ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เปิดห้องใหม่ครับ คล้ายๆ DIY แต่ไม่ขนาดนั้น เพราะ.....  (อ่าน 2879 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
เห็นว่า ไอ่เจ้าห้อง DIY Do It Yourself เป็นประเภท ทำของมาใส่ใหม่ๆ เช่นแปลงหลอดไฟ ในห้องโดยสาร หรือเพื่อ อะไรก็แล้วแต่ที่เกี่ยวกับรถบ้าง
หรือไม่เกี่ยวกับรถบ้างก็ว่าไป

แต่ผมก็อยากให้ สาระบางส่วนที่สามารถแชร์กันได้ เช่นซ่อมรถ เบื้องต้น การดัดแปลงอุปกรณ์ อะไรประมาณนี้ ก็เลยอยากเสนอ
ให้พี่จิม ดูว่า เปิดห้องชื่อ DIM = Do(ดู) It(มัน) Make(ทำ) ประมาณนี้ขึ้นมา เบื่อบางคนสนใจ(อย่างผม)ซ่อมรถเอง บ้างครับ

ขอบคุณที่รับฟังความคิดเห็นครับ  ;D

ขออภัยตั้งห้องผิดครับ ช่วยย้ายด้วยครับ  :P
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ชอบชื่อมาก!!

แต่ก็ อยู่ในข่าย DIY อยู่ดีนั่นละครับ

ว่าจะอัพเดทบทความนี้ ยังไม่มีเวลาอัพกันเลย

Chariot

• บุคคลทั่วไป
DIY นี่ไม่ได้หมายถึงการดัดแปลง หรือประดิษฐ์อะไรใหม่ๆอย่างเดียวนะครับ มันหมายถึงการซ่อมบำรุงด้วย ถึงขั้นกางตำราซ่อมก็มี

ดูมันทำ อย่างเดียวไม่พอครับ ต้องทำมันด้วยตัวเอง จะได้ความรู้กว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
งั้นต้องหาเรื่องทำในรถแ้ล้วเดียวจะถ่ายรูปเก็บไว้มาฝากนะครับ โครงการลื้อปั้มครัชตัวล่าง ใกล้ On Project แล้ว  ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เห็นด้วยครับ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX