ผู้เขียน หัวข้อ: Prius นี่ล่ะผมว่าเจ๋ง ตบเป็นมาเหยียบเป็นมา ได้ขับแล้วลืมรถรุ่นราวคราวเดียวกันไปได้เลย  (อ่าน 16793 ครั้ง)

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
อ่านะ รู้สึกจะมากันเต็ม ทั้งผู้ดูแลก็มา แล้วถ้าบอกว่ามันสุดยอดมันจะเป็นอะไรไปครับ ไม่เข้าใจจริงๆ กระแสมันจะเกิดเพราะมีคนมาปั่นมาอะไรกับมันนั่นแหละ น้ำมันนิ่งๆ จะติดไฟได้ไงครับถ้าไม่มีคนโยนไฟลงใส่น้ำมัน ฝากถึงผู้ดูแลนะครับ และพวกคุณทุกๆคน คุณลองเข้าไปดูใน youtubeนะครับ ที่ทั้งคุณจิมมี่เอง และคู่หูเค้า ไปทำรีวิว พรีอุสกันนั่น มันไม่เกินจริงกว่าผมหรอครับ มันไม่เวอร์กว่าผมหรอ ครับ รถในรุ่นราวคราวเดียวกันหรือราคาต่ำกว่ากันนิดหน่อยนั้น ผมเห็นคุณพูดซะ ข้อเสียเยอะเหลือเกิน พอมาลองพรีอุส ข้อเสียแทบไม่มี่เลย พวกคุณไม่โต้แย้งสิครับในคลิปที่เจ้าของเว็ปทำขึ้นเอง ไม่ต้องมาเถียงกับผมหรอก

ใจเย็น ๆ ก่อนดีไหมครับ ? การที่ท่านจะมาแชร์ประสบการณ์หลังจากทดลองขับนั่นเป็นเรื่องที่ดี แต่ในการเรียงเรียนคำพูดนี่สำคัญครับ การสื่อสารออกมายิ่งสำคัญกว่า การท่านสื่อสารออกมาไม่ชัดเจน ไม่กระจ่าง การตีความมักจะผิดเพี้ยนไปจากข้อเท็จจริง ทั้งนี้ทั้งนั้นนะครับ ผมว่าคุณไม่ผิดที่จะมาแสดงความเห็น เพียงแต่การสื่อสารในเบื้องต้นยังไม่มีความชัดเจนที่ดีพอ
   ส่วนเรื่องที่คุณบอกว่า จขว.และคณะ ทำการรีวิวที่เกิดความจริง นู้น นี่ นั่น ผมถามคุณกลับนะ คนที่จะมาทำรีวิวเช่นนี้ เขาไม่ได้เอารถมานั่งแค่ชั่วโมงเดียวแล้วก็ส่งคืนนะครับ รถบางคันเอามาดองไว้กับตนเองตั้งแต่ 3 วัน บางคันเอามาดองไว้เป็นอาทิตย์ เพื่อศึกษา หาข้อดี ข้อด้อย ว่าเป็นไปตามที่บริษัทนั้นเคลมไว้จริงหรือป่าว เพื่อเป็นประโยชน์ต่อประชาชนทั่วไปที่ต้องการจะเลือกซื้อ ประเด็นนี้คุณต้องเข้าใจด้วยนะครับ

สุดท้ายนี้ ผมขอโทษ จขกท. นะครับ หากผมสื่อสารกับคุณไม่ชัดเจนพอ ;)

ปล.อย่าดราม่า ไม่ใช่ละครทีวี ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Real_Time

• Jr. Member
  • **
ผมไม่ดราม่าหรอกครับ คำพูดขึ้นต้นมาดูดีนะครับ แต่ประโยคท้ายสุดหรือประโยคจบดูแล้วการศึกษาจะไม่ช่วยอะไรเลย ผมไม่ใช่พวกหัวอ่อนไปที่จะเชื่อ หรือตามกระแส  และแข็งไปที่จะไม่รับฟังอะไรเลย ผมก็เหตุผลพอครับ พร้อมสู้ทุกประเด็น และหากผมตั้งกระทู้ไปทางส่อแววหรือเข้าข่ายโฆษณาหรือทำให้ท่านใดเข้าใจผิด หรือไม่กระจ่างต้องขออภัยมาในที่นี้ด้วยครับ แต่ก็อย่างว่านะครับ แค่ตัวอักษรในหน้าจอ คงไม่หนักพอเท่าต่อหน้า

