ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกปิ๊กอัพสี่ประตู2รุ่นนี้ให้หน่อยครับ  (อ่าน 12340 ครั้ง)

ออฟไลน์ domehan

• Newbie
  • *
ระหว่าง Mazda BT-50 Pro 2.2 Hi-Racer At ราคา 874,000 กับ Isuzu All New D-Max 2.5 Vgs Z-Prestige Navi At ราคา 885,000 อยากให้อยู่กับเราไปนานๆ ไม่อยากเปลี่ยนรถบ่อย เห็นราคาใกล้เคียงกัน ตัวไหนคุ้มกว่ากัน ช่วยตัดสินให้หน่อยครับ.(แบบว่าชอบสองยี่ห้อนี้)

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
Re: ช่วยเลือกปิ๊กอัพสี่ประตู2รุ่นนี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:20:36 »
ชอบทั้งคู่เลยครับ เลือก ปิกอัพสำหรับคนทั้งโลกครับ

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
Re: ช่วยเลือกปิ๊กอัพสี่ประตู2รุ่นนี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:47:56 »
ถ้าเอาความคุ้มค่าผมว่า BT-50 PRO คุ้มกว่านะ

ราคาตั้งถูกกว่าแถมส่วนลด+ของแถมก็มีมากกว่า ได้เบาะหนังพร้อมระบบสั่งงานด้วยเสียงด้วย

ระบบนำทางกับกล้องถอยหลังของ Dmax ติดเอาข้างนอกก็ได้

เชียร์ MAZDA ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:48:31 »
เชียร์ D-MAX ครับ เครื่อง 2.5 ดูไว้ใจกว่าสำหรับผม
ศูนย์ซ่อม การสต็อกอะไหล่ และราคาขายต่อก็ดีกว่าครับ  ;D ;D
เสียอย่างเดียว รอนานกว่า และของแถมน้อยกว่า  :-\
แต่เรื่องของแถมผมว่าอย่าไปเอามาคิดดีกว่าครับ  เลือกรถที่เราถูกใจดีกว่ารถราคาตั้ง 8-9 แสน ของแถมแค่ 2-3 หมื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 09:51:42 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:51:02 »

ถ้าอยากอยู่กันไปนานๆ
D-Max แบบไม่คิดมากละครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:54:56 »
ดีแม็กซ์ครับ ศูนย์บริการดีไว้ใจได้

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:56:28 »
มาสด้าครับ  

ได้อะไรมากกว่า D-MAX เยอะเหมือนกัน

เบาะนั่งสบายกว่า  

Option ที่ Mazda ให้มาแล้ว คุ้มคือช่วงล่าง ครับ  

ผมว่าคุ้มกว่ากันเยอะ  ISUZU~ ทำช่วงล่างแบบมาสด้า ได้ยาก   (อย่าลืมว่า ช่วงล่างดีเป็นความปลอดภัยอย่างนึง)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:56:55 »
ไปลองขับดูครับ แต่ถ้าถามผม มาสด้าชัวร์
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ romeo2011

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:42:38 »
มาสด้าครับ  

ได้อะไรมากกว่า D-MAX เยอะเหมือนกัน

Option ที่ Mazda ให้มาแล้ว คุ้มคือช่วงล่าง ครับ  

ผมว่าคุ้มกว่ากันเยอะ  ISUZU~ ทำช่วงล่างแบบมาสด้า ได้ยาก   (อย่าลืมว่า ช่วงล่างดีเป็นความปลอดภัยอย่างนึง)

ถ้าเรื่องรถ มาสด้า ถ้าศูนย์บริการและราคาขายต่อ   ISUZU

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:45:16 »
ผมเองในฐานะคนจองตัว 874 นะครับ ตอนผมตัดสินใจก่อนจะหันเหไปหากระบะ

ผมได้ลองขับ 4x2 มาเกือบจะครบทุกยี่ห้อ ที่ผมไม่ได้ลองขับก็มีแค่ navara เท่านั้นแหละ (ไม่รู้ไปลองทำไม ขับมาแล้วของลุง ;D)

