ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นอยากซิ่งอยากหล่อ แต่งบในกระปุกน้อยเลือกอะไรดีครับ ST205,200SX,Civic Coupe  (อ่าน 8680 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
มีคำถามมาถามท่านสมาชิคทั้งหลายครับ

โจทย์มีอยู่ว่า เด็กหนุ่มเพิ่งเข้ามหาลัยอยากได้รถแนวสปอร์ตหน่อย ไว้ขับไปเรียนด้วยเงินเก็บในกระปุกตัวเอง (ในงบแค่ 4 แสน) เน้นขับหล่อๆ ช้าไว้มองสาวในมหาลัย  ;D

ไม่เน้นยุ่งอะไรกับเครื่องยนต์ ทำแต่บอดี้สวยๆเท่านั้นคิดว่าคันไหนเวิร์คสุด ไปได้ไกลและลงตัวสุดครับ Celica ,200SX ,Civic Coupe

ออฟไลน์ Turin

งบไปไม่ถึง 200 สวยๆ เชียร์สาริกา ไม่ก็ DC2 เดิมๆ แล้วมีเงินค่อยแต่งเพิ่มเอา

ออฟไลน์ Turin

เพิ่มเติม... แนะนำให้หารถที่ปกติค่าตัวไม่ถึงงบเรา เอาแบบที่สี่แสนแล้วได้คันที่สวยสุดในรุ่น อย่าไปเอาคันที่เน่าสุดในรุ่นที่หล่อกว่า

รถสภาพดียังไงก็ดูดีกว่ารถเน่า

ออฟไลน์ golf8023

2ประตูเท่านั้นเหรอครับ
E36 2ประตู 318is ผมว่าน่าสนใจมาก หล่อ มีระดับ แต่งอีกหน่อย หล่อได้อีกเป็นกอง
แต่กลัวว่า4แสนจะเอาไม่อยู่
ไม่งั้นก็E36 318 320 4ประตู
คือ ถ้าเอาหล่อ เหล่สาวมหาลัย แต่งได้แบบสวยๆ ของแต่งเพียบ ผมมองE36เลย มันเป็นความชอบส่วนตัวด้วย

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
ผมเอา prelude ครับ เพราะผมเองก็มีแผนจะหาเรื่องเสียตังอยู่ กำลังต่อรองกับ ผบ.ทบ.
สาลิกา ถ้าไม่ได้ gt4 นี่มีน้อยใจนิด ๆ ส่วน civic coupe นี่ผมผ่านอ่ะ มองแล้วงั้น ๆ มาก
200sx ผมว่ามันดิบเกินไป หาสภาพที่ไม่ผ่านการผ่าตัดใหญ่มานี่ยากครับ ผมไม่ค่อยชอบรถยำ ๆ น่ะ
ถ้าจะเอาพัง เอาแรง ขอทำด้วยตนเองดีกว่า ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Ponthakorn

ขับหล่อๆไว้มองสาวผมว่าสาวน่าจะมอง civic coupe มากกว่าสังเกตุหลายครั้ง ถ้า 200SX ผมว่าเพื่อนผู้ชายจะชอบมากกว่า ส่วน Celica ส่วนตัวผมเฉยๆ

ออฟไลน์ !LiLo!

4 แสนจบยากค่ะ กับ 200SX ถ้าเอาขับหล่อๆ ดีๆหน่อย ของเพิ่มprelude bb2 เพิ่ม แล้วเอามาเทียบกับ Celica ดูจะน่ารักกว่า ส่วน Civic coupe มันก็ดีนะ แต่ คิดว่าprelude อาจเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าค่ะ :D ขอให้มีความสุขกับรถคันแรกค่ะ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
แนวการแต่งแต่ละคันของน้องเขาก็ประมาณเนี้ยละครับ ส่วน Prelude น้องเขาไม่เอาเพราะคอนโซลอะครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

Nissan NX ครับ งบเหลือบานเลย 2 ประตูคูเป้ หล่อๆ

ออฟไลน์ 0%

แนะนำ civic coupe, 200sx, impreza, e36

รถหาสภาพดีๆให้ได้ก่อนดีกว่าหายากมากก

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ถ้าหา200sxได้จัดครับ ดูแลรักษาไม่ยากเท่าไหร่

อะไหล่บาน ;D

ออฟไลน์ JeansZ

Audi A6 C5 ครับ ถ้าคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเห็นแล้วคิดว่ารถราคาเป็นล้านแน่นอน
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
ถ้าเป็นผมย้อนอายุกลับไปได้จะหา 200sx สวยๆตัวถัง body part  เดิมๆ สีเงาๆล้อแท้สวยๆซักชุด

