ผู้เขียน หัวข้อ: บนทางด่วนทำไมหลังๆมี คนมานั่งส่องตรวจจับความเร็วกันเยอะจัง วันนี้ผมละโดนไป1= ="  (อ่าน 17306 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เค้าทำน่ะดีแล้วเพื่อความปลอดภัยในอีกหลายๆชีวิต  :)

เมื่อคืนวันเสาร์ผมเจอพวกขับเร็วแบบน่าเกลยีดทุเรศๆมา ผมขึ้นทางด่วนบางนาจะไปสวนรถไฟเวลาสักสองทุ่มครึ่งได้ ช่วงที่เลยทางลงพระราม4มานิดนึงที่ข้างซ้ายเป็นกำแพงสูงๆอีกฝากเป็นแฟลตย่านบ่อนไก่ ผมอยู่เลนกลางและการจราจรช่วงนั้นหนาแน่นเอาเรื่อง มีรถแล่นกันครบ3เลนทำความเร็วได้ไม่เกิน110 ที่กระจกหลังผมมีซีวิคFDสีขาวคันนึงฝาประโปรงดำท้ายมีสปยเลอร์ยกสูงสีดำพุ่งเข้ามาด้านหลังผมอย่างเร็วมาก ไม่มีทีท่าว่าจะชลอลงเลยแล้วมันก็ปาดกระทันหันออกเลนซ้ายสุดที่เป็นเส้นทึบให้รถเสียจอดหรือรถฉุกเฉินใช้งาน แล้วมันก็ขับเร็วแบบนั้นโดยที่มีแจ๊สสีขาวอีกคันจี้ท้ายด้วยความเร็วเท่ากัน.......  :-\

แข่งกันในเลนทึบฉุกเฉิน!!!! ผมก็ไม่รู้ว่าสองคันนี้สมองมันเอาไปอยุ่ไหนหมด ณ เวลานั้น จุดนั้น ที่การจราจรหน่าแน่นแต่พวกมันเลือกที่จะดึงดันแข่งต่อให้ได้โดยไม่สนใจชีวิตคนอื่น ถ้าตอนนั้นด้านซ้ายสุดมีรถเสียจอดอยู่ได้เกิดเหตุซ้ำซ้อนถึงตายแน่นอน มันคุ้มไหมถ้าผมจะไปเดินเที่ยวสวนรถไฟมีความสุขในช่วงเย็นวันเสาร์หรือคนอื่นๆที่กำลังเดินทางกลับบ้านกันต้องมาเกิดเหตุบาดเจ็บหรือถึงตายเพียงเพราะเดนสองคันนี้มันคะนองอยากจะแข่งกันบนถนนหลวง? สิ่งที่ผมไม่เข้าใจก็คือถ้าเสี้ยนอยากจะประลองความเร็วมากนักทำไมไม่ไปลงแข่งในสนามให้มันถูกต้องถูกที่? เหตุผลที่ผมคาดไว้คงจะมีอยู่อย่างเดียวคือพวกนักแข่งสัมภเวสีพวกนี้ไม่มีฝีมือมากพอที่จะไปประมือกับนักแข่งอาชีพคนอื่นๆเค้าได้พวกนี้มันเลยต้องมาเที่ยวแสดงอำนาจไร้สาระของมันบนถนนสาธารณะให้คนทั่วไปเค้าต้องมาเสี่ยงชีวิตไปกับพวกมันด้วย  :-X

สรุปแล้วตำรวจยิงเรดาห์บ่อยๆถี่ๆเปลี่ยนตำแหน่งมากๆนั่นแหละดี ปรับมันซะครั้งละพัน ส่งใบสั่งไปให้พ่อแม่คนบางจำพวกได้รับรุ้บ้างว่ารถของลูกคุณน่ะไม่ได้เอาไว้เดินทางแล้วนะ มันกำลังจะพาคนอื่นไปตายแล้ว  >:(  ปรามคนบางจำพวกไว้ก่อนที่มันจะแข่งกันจนไปมิดพาคนอื่นเค้าไปตายนั่นแหละดี ความเร็วที่120ผมก็รู้สึกว่ามันน้อยไปในบางครั้งแต่ก็รู้สึกพอใจที่การจราจรของบ้านเราเริ่มมีความเข้มงวดในทางใดทางหนึ่งแล้ว ไม่ใช่อะไรก็ปล่อยปะละเลยไม่สนใจไม่ควบคุม  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 6162002