ผมว่าในช่วงนี้น่ะ T6 ยังไงก็คุ้มสุดในตลาดรถกระบะ 4x2 แต่เสียตรงทีชื่อเสียงไม่ได้ดังเหมือนเจ้าตลาด

บางคนอาจจะยังไม่ไว้ใจในเรื่องศูนย์ซ่อม แต่ผมว่ามันก็ยังดีกว่าฟอร์ดและมิตซูบางแห่งละกัน

จขกท. ไปทดลองขับดูครับ ว่าชอบแบบไหน พอดีผมติดขับรถเก๋งน่ะ พอไปขับฟิวมันได้

ช่วงล่างถือว่าดีครับ ไม่ได้น่ากลัวแบบกระบะทั่วไป ไม่โดด ไม่โคลง และไม่หวิวเหมือนรุ่นอื่น ๆ

ไม่ได้จะมาเชียร์ให้เชื่อน่ะ แต่อยากให้ไปลองขับดู แต่อย่าลืมว่ามันคือกระบะ บางอย่างอาจไม่ได้ดั่งใจเหมือนรถเก๋ง ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:48:31 »
เน้นประสิทธิภาพตัวรถ mazda คับแต่ถ้าเน้นราคาขายต่อก็ อีซุ ลองไปขับดูดีกว่าครับ ส่วนตัวชอบbt50มากกว่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:07:38 »
ชอบทั้งคู่เลยครับ เลือก ปิกอัพสำหรับคนทั้งโลกครับ
ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:13:11 »
ถ้าเอาความคุ้มค่าผมว่า BT-50 PRO คุ้มกว่านะ

ราคาตั้งถูกกว่าแถมส่วนลด+ของแถมก็มีมากกว่า ได้เบาะหนังพร้อมระบบสั่งงานด้วยเสียงด้วย

ระบบนำทางกับกล้องถอยหลังของ Dmax ติดเอาข้างนอกก็ได้

เชียร์ MAZDA ครับ อิอิ
ขอบคุณครับ เห็นด้วยเรื่องของแถม ประกันชั้น1น่าจะมีมาก็ไม่มีให้ ตรงนี้แหละคิดมากกับดีแม็ก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:16:26 »
เชียร์ D-MAX ครับ เครื่อง 2.5 ดูไว้ใจกว่าสำหรับผม
ศูนย์ซ่อม การสต็อกอะไหล่ และราคาขายต่อก็ดีกว่าครับ  ;D ;D
เสียอย่างเดียว รอนานกว่า และของแถมน้อยกว่า  :-\
แต่เรื่องของแถมผมว่าอย่าไปเอามาคิดดีกว่าครับ  เลือกรถที่เราถูกใจดีกว่ารถราคาตั้ง 8-9 แสน ของแถมแค่ 2-3 หมื่น

ขอบคุณครับ เรื่องศูนย์บริการยอมรับ แต่ถ้าไม่มีของแถมให้บ้างออกมาแล้วคงต้องควักกระเป๋าเพิ่มอีกเยอะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:18:45 »

ถ้าอยากอยู่กันไปนานๆ
D-Max แบบไม่คิดมากละครับ
ขอบคุณครับ ก็เป็นคนคิดมากอยู่นะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:20:55 »
ดีแม็กซ์ครับ ศูนย์บริการดีไว้ใจได้
ขอบคุณครับ ชอบอีซูซุก็เหตุผลนี้ด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:24:38 »
มาสด้าครับ  

ขอบคุณครับ ใจผมก็เอนเอียงมาทางมาสด้านะ เห็นว่าช่วงล่างเขาขึ้นชื่อเลยยี่ห้อนี้ แต่ยังไม่เคยสัมผัสมาสด้ามาก่อนเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:31:20 »
ไปลองขับดูครับ แต่ถ้าถามผม มาสด้าชัวร์
ขอบคุณครับ ตัว4ประตูออโต้ไม่มีให้เทสอ่ะครับ ขับเกียร์ธรรมดาไม่เป็น เคยขับเก๋งออโต้ อยากเปลี่ยนเก๋งมาเป็นกะบะ เห็นเขาบอกว่าบีที50-โปร เป็นปิ๊กอัพสไตส์เก๋งก็เลยเลงมาทางมาสด้าครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 11:40:49 โดย domehan »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:32:56 »
มาสด้าครับ  