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
คุณกำลังกล่าวว่าคนอื่นไม่มีการศึกษา คนไม่มีการศึกษาเท่านั้นครับที่กล่าวแบบนั้น

• **
ที่กระผมกล่าวถึงนั้นคือกล่าวถึงบุคคลที่หาว่าผมดราม่า นะครับ ไม่ใช่ ผู้อื่น

ออฟไลน์ frame@kk

เข้าใจนะครับว่าอยากจะแชร์ความรู้สึกต่อรถรุ่นนั้นคันนั้น ไอ้เรื่องโฆษณาไม่มีคือไม่มีจบ คุณก็ชื้อแจงแต่แรกแล้วว่าไม่มี ผมก็ไม่เห็นมีคนมาต่อว่าเรื่องนี้อีกเลย
แต่ที่คนเขาไม่เข้าใจคือการเรียบเรียงข้อความกับการอธิบายข้อมูล  การโพสข้อความเช่นนี้มันก็เหมือนกับอยู่ๆคุณผ่านมาแล้วมาพูดว่า "เออนี่ ไปลองรถคันนี้มา ดีมากเลย แรงจริง ดีจริง ประหยัดจริง ดีกว่าหลายคันจริง" แล้วคุณก็เดินจากไป คุณลองในมุนฝ่ายรับฟังบ้างนะครับ คือมันไม่เคลียว่าต้องการจะสื่ออะไร คุณอยากแค่ให้รู้ว่ารถรุ่นนี้ดีจริงแค่นี้ ฟรือต้องการจะสื่ออะไรอีกมั้ย ถ้าคุณลองมาแล้วชอบ คุณลองอธิบายเชิงรีวิวก็ได้นี่ครับ เปรียบเทียบกับหลายๆรุ่นที่เคยลองมา อธิบายเป็นจุดๆ ประหยัดกว่ารุ่นนั้นขนาดไหน แรงกว่ารุ่นนี้มากแค่ไหน คุ้มแค่ในแบบที่คุณคิดคืออะไร อย่างนี้คนที่รับฟังน่าจะเข้าใจมากกว่านะครับ

• **
โอเคครับ ผมน้อมรับทุกความคิดเห็น หากทำสิ่งใด ประการใดล่วงเกินบุคคลใดไป หรือแสดงข้อความใดๆอันเป็นการสื่อ ส่อ เจตนา ในการโฆษณาแอบแฝง หรือ แสดงข้อความไม่ชัดแจ้งและครบถ้วนกระบวนความ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย และจะไม่โต้ตอบการแสดงความคิดเห็นของท่านใดสำหรับกระทู้นี้อีก หรือหากผู้ดูแลพิเคราะห์แล้วเห็นว่าจะลบกระทู้นี้ทิ้งเสีย ก็สุดแต่ท่านครับ

ออฟไลน์ Action

ที่กระผมกล่าวถึงนั้นคือกล่าวถึงบุคคลที่หาว่าผมดราม่า นะครับ ไม่ใช่ ผู้อื่น

ไม่เป็นไรครับ ถือว่าผมไร้การศึกษาก็แล้วกัน แต่สิ่งที่สำคัญนะครับอย่าลืม

การสื่อสารต้องสื่อสารออกมาให้ชัดเจน มิเช่นนั้นผู้อ่านท่านอื่น ๆ จะทราบไหมว่าท่านต้องการสื่อสารอะไร

สมมติ ถ้าท่านอยากทานส้ม แต่ท่านไม่บอกว่าส้มอะไร เกิดผู้ฟังเอาส้มโอมาให้ท่าน ท่านบอกไม่ใช่ ท่านจะทานส้มเขียวหวาน แบบนี้ใครเข้าใจผิดครับ ?

