ้ไปร้านอื่น แถวอื่นที่ดีกว่านี้ง่ายกว่าครับ ผมว่านะ

ร้านเค้าก็มีการป้องกันนะครับ  ไม่ใช่ไม่มี     ล้างรถเสร็จ   รถที่ลูกค้ายังไม่มาเอาเค้าก็จะคลุมผ้าไว้ครับ       เค้าป้องกันไว้ในระดับหนึ่ง   

พื้นที่ร้านก็มีน้อยด้วยครับ รถที่ลูกค้ายังไม่มาเอา จอดในร้าน แค่ 2 คัน    ช่องล้าง และ เช็ดแห้ง มีแค่อย่างละ 2 ช่อง

ป.ล . ผมไม่ได้อยู่ฝั่งเดียวกะร้านนะครับ  แต่เค้าล้างรถดีจริง   ผมถึงกล้าพูด

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ล้างเองสบายใจกั่ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mewzabahl

ร้าน ตรงปั้ม ปตท หนองมล ก็แย่ รถยนต์ ล้างเร็วมาก  ไม่ได้มีความเกลี้ยงเลย แบบชุ่ยสุดๆ   เคยเอาKSRไปล้าง คิด70บาท แม่งฉีดน้ำซะน้ำเข้าคาร์บู   เครื่องน็อกเลย เสียค่าล้างคาร์บูอีก120   สงสัยคนงานมันฉีดอัดอย่างเดียว ไม่มาขับมาล้างเลยมั้ง   ล้างร้านอื่นไม่เคนเป็นแบบนี้เลย  :(

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เอาไปล้างอัตโนมัติที่ปั๊ม Thai oil คอเขา บางพระ ก็ดีนะครับ ไม่มีส่วนใดๆของเครื่องล้างมาโดนรถให้กังวลใจ
ส่วนใครรักรถสุดๆก็บอกเด็กล้างรถไม่ต้องใช้ฟองน้ำถู ใม่ต้องใช้ผ้าเช็ดแห้ง พอรถออกจากเครื่องล้างเราก็ขับออกไปให้เด็กใช้ยาทาล้อก็พอ
หรือถ้ากลัวรถเป็นคราบ ก็เอาผ้าที่เราเตรียมมาให้เขาเช็ดก็ได้ครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมใช้เมียล้าง ไม่เสียเงินค่าล้างแต่เสียเงินค่าพาไปกินข้าวเย็นนอกบ้าน

ออฟไลน์ Qvixote

• **
ผมโรคจิต ไม่ชอบให้ใครมาขับรถ เลยต้องล้างเอง ขัดเคลือบเอง
ก็มีความสุขดีนะครับ ได้ดูแลรถเอง + ได้ออกกำลังกายด้วย  ;D
ข้างๆบ้านเป็น carcare ยังไม่เคยเข้าเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
ล้างแย่มากจริงๆครับ ยืนยันอีกเสียง
ล้างไม่ดี ไม่ทำดีเทล ผ้าใช้รวมกับล้างรถมอเตอร์ไซค์
รถเป็นรอยเยอะ เก็บงานไม่ละเอียด แม้ราคาถูกก็ไม่น่าอภัย
น่าจะยังใหม่ในวงการ และแค่กะเปิดเอาตังค์จากนิสิต
ล้างรถยนต์ไม่มาก แต่มอไซค์ รถกระบะ คนในชุมชนหนองมนบ้าง

ส่วนตัวผม ร้านในบางแสน มีไว้ใจได้ร้านเดียวคือร้าน Klean Square
ซอยหลังแหลมทอง บางแสน เลี้ยวซ้าย
ล้างสะอาด คุณภาพดี เงา เกลี้ยง สีไม่เสีย
แต่ราคาแพง ถ้าเคยล้าง มีสเปรย์ของเค้าครั้งละ 250 ถ้าไปครั้งแรก 500
แต่เด็กรับรถ ผู้จัดการ ยังไม่ได้มาตรฐานเท่าไร