ถ้าเรื่องรถ มาสด้า ถ้าศูนย์บริการและราคาขายต่อ   ISUZU
ขอบคุณครับ เรื่องราคาตกไม่ซีเรียสครับผม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:35:18 »
ผมเองในฐานะคนจองตัว 874 นะครับ ตอนผมตัดสินใจก่อนจะหันเหไปหากระบะ

ผมได้ลองขับ 4x2 มาเกือบจะครบทุกยี่ห้อ ที่ผมไม่ได้ลองขับก็มีแค่ navara เท่านั้นแหละ (ไม่รู้ไปลองทำไม ขับมาแล้วของลุง ;D)

ผมว่าในช่วงนี้น่ะ T6 ยังไงก็คุ้มสุดในตลาดรถกระบะ 4x2 แต่เสียตรงทีชื่อเสียงไม่ได้ดังเหมือนเจ้าตลาด

บางคนอาจจะยังไม่ไว้ใจในเรื่องศูนย์ซ่อม แต่ผมว่ามันก็ยังดีกว่าฟอร์ดและมิตซูบางแห่งละกัน

จขกท. ไปทดลองขับดูครับ ว่าชอบแบบไหน พอดีผมติดขับรถเก๋งน่ะ พอไปขับฟิวมันได้

ช่วงล่างถือว่าดีครับ ไม่ได้น่ากลัวแบบกระบะทั่วไป ไม่โดด ไม่โคลง และไม่หวิวเหมือนรุ่นอื่น ๆ

ไม่ได้จะมาเชียร์ให้เชื่อน่ะ แต่อยากให้ไปลองขับดู แต่อย่าลืมว่ามันคือกระบะ บางอย่างอาจไม่ได้ดั่งใจเหมือนรถเก๋ง ;D
ขอบคุณครับ ว่าแต่ T6 เกี่ยวอะไรกับ BT-50 ครับผม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:39:20 »
เน้นประสิทธิภาพตัวรถ mazda คับแต่ถ้าเน้นราคาขายต่อก็ อีซุ ลองไปขับดูดีกว่าครับ ส่วนตัวชอบbt50มากกว่า
ขอบคุณครับ ถ้ารถใช้แล้วดีจริงปัญหาไม่จุกจิก ศูนย์บริการไม่แย่จนเกินไป ผมคงรักไม่อยากจะขายออกไปหรอกครับ

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:50:30 »
สองรุ่นนี้ถ้าไม่คิดถึงของแถมผมเลือกisuzuครับ

ส่วนเรื่องช่วงล่างถ้าเอาทั้งสองรุ่นมาสาดโค้งตอนฝนตกแข่งกัน
ผมขออยู่ข้างIsuzu แล้วกันเพราะIsuzu มีระบบควบคุมการทรงตัวในขณะที่Mazda ไม่มี
ถึงหลายคนจะชอบพูดว่าMazda เซตช่วงล่างมาเทพแค่ไหนแต่ถึงเวาลหลุดจริงๆ ระบบมันช่วยได้มากกว่าครับ

ส่วนเรื่ิองความคุ้มในแง่อุปกร๋์ต่อราคารถไม่คิดถึงของแถมนะครับ
ในราคาพอๆกันต่างกันหมื่นกว่าๆ isuzu ไดDVD navi และระบบควบคุมการทรงตัว esc/tcs. ที่เหลือMazda มีอะไร Isuzu ก็มีให้หมด

เพราะฉะนั้นคู่ผมเลือก Isuzu ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 13:53:47 »
ในตระกูลขับสองยกสูง..

ก็มีแค่ D-max เท่านั้นอ่ะครับ.. ที่มี ESC, TCS ที่ผมมองว่ามันสำคัญสำหรับรถกระบะ..