หากผมพูดแค่นี้ไม่ชัดเจน ก็เชิญท่านที่มีการศึกษา ท่านอื่น ๆ มาชี้แจ้งแล้วกัน เพราะผมไร้การศึกษาครับ คงแสดงคำพูดในประโยคได้ไม่ชัดเจนพอ ;D

จบนะครับ !
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
แสดงความเห็นแบบว่า "เว้อมาก" 55+  ไม่มีเนื้อหาไรเลย  ;D แซเล่นเน้อ

ออฟไลน์ chaiz

ติเพื่อก่อครับ คุยกันด้วยเหตุผล แชร์กันอย่างพี่น้องครับ  เอาใจช่วย จขกท. ครับ แล้วจะรออ่านรีวิวนะครับ ;)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
โอเคครับ ผมน้อมรับทุกความคิดเห็น หากทำสิ่งใด ประการใดล่วงเกินบุคคลใดไป หรือแสดงข้อความใดๆอันเป็นการสื่อ ส่อ เจตนา ในการโฆษณาแอบแฝง หรือ แสดงข้อความไม่ชัดแจ้งและครบถ้วนกระบวนความ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย และจะไม่โต้ตอบการแสดงความคิดเห็นของท่านใดสำหรับกระทู้นี้อีก หรือหากผู้ดูแลพิเคราะห์แล้วเห็นว่าจะลบกระทู้นี้ทิ้งเสีย ก็สุดแต่ท่านครับ

เอาน่าครับ อย่าพึ่งใจน้อย ผมเชื่อแล้วทั่นเป็นคนจริงและก็มีข้อมูลมากพอ กล้าอธิบายให้หลายคนเข้าใจ ถ้าเป็นผมผมก็ทำเหมือนทั่น เพื่อไม่ให้คาใจกัน เพียงแต่ทั่นตั่งกระทู้ใกล้กันไปหน่อย คนคงจะไม่เข้าใจกัน หรือทำเพื่ออะไร ทำนองนั้น

ออฟไลน์ checksos

• **
ใจเย็นๆ  ๆ  อย่าคิดมากครับ

ป.ล. แต่ผมคนหนึ่งอ่านตอนแรก ก็งงด้วยนะครับว่าน้าสื่อถึง?? 55+
ขอบคุณสำหรับมุมมองกับรถคนนี้ครับ

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
คนที่สื่อสารลักษณะจุดไฟก้อมีนะ ส่วนตัวแล้วพอเข้าใจ อ่านได้ครับ ไม่ซีเรียส

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
บอร์ดนี้เค้ามีไว้ หาข้อมูล แชร์ข้อมูล ช่วยเหลือกันเรื่องรถ พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องรถ

ก่อนตั้งกระทู้ คิดเยอะๆ ครับ ที่นี่ไม่ใช่ที่มาเอาไว้ระบายอารมณ์ส่วนตัวนะครับ

มาแบบนี้ คนอื่นเค้าก็งงกันสิครับ ถึงได้คิดกันไปต่างๆ นานา ???

อันนี้ผมแนะนำตรงๆ นะครับ ถ้าไม่พอใจ ก็ขอโทษด้วยครับ

ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Chris Evn

ก็แรงพอๆกับรุ่นอื่นนะครับ ไม่เห็นจะต่างอะไร

ออฟไลน์ DArkMaster

บอร์ดนี้เค้ามีไว้ หาข้อมูล แชร์ข้อมูล ช่วยเหลือกันเรื่องรถ พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องรถ

ก่อนตั้งกระทู้ คิดเยอะๆ ครับ ที่นี่ไม่ใช่ที่มาเอาไว้ระบายอารมณ์ส่วนตัวนะครับ

มาแบบนี้ คนอื่นเค้าก็งงกันสิครับ ถึงได้คิดกันไปต่างๆ นานา ???

อันนี้ผมแนะนำตรงๆ นะครับ ถ้าไม่พอใจ ก็ขอโทษด้วยครับ

ผมเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

Test ..

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ที่นี่คือบอร์ดสาธารณะจริงครับ แต่ว่าในการจะแชร์ความรู้หรืออะไรซักอย่างควรที่จะต้องมีเนื้อหาที่เป็นประโยชน์หรือสอดคล้องกับสังคมนั้นๆด้วยครับ ลองอ่านรีวิวฉบับบ้านๆที่ผมได้ไปลองมาสด้าสามมา แม้ไม่ใช่มืออาชีพแต่ก็บรรยายที่มาที่ไปและอื่นๆตามที่ได้สัมผัสมา

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,22600.msg345846.html#msg345846

