ผู้เขียน หัวข้อ: ++++TVC CHEVROLET TRAILBLAZER THAILAND เพิ่งปล่อยลงช่องสามเมื้อกี้เองครับ ++++  (อ่าน 21205 ครั้ง)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมว่า โฆษณา แบรนด์รถมากกว่า ไม่มีพูดถึงตัวรถ ไม่มีการแสดงถึงแถว2 แถว3 และการใช้งาน

มีแต่ตัวรถภายนอกอย่างเดียว ทั้งหารลุย กำลังลาก

น่าจะมีอีกตัวตามมาคู่กัน เหมือน Cruze มั่งครับ

ออฟไลน์ daycha

• Newbie
  • *
+ ชอบภาพช่วง 0:21 จริงๆ เท่มากๆ ครับ +

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
ใจถึงนี่หมายถึงต้องมีตังค์ซ่อมไหวรึป่าวหว่า

555

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

doanga2007

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบ trailblazer ตรง ไม่ใช่รถ ppv แต่เป็นรถ suv ตัวจริง เพราะเป็นดิสก์เบรค 4 ล้อ และโช้ค 4 ข้าง ไม่ใช่แบบดรัมเบรคและแหนบอีกต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ udis

โฆษณาทำดีมากครับ

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
ลุยแบบใจถึงไม่พอ ต้องใจถึงกับ defect + ศูนย์บริการด้วยน่ะ  ;D

ออฟไลน์ domo24

ได้ดูคลิปนี้ตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ ต้องใจถึงด้วยนะ ใจไม่ถึงอย่าซื้อ!! อิอิ
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ porasit33

เท่ห์โคตร.......ท่าจับขับมัน ^^

NgoH

ได้ดูตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ
คุณโชค ก็เหมือนดาราคนหนึง แต่การทำภาพยนต์โฆษณา ชุดนี้ ดาราคือส่วนประกอบเล็กๆเท่านั้น
ผมอยากดูโฆษณาแบบนี้ครับ ไม่อยากดูโฆษณาแบบโม้ๆ จิ๊บๆ อะไรพวกนั้น

ออฟไลน์ O_o"

มุมกล้องต่างๆดูดีมากครับ รถน่าใช้มากๆ ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมาย

ออฟไลน์ HDE35

ชอบโฆษณาตัวนี้เหมือนกัน โดยเฉพาะpresenter เลือกได้เหมาะกับสินค้าดี ดูแล้วเชื่อครับ  เหลือแต่เรื่องราคาที่ผมว่าแรงไปนะ

ออฟไลน์ Ishida

นำเสนอเนื้อหาของตัวรถแบบเป็นนัยได้ดีมากครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Tan Int

นำเสนอได้ค่อนข้างถูกประเด็นครับ รถลุย ก็โฆษณาแบบลุยๆ ไปเลย แบบนี้แหละชอบ
เสียอย่างเดียวคือสีรถโฆษณา เอาสีดำได้มั้ย จะดูขรึมกว่านี้อีกหน่อยนึง.....

แต่เท่าที่ดูๆ บรรยากาศโฆษณา มันแอบคล้าย Colorado อยู่นิดนึงตรงคอนเซ็ปต์
แต่ไม่เป็นไร อย่างน้อยก็โอเคกว่า Pajero Sport นิดๆ(อันนี้รถก็ลุยดี แต่ไปนำเสนอแบบหรู ผิดไปนิดนึง)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ kan.kom

ตรงจุดมาก "ใจถึง"

ออฟไลน์ 12ay13an

ผมชอบ trailblazer ตรง ไม่ใช่รถ ppv แต่เป็นรถ suv ตัวจริง เพราะเป็นดิสก์เบรค 4 ล้อ และโช้ค 4 ข้าง ไม่ใช่แบบดรัมเบรคและแหนบอีกต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
แต่ทำไมในเว็ป เชพโรเล็ต  เค้าบอกว่าเป็น PPV อะคับ  ตกลงยังไงแน่นิ  ผมละงงจริงๆ

ออฟไลน์ Action

ขอบคุณครับ
แต่ทำไมในเว็ป เชพโรเล็ต  เค้าบอกว่าเป็น PPV อะคับ  ตกลงยังไงแน่นิ  ผมละงงจริงๆ

ตัวนี้ผมว่าเป็น PPV ครับ เพราะ แคปหมูมันเป็น SUV แต่เชฟจะเอา SUV ตัวใหม่มาฆ่าแคปหมูคงเป็นไปไม่ได้ แล้วรูปทรง+ขนาดนี่ก็ชัดเจนครับว่าเป็น PPV !
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *

ขอบคุณครับ
แต่ทำไมในเว็ป เชพโรเล็ต  เค้าบอกว่าเป็น PPV อะคับ  ตกลงยังไงแน่นิ  ผมละงงจริงๆ

จริงๆมันก็คือ SUV นี้แหละคับ , PPV เป็นอีกประเภทหนึ่งของ SUV ที่ประเทศไทยตั้งขึ้นเพื่อเลี่ยงภาษีบางประการครับ
ถ้าประเทศอื่นเค้าเรียก SUV เพราะมีลักษณะใช้งานที่เหมือนกันครับ
PPV เป็นแค่รถที่มีลักษณะการผลิต มีโครงสร้างที่สร้างขึ้นบนพื้นฐานรถกระบะ (ซึ่งทั้งหมดไม่เกี่ยวกับการโฆษณา)