ส่วนร้านในแหลมทอง พอล้างได้ ไม่ถือว่าผ่าน เมื่อเทียบราคา

ร้านฝั่งวังมุก (clean&clean) สาขามาจากเมืองใหม่ พอใช้ได้ เทียบกับราคา 100-120
แต่ไม่ค่อยเก็บงานให้รอบคอบ รอยเปื้อนยังคงบางจุด ไม่เช็ดในหลายๆจุด

ถ้าจะล้างร้านในบางแสน ทำใจครับ
เหนใจ จขกท ครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ csamabat

ผมอยู่พัทยา ปกติจะล้างเองตลอด 99.8 %  ครับ อิอิ นอกจากไม่สบาย แล้วทนไม่ไหวกับรถที่เลอะ ผมจะไปร้าน ซึ่งตกปีละ 2-3 ครั้งได้มั้งครับ
อาทิตย์ก่อนผมเป็นหวัด เลยจำใจไปล้างแถวพัทยาใต้ มา

จะว่าสะอาดก็สะอาดนะัครับ แต่ไม่รุ้เอาอะไรมาทา พลาสิกภายในรถ และพ่นน้ำยาเหนียวๆ  ใส่พรมกระดุมทั้งคันเลยครับ  เหนอะหนะไปหมดเลย   

ล้างเองถูกใจที่สุด ถึงแม้จะใช้เวลา นาน พร้อมกับบาดแผลที่มือทุกทีเลยครับ เพราะชอบล้วง
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

• **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~

เข้าใจนะค่ะ ว่ามีก่อสร้างอยู่ แต่สิ่งที่มันเข้ามาไม่ใช่ฝุ่นบางๆ
แต่มันเป็นเม็ดทรายเป็นก้อน แล้วพอบอกทางร้าน
ก็แบบหัวฉีดลมแรงๆอ่ะมาฉีด เม็ดทรายมันก็ฟุ่งกระจายร่วงอยู่ในรถเหมือนเดิม
 แทนที่จะใช้เครื่องดูดฝุ่นไม่ใช่หรอค่ะ
แล้วการล้างเก็บงานไม่ดีเลย น้ำยังหยดๆที่กระจกข้างอยู่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2012, 11:44:24 โดย eRaJap »

ออฟไลน์ Eddy5659

คนละร้านครับพี่   ร้านนั้น  โมอิไกครับ    ร้านนี้ใช้ครับครับ แต่แพงเกินไป+นานด้วย 

แป่ว ฮ่าๆ สงสัยไม่ได้ผ่านเส้นนั้นนานแล้วจริงๆด้วย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

• **
ความจริงอยากล้างรถเองมากค่ะ
แต่ว่าไม่มีบ้าน พักอยู่เป็นอพาร์ทเม้น
เลยไม่สะดวกจะล้างค่ะ

ออฟไลน์ zamba

• Newbie
  • *
ถ้าคุณไปลองยืนมองตอนเค้าเอาพรมไปล้าง
จะเห็นว่าเค้าเอาวางไว้บนผ้าเช็ดแห้ง

แล้วก็เอาผ้าเช็ดแห้งเนี่ย ไปเช็ครถต่อ
เห็นแล้วถึงกับเซ็ง

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
ชลบุรีผมใช้บริการร้านคาร์รีแลคครับ ตรงข้ามกสิกรเยื้องๆกับร้านบุญยางครับ ล้างดีมากๆ ทำงานละเอียดครับ ^^

ออฟไลน์ Headman

ถ้าเป็นเมืองชล ผมใช้บริการร้านที่อยู่ใกล้ๆ ตึกคอมชลบุรี เลยมาอีกนิด ตรงข้าม ธนาคาร กสิกร อ่ะครับ ชอบเอารถตู้ไปล้างครับ เค้าเอา 500 ก็จริง แต่
เหมือนได้รถใหม่ รถใหม่เลยครับ
หลังคาใสเลย แถมมีอัดช่วงล่างให้ด้วย
ถ้าตรงไหนไม่พอใจ ผมถามเลยครับ พี่ ทำไมตรงนี้ไม่สะอาด ตรงนี้ยังไง พนักงานอารมณ์ดีครับ ล้างให้ใหม่ทันที
ล้างเสร็จมีขัด เคลือบสีด้วยครับ

