ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องดวง กันสักนิด  (อ่าน 16906 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอถามเรื่องดวง กันสักนิด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 14:46:27 »
ไม่ใช่ดวงริดซี่ หรือริดสีดวง แต่อย่างใด

ที่จะถามไถ่กัน ก็เพราะสงสัย

นับตั้งแต่ขึ้นเดือนใหม่ กุมภาพันธ์มา
ดูเหมือนดวงชะข้าพเจ้า และหฒุ่เฮารอบข้าง จะพบแต่เรื่องหนักๆทั้งนั้นเลย

เปิดประเดิมด้วย ท่านเจเนอรัล เช็ง เจอเรื่องหนัก มาเรื่องแรก
ตามติดมาด้วย ลำไส้ข้าพเจ้า ถ่ายเหลวติดกัน 2 วันกว่าๆ แถมด้วย ไข้ ตอนนี้ยังมึนไม่หาย
คอมก็ดันพังเมื่อคืน หวังว่าฮาร์ดดิสก์ น่าจะยังไช้การได้ แต่บอร์ดหนะมีสิทธิ์จะพังไปแล้วแหงๆ

ตะกี้ ก็เพิ่งหิ้วปีกคุณพ่อ คาปั้มน้ำมันแถวสำโรง มาหมาดๆ ท้องเสีย ตามติดข้าพเจ้ามาอีก
ตอนนี้ ให้พักผ่อนไปสักพัก ดีขึ้นเมื่อไหร่ ส่ง รพ. แน่ๆ ไม่ไหวแล้ว

BnN ก็มีรถเฉี่ยว กับรถทัวร์

เลยชักต้องเริ่มมาถามไถ่เราๆทุกท่านกันตรงนี้แล้วละครับว่า
แต่ละคน ยังสบายดีกันอยู่ไหม?
ใครมีปัญหาอย่างไรบ้างหรือเปล่า

แค่อยากมาแชร์กัน เผื่อมาหาทางออกได้ และ you're not alone

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 14:49:16 โดย J!MMY »

Re: ขอถามเรื่องดวง กันสักนิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 14:47:29 »
ปล. ตอนนี้เอา คอม พ่อ และโน้ตบุ๊ค ออนชั่วคราวไปก่อน ครับ

กลัวแต่ข้อมูลในฮาร์ดดิสก์จะหาย ถ้าหายนี่จะกรี๊ดแน่ๆ
สารพัดรีวิว รออยู่ในนั้นทั้งหมดเลย.....

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 15:58:21 »
ขี้แตกตั้งแต่วันอาทิตย์เหมือนกัน

กินอะไรถึงขี้แตกน่ะหรือ?

ตอบ.. KFC!

สาบานว่าทั้งวันนั้นไม่ได้กินอะไรนอกจากไก่ผู้พัน
ทั้งบ้านก็กิน แม่ก็กิน แต่ห่าจิกเฉพาะกรู..

เราไม่ได้เกิดวันเดียวกัน เดือนเดียวกัน อายุ น้ำหนัก บ้าน สถานที่อยู่ คนละครอบครัวกัน
ฉะนั้นมันไม่มีดวง fix ที่จะบอกว่าวันนี้ซวย ซวย เพราะดวง ไม่ใช่ดวงซวย
ที่ซวยเพราะกิน KFC กิน KFC เพราะอยากแดก ถ้าไม่อยากแดก ไม่ซวย!

ดวงกับตีนเหมือนกันอย่างหนึ่งคือมันอยู่ที่เราว่ามันจะพาเราไปไหน

ถ้าเราเชื่อมือตัวเองไม่ได้ เชื่อตีนตัวเองไม่ได้ อย่าเพิ่งเชื่อในดวง

ดวงเดียวที่เจ็บที่สุด คือริดสีดวง ที่ทำให้ผมต้องไปผ่าตูดมา แล้วใครวะมาเตะซ้ำ!
ไอ้นั่นน่ะก็ไม่ใช่ดวงซวย แต่คนมันดันอยากเตะ เตะเข้าจังๆ!
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ tintin.an

