ผู้เขียน หัวข้อ: Prius นี่ล่ะผมว่าเจ๋ง ตบเป็นมาเหยียบเป็นมา ได้ขับแล้วลืมรถรุ่นราวคราวเดียวกันไปได้เลย  (อ่าน 16835 ครั้ง)

ออฟไลน์ Real_Time

• Jr. Member
  • **
สวดยอกจริงๆครับ นุ่มนิ่มกำลังดี อัตราเร่งดี อัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงดีสุดๆ ประหยัดจริงๆ ล้ำสมัย แต่ทรงไม่ดูหรูเท่าราคาจริงๆนะคับ

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member

ออฟไลน์ joeyote

นึกถึงราคาอะไหล่ เผื่อไว้ด้วยนะครับ

เพราะมันไม่เบานะจ๊ะ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
จ้ะ กระทู้มีมาโดดแค่นี้เลยหรอ
H.

ออฟไลน์ 5ume7h

จขกท. ไม่ได้มองหารถกระบะเหรอครับ เห็นตั้งกระทู้เกี่ยวกับรถกระบะแล้วก็ PPV

ออฟไลน์ Nookkiez

แอบมาโฆษณาแฝงหรือเปล่า ?  ก่อนน้านี้ยังหลงไหล Ford Ranger อยุ่เลยครับ
Test ..

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
แอบมาโฆษณาแฝงหรือเปล่า ?  ก่อนน้านี้ยังหลงไหล Ford Ranger อยุ่เลยครับ

งงเหมืิอนกันคับ> <"

ออฟไลน์ Buffy

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member

ออฟไลน์ Ohmmypp

สรุปว่าเปลี่ยนจากรถกระบะเป็นพรีอุสเหรอครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 16:38:48 โดย O.H.M »
JC TU #54

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
อ่านหัวทู้ แล้วไม่นึกถึง พรีอุสเลยอะ

ผมนึกถึงแต่โฟกัสดีเซล  โฟกัสเบนซินฉีดตรง  :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ^Yimm@^

เป็นประโยคบอกเล่าที่เหมือนอวยกันเลยนะครับ แต่ถามว่าใกล้เคียงที่บอกใหมก็อาจจะเป็นก็ได้

ออฟไลน์ patzahut

ถ้าพูดถึงเรื่องอัตราเร่ง เจ้า Prius ยังไม่ได้กิน Altis 1.8 CVT เลยครับ  Altis ถูกกว่าตั้ง 3-4 แสน

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
 :-Xขอเข้ามางงด้วยคน

ตกลง มาปุ๊บ หายปั๊บ ;D

ออฟไลน์ nicsjerry

555+ ราคาพรีอุส  ผมหาได้ดีก่านี้นะ เยียบเป็นมา เป็นมาเนี้ย

ออฟไลน์ Action

สวดยอกจริงๆครับ นุ่มนิ่มกำลังดี อัตราเร่งดี อัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงดีสุดๆ ประหยัดจริงๆ ล้ำสมัย แต่ทรงไม่ดูหรูเท่าราคาจริงๆนะคับ

รูปประโยคแปลก ๆ นะ เหมือนกระทู้ก่อนเลย ตกลงว่าไปทดลองขับและดีทุกคันเลยใช่ป่าวครับ อวยซะขนาดนี้มันเหมือนมาโฆษณาแฝงเลยนะ
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ frame@kk

