ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือกซื้อระหว่าง Civic FBกับCivic FD เพื่อนๆจะเลือกซื้อคันไหนครับ?  (อ่าน 39311 ครั้ง)

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
ถ้าความชอบผมโคตรชอบ FD ก็เลยซื้อมาไง
แต่ถ้าให้เลือกใหม่ตอนนี้ผมก็คงซือ FB แหละ แต่ถ้าชอบจริงๆ ซื้อมือสอง สภาพดีๆ FD ก็ดีครับ

จนถึงวันนี้ผมก็ยังไม่เคยรู้สึกว่า FD มันตกรุ่นเลยนะ แม้ตอนนี้จะเห็น FB ออกมาวิ่งเยอะแยะละ อาจเป็นเพราะมันแทบไม่ต่างกันเมื่อมองด้านหน้าผ่าน แ่ต่ด้านหลัง FD สวยเท่ กว่าจมเลย

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
ถ้าให้เลือกซื้อระหว่าง Civic FBกับCivic FD เพื่อนๆจะเลือกซื้อคันไหนครับ?
แล้วเลือกซื้อเพราะอะไร? ถ้าให้เพื่อนๆแนะ นำเพื่อนๆแนะนำตัวไหนครับ?
ถ้าให้ผมเลือกซื้อผมเลือกCivic FD (มือสอง)ครับ
เพราะส่วนตัวแล้วผมชอบเจ้าFDมากๆครับ :) ขับแล้วดูเท่ห์ดีครับดูสปอร์ตดูโฉบเฉี่ยวกว่าตัวFBครับ  8)
ที่ผมไม่เลือกFBเพราะไม่ชอบรูปลักษณ์การดีไซน์เอาเสียเลยโดยเฉพาะไฟท้ายผิดหวังเอามากๆ
ถ้าผมจะเลือกซื้อCivic FD (มือสอง) เพราะรูปลักษณ์ดีไซน์ ความสวย เพื่อนๆว่าเป็นความคิดที่ถูกไหมครับ?  :D

FD ครับ

ในความคิดของผม ถ้าเครื่องไม่เปลี่ยน (ด้านเทคโนโลยี) ก็เลือกคันที่สวยถูกใจครับ ;D

ออฟไลน์ vellcap

ยังไงก็ FD ครับ
FB หน้าสวย แต่ที่เหลือไม่ผ่านครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
FB ครับ

ผมว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายมาก ที่สำคัญเติม E85 ได้นี่แหละครับ

แต่หวังว่า จะไม่มีโรคประจำตัวอีกนะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
ผมไม่ชอบ H แต่ถ้าจะเลือก ผมก็จะเลือกตัวใดตัวหนึ่งที่มันแก้เรื่องเครื่องต๊อกๆได้ แต่รู้สึกว่า FB มันก็เครื่องเดิมแต่ปรับจูนใหม่ใช่หรือปล่าวครับ เคยชอบ FD น่ะ++

ออฟไลน์ samuraiki

• Newbie
  • *
FD สวยมาตั้งแต่ออกแล้วจนวันสุดท้ายก็ยังสวยอยู่ ส่วนFB ตอนนี้ยังไม่สวยอะครับอาจต้องรออีกสักเดือนสองเดือน พอชินแล้วก็คงสวยขึ้นเองอะครับ
เลือกก็คง FB เพราะใหม่กว่าอย่างเดียวจริงๆ