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 16:02:45 »
ส่วนผม ญาติยืมเงินแล้วไม่ใช้ หนีไปซะ งั้น ซึ้งใจจิงๆๆ พี่น้องงงงงง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 16:18:03 »
เรื่องยืมเงินแล้วไม่ใช้ ผมก็โดนมาเรื่อยๆครับ ขำขำ ชินซะแล้ว

แต่ เรื่อง ริดซี่ ของท่านเจ็นฯ เช็ง นี่

ท่าทางจะยังแค้นเคือง "ลูกเตะไนกี้พิฆาตริดซี่" ของข้าพเจ้า เมื่อ 3 ปีก่อน ยังไม่หาย นะเนี่ย

;D :D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 17:37:01 »
แค้นสิวะ ทุกวันนี้ยังรอจังหวะเอาคืนอยู่
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 18:36:07 »
ปีนี้ผมชง(อีกแล้ว)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 19:42:47 »
เย้ยยยยย ซวยแล้วกรู.....

เอ่อ รีบชำระนะเฟ้ย อย่ารอให้ถึง สิบปี

คิคิ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 20:44:16 »
ผมจะมาเล่าให้ฟังครับ

เมื่อก่อนตอนอายุ 25 รู้สึกว่าดวงตกสุดๆ ตกงาน อกหัก รถชน กระหน่ำซ้ำในปีเดียวกัน พอซ้ำหนักจนครบทุกอย่าง ...... ดันมาเจอหมอดูแม่นๆคนนึง เข้ามาในชีวิตพอดี แกบอกแกเคยดูหมอให้คนดังๆมาเยอะ (หลวงพ่อคูณ สรพงษ์ ท่านมุ้ย........ อื่นๆ) ซึ่งผมไม่ได้สนใจ แต่แกก็คะยั้นคะยอมาดูให้ถึงในออฟฟิศผม ผมเองก็ไม่อยากถูกหลอกอีก เลยบอกเลยว่าดูได้ แต่ไม่จ่ายตังนะ แกก็บอก "ไม่เป็นไร เธอกับฉันเคยเป็นคนที่ช่วยเหลือกันมาก่อน เมื่อก่อนเธอช่วยฉัน วันนี้ฉันจะมาช่วยเธอ" สรุปงานนี้ฟรี

แกบอกว่าเป็นปีชง ให้เอานู่นเอานี่ ไปไหว้ที่วัดเล่งเน่ยยี่

ผมกลับมาบ้านด้วยความตื่นเต้นว่ารุ่งขึ้นจะต้องไปทำตาม สะเดาะเคราะห์ซักหน่อย

..... แต่คืนนั้นเอง ผมได้โทรไปหารุ่นพี่คนนึง ซึ่งแกเป็นผู้หญิงที่ประพฤติตนคล้ายๆแม่ชี  (แกทำงานเป็น editor อยู่ที่ hub ho hin) แกบอกแกอยู่ที่ลาวอยู่ มาเที่ยว และพึ่งอ่านหนังสือตัวกู ของกู ของพุทธทาสภิกขุจบ ผมก็โทรหาแกพอดี

เมื่อได้ฟังแกเล่า ตามคำสอนอันสุดยอดของท่านพุทธทาส ที่นำเอาความเฉียบขาดของเซน รวมถึงความเรียบง่ายอันเป็นพื้นฐาน และความเป็นกวี ของท่านมารวมกัน ทำให้ผมรู้สึกเหมือนเกิดใหม่ครับไม่ว่าจะหลักธรรมชาติ เอาแค่นี้ก็น้ำตาซึมแล้วครับ พระอาทิตย์ตกทางทิศตะวันตก ขึ้นทางทิศตะวันออก บุรุษใดคิดอยากให้ธรรมชาติทำตามใจของตน บุรษนั้นย่อมเป็นทุกข์......ลองค่อยๆคิดครับ จริงแบบสุดๆ คุณเจ็บตัว คุณผิดหวัง คุณดีใจ ล้วนเป็นเรื่องธรรมชาติ ถ้าคุณมีความอยากจะเป็นแบบนั้น อยากจะหายเจ็บ อยากรวย อยากนู่น อยากนี่ ลองดูครับ ยิ่งอารมณ์นั้นใหญ่มาเมื่อไร คุณจะยิ่งทุกข์ ลองทำใจให้ยอมรับสภาพ จริงๆ ควรจะเตรียมตัวตายกันด้วยซ้ำ คิดเสียว่า พรุ่งนี้ หรืออีกเดี๋ยวเราจะต้องตายแล้ว เราได้ทำอะไรที่เป็นประโยชน์แก่ โลกหรือยังคิดให้เป็นธรรมชาติ แล้วคุณจะพบว่าการนำพุทธศาสนามาใช้ในชีวิต อย่างถ่องแท้ จะทำให้เราดำเนินชีวิตแบบสวยงาม งดงาม และมีศิลปะมากๆ