ที่เจ๋งสุดคือ วันนั้น ผมเอามือล้วงไปหลังแม็กซ์ แล้ว มันยังมีโคลนอยู่เลย ผมยังไม่ทันพูด พี่เค้าก็เดินมาจัดการให้เลย โห ประทับใจ หลังจากนั้น ก็เข้สร้านนี้ ทุกครั้งก่อนเอารถตู้ไปออกงานเลยครับ
ถึงจะแพงหน่อย แต่จริงใจ คับ  :D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Nioka

ปกติ ใช้บริการร้าน V2 ครับ ผมอยู่บางแสนแต่ขับไปไกล เพราะมั่นใจในบริการ

แต่หลังๆ ถ้า พี่เจ้าของไม่อยู่ งานจะหยาบมาก ล่าสุดเอา ป้ายแดงไปล้าง กลับมาพร้อม ลอยเต็มรถ เนื่องจาก

รถผมมีเศษเปลือกหอย (บ้านขายหอย) พี่ท่านก็ถูๆเปลือกไปด้วย เห็นแล้วใจหายเลย

แถมพวกเด็กเช็ดรถ ก็เช็ดมือเดียวอีกมือคุยโทรศัพท์เห็นแล้ว คิดในใจลากันร้านพี่ พี่ไม่อยู่งานโคตรชุ้ย

เข้าเรื่องตอนนี้ผมได้ร้านใหม่ แถวบางแสน ไปใช้บริการมา 4 ครั้งแล้ว โอเคเลยเรื่องคุณภาพ แต่ราคาสูงหน่อย

ร้าน 168 ครับ รถ B C 168 ใหญ่กว่านั้น 200 แต่ผมว่าโอเคนะเก็บงานดี ใช้ของดี

ร้านอยู่ หลังแหลมทอง วิ่งไปเรื่อย เลยโรงไม้ ไป ลองไปดูครับ มีร้านกาแฟรถโบราณ น่าจะเคยเห็น

ผมได้แต่ล้างนะยังไม่เคย ขัดเคลือบไม่รู้เป็นไง

• **
ปกติ ใช้บริการร้าน V2 ครับ ผมอยู่บางแสนแต่ขับไปไกล เพราะมั่นใจในบริการ

แต่หลังๆ ถ้า พี่เจ้าของไม่อยู่ งานจะหยาบมาก ล่าสุดเอา ป้ายแดงไปล้าง กลับมาพร้อม ลอยเต็มรถ เนื่องจาก

รถผมมีเศษเปลือกหอย (บ้านขายหอย) พี่ท่านก็ถูๆเปลือกไปด้วย เห็นแล้วใจหายเลย

แถมพวกเด็กเช็ดรถ ก็เช็ดมือเดียวอีกมือคุยโทรศัพท์เห็นแล้ว คิดในใจลากันร้านพี่ พี่ไม่อยู่งานโคตรชุ้ย

เข้าเรื่องตอนนี้ผมได้ร้านใหม่ แถวบางแสน ไปใช้บริการมา 4 ครั้งแล้ว โอเคเลยเรื่องคุณภาพ แต่ราคาสูงหน่อย

ร้าน 168 ครับ รถ B C 168 ใหญ่กว่านั้น 200 แต่ผมว่าโอเคนะเก็บงานดี ใช้ของดี

ร้านอยู่ หลังแหลมทอง วิ่งไปเรื่อย เลยโรงไม้ ไป ลองไปดูครับ มีร้านกาแฟรถโบราณ น่าจะเคยเห็น

ผมได้แต่ล้างนะยังไม่เคย ขัดเคลือบไม่รู้เป็นไง
ขอบคุณมากค่ะ ตอนแรกกะจะไปร้าน 168 เหมือนกันค่ะ
แต่อยู่ไปใจไป รักรถคาร์แคร์ เฮ้อ!! ตัดสินใจผิดอย่างแรง