ปล.ต้องเดิมๆนะคับที่ผ่ามาแปลงมาเลิกมองเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

PKS8

• บุคคลทั่วไป
Audi A6 C5 ครับ ถ้าคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเห็นแล้วคิดว่ารถราคาเป็นล้านแน่นอน

ผมใช้ตอนอยู่มหาลัยเพื่อนๆก็คิดว่าคันล่ะหลายล้าน แต่จริงๆซื้อมาตอนนั้น 6แสนครับ ใช้ไป 4 ปีจนเรียนจบ รวมค่าซ่อมแล้วล้านนึงพอดีเลยครับ

ตอนนี้จะขายเหลือไม่ถึงสามแสน ส่วนผมแนะนำให้ไป Benz หรือ BMW เลยเถอะครับ

ออฟไลน์ udis

อย่าซื้อเลยครับ ถ้าไม่มีงบแต่งหรือซ่อมบำรุงครับ

ออฟไลน์ xenon

Ducati Monster ตัวเริ่มต้นเลยครับ ไม่ต้องแต่ง

ที่บอกมา3รุ่นมันหล่อตอนผมเรียนปี1 เมื่อ10กว่าปีที่แล้วล่ะครับ

เอามาใช้ตอนนี้ ขับไปลุ้นไปครับ ไปรับหญิง สตาร์ทไม่ติด แอร์เสีย หมดกัน

ออฟไลน์ PAN

ผมว่าในงบเท่านี้ BMW series3 E46 ดูดีสุดครับ ถ้าตามงบได้318i ครับ ไม่ก็เชียร์ mazda lantis V6 เครื่องแรง ช่วงล่างเลิศ และผมว่าทรงมันดูสวยและอมตะมีความเป็นเอกลักษณ์มากครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Civic Coupe ผมเคยใช้อยู่ เครื่องเดิมขับสนุกอะไหล่หาง่าย

ครึ่งหน้าเทียบกับEK ได้เลย หรือจะสอยของมือสองของ EK9 ก็ได้ครับ

ส่วนอะไหล่ตัวถัง หรือขอบยางก็สั่ง Honda ได้ทุกชิ้น ราคาไม่แพงครับ

เดิมสีแดงธรรมดา ผมเลยเครมเปลี่ยนเป็น แดง Milano เดียวกับ NSX ครับ

เครื่องเดิม D16Y ไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม หรือจะลง B16 ก็สบายๆ

ที่เก็บของด้านหลังเกือบเท่า 4D ครับ แต่ดีกว่าตรงพับเบาะได้ด้วย

อันนี้คือเดิมๆ ครับ สีน่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2014, 19:44:25 โดย NineKlao »

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
Civic coupe ตอนนี้มือสองวนเวียนที่แสนปลายๆถึงสองแสนบาทกลางๆตามสภาพ

ถ้างบสี่แสนผมว่าคันนี้ก็โอเคครับ งบที่เหลือเอาไว้ซ่อมบำรุง
เรื่องระบบปรับอากาศกับหม้อน้ำที่ต้องตรวจเช็คอันดับแรกๆเวลาจะซื้อเลยครับ

ออฟไลน์ jajaboss

Ducati Monster ตัวเริ่มต้นเลยครับ ไม่ต้องแต่ง

ที่บอกมา3รุ่นมันหล่อตอนผมเรียนปี1 เมื่อ10กว่าปีที่แล้วล่ะครับ

เอามาใช้ตอนนี้ ขับไปลุ้นไปครับ ไปรับหญิง สตาร์ทไม่ติด แอร์เสีย หมดกัน

ตามนี้ครับผู้ชายเห็นยังกรี๊ดเลยครับบบบ55555 + ชุดขับมอไซหล่อๆอีกซักหมื่นนึงครับ เนียนนนนนน
เสียอย่างเดียวร้อนหน่อยนะครับบบ ว่างๆไปออกทริปก็ได้ครับ5555

ออฟไลน์ h22a

Honda Prelude หล่อสุดครับ
ประมาณ 300,000 เลี้ยวสี่ล้อ ซันรูฟ(รถมือหนึ่ง ราคาเป็นล้านยังไม่มีเลย)
อีกแสนนึงเอาไว้ซ่อมครับ

ออฟไลน์ Spirit_P

• Jr. Member
  • **
เลือก coupe คับ ไม่ต้องสืบ

ออฟไลน์ Zx-III

celica g6 3s geมาเเล้วครับ