... ตั้งแต่นั้นมา ผมเลิกเชื่อดวง เลิกงมงาย เลิกไหว้อะไรที่ไม่ก่อให้เกิดปัญญา นี่คือสิ่งที่ท่านพระพุทธเจ้าสอนเรา ........ ท่านทั้งหลายคิดดูครับ มีศาสดาองค์ใดบ้าง ที่บอกให้ อย่ามานับถือกู อย่ามาไหว้กู .... ให้ไหว้ตัวเอง การที่จิตจะบริสุทธิ์ใสสะอาดจนขนาดยกมือข้าไหว้ตัวเอง อย่างไม่ขัดเขินแล้ว ย่อมมาจากการที่ท่านดำรงอยู่ในศีล เท่านั้นเอง

จะอินทร์ พรหม จะผีป่าผีบ้า หน้าไหน ท่านไม่ต้องไปไหว้ เพราะพวกเทพ พวกเหล่านั้น ยังไม่พ้นทุกข์เลย ต่างก็มีความทุกข์ในกิเลส ในระดับขั้นต่างๆกันไป ละเอียดไปตามลำดับ เพราะยังละความอยากไม่ได้ มีแต่พระพุทธเจ้าที่ข้ามจุดนั้นไปแล้ว >>>ผมไม่ได้พูดเองนะครับ  ล้วนแต่เป็นวจีของพุทธทาส และพระดีๆอีกเยอะ

ไม่มีอะไรเป็นเรื่องบังเอิญครับ ทุกอย่างเป็นไปตามเหตุ และปัจจัย ไม่มีพ่อกับแม่ คุณก็ไม่ได้เกิด รถยนต์ก็เหมือนกัน มองไปดีๆทะลุรูปลักษณ์ภายนอก คุณจะพบชิ้นส่วนเป็นล้านๆ ใช่มั้ย

และอยากจะให้ชาวพุทธ เราเป็นชาวพุทธจริงๆครับ ....... มาจากใจ และสร้างใจเราให้ดีก่อน อย่าไปหวังพึ่งใคร
แล้วคุณจะกินปลาที่มีก้างได้อย่างสบายใจ เพราะคุณเลาะก้างเป็น เหมือนคุณจะอยู่ในโลกที่มีแต่กิเลส มีแต่ความโสมม อย่างสบายใจที่สุด ถ้าคุณได้โน้มใจมาปฎิบัติ ฝึกจิตกัน
.... อยากให้ทุกท่าน พบทางสงบที่แท้จริงครับ เงินซื้อไม่ได้ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 21:16:12 »
ขอบพระคุณมากๆเลยครับ สำหรับข้อเขียนอันเป็นความจริง และดีมากๆอย่างนี้

่บางทีผมเองก็ลืมนึกถึงความจริงของโลก และสัจธรรมต่างๆไปเสียดื้อๆ

ขอบพระคุณมากครับสำหรับการเตือนสติชั้นดี ในภาวะเช่นนี้

ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 22:25:08 »
อย่างที่ผมว่าล่ะ พุทธ มันเป็น art  ชั้นดี นี่เอง อยู่ที่การเข้าใจโลกครับ

คนเราจะไม่พบทางดับทุกข์ ถ้าไม่เจอทุกข์ครับ เป็นเรื่องดีที่เราได้เจอทุกข์นะผมว่า ไม่งั้นเราก็ไม่รู้หรอกว่าเราเป็นอะไร จะรวยแค่ไหน จะจนเท่าไร เป็นเหมือนกัน ชัวร์..........

ส่วนจะศึกษาจากศาสดาท่านใด สุดแล้วแต่ครับ พระพุทธเจ้าไม่ให้ยึดติดกับบุคคล แต่ที่ผมศึกษามาและทุกท่านเป็นเหมือนกันหมด ใครก็ได้เช่น หลวงพ่อชา หลวงปู่มั่น หลวงปู่พุทธทาส ใครก็ได้ที่ไม่บ้าพลังเน้น อิทธิฤทธิ์ แทงฟันไม่เข้า พวกนั้น พระพุทธเจ้าท่านว่ามีจริง ไม่ใช่ไม่มี แต่มันดับทุกข์ไม่ได้ เพราะมันวิ่งเข้าไปสู่กิเลสจนได้ในกาลนี้ให้ละไปเสีย อย่าไปจับเอามาศึกษา

ลองดู

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 23:41:12 »
ใครบอกว่าเฉี่ยวกับรถทัวร์
มันชนเลยแหละ
แล้วชนกับรถอะไรไม่ชน
ชนกับรถบขส กรุงเทพสัตหีบ
เก่งมั้ยล่ะ
เมื่อวันจันทร์ที่ 2 ถนนบางนาตราดหน้ามังกรหลวงตอน 8.30 น.
ณ เวลานั้น ลงมาโวยกลางถนนรถติดๆ
ชนิดที่บนหน้าไม่มียางเหลือแล้ว
ลุยเป็นลุย

จะเป็นลม.........

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 01:33:16 »
ของผมราศีกุมภ์ ยังราบรืนดีครับ การงานเรื่อยๆ เงินก็ดี(แหงล่ะ ก็จะได้ของขวัญวันเกิดนี่นา) สุขภาพก็ดีครับ ก่อนหน้านี้เพิ่งหายไข้หมาดๆ

ออฟไลน์ Nui

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 01:35:20 »
ตอนนี้ปกติดีครับ
วันสำคัญทางพุทธศาสนาก็มีไปทำบุญไหว้พระบ้าง

คอมเปลี่ยนมาใช้ Macintosh แล้ว ชีวิตสบายขึ้นเยอะ
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 02:57:27 »
โอเค ตอนนี้ผมได้ข้อสรุปส่วนตัวแล้วละครับว่า

ช่วงนนี้ ชีวิตผม (คนเดียว) น่าจะมี "มาร" มาผจญ อยู่

ออฟไลน์ Mew

• Newbie
  • *
  • web designer
    • Mewwer's Deviantart
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 03:41:24 »
ซ่อมคอมไป 3 รอบ =..="
เสียเวลาไป 3 วัน ="=

รอบสาม ลืม backup ไฟล์......... เกือบกู้ไม่ทัน T T"
แต่ก็มีพวกไฟล์รูปที่หายไป...... ฮือๆๆๆๆๆๆ

พึ่งอกหักมา..
ทะเลาะกะเพื่อน...
โดน stalker ตาม............

= =*

พอกันง่ะพี่..... เหอๆๆๆๆๆ เอาเถอะ
Good artist copy. Great artist steal.

ออฟไลน์ tongfar222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 12:39:33 »
ไม่เชื่อดวงคับ เชื่อเรื่องกรรม อย่างเดียว
กรรม แปลว่าการกระทำคับ การกระทำปัจจุบันล่วนแต่ไปทำให้เกิดกรรม ในอนาคตทั้งสิ้นคับ
ขอยกตัวอย่างให้เห็นภาพง่ายๆนะ
คับ
เช่น พนักงานขายต้องการยอดขาย แต่ไม่ไปพบลูกค้า หรือทำเสนอราคาเลยทั้ง เดือนมันจะมียอดขายไหมในอนาคต ได้แต่รอว่าลูกค้าจะโทรมาเอง
กรรมคืดคุณไม่ได้ ทำงาน หาลูกค้า และหาโอกาศเลยคุณจะได้ยอดขายไหม แต่ถ้า
พนักงานขายไปพบลูกค้า ทุกวันวันละ 3 ราย ทำงานแค่ 5 วัน คุณก็จะมีโอกาศได้ขายสินค้า ถึง 15 โอกาศ ในแต่ละอาทิตย์ 1 เดือนก็มี 60 โอกาศ
ถ้าขายได้แค่ 10% ในแต่ละเดือน คุณก็จะมีลูกค้าอย่างน้อยที่สุด 6 รายใช้ไหมคับ