• **

[/quote] ผมว่า พูดแบบนั้นก็ไม่ถูก เราไปล้างรถแต่ก็ให้ทำใจ จริงๆ ร้านควรระวังป้องกันให้มากกว่านี้ ยิ่งรุ้ว่ามีคอนโดสร้างอยุ่ ก็ต้องรุ้ปัญหาว่าจะเกิดอะไรขึ้น

ไปล้างรถแล้วต้องแถมทำใจแบบนี้ก็ลำบาก  สุ้ไปร้านอื่น แถวอื่นที่ดีกว่านี้ง่ายกว่าครับ ผมว่านะ
[/quote]

เห็นด้วยค่ะ เราเป็นลูกค้า แต่ต้องมาทำใจกับ คุณภาพบริการที่แย่ๆ
ทั้งที่เราเสียเงิน ไม่ได้ไปขอล้างฟรี
ที่มาบอกเพราะอยากจะเตือน ไม่อยากให้ใครต้องมาเจอแบบนี้ค่ะ
ใครๆก็รักรถของตัวเองทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2012, 21:19:24 โดย eRaJap »

ไปล้างรถแล้วต้องแถมทำใจแบบนี้ก็ลำบาก  สุ้ไปร้านอื่น แถวอื่นที่ดีกว่านี้ง่ายกว่าครับ ผมว่านะ
[/quote]

เห็นด้วยค่ะ เราเป็นลูกค้า แต่ต้องมาทำใจกับ คุณภาพบริการที่แย่ๆ
ทั้งที่เราเสียเงิน ไม่ได้ไปขอล้างฟรี
ที่มาบอกเพราะอยากจะเตือน ไม่อยากให้ใครต้องมาเจอแบบนี้ค่ะ
[/quote]

ก็ถูกอย่าง  ที่  eRaJap  บอกนั่นแหละครับ    
แต่ราคาก็ตามคุณภาพนั่นแหละครับ   แต่แถวนั้นๆ  ก็หาร้านดีดี  ยาก จริงครับ  

ส่วนมากผมจะล้างเอง มีบางวันขี้เกียจล้างบ้าง    รถผมเอง เป็นกระบะ 4 ประตู ใส่หลังคา บรรทุกของ  
ร้านล้างรถส่วนมากมักจะไม่ค่อยล้างในกระบะ หรอกครับ   มีแต่ร้านนี้แหละที่ล้าง  

ถ้าผิดถูกยังไง ก็ขอโทษด้วยครับ  ไม่อยากเป็นประเด็นครับบ    แต่ก้ดีจะได้ระวังไว้ครับ  

ร้านล้างรถในตัวเมืองชลบุรีดีดี    ก็มี  V2 และ A Glass  ครับ  แต่สองอันนี้แพงเกิน
ราคาย่อมเยาหน่อย  ก็คลีนเนอร์คาร์แคร์ก่อนชลชายครับ  อันนี้ล้างดีจริง  แต่คิวนานมาก  มาจอดไว้ เที่ยง  รถเสร็จ เกือบหกโมงเย็น

XCHO

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณ จขกท. ครับ อยู่บางแสนเช่นกัน   
ถ้าล้างเอาสะอาด  ก็หลังแหลมทอง Klean Square ตามที่คุณ il Rewki' N. li บอกหล่ะครับ
ถ้ารีบๆ ด่วนๆ หรือช่วงนี้ฝนตกบ่อย จะล้างร้าน Clean&Clean ที่เลยวังมุขมาครับ

ส่วนร้านที่ จขกท.บอก กับร้านโมอิกไก๋  ยังไม่เคยไปลองเลยหล่ะครับ
อาจเป็นเพราะผมอยู่ฝากแหลมทอง^^ :D

• **
ขอบคุณ จขกท. ครับ อยู่บางแสนเช่นกัน   
ถ้าล้างเอาสะอาด  ก็หลังแหลมทอง Klean Square ตามที่คุณ il Rewki' N. li บอกหล่ะครับ
ถ้ารีบๆ ด่วนๆ หรือช่วงนี้ฝนตกบ่อย จะล้างร้าน Clean&Clean ที่เลยวังมุขมาครับ

ส่วนร้านที่ จขกท.บอก กับร้านโมอิกไก๋  ยังไม่เคยไปลองเลยหล่ะครับ
อาจเป็นเพราะผมอยู่ฝากแหลมทอง^^ :D

ขอบคุณค่า ที่ช่วยแนะนำร้านให้
อยู่ฝั่งแหลมทองเหมือนกันค่ะ
แต่ไม่รู้ทำไม ยังอุส่า ข้ามไปล้างร้านนี้
เลยเจอดีเลย

• **

[/quote]

ก็ถูกอย่าง  ที่  eRaJap  บอกนั่นแหละครับ    
แต่ราคาก็ตามคุณภาพนั่นแหละครับ   แต่แถวนั้นๆ  ก็หาร้านดีดี  ยาก จริงครับ  

ส่วนมากผมจะล้างเอง มีบางวันขี้เกียจล้างบ้าง    รถผมเอง เป็นกระบะ 4 ประตู ใส่หลังคา บรรทุกของ  
ร้านล้างรถส่วนมากมักจะไม่ค่อยล้างในกระบะ หรอกครับ   มีแต่ร้านนี้แหละที่ล้าง  

ถ้าผิดถูกยังไง ก็ขอโทษด้วยครับ  ไม่อยากเป็นประเด็นครับบ    แต่ก้ดีจะได้ระวังไว้ครับ  

ร้านล้างรถในตัวเมืองชลบุรีดีดี    ก็มี  V2 และ A Glass  ครับ  แต่สองอันนี้แพงเกิน
ราคาย่อมเยาหน่อย  ก็คลีนเนอร์คาร์แคร์ก่อนชลชายครับ  อันนี้ล้างดีจริง  แต่คิวนานมาก  มาจอดไว้ เที่ยง  รถเสร็จ เกือบหกโมงเย็น
[/quote]

เข้าใจค่ะว่าคุณภาพตามราคา
ถ้าราคาจะแพงกว่า แต่ไม่ทำให้รถเราเสียหาย มันก็คุ้มกว่าไม่ใช่หรอค่ะ
ความจริงถ้าล้างไม่สะอาด ก็ยังรับได้ค่ะ
แต่การที่ล้างแล้วรถเป็นรอย มันเป็นสิ่งที่ไม่ควรจะเกิด ค่ะ

ออฟไลน์ Satanic za'

ผมใช้รถมา 1 ปี เกือบๆจะ 2 ปี แล้ว

ล้างเอง ลงแวกซ์เอง ดูดฝุ่นเอง เคลือบยางเอง เช็คคอนโซลเอง

เหนื่อยแต่ภูมิใจดีครับ อิอิ

ปล ผมก็อยู่อพาทเม้นท์ที่ชลบุรีเหมือนกัน แต่เวลาล้างก็ไปหาสถานที่ล้างเอา แถวอมตะนครมีหลายที่อยู่ครับ พวกหยอดเหรียญอะครับ อิอิ เสียประมาณ 60 บาท ได้รถเอี่ยมๆเลย แต่เหนื่อยนะ ล้างรถทีนึง 6 ชั่วโมง

ออฟไลน์ mongolias

คนอยู่ชลบุรีเยอะเหมือนกันนะเนี่ย
แถวศรีราชา ก็มีเยอะเหมือนกันครับ แต่ไม่เคยลองเลย ขนาดหน้าหมู่บ้านมีร้านนึง เห็นรถเยอะอยู่ ผมก็ได้แต่มอง ไม่เคยเข้าไปใช้บริการ 5555
ผมล้างรถเองครับ เพราะจะได้สำรวจรอยรอบคันด้วย
คาร์แคร์ไม่ได้กินเงินผมมา 6 ปีแล้วมั๊ง
ล้างเอี่ยมไม่เอี่ยม ก็ตัวเองนี่แหละที่ล้าง