ผู้เขียน หัวข้อ: ประโยชน์ ของการเก็บ เอกสารเก่าๆ เอาไว้ คือ อะไรอย่างที่จะเอาให้ดูกันนี้...  (อ่าน 8820 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เอกสารนี้ ไปเจอระหว่างการขุดค้น ในกองเอกสารเก่าๆ
ที่สำนักงานใหญ่ของมิตซูบิชิ มอเตอร์ส ที่รังสิต เมื่อ หลายเดือนก่อน
เพื่อจะเอามาเขียน ประวัติ ของ Lancer ให้คุณๆ ได้อ่านกันนั่นละ

^_^

เตรียมพบเรื่องราวเหล่านี้ได้
ใน ประวัติ Mitsubishi Lancer ซึ่งตอนนี้ ทำไปเรื่อยๆ ความยาวของมัน ก็จะกลายเป็น ระดับ "พงศาวดาร" ไปแล้ว
สัปดาห์หน้า ควรจะเสร็จสักที

GreenG

• บุคคลทั่วไป
โอ้โห

ผมยังเป็นเด็กเล็กอยู่เลยตอนนั้น

:) :D

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
ผมยังไม่เกิด

แต่พอ 2535 ผมเกิด พ่อก็ซื้อ champ II
ในราคาข้าราชการ ลดไป 4 หมื่นได้ ถือว่าเยอะน่ะสมัยนั้นผมว่า

และใช้มันจนไมล์ไปที่ 2 แสน
คุ้มจิงๆ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยังไม่เกิดเหมือนกันครับ ราคาสมัยนั้นไม่แพงเท่าไหร่เลยเนอะ

แล้วของคุณ volvolover วิ่งไป1/3ล้านกม. มีปัญหาอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ earth_e60

ยังไม่เกิดเลยคร้าบบบบบบบบบบบ อิอิ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
ชอบครับเก่าๆอย่างนี้....
ลูกเล่นของมันกับราคานี่หรูมากมาย

ปล.ทำให้ผมสงสัยว่าแล้วสมัย120y crown รุ่นไอมดแดงเนี่ยราคาเท่าไหร่กัน
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Tonaka

โห... ภาพนี้ถ่ายก่อนผมเกิดไม่กี่เดือนเองง่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ BnN

ตำนาน ไม่ใช่พงศาวดาร

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
เก่าได้อีก

ภาพนี้ หลังผมเกิดไป 7 เดือน เองครับพี่ J!MMY

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
จำได้ และเกิดทันพอที่จะนั่งดูพี่ปุ๋ยประกวดนางงามจักรวาล
รวมถึงตอนที่พี่ปุ๋ยเดินลงเวทีผิดทางจนโฆษกต้องบอกว่า "คุณครับ..ทางนี้ครับ"

แต่พี่ปุ๋ยไม่ได้เขินตัวบิดเป็นปาท่องโก๋ ท่าของพี่ปุ๋ยตอนนั้นผมจำได้ถนัดตา ถ้ามันคือดอกแก้อาย
ผมว่ามันเป็นดอกแก้อายที่งามที่สุด ขยับตัวอย่างช้าๆ อ้าปากเหวอนิดๆยกมือขึ้นเล็กน้อยประหนึ่งจะเบรคตัวเอง
แต่ทั้งหมด ออกมาแล้วกลับดูน่าเกรงขามราวกับเทพีมากกว่าใครสักคนที่ตื่นเวทีจนเป๋อ

ทุกวันนี้ยังคิดถึงพี่ปุ๋ยอยู่เสมอ เพราะครั้งสุดท้ายที่เห็นเธอ ผมยังเด็ก และด้วยความสูงของเธอ
ทำให้เธอดูเหมือนลูกครึ่งเปรตในสายตาผมซึ่งต้องแหงนหน้าสุดติ่งเพื่อมองเธอให้ได้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
เกิดได้2ปีเอง
รีวิวใหม่จะขึ้นเมื่ไหร่ครับ
รอๆๆๆๆ

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ JIRATH

โห ยังไม่เกิดเลยัครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Prayuth J

• Newbie
  • *
แหม ถ้าบอกว่าเพิ่งทำบัตรประชาชนพอดี จะแก่ไปมั้ยเนี่ย
เพราะดูเหมือนประชากรส่วนใหญ่ในบอร์ดยังไม่เกิดกันซักคน ^o^"

ยังจำคุณปุ๋ยได้ครับ แต่ไม่น่าเชื่อนะที่เวลามองกลับไป ทำไมดูทรงผมเชยจัง (ทั้งๆ ที่ ตอนนั้นทรงผมทรงนี้ถือว่าฮิตมากในหมู่สาวๆ)

ออฟไลน์ benley

จำได้ และเกิดทันพอที่จะนั่งดูพี่ปุ๋ยประกวดนางงามจักรวาล
รวมถึงตอนที่พี่ปุ๋ยเดินลงเวทีผิดทางจนโฆษกต้องบอกว่า "คุณครับ..ทางนี้ครับ"

แต่พี่ปุ๋ยไม่ได้เขินตัวบิดเป็นปาท่องโก๋ ท่าของพี่ปุ๋ยตอนนั้นผมจำได้ถนัดตา ถ้ามันคือดอกแก้อาย
ผมว่ามันเป็นดอกแก้อายที่งามที่สุด ขยับตัวอย่างช้าๆ อ้าปากเหวอนิดๆยกมือขึ้นเล็กน้อยประหนึ่งจะเบรคตัวเอง
แต่ทั้งหมด ออกมาแล้วกลับดูน่าเกรงขามราวกับเทพีมากกว่าใครสักคนที่ตื่นเวทีจนเป๋อ

ทุกวันนี้ยังคิดถึงพี่ปุ๋ยอยู่เสมอ เพราะครั้งสุดท้ายที่เห็นเธอ ผมยังเด็ก และด้วยความสูงของเธอ
ทำให้เธอดูเหมือนลูกครึ่งเปรตในสายตาผมซึ่งต้องแหงนหน้าสุดติ่งเพื่อมองเธอให้ได้

พอจะนึกพี่ปุ๋ยได้ลางๆเหมือนกันครับ จำได้ว่าอยู่แต่ที่บ้าน ดูพี่เค้าออกทีวีซะ!!!!

ออฟไลน์ sas001

• Jr. Member
  • **
เห็นแล้วรู้สึกว่า.....ทำไมเราอายุมากจัง  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ตอนนั้นเรียนอยู่อนุบาล จำพี่ปุ๋ยได้ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ vigger

ตายแล้ว

ยังไม่เกิดเลยเฮอะ อิอิ

เกิด 32 อ่าคร้าบ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ก่อนผมเกิดตั้ง 5 ปี!!!

เก่าได้อีก!!

:o :o
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ผมก็ยังไม่เกิดเหมือนกัน

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ว้าว..จำได้ดีว่าเธอสวยสง่าและโดนใจผมมากครับ

ปี 31  ก็อยู่มหาวิทยาลัย ปีที่่ 3  บอกตรง ๆ ว่าหลงรักเธอครับ

เธอเป็นคนที่จุดประกายนางงามลูกครึ่ง  ในแถบเอเชียได้ดีครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ vellcap

ยังไม่เกิดเลยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เหอๆๆๆๆ ยังไม่เกิดเลยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX