ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูลทะเบียนไว้ก่อนถอยรถ...จะช่วยให้จดทะเบียนรถได้ไวขึ้นไหมคับ  (อ่าน 4556 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyGuS

• Jr. Member
  • **
คือว่าเคยมีเซลบอกผมว่า ถ้าจะถอยรถใหม่ให้ทันนโยบายรถคันแรก ต้องได้รับรถภายในเดือนพฤศจิกายน ถึงจะทันเพราะต้องจดทะเบียนเป็นเดือนกว่าจะได้ ถึงจะยื่นเอกสารตามนโยบายได้ครบถ้วนครับ

ผมเลยสงสัยว่าถ้าผมไปประมูลทะเบียนเลขสวยไว้ก่อน แล้วเมื่อถึงเวลาได้รับรถแล้ว จะสวมทะเบียนจากการประมูลได้เลยไหม หรือต้องรอจดทะเบียนใหม่เป็นเดือนเหมือนเดิมครับ???

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
เหมือนเดิมครับ ป้ายประมูล ก็ต้องใช้ชุดจดทะเบียนเหมือนป้ายขาว ครับผม

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
จดทะเบียน วันเดียวก็ได้ป้ายละครับ ถ้าไม่ต้องรอเลขนะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
จดทะเบียน วันเดียวก็ได้ป้ายละครับ ถ้าไม่ต้องรอเลขนะครับ

ทำน่ะใช้ครับ แต่ป้าย 2 สัปดาห์เป็นอย่างน้อยครับ

ถ้าคุณได้รถภายในปีนี้ก็ไม่ต้องห่วงเพราะในใบเสร็จระบุวันรับรถไว้ เอาไปยื่นได้ไม่มีปัญหา

ส่วนป้ายคุณจะไปขอเลขก่อนก็ไม่ว่ากัน แต้ขอแล้วเลขต้องจดภายใน 60วัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
จดได้ทันทีครับ
สมมุติประมูลป้ายมาได้เดือนที่แล้ว+ ชำระค่าประมูลเอาป้ายมาหลังจากประมูลเรียบร้อย
แล้วได้รถวันนี้ สามารถจดวันที่รับรถได้เลย
หรือจะไปชำระค่าป้ายวันที่จดทะเบียนรถก็ได้แต่ไม่เกิน3เดือนหลังจากวันประมูล
ถ้ามีรถจดได้ทันที100%ครับ ไม่ต้องรอ

รวมถึงขนส่งจะบริการเราดีขึ้นหน้าเป็นหลังมือ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2012, 20:25:40 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MyGuS

• Jr. Member
  • **
ในเอกสารจะต้องยื่นสำเนาคู่มือการจดทะเบียน ด้วยอะครับ   สงสัยว่าจะได้คู่มือนี้ตอนวันไปจดทะเบียนเลย หรือว่าต้องรอได้วันที่ได้รับป้ายอะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คู่มือจดทะเบียน เล่มสีน้ำเงินอ่ะนะครับ
จะได้ต่อเมื่อจดทะเบียนแล้ว
จดรถป้ายแดงไม่ต้องใช้ครับ เพราะยังไม่ได้
เอาไปแต่เอกสารการจดทะเบียนครับ
http://www.tabienrod.com/article/id/64
ลองอ่านตามลิ้งดูนะครับ ;)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^