ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะยกเลิกการจอง ได้ไหม หากเซลล์ให้ ส่วนลดน้อยเกินเมื่อเทียบกับคนอื่น  (อ่าน 6354 ครั้ง)

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ถ้าเกิดจองรถไปแล้ว แต่พอกลับมาเทียบ กับศูนย์อื่นแล้ว ปรากฏว่า ที่อื่นให้ดีกว่ามากเราสามารถยกเลิกการจองโดยอ้างเหตุผลว่า การจองครั้งนี้มันไม่แฟร์ได้ไหมครับเราเชื่อใจเซลล์ แต่เซลล์ เล่นค่าคอมเราซะอิ่มแปล้เลย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
เหตุผลยกเลิกใบจองและสามารถได้เงินจองคือคือผิดสัญญาตามที่ระบุกันไว้ในใบจอง
แต่ในสัญญาที่ได้เซนต์ไปแล้วคือรับทราบในของแถมที่ได้มิใช่หรอ
  ::)

ออฟไลน์ i-din

ได้ครับ แต่เงินจอง 5,000 บาท คงไมได้คืน ไม่ใช่ความผิดเซลล์ หรือความผิดศูนย์ เพราะก่อนจองเรารับทราบแล้วว่ามีอะไรบ้างน่ะครับ ผมว่าไปคุยกะเซลล์ขอเพ่ิ่มดีกว่านะครับ

ผม จองไป ห้าหมื่น ครับ ออกเบนซ์ หนะครับ แต่ประกันชั้น1 ไม่ยอมแถม ให้พอถามเซลล์ น้องเซลล์คนดีก็บอกว่าลองเช็คที่อื่นเลยก็ไม่มีให้เหมือนกัน แต่พอไปเช็คกับเวป mercedes mania เหอะๆ ได้กันหลายคนมาก งานเลยเข้าเลยครับ

ออฟไลน์ PPete

• Jr. Member
  • **
ซื้อรถไม่หาข้อมูลให้ดีก่อนก็แบบนี้หล่ะครับ

ทิ้งเงินจองแล้วไปเอาที่อื่นน่าจะคุ้มกว่าครับ
ทำตัวแต่พอเพียง (พูดโม้น้อยๆ หน่อย) แค่นี้ก็เป็นศรีกับชีวิตมากพอแล้ว

รถใหม่ ข้อมูลไม่มี จริงครับ แต่พอกลับมา คนจองหลังผมได้ดีกว่า เงินจองคงไม่ทิ้งครับเยอะ คงไปคุยกับเซลล์ก่อน เผื่อจะได้อะไรเพิ่มและขี้เกียจไปรอ คิวใหม่ด้วยครับ

ไม่รู้วิธีนี้ดีที่สุดหรือเปล่า หะๆ

ออฟไลน์ Action

ลองไปเจรจาดูก่อนครับ หากมันได้อะไรน่าเกลียดเกินไป ก็คงต้องขอให้เขาเปลี่ยนเป็นส่วนลดเงินสดเพิ่มเติมเอา :)
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ applebees

ทำให้ไฟแนนซ์ไม่ผ่านครับ !

ผมรับได้นะครับ ถ้าต่างจากคนอื่นนิดหน่อยไม่ใช่อย่างนี้ครับ ผมรู้ว่าเซลล์ขายรถไว้ใจยาก แต่นี่มันเยอะเกินไปรึปล่าวครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ยกเลิกแบบนี้ไม่ได้เงินคืนนะครับ
ถ้ายกเลิกเท่ากับเสียเงินฟรีไป5หมื่น
ถ้าประกันชั้น1รถ MB รุ่นที่จองไปมันแพงกว่า5หมื่น ค่อยคิดเปลี่ยนเซลล์
ถ้าไม่ใช่ก็เอาไปเหอะครับ คิดเสียว่าเป็นบทเรียน ครั้งต่อไปจะได้หาข้อมูลให้ถี่ถ้วนก่อน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ทำให้ไฟแนนซ์ไม่ผ่านครับ !
+1 ครับ

บางทีมันก็ยากที่จะเข้าไปคุยอีกนะครับ เพราะตกลงกันไปแล้ว ถ้าคิดว่าคุยไม่ได้ก็วิธีนี้แหละครับ
เอาstatementที่รายได้น้อยๆให้ หนี้สินมีอะไรกรอกให้ครบ

ถ้าเรื่องหนี้ ผมมีเยอะครับ อิอิ

ออฟไลน์ neutrino

ซื้อรถไม่หาข้อมูลให้ดีก่อนก็แบบนี้หล่ะครับ

ทิ้งเงินจองแล้วไปเอาที่อื่นน่าจะคุ้มกว่าครับ
เห็นด้วยกับความาเห็นข้างบนนี้ครับ เป็นบทเรียนที่ดีสำหรับเจ้าของกระทู้และท่านอื่นๆครับ

ออฟไลน์ templeboy

ลองเจรจาดูก่อนครับ...ไม่ได้ก็ไม่เสียหายอะไร หรือถ้าไม่พอใจก็ลองขอคืนเงินจองดีๆก็ได้ครับ

มีหลายที่ที่เค้าคืนให้โดยไม่เรื่องมาก ยังไงลองคุยดูก่อนครับ

อย่าเพิ่งคิดไปเองว่ามันจะต้องเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ครับ  ::)

ปล. จากประสบการณ์ซื้อรถ 3 คัน 3 ยี่ห้อ 3 ที่ในปีเดียวครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ chamanow88

จริงๆแล้วลองคุยกับเซลล์ดีกว่าครับ ที่เขาไม่ได้แถมให้อาจไม่ใช่เขากั๊กแต่บริษัทเขาอาจมีมาร์จิ้นน้อยจริงๆก็ได้
ในเว็บอ่ะบางทีก็เชื่อไม่ค่อยได้นะพวกสร้างกระแสเยอะ

ขอบคุณทุกความเห็นเลย ครับ