เค้าทำน่ะดีแล้วเพื่อความปลอดภัยในอีกหลายๆชีวิต  :)

เมื่อคืนวันเสาร์ผมเจอพวกขับเร็วแบบน่าเกลยีดทุเรศๆมา ผมขึ้นทางด่วนบางนาจะไปสวนรถไฟเวลาสักสองทุ่มครึ่งได้ ช่วงที่เลยทางลงพระราม4มานิดนึงที่ข้างซ้ายเป็นกำแพงสูงๆอีกฝากเป็นแฟลตย่านบ่อนไก่ ผมอยู่เลนกลางและการจราจรช่วงนั้นหนาแน่นเอาเรื่อง มีรถแล่นกันครบ3เลนทำความเร็วได้ไม่เกิน110 ที่กระจกหลังผมมีซีวิคFDสีขาวคันนึงฝาประโปรงดำท้ายมีสปยเลอร์ยกสูงสีดำพุ่งเข้ามาด้านหลังผมอย่างเร็วมาก ไม่มีทีท่าว่าจะชลอลงเลยแล้วมันก็ปาดกระทันหันออกเลนซ้ายสุดที่เป็นเส้นทึบให้รถเสียจอดหรือรถฉุกเฉินใช้งาน แล้วมันก็ขับเร็วแบบนั้นโดยที่มีแจ๊สสีขาวอีกคันจี้ท้ายด้วยความเร็วเท่ากัน.......  :-\

แข่งกันในเลนทึบฉุกเฉิน!!!! ผมก็ไม่รู้ว่าสองคันนี้สมองมันเอาไปอยุ่ไหนหมด ณ เวลานั้น จุดนั้น ที่การจราจรหน่าแน่นแต่พวกมันเลือกที่จะดึงดันแข่งต่อให้ได้โดยไม่สนใจชีวิตคนอื่น ถ้าตอนนั้นด้านซ้ายสุดมีรถเสียจอดอยู่ได้เกิดเหตุซ้ำซ้อนถึงตายแน่นอน มันคุ้มไหมถ้าผมจะไปเดินเที่ยวสวนรถไฟมีความสุขในช่วงเย็นวันเสาร์หรือคนอื่นๆที่กำลังเดินทางกลับบ้านกันต้องมาเกิดเหตุบาดเจ็บหรือถึงตายเพียงเพราะเดนสองคันนี้มันคะนองอยากจะแข่งกันบนถนนหลวง? สิ่งที่ผมไม่เข้าใจก็คือถ้าเสี้ยนอยากจะประลองความเร็วมากนักทำไมไม่ไปลงแข่งในสนามให้มันถูกต้องถูกที่? เหตุผลที่ผมคาดไว้คงจะมีอยู่อย่างเดียวคือพวกนักแข่งสัมภเวสีพวกนี้ไม่มีฝีมือมากพอที่จะไปประมือกับนักแข่งอาชีพคนอื่นๆเค้าได้พวกนี้มันเลยต้องมาเที่ยวแสดงอำนาจไร้สาระของมันบนถนนสาธารณะให้คนทั่วไปเค้าต้องมาเสี่ยงชีวิตไปกับพวกมันด้วย  :-X

สรุปแล้วตำรวจยิงเรดาห์บ่อยๆถี่ๆเปลี่ยนตำแหน่งมากๆนั่นแหละดี ปรับมันซะครั้งละพัน ส่งใบสั่งไปให้พ่อแม่คนบางจำพวกได้รับรุ้บ้างว่ารถของลูกคุณน่ะไม่ได้เอาไว้เดินทางแล้วนะ มันกำลังจะพาคนอื่นไปตายแล้ว  >:(  ปรามคนบางจำพวกไว้ก่อนที่มันจะแข่งกันจนไปมิดพาคนอื่นเค้าไปตายนั่นแหละดี ความเร็วที่120ผมก็รู้สึกว่ามันน้อยไปในบางครั้งแต่ก็รู้สึกพอใจที่การจราจรของบ้านเราเริ่มมีความเข้มงวดในทางใดทางหนึ่งแล้ว ไม่ใช่อะไรก็ปล่อยปะละเลยไม่สนใจไม่ควบคุม  :)
เห็นด้วยเลยครับ จริงๆผมก็เพิ่งโดนไป ในภาพมันบอกไว้เลยว่ากล้องตั้งลิมิตไว้ 130 ของผมโดนที่ 145 เหอๆ แต่ก็ยอมรับผิดแต่โดยดี เพราะรีบจริงๆ

