ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามนิดนึงครับว่า ซื้อน้ำมันเครื่องทีไหนชัวร์ ไม่โดนปลอมครับ หรือมีวิธีดูยังไง  (อ่าน 4069 ครั้ง)

ออฟไลน์ guitarz

• Newbie
  • *
prius พึ่งครบ 6 เดือนครับ
กำลังจะไปเปลี่ยน นมค แต่ได้ข่าวว่าของศูนย์ไม่คุ้มราคาเท่าไหร่
เลยกะจะเอาไปเอง ตอนนี้เล็งๆ mobil1 5w-30 (รถยัง 5 พันโลเองครับ)

เห็นราคาที่ี บีควิก แล้ว 2000++ ตกใจมาก มาดูในเน็ต ถูกกว่ากันเยอะเลย
แต่ก็เคยเห็นข่าวว่ามันมีของปลอมเยอะ

ไม่ทราบพี่ๆในนี้ซื้อตามเน็ตกันมั้ยครับ หรือซื้อที่ไหน มีวิธีระวังยังไงเป็นพิเศษมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
ของผม เคยซื้อทางเน็ต ครับ
แต่เป็นของไทย (ปตท.) สังเคราะห์ 100
ใช้รถน้อย เหมือนกันครับ

ซื้อเพราะมันแถมบัตรเติมน้ำมันฟรี ด้วยนี่แหล่ะ
ราคาก็ประมาณ พันกว่าบาท อ่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 11:42:27 โดย Emission-Tester »
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ซื้อจากร้านที่มีตัวมีตน เอาชื่อร้านไป search google แล้วพบว่ามีประวัติสืบย้อนหลัง
ทำกิจการมานาน ไม่มีใครด่า ไม่มีเคสน่าสงสัย นั่นก็พอจะทำให้น่าเชื่อถือได้

พวกทำน้ำมันปลอม..ย่อมไม่อยู่ที่เดิมที่เดียวนานๆ พอเรื่องแดงก็ต้องย้ายหายหนี
ทำให้อยู่เป็นหลักแหล่งนานๆไม่ได้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ mongolias

ผมซื้อที่ร้านครับ พอดีใกล้ๆบ้านมีร้านขายส่งน้ำมันเครื่อง ราคาพอๆกับที่ขายในเวปพอดี
ส่วนตัวผมไม่ค่อยอยากจะซื้อของทาง Web เท่าไหร่ครับ เพราะไม่แน่ใจว่าจะแจ็กพอตเจอของปลอมหรือเปล่า
แต่อันที่จริง ถ้าลองเข้าเวปไปดู ก็จะเห็นมีเจ้าที่ขายน้ำมันเครื่องไม่กี่เจ้าหรอกครับ
ลองหาคนที่เค้าขายมานานๆ ก็น่าจะพอเชื่อถือได้ครับ

ออฟไลน์ guitarz

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ archian

ปั๊มน้ำมันครับ  แน่นอน   ^^