ผมก็คงเลือก Dmax เหมือนเดิมครับ.. เพียงแต่รอรถนานไป..

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 16:53:48 »
แล้วถ้าใครยังมี คำครหา เรื่อง เครื่อง Isuzu มันไม่แรงง ไม่จี๊ดดดด

ผมเป็นคนนึงที่ขอเถียง ด้วยประการที่ใช้งานจริง

มันอาจจะไม่ได้แรงมากมาย แต่มันทำให้คุณพอใจในที่ทุกที่ไป

ขึ้นเขา ลงเนิน เร่งแซง ฉุดลาก  และยังประหยัดน้ำมันดีเหมือนเดิมครับ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

Jack_8899

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 18:06:38 »
ผมเลือก Isuzu All New D-Max ครับ ผมว่ามันสวยกว่ามาสด้าอีกนะ

ผมมองมาสด้าด้านหน้า มองยังไงก็ไม่สวยอ่ะ อันนี้แล้วแต่คนนะครับ

แต่ Isuzu All New D-Max อาจจะได้รถนานหน่อยนะครับ ส่วนมาสด้าไม่รู้ครับผม

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 18:14:52 »
ชอบถูกดีเอา มาสด้า
ชอบแพงทน d-max

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 23:31:39 »
สองรุ่นนี้ถ้าไม่คิดถึงของแถมผมเลือกisuzuครับ

ส่วนเรื่องช่วงล่างถ้าเอาทั้งสองรุ่นมาสาดโค้งตอนฝนตกแข่งกัน
ผมขออยู่ข้างIsuzu แล้วกันเพราะIsuzu มีระบบควบคุมการทรงตัวในขณะที่Mazda ไม่มี
ถึงหลายคนจะชอบพูดว่าMazda เซตช่วงล่างมาเทพแค่ไหนแต่ถึงเวาลหลุดจริงๆ ระบบมันช่วยได้มากกว่าครับ

ส่วนเรื่ิองความคุ้มในแง่อุปกร๋์ต่อราคารถไม่คิดถึงของแถมนะครับ
ในราคาพอๆกันต่างกันหมื่นกว่าๆ isuzu ไดDVD navi และระบบควบคุมการทรงตัว esc/tcs. ที่เหลือMazda มีอะไร Isuzu ก็มีให้หมด

เพราะฉะนั้นคู่ผมเลือก Isuzu ครับ
ขอบคุณครับ DVD ก็โอเค แต่เครื่องนำทางไม่จำเป็น เพราะมีแล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 23:35:49 »
ในตระกูลขับสองยกสูง..

ก็มีแค่ D-max เท่านั้นอ่ะครับ.. ที่มี ESC, TCS ที่ผมมองว่ามันสำคัญสำหรับรถกระบะ..

ผมก็คงเลือก Dmax เหมือนเดิมครับ.. เพียงแต่รอรถนานไป..

ขอบคุณครับ แต่งบบานปลายแน่นอน ถ้าแถมประกันชั้น1 ก็ยังพอวัดพอเหวี่ยง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 23:40:09 »
แล้วถ้าใครยังมี คำครหา เรื่อง เครื่อง Isuzu มันไม่แรงง ไม่จี๊ดดดด

ผมเป็นคนนึงที่ขอเถียง ด้วยประการที่ใช้งานจริง

มันอาจจะไม่ได้แรงมากมาย แต่มันทำให้คุณพอใจในที่ทุกที่ไป

ขึ้นเขา ลงเนิน เร่งแซง ฉุดลาก  และยังประหยัดน้ำมันดีเหมือนเดิมครับ
ขอบคุณครับ ปกติผมไม่ใช่คนขับรถแรงอะไรหรอก เรื่องประหยัดน้ำมันขึ้นชื่ออยู่แล้วยี่ห้อนี้ แต่มีหลายเหตุผลที่หาตัวเลือกอื่น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 23:42:11 »
ชอบถูกดีเอา มาสด้า
ชอบแพงทน d-max
ขอบคุณครับ ราคาใกล้เคียงกัน ตัวแปลคือของแถม