ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ ช่วงล่าง Yaris RS ครับ  (อ่าน 6262 ครั้ง)

ออฟไลน์ mengo

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับ ช่วงล่าง Yaris RS ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 18:24:54 »
รบกวน เพื่อน ๆ พี่ ๆ ในนี้หน่อยครับ
ภรรยาสนใจ yaris แต่ลังเลระหว่าง รุ่น RS กับ G
มีข้อสงสัยเรื่องช่วงล่าง อ่านจากโบชัวร์ว่า รุ่น RS ช่วงล่วงอัพเกรดสปอร์ท
เลยสงสัยว่า มันต่างกันมากไหมครับ เรื่องการทรงตัว
หรือว่าที่ทาง TOYOTA อ้างว่าอัพเกรด จริง ๆ แล้วหมายถึงแค่ยางและแม๊ก
ที่เปลี่ยนจาก 15 นิ้ว เป็น 16 นิ้ว เท่านั้นครับ
ใครพอทราบรายละเอียด ช่วยบอกด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ ช่วงล่าง Yaris RS ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 19:02:07 »
เท่าที่เคยถามกับเซล ตอนไปทดลองขับตัว RS

เซลบอกว่า สปริงตัว RS แข็งกว่าครับ

แล้วมีโอกาสขับรถญาติ ตัว J โฉม RS ก็ยังแข็งอยู่ แต่ไม่มากเท่า RS

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ ช่วงล่าง Yaris RS ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 20:40:11 »
RS วงเลี้ยง 5.5ม.      G วงเลี้ยว 4.7ม.     ข้อติสำหรับผมเลย   

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 08:38:40 »
ขอบคุณ มากครับผม  :) :) :)

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 19:19:32 »
ช่วงล่างตัว RS จะแข็งและเตี้ยกว่าตัวธรรมดาครับ เป็นช่วงล่างชุดเดียวกับ yaris s-limited รุ่นแรกที่เป็นไฟ HID ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 08:32:21 »
ถ้าเป็นอย่างที่คุณ dewz  แจ้งมา แสดงว่า ช่วงล่างตัว rs นี่คือ trd เหรอครับ
ผมจำได้ว่า yaris ช่วงเปิดตัว จะมีอยู่ตัวนึงที่ไม่ใช่ รุ่นท๊อป ผมเองจำไม่ได้ว่าหรัสอะไร
เคยอ่านใบโบชัวร์ ทางศูนย์แจ้งว่า ช่วงล่าง TRD
ถ้าใช้ตามนั้น ก็น่าสนเลยครับ ขอบคุณมากครับ แต่ใจจริง ยังอยากให้กลับมาใช้
ไมล์ดิจิตอลแบบโฉมแรก ๆ ด้วยขอบคุณมากครับผม ^ ^