ไม่ได้ให้เชื่อแต่ให้คิดว่า กรรม อะมีจิง..........555(กรรม=การกระทำ)

ส่วนเรื่องชง ผมว่าถ้าคุณมีเวลาไปแก้ชง ทั่วไทย น่าจะมีเวลาดูแลพ่อแม่เพิ่มขึ้นนะ ยังไงก็สู้การรู้คุณพ่อแม่ซึ่งเป็นยิ่งกว่าพระใดๆในโลกคับ

shyboy

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 12:52:43 »
ของผมก้อคงแย่ไม่ต่างจากพี่ๆ น้องๆ ที่มาแชร์กัน เฮ่อ.อ.อ.

เริ่มตั้งแต่ bonus ไม่ออก เงินเดือนไม่ขึ้น (คนอื่นขึ้นกันหมด เพราะเหตุผลที่ว่า ผมซวยที่ไปลาทำฟันบ่อยๆ )
ต่อมาการวางแผนต่างๆ ล้มเหลว

lucky draw จาก nokia ที่ไป japan ก้อมีปัญหาเรื่องเอกสารใบซื้อมือถือ

จากนั้น เจ้านาย ที่ทำงานด้วยกันสงสัยจะถูกเสกมนต์ดำ หวาดระแวงผมเรื่องต่างๆ เอาคนนอกมาตรวจสอบผมอย่าง
ผิดปกติ (ด้วยความบริสุทธิ์ใจว่าผมไม่ได้ทุจริตใดๆ ทั้งสิ้น)

จนกระทั่งอยากลาออกมาทำ mxphone.com เต็มเวลา (แต่ลุงจิมเตือนว่า ตอนนี้งานการหายาก ทนๆ ทำไปเหอะ)

ปีนี้ ก็ ชง ว่าเสาร์หรือสัปดาห์นี้ คงต้องหาโอกาสไปวัดเล่งเน่งยี่ซักหน่อยแล้วว 555+

อ้อ ลืมไป laptop ตกบันได โชคดีที่ยังไม่พัง 5555+

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 16:51:00 »
สุขสบายดี เรื่องร้ายๆพยายามไม่นึกถึง นึกถึงแต่เรื่องที่ทำให้สบายใจ
บางทีดีไม่มี ก็ขึ้นอยู่กับวิธีการคิดของพี่เอง

ถ้าคิดว่าทุกอย่างเป็นปัญหาๆๆๆๆๆๆ มันก็นอยรับประทาน

บอมมีเรื่องงานนิดหน่อย แต่ก็พยายามคิดบวก อย่างน้อยก็เป็นการฝึกฝน
ให้เราแกร่งขึ้นในการเผชิญหน้ากับสิ่งอื่นๆต่อไป

----------------------------------------------------------------------------

เรื่องคอม ปรึกษาได้ พี่ผมขายอยู่

เพิ่งซื้อคอมใหม่เหมือนกัน หมื่นห้า ได้มาแค่เมนบอร์ดกะการ์ดจอ แล้วก็แรม 4 gb

รับประมานมาม่ากันต่อปายยยย .....

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 19:41:54 »
วันก่อน เจอสัจธรรมกลางถนนย่านดิโอลสยาม สำเพ็ง

อยู่ในบรรยากาศรถติดอันวุ่นวาย ไฟแดงติดนานมาก คนรอบตัวหน้านิ่วคิ้วขมวด รวมทั้งกำลังจะเกิดขึ้นกับตัวผมด้วย รถยนต์ รถมอเตอร์ไซด์ต่างเบียดเสียด แทรกกัน ไม่มีการยอมกัน พร้อมที่จะลงมาต่อยกัน

ทันใดนั้น.... ผมหันไปมองฝรั่งแก่ๆคนหนึ่ง นั่งบนรถเมล์ที่เค้าเรียกกันว่า รถเมล์ร้อน (ไม่ติดแอร์นั่นล่ะ)โผล่หน้าออกมานอกรถ ด้วยใบหน้ายิ้มแย้มแบบ สดชื่น มีความสุขสุดๆ ถ่ายรูป รอบๆตัว ถ่ายแล้วถ่ายอีก