• **
[เจ้าของกระทู้] ขอโต้แย้งข้อกล่าวหาว่าด้วยเรื่องการโฆษณาแอบแฝงนะครับ กล่าวคือ ผมชอบฟอร์ดเรนเจอร์จริงครับ แล้วก็ได้มีการตั้งกระทู้ให้โหวตความชอบส่วนตัวหรือความคิดเห็นส่วนตัวกันเพื่อเป็นแนวทางให้กับผู้อื่นในการตัดสินใจ และอาจทำให้เรียกความเชื่อมั่นของใครหลายๆคนได้ ทั้งนี้ในเวลาต่อมาก็ได้มีการตั้งกระทู้สอบถามความคิดเห็นของ suv อย่าง เชฟวี่ เทรลเบลเซอร์กันอีกตัวหนึ่ง เพราะผมก็มีความชอบในส่วนของsuvมาก่อนที่จะสนใจกระบะอย่างเจ้า เรนเจอร์เหมือนกันนะครับ อีกทั้งกรณี Prius นั้นทางกระผมเองได้ศึกษาจากการชม คลิป VDO จาก youtube ประกอบกับรับฟังจากผู้ที่ทดลองขับมาแล้ว และได้ทดลองนั่งด้วยตัวเองแล้วด้วย มีความรู้สึกตามที่ตั้งหัวข้อกระทู้จริง ฉะนั้นหวังว่าคงจะลบข้อสงสัยต่างๆได้นะครับ และอีกอย่างขอปิดท้ายไว้เป็นข้อคิดนะครับ ถ้าหากแค่การตั้งกระทู้เกี่ยวกับรถนั้น ผมจะโพสได้แค่รถค่ายเดียว คันเดียว รุ่นเดียวล่ะก็ มันคงเป็นการจำกัดสิทธิ์กันมากไปหน่อยนะครับ และทุกๆคนรวมถึงผมเองก็ต่างมีความชอบรถที่แตกต่างกัน ทั้งร่น ยี่ห้อ ค่ายรถ ต่างๆ ซึ่งมีความชอบหลายคัน หลายรุ่น หลายค่ารถ การที่จะชอบรถหายคันหลายค่าย ไม่ได้มีกฎส่วนไหน ระบุไว้ว่าทำมิได้นี่ครับ...... แล้วชอบรถหลายคัน สนใจหลายคัน มันก็ไม่ผิดไม่ใช่หรอครับ หรือจะชอบไม่ได้.... แล้วโพสหลายกระทู้ หายยี่ห้อ หลายรุ่น หลายค่าย ถ้าโพสไม่ได้คงไม่ใช่ webbordล่ะมั้งครับ ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะออกเสียงได้เต็มที่อยู่แล้ว สิทธิส่วนบุคคล น่ะครับ อีกทั้งกรณีก็ไม่ได้เป็นการเข้าข่ายการโฆษณาแต่อย่างใดเลยครับ ถ้าผมจะโฆษณากระผมว่าผมลงแต่ฟอร์ด เอะอะก็ฟอร์ด ไม่ดีกว่าหรอครับ จะให้โหวดกันทำไมว่าชอบกระบะคันไหน จะสอบถามความเห็นของ chevroletกันทำไม จะพูดถึงprius ทำไมครับ .................... เฮ้อ ....

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
[เจ้าของเว็บ]

มีสิทธิ์ครับ

แต่มีสิทธิ์เต็มที่น่ะไม่ใช่

แสดงความเห็น ไม่แปลกครับ ทำได้ ไม่ได้ด่าใคร

แต่อย่าลืมเนื้อหา ว่าเราอยากให้คนคลิกเข้ามาดูมาอ่าน อยากให้เกิดอะไร
ไม่ใช่ไปเจออะไรมา ก็เขียนเล่าได้หมด แต่ไม่ได้เรียบเรียงอะไร คนตอบ
ไม่รู้จะตอบยังไง

Prius สุดยอดครับ

Sylphy สุดยอดครับ

Fiesta สุดยอดครับ

Sonic สุดยอดครับ

Wave สุดยอดครับ

เพื่อ?

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

heracrase

• บุคคลทั่วไป
ทำไม ผมเคยลอง รู้สึกว่า พรีอุสอัตราเร่งไม่น่าประทับใจเลยนะครับเหมาะสำหรับคนใจเย็นๆ

ดีไซน์ผมว่าสวยดีเลย จขกท. ตั้งกระทู้สั้นมากเกินจริงไปนิดหรือเปล่า :-X 8)

ออฟไลน์ joeyote

[เจ้าของเว็บ]

มีสิทธิ์ครับ

แต่มีสิทธิ์เต็มที่น่ะไม่ใช่

แสดงความเห็น ไม่แปลกครับ ทำได้ ไม่ได้ด่าใคร

แต่อย่าลืมเนื้อหา ว่าเราอยากให้คนคลิกเข้ามาดูมาอ่าน อยากให้เกิดอะไร
ไม่ใช่ไปเจออะไรมา ก็เขียนเล่าได้หมด แต่ไม่ได้เรียบเรียงอะไร คนตอบ
ไม่รู้จะตอบยังไง

Prius สุดยอดครับ

Sylphy สุดยอดครับ

Fiesta สุดยอดครับ

Sonic สุดยอดครับ

Wave สุดยอดครับ

เพื่อ?

