ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าคลุมเบาะแบบนี้หาซื้อที่ไหนหรอครับ  (อ่าน 5178 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **

แบบที่เวลาเอารถไปทำเครื่องเสียง หรือเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วเค้าเอามาคลุมน่ะครับ

ออฟไลน์ EakkyMan

• **
  • สักวันหนึ่งเราจะโต
Re: ผ้าคลุมเบาะแบบนี้หาซื้อที่ไหนหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 16:27:17 »
สั่งตัดตามร้านขายผ้าใบ..น่าจะถูกกว่าและหาง่ายกว่า, หรือตามร้านทำเบาะรถมอไซด์น่าจะทำได้ครับ, ไม่น่าจะแพง

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
Re: ผ้าคลุมเบาะแบบนี้หาซื้อที่ไหนหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 18:34:28 »
ไว้ใช้ตอนไหนเหรอครับ?

ออฟไลน์ nouiii_1

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 18:51:22 »
ตอนช่างเอารถไปซ่อม กันรอยขูดขีดและเปื้อนเบาะ

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:57:53 »
แสดงว่ารักรถมากๆเลย แต่ปกติรถเรามันไม่ได้เข้าออกอู่กันบ่อยๆหรือเปล่าครับ เปลี่ยนเป็นให้ทิปเป็นค่าน้ำใจ น้องๆคนที่เค้าทำรถให้เราจะเห็นผลมากกว่าไหมครับ (ให้ตอนที่คนไม่ค่อยเยอะบอกว่า ... น้องช่วยดูแลรถพี่ดีๆหน่อยนะ ระวังเบาะเลอะ แล้วก็ให้ไปบอกว่าพี่เลี้ยงข้าวนะ แนะว่าให้ก่อนเริ่มทำงานนะครับ)  บางครั้งผ้าคลุมเบาะพวกนี้กลับทำให้ ทำงานยากนะครับ

ออฟไลน์ -Nut-

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 20:08:53 »
ขอบคุณทุกๆคนมากครับ ได้ราคามาแล้วตกข้างล่ะ 600-700บาท

จะใช้ตอนไปออกกำลังกายน่ะครับ ผมวิ่งบ่อยๆแล้งเป็นคนเหงือออกเยอะมากเลย เวลาขึ้นรถสงสารเบาะ