แค่นั้นล่ะ อารมณ์ขุ่นมัวผมหายปลิดทิ้งเลย
ทำไม.....สถานณการณ์เดียวกันแท้ๆ คนนึงเครียด เหนื่อย จนคิดไปว่าภายในร่างกายมันคงจะเริ่มสร้างอนุมูลอิสระมาแน่ๆในไม่ช้า ถ้าเจอแบบนี้บ่อยๆ
แต่อีกคนนึง เป็นอีกแบบ

น่าคิดมั้ยครับ แล้วผมจะมัวเครียดทำไม(วะ) ไม่เห็นจะดีกับร่างกายเลย อย่าลืมนะครับ สาเหตุที่คนเราเป็นมะเร็งกันมากมายสมัยนี้ ส่วนนึงมันมาจากสภาพจิตใจ ความเครียด มีส่วนนะครับ อย่าล้อเล่นเชียว

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 23:19:24 »
ว๊ะ!!!

เช็งอยากรู๊! ว่าปีชงเนี่ย มันแปลว่าอะไร เห็นคนพูดว่าปีชงๆๆๆ มันเป็นอะไรกับภุชงค์ โยธาพิทักษ์ หรือการชงกาแฟ
แล้วเวลาปีมันชง มันหมุนช้อนทวนเข็ม หรือตามเข็มฟระ ถ้าเป็นอย่างเจนนิเฟอร์ โลเปซนี่ยังพอเดาได้ เพราะเจนนี่
แดกแต่กาแฟที่ชงโดยการคนช้อนทวนเข็มเท่านั้น ถ้าคนตามเข็ม เจ๊ไม่เอา

แต่ปีชง มันชงยังไง ไม่รู้

กรูบ้าไปละ เห้ย เพื่อนพรรคญาติสนิทมิตรสหายร่วมอุดมการณ์ทั้งหลาย
ชัยข้าวต้มไหมครับเพื่อน?

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 23:33:46 »
กรูบ้าไปละ เห้ย เพื่อนพรรคญาติสนิทมิตรสหายร่วมอุดมการณ์ทั้งหลาย
ชัยข้าวต้มไหมครับเพื่อน?

สักพรุ่งนี้ค่ำๆเป็นไงเล่าท่านผู้การ กะลังเปรี้ยวปาก 55+

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 00:58:43 »
เริ่มรู้สึกว่า อยากพาไปกินร้านอื่นที่อร่อยกว่า ชัยข้าวต้ม หวะ

เมนูอาจไม่เยอะเท่า แต่คิดว่าน่าจะอร่อยสะใจไม่แพ้กัน

แต่ ถ่อสังขารกันหน่อยนะ เพราะร้านที่คิดไว้ อยู่ที่

1. ตรงข้าม สโมสรการท่าเรือ ใกล้ ห้าแยก ณ ระนอง
นั่งริมถนนและป้ายรถเมล์กันเลยละ!

2. บางรัก.....

;D

ออฟไลน์ bmwmania

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 13:34:04 »
ของผม เรื่องความรัก นี่ เละเทะสุดๆ อย่างอื่นปกติแครบ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 15:03:02 »
คุณจิมมี่ เรื่องคอมนี่เรียบร้อยไปแล้วใช่ป่ะ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 17:35:16 »
คอมเรียบร้อยแล้วจ้ะ ท่านมะม่วงแรด แต้งกิ้วๆ

ออฟไลน์ ?????????????????

• Jr. Member
  • **
  • ????? ?????
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 20:17:44 »
มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ ดวงซวยแค่ไหนก็ทำอะไรเราไม่ได้ครับ  ;D
;D ???????????????????????????

ออฟไลน์ mooo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 20:44:51 »
ผมว่าช่วงที่ดวงไม่ดี ไปวัดทำสังฆทาน และปล่อยปลา อุทิศบุญกุศล ก่อนนอนก็สวดมนต์ ทำสมาธิ แผ่เมตตา น่าช่วยได้นะครับ จากหนักเป็นเบา

pode

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 22:50:17 »
เชื่อดวงเถอะครับ