ภาษีสรรพสามิต ออกใช้เมื่อปี  27 กค. 2547
1.รถ SUV เก็บภาษีตามอัตรารถยนต์นั่ง  ดังนี้
  ไม่เกิน  2000 ซีซี     อัตรา 30%
             2001-2500  อัตรา 35%
             2501-3000  อัตรา 40%
             เกิน 3000     อัตรา 50%

2.รถ PPV เก็บที่ 20 %

ถ้าให้ Fortuner, Mu7, Pajero Sport, Trailblazer อยู่ในประเภท SUV ผมว่าเราคงได้ซื้อกันที่ 2 ล้านอัพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2012, 17:30:55 โดย osment »

ออฟไลน์ jones

ผมว่าโฆษณาตัวนี้เป็นโฆษณาที่ลงตัวที่สุดตัวนึงในบรรดาโฆษณารถยนต์ในบ้านเราเลยจริงๆครับ ดูแล้วชอบรถรุ่นนี้ขึ้นมาเลย อยากขับบ้าง มันสื่อถึงความเป็นรถแบบเเกร่งๆได้ไม่น้อยเลย ผมชอบ ดีกว่าพวกจิ๊บๆ หรือเดินหน้ารวยอะไรนั่นเยอะ(ตัวโม๊บินหึ่งๆเลย) อันนี้ยิ่งดูยิ่งเพลีย ไม่ได้สาระอะไรเลย
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ผมว่าโฆษณาตัวนี้เป็นโฆษณาที่ลงตัวที่สุดตัวนึงในบรรดาโฆษณารถยนต์ในบ้านเราเลยจริงๆครับ ดูแล้วชอบรถรุ่นนี้ขึ้นมาเลย อยากขับบ้าง มันสื่อถึงความเป็นรถแบบเเกร่งๆได้ไม่น้อยเลย ผมชอบ ดีกว่าพวกจิ๊บๆ หรือเดินหน้ารวยอะไรนั่นเยอะ(ตัวโม๊บินหึ่งๆเลย) อันนี้ยิ่งดูยิ่งเพลีย ไม่ได้สาระอะไรเลย

เห็นด้วยเลยครับ โฆษณามันดูมีสไตล์ มีความรู้สึก มากกว่าจิ๊บๆ มากกว่าหน้ารวยจริง มันไม่มีสตอรี่อะไรเลย

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ได้ดูตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ
คุณโชค ก็เหมือนดาราคนหนึง แต่การทำภาพยนต์โฆษณา ชุดนี้ ดาราคือส่วนประกอบเล็กๆเท่านั้น
ผมอยากดูโฆษณาแบบนี้ครับ ไม่อยากดูโฆษณาแบบโม้ๆ จิ๊บๆ อะไรพวกนั้น
"ไม่อยากดูโฆษณาแบบโม้ๆ จิ๊บๆ อะไรพวกนั้น"  ;D เหมือนกันเลย

ออฟไลน์ Action

น้ำมันถังเดียว เสียวรอบประเทศ เพราะขับ 60 เกียร์ 5 ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

ขอบคุณครับ

;D ;D เซลล์มาเอง

ออฟไลน์ DArkMaster

ผมว่า โฆษณา แบรนด์รถมากกว่า ไม่มีพูดถึงตัวรถ ไม่มีการแสดงถึงแถว2 แถว3 และการใช้งาน

มีแต่ตัวรถภายนอกอย่างเดียว ทั้งหารลุย กำลังลาก

น่าจะมีอีกตัวตามมาคู่กัน เหมือน Cruze มั่งครับ
ผมว่าน่าจะมีตามมานะครับ เพราะตัวนี้โฆาณาเปิดตัวเฉยๆ เปิดตัวแค่รูปลักษณ์ภายนอก บอกตัวตนของรถว่าเป็นยังไง คงไม่เจาะจงถึงภายในของรถมากนั ;D

GreenG

ชอบมากทั้งชื่อ ทั้ง คนแสดง ครับ

promt

อยากได้จัง แต่ไม่มีปัญญาผ่อน

ออฟไลน์ baddream11

มันสื่อสารได้เยี่ยมมาก

ออฟไลน์ toonze

ขอบคุณครับ

ก็แค่ เพิ่ม ดิส นะครับ เรื่อง โช็ค นี้มัน 4 ต้นทุกคัน  เรื่องแหนบ ก็มีแต่ mu7

ออฟไลน์ pca

• Jr. Member
  • **

ขอบคุณครับ

ผมก็ว่างั้น แถมตอบมั่วๆ ด้วย ความรู้เท่าหางอึ่ง เห้อออ

ออฟไลน์ wiszard

ดูแล้วขนลุกครับ เชื่อเลย

ออฟไลน์ chaiz

ขอบคุณครับ

ผมก็ว่างั้น แถมตอบมั่วๆ ด้วย ความรู้เท่าหางอึ่ง เห้อออ

ก็ว่ากันไปครับ

แต่ผมไม่ใช่เซลล์เชพฯ ผมก็รู้นะว่ามันมีจุดเด่นตรงนี้ ซึ่งผมก็คิดว่ามันเด่นกว่ารุ่นอื่นๆจริงๆ แต่เค้าอาจจะสื่อสารผิดไปนิดหน่อย เพราะตัวนี้ช่วงล่างหลังเป็น มัลติลิงค์ และก็ ดิสก์เบรก 4 ล้อ ในขณะที่ PPV เจ้าอื่นๆ ยังเป็นดรัมเบรกอยู่