พี่แพนน พูดถูกครับบ

Wave สุดยอดจริงๆ ที่บ้านใช้ขับไปตลาด จนไมล์ กอ กลับ เป้น ศูนย์ไปรอบนึง
ยังไม่พังเลยครับ

อิอิอิ

ลดความร้อน ของกระทู้ซักกะนิด
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

NgoH

• บุคคลทั่วไป
[เจ้าของกระทู้] ขอโต้แย้งข้อกล่าวหาว่าด้วยเรื่องการโฆษณาแอบแฝงนะครับ กล่าวคือ ผมชอบฟอร์ดเรนเจอร์จริงครับ แล้วก็ได้มีการตั้งกระทู้ให้โหวตความชอบส่วนตัวหรือความคิดเห็นส่วนตัวกันเพื่อเป็นแนวทางให้กับผู้อื่นในการตัดสินใจ และอาจทำให้เรียกความเชื่อมั่นของใครหลายๆคนได้ ทั้งนี้ในเวลาต่อมาก็ได้มีการตั้งกระทู้สอบถามความคิดเห็นของ suv อย่าง เชฟวี่ เทรลเบลเซอร์กันอีกตัวหนึ่ง เพราะผมก็มีความชอบในส่วนของsuvมาก่อนที่จะสนใจกระบะอย่างเจ้า เรนเจอร์เหมือนกันนะครับ อีกทั้งกรณี Prius นั้นทางกระผมเองได้ศึกษาจากการชม คลิป VDO จาก youtube ประกอบกับรับฟังจากผู้ที่ทดลองขับมาแล้ว และได้ทดลองนั่งด้วยตัวเองแล้วด้วย มีความรู้สึกตามที่ตั้งหัวข้อกระทู้จริง ฉะนั้นหวังว่าคงจะลบข้อสงสัยต่างๆได้นะครับ และอีกอย่างขอปิดท้ายไว้เป็นข้อคิดนะครับ ถ้าหากแค่การตั้งกระทู้เกี่ยวกับรถนั้น ผมจะโพสได้แค่รถค่ายเดียว คันเดียว รุ่นเดียวล่ะก็ มันคงเป็นการจำกัดสิทธิ์กันมากไปหน่อยนะครับ และทุกๆคนรวมถึงผมเองก็ต่างมีความชอบรถที่แตกต่างกัน ทั้งร่น ยี่ห้อ ค่ายรถ ต่างๆ ซึ่งมีความชอบหลายคัน หลายรุ่น หลายค่ารถ การที่จะชอบรถหายคันหลายค่าย ไม่ได้มีกฎส่วนไหน ระบุไว้ว่าทำมิได้นี่ครับ...... แล้วชอบรถหลายคัน สนใจหลายคัน มันก็ไม่ผิดไม่ใช่หรอครับ หรือจะชอบไม่ได้.... แล้วโพสหลายกระทู้ หายยี่ห้อ หลายรุ่น หลายค่าย ถ้าโพสไม่ได้คงไม่ใช่ webbordล่ะมั้งครับ ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะออกเสียงได้เต็มที่อยู่แล้ว สิทธิส่วนบุคคล น่ะครับ อีกทั้งกรณีก็ไม่ได้เป็นการเข้าข่ายการโฆษณาแต่อย่างใดเลยครับ ถ้าผมจะโฆษณากระผมว่าผมลงแต่ฟอร์ด เอะอะก็ฟอร์ด ไม่ดีกว่าหรอครับ จะให้โหวดกันทำไมว่าชอบกระบะคันไหน จะสอบถามความเห็นของ chevroletกันทำไม จะพูดถึงprius ทำไมครับ .................... เฮ้อ ....

ใจเย็นๆครับ ผมเข้าใจทั่น
ทั่นเป็นคนเปิดกว้าง และกำลังศึกษากับมีเหตุผลมากเพื่อจะรับข้อมูลรถ ที่ทั่นกำลังจะซื้อ แต่ทั่นกำลังหาข้อมูลและผลตอบกลับของสังคมของรถคันนั้น
ความคิดเห็นไม่ได้โจมตีใครหรือว่าร้ายใคร ทั่นอาจตั่งกระทู้เพื่อเช็คกระแสนิยมของรถคันนั้น อาจเป็นวิธีหนึงของทั่นก็ได้

ออฟไลน์ chaiz

ผมว่า จขกท. น่าจะเรียบเรียงข้อความให้ดีๆ อธิบายให้ครบๆ ถ้าบอกว่าศึกษา ชอบ ลองอธิบายข้อมูล ความรู้ ที่หามาสักหน่อยดีกว่าครับ

ถ้ามีเปรียบเทียบกับตัวอื่นด้วยยิ่งดี อย่างที่คุณพูดว่า "ได้ขับแล้วลืมรถรุ่นราวคราวเดียวกันไปได้เลย" นี่คือ รุ่นไหนบ้างครับ

เพราะ รูปประโยคของคุณ ทั้งหัวกระทู้ และหัวเรื่อง อ่านแล้วรู้สึกเหมือนอ่านโฆษณาอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ออฟไลน์ Eddy5659

แล้วไงครับ
เร่งดีนะจริง แต่ถ้่คุณเร่งมากๆ มันก็รถเก๋งบ้านๆคันนึงนี่แหละ ไม่ได้ประหยัดหรอกครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

• **
อ่านะ รู้สึกจะมากันเต็ม ทั้งผู้ดูแลก็มา แล้วถ้าบอกว่ามันสุดยอดมันจะเป็นอะไรไปครับ ไม่เข้าใจจริงๆ กระแสมันจะเกิดเพราะมีคนมาปั่นมาอะไรกับมันนั่นแหละ น้ำมันนิ่งๆ จะติดไฟได้ไงครับถ้าไม่มีคนโยนไฟลงใส่น้ำมัน ฝากถึงผู้ดูแลนะครับ และพวกคุณทุกๆคน คุณลองเข้าไปดูใน youtubeนะครับ ที่ทั้งคุณจิมมี่เอง และคู่หูเค้า ไปทำรีวิว พรีอุสกันนั่น มันไม่เกินจริงกว่าผมหรอครับ มันไม่เวอร์กว่าผมหรอ ครับ รถในรุ่นราวคราวเดียวกันหรือราคาต่ำกว่ากันนิดหน่อยนั้น ผมเห็นคุณพูดซะ ข้อเสียเยอะเหลือเกิน พอมาลองพรีอุส ข้อเสียแทบไม่มี่เลย พวกคุณไม่โต้แย้งสิครับในคลิปที่เจ้าของเว็ปทำขึ้นเอง ไม่ต้องมาเถียงกับผมหรอก

• **
ตัวกระผมเองนี่ก็ไม่ใช่ เซลล์ขายรถ ไม่ใช่นักโปรโมท นักโฆษณาอะไรทั้งนั้น แค่รู้สึกอยากจะเข้ามาศึกษาหาข้อมูลในกาตัดสินใจแค่นั้น และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นของกันและกันด้วยสันติ ในเชิงสร้างสรรค์ครับ อย่ามัวแต่คิดกันในแง่ลบ เปิดใจความคิดเห็นของผู้อื่น และมองในแง่บวกกันบ้าง ประเทศนี้ เว็ปบอร์ดนี้มันจะน่าอยู่มาก และขอแนะนำผู้ดูแลด้วยนะครับ คุณควรจะอยู่ตรงกลาง พูดกลางๆ อย่างเช่นการแสดงความคิดเห็นของผมเอง ชอบไม่ชอบเก็บไว้ในใจก็ได้หนิครับ ส่วนเรื่องการเรียบเรียง ผมเพียงแต่แสดงความคิดเห็นว่า รถคันนี้เจ๋งดี แล้วมันยังไงครับ ทนฟังไม่ได้หรืออย่างไร หรือคิดว่ามันไม่จริงก็คงไม่ใช่ เพราะจะไปขัดกับคำพูดใน คลิปรีวิวรถคันนี้ของผู้ดูแลซะอีก ..... เฮ้อ เหนื่อยจริงๆ และสุดท้ายนี้นะครับ บางสิ่งบางอย่างคุณอาจลืมนึกไปว่า รถทุกคันน่ะ ไม่มีคันไหนดีที่สุดหรอกครับ คนนี้บอกดี อีกคนบอกไม่ดี รถจะดีไม่ดียังไงแล้วแต่คนขับ เจ้าของรถจะชอบ ถ้าเค้าไม่ชอบคงไม่ซื้อ หรืออาจจะประกอบกับปัจจัยหลายๆอย่างประกอบอีกก็แล้วแต่ แต่มันก็อยู่ที่ความรู้สึก ความชอบ ความพอใจของแต่ะคน ณ เวลานั้นๆ ครับ ถ้าผมชอบรถสักคันแล้วจะบอกว่ามันสุดยอดไม่ได้ แล้วจะบอกว่าอะไรครับ ต้องพูดอ้อมๆกันหน่อยเป็นไง ..... ประมาณว่า ก็ดีแต่ก็เฉยๆ ก็พอขับได้อย่างงัั้นหรอครับ แล้วจะมาหาว่าผมเป็นฝ่ายแอบแฝงโฆษณาให้กับรถยี่ห้ออื่นอีกเป็นแน่ล่ะสิว่าโจมตีคู่แข่ง .... จะคิดอะไรก็คิดกันได้ทั้งนั้นครับ