ถึงจขกท. ก่อนหน้านี้กบเล็กเสยท้ายฟอร์จูนเนอร์ดับ  ถ้าคิดแบบนี้ จะมีกบใหญ่เป็นข่าวมาบ้าง ผมก็คงไม่แปลกใจน่ะครับ - -

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
ห้ามตั้งด่านเลยหันมาจับความเร็วมั้งครับ ข้อดีคือถ้าโดนกันบ่อยๆเดี๋ยวก็ขับช้ากันเองปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการขับรถของบ้านเราไปในตัว  ;D
ตั้งแต่ผมขับรถมายังไม่เคยเกิน 100 ซักครั้งในชีวิตเลยสงสัยจะโดนยากกว่าคนอื่นหน่อย

ปล.เส้นซุปเปอร์เข้าเมืองเชียงใหม่-ลำพูน นี่ให้ขับไม่เกิน 90 นะครับป้ายมีบอกเรียบร้อยแต่โดนกันมาหลายรายเพราะส่วนมากจะ 100+ กัน

ออฟไลน์ inapatt

• Newbie
  • *
    • Inflow Media
อย่างนี้พี่ๆ พอจะชี้เป้าแหล่งซื้อขายเครื่องตรวจเรดาร์ตำรวจไว้ดีมั้ยครับ ? ว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง  ;D
perception is reality

TWITTER : @inapattmc

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ให้คุณตำรวจจราจรได้ทำหน้าที่ให้สมกับเงินเดือนจากภาษีของพวกเราก็ดีแล้วครับ

ที่อยากให้เข้มงวดกว่านี้คือตรงที่ระบุว่า ห้ามจอดฝ่าฝืนจะล๊อคล้อ
ให้ล๊อคล้อจริงๆ ซะที
เจอทีไรอดคิดไม่ได้ว่า อย่างนี้เรียกละเว้นการปฏิบัติหน้าที่รึเปล่า

ออฟไลน์ Dr.Pop

ดีแล้วครับจะได้ไม่ขับเร็ว อันตราย

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ไม่ห่วงตัวเองตาย ก็ห่วงคนอื่นที่ต้องมาตายด้วยก็ยังดี แต่ถ้าสามารถเล่นงานพวกขับช้าแช่ขวาได้ด้วยก็ยิ่งดีเลย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

มีก็ดีแล้วครับ กวดขันวินัยจราจรกันหน่อย

ปกติเป็นคนไม่ขับเร็วอยู่แล้ว ต่างจังหวัดเรื่อยๆ ที่ 110 ฝึกความอดทน

แล้วเก็บท็อปสปีดไว้เฉพาะกลางคืนในวันที่มามากเป็นพิเศษ
(เวลานั้นคงไม่มีใครโผล่หัวมายิงสัญญาณเครือข่าย 3 จีนะหวังว่า)

ออฟไลน์ nung449

• Newbie
  • *
มีตำรวจคอยตรวจดีแล้วนะครับ
แต่ว่าผมเคยโดนพี่เค้าจับคันขวาที่ด่านหลังจ่ายตังแล้ว โดยพี่เค้าเดินจากขวามือ โดยไม่สนใจ ซึ่งจังหวะนั้น ผมเพิ่งจ่ายเงินออกมาจากด่าน ซึ่งมุมขวา จะเป็นมุมอับ โดยเหตุการณ์คือเดินมาตัดหน้ารถผม แน่นอนครับ เกือบชน เพราะเพิ่งออกรถไป ปรากฎว่า ผมโดนเค้าให้ใบสั่งเลยครับ ข้อหาครับขับรถฝ่าฝืนการจราจร <-- บร๊ะเจ้า สุดยอดในการให้ข้อหา ทั้งยังเรียกเพื่อนๆตำรวจมาว่าผมด้วยถ้าคุณมีลูกคุณจะทำอย่างไร อึ้งกับมุขเค้าเลย --> (เพิ่งจ่ายเงินออกจากด่าน ออกมาไม่เกิน 10 km/h อยู่เดินมาตัดหน้ารถจากขวา เบรคเกือบไม่ทัน ....สรุป โดนไป 200 หรือ 400 ไม่แน่ใจ ... ไม่รุ้เรียกว่าสะเดาะเคราะห์ได้หรือป่าวนะ )

ออฟไลน์ yod artstu

บรมราชชนนี ผมเคยเจอโหดสุดๆ  แม่มค่อมกลางแท่นปูนเลย มีด้วยกัน2คน และไปจับเอาก่อนทางลง เจอแผนล่าสุด เห้นตู้คอนเทนเนอร์มั้ยฮะก่อนลง มันขึ้นไปส่องบนเปิดหน้าต่างแล้วไล่ส่อง ลงมาดักเก็บข้างล่าง แต่ละวันเดาไม่ถูกเลยว่าดักกันวิธีไหน  ;D

นั่งคร่อมแท่งปูน มีทุกสัปดาห์ครับ ส่วนคอนเทเนอร์ตรงทางลงเนี่ย...มีวันฝนจะตกครับ
เซฟสุด คือไม่เกิน 100
เส้นนี้เค้าไว้ดักคนไม่คุ้นทาง นึกว่าตรงๆโล่งๆ ยาวๆ จบข่าวทุกราย วันก่อนก็เห็น AUDI TT โดนเรียกไป
เส้นนี้ตอนเย็นๆ ผมขนจักรยานไปขี่พุทธมณฑล ผมเจอ IM WRX คันนึงหลายครั้งละ
พี่แกวิ่ง 90 เลย คงอั้นน่าดู  ;D
: )

ออฟไลน์ Night_Angel

เนินเมืองทองนี่ของตายเลย ใครไม่รู้กดลงไปนี้ โดนแน่นอน

ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ tae_polestar

มานเป็นช่วงๆเวลาป่ะครับ

ผมใช้พื้นที่นั้นบ่อยมาก ประชาชื่น งามวงศ์วาน เมืองทอง

ขาออก

มี จนท. คอยซุ่มริมทางขึ้นบริเวณด่านงามฯขาออกไปเมืองทอง แต่เป็นช่วงเวลา เที่ยงๆ-บ่าย

ส่วนด่านเมืองทองนี่ ตอนเช้า- บ่าย- ดึก ยังมะค่อยเจอ แต่ผมมักเพิ่มความเร้วช่วงเลย อาคารชาแลนเจอร์ไปแร้ว ;D
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• Jr. Member
  • **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
 :D พ่อลูกตาลบอกว่าอยู่เมืองไทยอิสระเสรี ทำอะไรตามใจมานานเลยติดเป็นนิสัย แต่พอไปเรียนหรือทำงานในต่างประเทศก็ต้องปฎิบัติตามกฎหมายของประเทศนั้นๆ เรื่องขับรถเร็วก็เหมือนที่โน่นเข้าเอาจริงใครทำผิดส่งฟ้องศาล หรือเสียค่าปรับก็แพงมาก เลยไม่ค่อยเห็นนักเรียนไทยหรือคนไทยกล้าแหกกฎซะเท่าไหร่ ใครลองของก็โดนหนักหน่อยนะค๊ะ  ::)   

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมมองว่าไม่แปลก ถ้าจะส่องจะจับ เพราะถ้ากฏหมายบอกไว้ เขาก็มีหน้าที่ enforce กฏนั้น
มานั่งส่อง ดีกว่านั่งอยู่เฉยๆ