อย่างข้อความที่ผมอ่านของคุณที่ว่า สวดยอกจริงๆครับ นุ่มนิ่มกำลังดี อัตราเร่งดี อัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงดีสุดๆ ประหยัดจริงๆ ล้ำสมัย แต่ทรงไม่ดูหรูเท่าราคาจริงๆนะคับ นั้น อ่านยังไงก็ไม่เข้าใจว่าต้องการสื่อหรือแชร์อะไรบ้าง ถ้าจะบอกอย่างไรเกรงใจก็ไร้สาระ รกบอร์ด แล้วการที่คุณไปต่อล้อต่อเถียงคนที่เค้าตำหนิมาแทนที่จะดูตัวเองก่อนกลับแย๊บมาตูสวนไปกลายเป็นไม่มีอะไรดีเลย สุดท้ายก็มาหยุดแบบเซ็งๆไม่ได้หยุดเพราะคิดได้ ทีผมตอบครั้งแรกว่า แล้วไงครับ ก็หมายความว่าอย่างนั้นจริงๆ ลองพิจารณานะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BIGP

น่าสงสาร จขกท โดนว่าซะไม่ต้องผุดไม่ต้องเกิดเลย เปิดกว้างกันหน่อยครับทุกคน

NgoH

น่าสงสาร จขกท โดนว่าซะไม่ต้องผุดไม่ต้องเกิดเลย เปิดกว้างกันหน่อยครับทุกคน

เห็นด้วยครับ

พอกระทู้ไหนตั่งมาเพื่อล่อเป้า หรือดิสเครดิค กับปกป้อง

ออฟไลน์ LimitedEdition

1. เอาไว้ได้ทดลองขับเอง แล้วค่อยนำมาพูดจะดีกว่านะ
ลำพังฟังคนอื่นเล่า นั่งข้างคนขับ บอกอะไรไม่ได้มากหรอกครับ
รถเจ๋งกว่า Prius มีอีกเยอะครับ ไม่ต้องรีบร้อน

2. ออกความคิดเห็นได้ครับ ไม่มีใครห้าม แต่ลองคิดดูว่า
ถ้าคุณเอาประโยคเดียวกันนี้ โพล่งไปพูดในที่สาธารณะ
คุณหวังจะได้อะไรตอบกลับมาครับ?

อยากให้คนมองคุณเองเป็นยังไง คุณเลือกเองได้จากการใช้คำพูดครับ

3. ที่นี่เว็บบอร์ดน่ะใช่ครับ แต่ในเมื่อเป็นสังคม จะโพสต์อะไรก็คิดถึงผู้อื่นด้วย ไม่ใช่เป็นของเราคนเดียว
สังคมมันจะมีคุณภาพ ก็ต่อเมื่อเราเคารพสิทธิกันและกัน และแบ่งปันประโยชน์ให้กัน มีทั้ง Give & Take

ถ้าทั้งหน้าเว็บบอร์ดมีแต่กระทู้แบบนี้

"Prius นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"
"Focus นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"
"Lancer EX นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"
"Mirage นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"
"Swift นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"
"Brio นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"
"Altis นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"
"Vios นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"
"Tiida นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"
"Fiesta นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"
"Yaris นี่มันสุดยอด ขับแล้วลืมคันอื่นไปเลย"

แต่ไม่มีเนื้อหาที่เป็นประโยชน์อะไร ได้แต่ฟังเขาเล่ามาเล่าต่อแบบนี้
แล้วจะมีเวบบอร์ดเพื่อแสวงหาข้อมูลและความรู้ไปทำไมครับ

• **
เฮ้อ ..... นี่ยังไม่จบกันอีกหรอครับ ผมล่ะเหนื่อย กะว่าจะไม่อะไรแล้วนะครับ ผมขอบพระคุณมากสำหรับผู้ที่เข้าใจ และเป็นกำลังใจให้ ผมก็พูดไม่ออกเหมือนกันครับ อยู่ดีๆก็โดนเฉย ไม่เข้าเหมือนกันครับ ส่วนการโต้ตอบนั้นผมคิดว่าผมก็ควรทำ และผมจะทำเพราะเป็นการแก้ต่าง โต้งแย้งเพื่อความถูกต้อง และปรับความเข้าใจให้ตรงกัน หากบางท่านไม่เห็นด้วยไม่ว่ากันครับแต่อย่าทำให้อะไรมันแย่ลงไปเลยครับ หากไม่ชอบก็เก็บไว้ในใจก็ได้ครับถ้าจะใช้คำพูดที่รุนแรง และตอกย้ำกัน เพราะผมมิได้มีเจตนาอย่างที่กล่าวหากันมาแต่ต้น ผมก็มีสิทธิ์ที่จะโต้แย้งท่านได้ เพราะดูท่าแล้ว ท่านจะให้ผมรับอย่างเดียวก็คงไม่ใช่ทางออกนะครับ

NgoH

เฮ้อ ..... นี่ยังไม่จบกันอีกหรอครับ ผมล่ะเหนื่อย กะว่าจะไม่อะไรแล้วนะครับ ผมขอบพระคุณมากสำหรับผู้ที่เข้าใจ และเป็นกำลังใจให้ ผมก็พูดไม่ออกเหมือนกันครับ อยู่ดีๆก็โดนเฉย ไม่เข้าเหมือนกันครับ ส่วนการโต้ตอบนั้นผมคิดว่าผมก็ควรทำ และผมจะทำเพราะเป็นการแก้ต่าง โต้งแย้งเพื่อความถูกต้อง และปรับความเข้าใจให้ตรงกัน หากบางท่านไม่เห็นด้วยไม่ว่ากันครับแต่อย่าทำให้อะไรมันแย่ลงไปเลยครับ หากไม่ชอบก็เก็บไว้ในใจก็ได้ครับถ้าจะใช้คำพูดที่รุนแรง และตอกย้ำกัน เพราะผมมิได้มีเจตนาอย่างที่กล่าวหากันมาแต่ต้น ผมก็มีสิทธิ์ที่จะโต้แย้งท่านได้ เพราะดูท่าแล้ว ท่านจะให้ผมรับอย่างเดียวก็คงไม่ใช่ทางออกนะครับ

55 ท่าทางจะเหนือยจริง  ;D ;D ยิ้มเข้าไว้ สู้ๆๆ

ออฟไลน์ HornbilL

คุณ tonzozay ครับ ข้อโต้แย้งในข้อกล่าวหาต่างๆ ผมว่าพี่ได้แก้ต่างได้อย่างสมบูรณ์แล้วนะครับ อาธิ เรื่องโฆษณาแฝง เป็นต้น แต่เรื่องอื่นๆที่พี่-น้องในนี้แนะนำ คุณ tonzozay ก็ควรจะรับฟังและนำไปปรับปรุงในกระทู้ต่อๆไปนะครับ เรื่องมันไม่มีอะไรเลยครับผม  ;)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

ใจเย็นๆครับแล้วค่อยลองกลับไปอ่านอีกรอบ ผมทำอย่างนี้ทุกครั้งที่ต้องได้มีเรื่องกับใคร เพราะบางครั้งเราก็ถืออัตตามากเกินไปจนไม่ได้คิดในมุมมองคนอื่น ปกติผมเป็นคนที่ไม่ชอบการรุมด่าหรือประนามเพราะคนเราผิดพลาดกันได้ ครั้งนี้ก็เช่นกันเพียงอยากเตือนสติบ้าง เรืองนี้ไม่เกี่ยวกับการศืกษาแต่เกี่ยวกับ EQ มากกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ LimitedEdition

ขออธิบายให้เข้าใจ

ที่ผมมาตอบ ไม่ใช่จะมาต่อความยาวสาวความยืด หรือเล่นไม่รู้จักจบจักสิ้น
แต่เพราะผมอ่านมาแล้ว เห็นว่าคุณยังไม่เข้าใจ ถึงมาชี้แจงให้รับทราบอีกครั้ง
กรุณาช่วยอ่านข้อความที่ผมและท่านอื่นอื่นได้แนะนำให้ถี่ถ้วนดีก่อน
ไม่ใช่ว่าใครที่โพสต์ไม่เห็นด้วย ไม่ว่าจะอย่างไรแล้ว คุณก็จะต้องมาตอบต่อ
ขอความสงสารเพราะเป็นผู้ถูกกระทำแต่ฝ่ายเดียว มันคนละเรื่องกันครับ

ผมเข้าใจ ว่าเจตนาคุณไม่ได้มาขายของหรือโฆษณาแฝง แต่เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ว่าที่คุณพูดมามันจริงหรือไม่
ส่วนเรื่องกระทู้นี้ คุณลองพิจารณาดูให้ดีก่อนดีมั้ยครับ ว่าทำไมถึงมีคนเข้าใจผิดเข้ามาตำหนิคุณมากถึงขนาดนี้