แต่ไม่ใช่ว่าผมไม่ขับเร็วนะ ผมขับเร็ว ใบสั่งเคยโดน แต่พยายามขับ 110
บางทีทางไกลก็ขับ 120-130-140 แต่ความเร็วที่ชอบเป็นการส่วนตัวคือ 130 (ตามหน้าปัด..ของจริงอาจ120)
เร็วกว่านั้นผมไม่ผ่อนคลาย ส่วน 110 ผมขับบางทีก็ง่วงเหมือนกัน

บนทางด่วนในเมืองกลางวันผมมักวิ่ง 100-110 เพราะรถมันเยอะอยู่แล้ว
และขี้เกียจมีปัญหา ไม่งั้นทำไมต้องจัดเวลาทำคลิปกันช่วงดึกดื่น? ไม่ใช่
เพื่อเลี่ยงใบสั่ง แต่ไม่ให้ไปชนใครเข้าไง ใบสั่งใบละ 400 ถ้าโดนผมก็จ่าย
แต่ชนรถตู้แล้วคนเจ็บหรือตาย 400 ล้านก็ไม่มีวันพอนะ

ที่มิตรภาพขาออกตอนปีใหม่ ผมซัด Civic ตามน้องๆไปโบนันซ่า
อัดซะ 175 พอพ้นโค้งปุ๊บเจอรถติด พอเห็นกรวยปุ๊บเอ้ากูโดนแน่ โดนโบกเลยครับ
ผมก็หัวเราะกับน้อง เออ โดนแล้วไงมึง แล้วก็จอดรถ ตังค์เติงผมไม่ยัดหรอกครับ
เขียนใบสั่งมาเถอะ ตำรวจเขียนให้ผม เขียนว่าผมใช้ความเร็ว 125 อันนี้ผมโวย
จนตำรวจงงว่าทำไม ผมก็บอกว่าผมไม่รับ ผมขับ 175 คุณก็ควรเขียน 175
ไม่ใช่ 125 มันไม่เหมือนกัน ตำรวจเลยเอาปากกาให้ผมแก้ตามใจชอบเลย

ผมไม่เครียดนะ ผิดก็ต้องผิด ปรับ จับ ตามระบบ แต่ถ้าให้ผมขับ 110 ตลอดชาติ
ผมก็ไม่เอาเหมือนกัน (แต่175นี่ก็เลวเกิน) แต่ผมจะไม่มีวันโดนจับแล้วโวย
หรือยัดเงินใต้ใบขับขี่หรือยื่นนามบัตรศักดิ์สิทธิ์..ทำได้นะ แต่ไม่ทำ

ถ้าเขาจัดส่องกันมากขึ้น ผมก็โดนบ่อยขึ้น วันนึงๆผมอาจโดน 3-4 รอบไม่ใช่เรื่องแปลก
จากนั้น 400 มันจะกลายเป็น 4,000 วันนั้นผมจะเริ่มเซ็ง แล้วก็ยอมขับช้าไปเอง
แต่ถ้าไม่มีใครจับ ผมก็อาจจะ 175 ไปเรื่อยๆจนกว่าจะตาย

ถึงบอกไง ส่องไปเถอะ ดีแล้ว

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ drugprofile

:) ตำรวจ ป้อง ปราม ผู้ขับรถเร็ว ดีแล้วครับ

เห็นคนเกลียด ตำรวจ กันเยอะ แต่พอเกิดอุบัติเหตุ เกิดเหตุฉุกเฉิน กลับร้องเรียกหาตำรวจกันทั้งนั้น ก็ งง เหมือนกัน

ออฟไลน์ Odrecranon

ผมเคยโดยตอนขับไปเชียงใหม่ ผมนึกว่าเส้น Highway ห้ามเกิน 120 km/hr
วันนั้นโดนที่ 111 km/hr ในจดหมายบอกว่าไม่เกิน 110 km/hr ค่าปรับ 1,000 บาท
ถามเพื่อน ๆ บอกว่าไม่เคยโดย 1000 เลยสงสัยว่ามันขึ้นกับอะไร

ลองคุยกับเพื่อน
ที่สังเกต คือ ช่วง ก่อน 8 โมงเช้า กับ หลัง 6 โมงเย็น ยังไม่มีใครเคยโดน
ยังไม่เคยโดนถ่าย ตอนอยูเลนส์ซ้าย
บริเวณที่โดน มันมีสะพาน หรือ ป้ายอยู่ด้วย

หลังจากนั้นมาก ก็ชะลอเป็น ช่วง ๆ ขับ 110 - 160 ไม่โดนมาเป็นปีแล้วครับ
ไม่รู้ว่า บังเอิญหรือป่าว

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

เห็นด้วยเลยครับ จริงๆผมก็เพิ่งโดนไป ในภาพมันบอกไว้เลยว่ากล้องตั้งลิมิตไว้ 130 ของผมโดนที่ 145 เหอๆ แต่ก็ยอมรับผิดแต่โดยดี เพราะรีบจริงๆ

ถึงจขกท. ก่อนหน้านี้กบเล็กเสยท้ายฟอร์จูนเนอร์ดับ  ถ้าคิดแบบนี้ จะมีกบใหญ่เป็นข่าวมาบ้าง ผมก็คงไม่แปลกใจน่ะครับ - -

อย่าเลยครับ เกรงใจ ^^" ไม่อยากเป็นข่าวครับ 555+  
แต่พวกขับช้าชิดขวานี่ก็น่าเครียดเหมือนกัน  กดไฟกระพริบขวาตามมารยาทก็แล้ว บางทีกระพริบไฟสั้นๆใส่ยังไม่หลบให้กันเลย
ถ้าคนไทยขับรถกันมีมารยาทเหมือนกับแถว California,USA ก็ดีสิครับ ขับกันเร็วแต่มีมารยาทมากๆ  

ออฟไลน์ PPete

• Jr. Member
  • **

+1 ครับ เห็นตัวอย่างกันบ่อยๆ แต่เชื่อว่าไม่เคยเข้าหัวหรอกครับ ต้องโดนจริงๆ สักครั้งน่าจะดี แต่อย่าเอาแบบอัดคนอื่นนะครับ จะทำเอาคนไม่รู้เรื่องสูญเสียไปด้วย เอาแบบชนเสาไฟฟ้าหรือตกทางด่วนดีกว่า 555+
ทำตัวแต่พอเพียง (พูดโม้น้อยๆ หน่อย) แค่นี้ก็เป็นศรีกับชีวิตมากพอแล้ว

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

+1 ครับ เห็นตัวอย่างกันบ่อยๆ แต่เชื่อว่าไม่เคยเข้าหัวหรอกครับ ต้องโดนจริงๆ สักครั้งน่าจะดี แต่อย่าเอาแบบอัดคนอื่นนะครับ จะทำเอาคนไม่รู้เรื่องสูญเสียไปด้วย เอาแบบชนเสาไฟฟ้าหรือตกทางด่วนดีกว่า 555+

เริ่มสาดิซขึ้นเข้าไปแล้วนะครับคุณ PPete 555+  อย่าเกิดเลยครับจะดีที่สุด เพราะชีวิตทุกชีวิตมีค่า  คนเราเวลาขับรถก็มีอาจจะมีขับเร็วกันบ้าง
แต่อย่าเร็วมากโดยไม่มีเหตุผลเช่น รถหนาแน่นปาดซ้ายขวาบีดแตรไล่ บร่าๆ  อันนี้น่ากลัวสุดๆและ

ออฟไลน์ 402m11.1sec

avatar นี่ศาลาพระเกี้ยวจุฬารึเปล่าครับ อยู่คณะไหนปีอะไรแล้วครับ

ที่AUS วิ่งเกินกฏหมายกำหนดขึ้นศาลนะครับ ยึดใบขับขี่บ้านเราแค่ให้ไปจ่ายที่โรงพัก ที่นู่นตลอดชีพนะครับ
ชาตินี้ไม่ต้องมาขับรถกันอีกเลย เพราะงั้นผมว่าMotorsport เค้าเลยไปไกล เพราะบนถนนเล่นไม่ได้ ซึ่งผมว่าก็ดี

ออฟไลน์ 3030

• Newbie
  • *
เห็นด้วยกับการตรวจจับ ความเร็ว และข้อคิดเห็นของคุณ 2k ทุกประการ และอยากจะให้ตำรวจเน้นกับรถตู้ และรถกระบะบางจำพวกที่ชอบโอ้อวด และควันดำนะครับ