มันเป็นเพราะคนสามสี่สิบคนในกระทู้นี้ที่ไม่มีวิจารณญาณในการอ่าน

หรือ

เป็นเพราะคำพูดของคุณ ทำให้เกิดความเข้าใจผิดตั้งแต่ต้นกระทู้

และอย่างที่ผมได้เรียนไปตั้งแต่คำตอบที่แล้ว ว่าก่อนจะตั้งและตอบกระทู้
ขอให้คิดก่อนว่ามีประโยชน์กับตัวคุณเองหรือส่วนรวมที่นี่หรือไม่ ถ้าไม่มีแล้วก็ไม่ควรตั้ง ไม่งั้นก็จะมีแต่กระทู้ขยะ
คุณเองก็พูดเองว่ารถแต่ละคันมีข้อดีข้อเสียทั้งนั้น แล้วกระทู้นี้ที่บอกว่า Prius เจ๋งที่สุดในรถรุ่นราวคราวเดียวกัน มันใช่หรือเปล่า?

และคุณ Negrito ผมขอตอบให้ชัดเจนไว้ตรงนี้ว่า
กระทู้นี้ไม่ได้เกี่ยวกับการล่อเป้า ดิสเครดิต หรือปกป้องตัวเว็บอะไรเลย
กรุณาอย่าพยายามดึงเรื่องหนึ่งไปสู่เรื่องหนึ่ง ทั้งทั้งที่มันไม่เกี่ยวกัน
มันจะทำให้เรื่องบานปลายโดยไม่จำเป็นครับ

ออฟไลน์ 6162002

คุณ tonzozay ครับ ข้อโต้แย้งในข้อกล่าวหาต่างๆ ผมว่าพี่ได้แก้ต่างได้อย่างสมบูรณ์แล้วนะครับ อาธิ เรื่องโฆษณาแฝง เป็นต้น แต่เรื่องอื่นๆที่พี่-น้องในนี้แนะนำ คุณ tonzozay ก็ควรจะรับฟังและนำไปปรับปรุงในกระทู้ต่อๆไปนะครับ เรื่องมันไม่มีอะไรเลยครับผม  ;)
ผมว่าความเห็นนี้ กระชับ ชัดเจน ตรงประเด็นที่สุด อยากให้ จขกท. อ่านอันนี้ครับ ^^"

ออฟไลน์ Alcatraz

เกรียนเหลาแท้ ไม่เปิดรับอะไรเลย

ออฟไลน์ armyfst

ไม่น่าหลงเข้ามาอ่านเลย...เสียเวลาจริงๆ อ่านแค่หัวข้อก็พอละ นึกว่าไปเจออะไรดีๆ มาเปรียบเทียบกันกับ prius  แหม่..............ว่าแต่ prius นี่ C หรือ B segment ครับ รถรุ่นราวคราวเดียวกันนี่มันรุ่นไหนหว่า... jazz hybrid รึเปล่า

ออฟไลน์ BOBOz

• **
ผมก็เข้ามาอ่าน มีคนเข้ามาแซวว่าโฆษณาแฝงรึป่าว คุณ tonzozay ก็ได้แก้ต่างไปแล้วว่าไม่ใช่ ก็จบกันไป ไม่มีใครติดใจอะไรต่อ

อีก 20 กว่าโพสที่ตามมาคือการใช้รูปประโยคของคุณ ไม่เห็นคุณจะแก้ต่างเรื่องนี้เลย คนอื่นเค้าเลยมองว่าคุณไม่ได้เข้าใจในประเด็นจริงๆ ที่คนอื่นเค้าบอกกัน

ที่คุณใช้ มันเป็นแค่ประโยคบอกเล่า ไม่ใช่ประโยคคำถาม คนอื่นเค้าเลยงง เค้าเลยเอ๋อ ว่าตกลงคุณโพสเพื่อต้องการอะไรกันแน่

ออฟไลน์ BOBOz

• **
เวบบอร์ด มันเป็นสังคมแบบหนึ่งอะครับ การจะพูดคุยกับคนอื่นควรจะมีอะไรจูงใจกว่านี้

แบบนี้มันเหมือนคุณพูดคนเดียวอะครับ คนเข้ามาอ่านไม่รู้จะพูดคุยกะไรกะคุณ