ผู้เขียน หัวข้อ: // จดหมายข่มขู่จาก ชมรมผู้่ประกอบการ Grey market มาเยือนอีกแล้ว!! //  (อ่าน 22607 ครั้ง)

Panda_GuY

• บุคคลทั่วไป
พวกธุรกิจเกรย์ๆทั้งหลายเนี่ย จำต้องมีพวกบารมีสูงคอยหนุน ไม่งั้นอยู่ไม่ได้นานหรอกครับ ธุรกิจพวกนี้ก็จะยังอยู่ต่อในบ้านเมืองนี้ต่อไปเรื่อยๆ ตราบใดที่ยังมี Demand มาเรื่อยๆ 

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
ผมว่าตอนนี้Volvoซื้อศูนย์คุ้มสุด

ประกันก็มี บำรุงรักษาก็ฟรี3ปี ออปชั่นที่ได้ยิ่งกว่ารถนำเข้าอีก แต่อยากให้s80เปลี่ยนโฉมซักที

ออฟไลน์ Cocoh

• Newbie
  • *
เป็นกำลังใจให้คุณJIMMYครับ... :-*

jaesz

นี่แหละครับ สื่อ ดีๆ จึงไม่ค่อยเหลือ

ถ้าเกรย์บริสุทธิ์ ผมก็ไม่เห็นว่าจะต้องเดือดร้อนอะไรนี่ครับ ?

พิสูจน์ตัวเองกับคนซื้อได้ พิสูจน์ตัวเองกับกระบวนการทางกฎหมายได้ จะแคร์ทำไม

เป็นกำลังใจให้กับคนทำงานตรงไปตรงมาครับ อย่าท้อนะครับ เพราะเหลือน้อยเหลือเกิน กับสื่อดี ๆ

gunz13096

ใช้วิธีสกปรกจริงๆเกรย์พวกนี้ เลวขั้นสุดยอด

ออฟไลน์ beerrl

ถ้าเขาแน่จริง ทำถูกต้องจริง ทุกอย่างเป็นความจริง
ใครจะว่าอะไร จะไปสนใจทำไม

แสดงว่า...จริง เลยต้องรีบตอบโต้ กลัวลูกค้ารู้ความจริง
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ guyver

• Jr. Member
  • **
เคยเข้าไปคุยกับบางเกรย์ ก็ว่ากร่างแล้ว
เห็นจดหมายแบบนี้ จบเลย ดีใจที่ไม่เคยซื้อรถกับเกรย์

ออฟไลน์ jumpon77

บอยคอดบ.Grey marketดีมัยคับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สู้ๆครับHLM

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
จัดครบ จัดหนัก และจัดเต็ม ครับงานนี้

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
ขายรถสีเทา แต่ก็ทำตัวเหมือนสีเทา หรือดำนะ เห้อ!!! ไม่เข้าใจว่ายังไง ถึงจะฟ้องมาฟ้องตอนนี้เพื่ออะไรเรื่องมันเก่าเก็บแล้ว

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้ากล้าพอ ส่งชื่อเข้ามาเลย ใครกล้ายืนยันแสดงความบริสุทธิ์ มาเลยดีกว่า
ชั่วโมงนี้ต่อให้ไม่ต้องพูดอะไรกัน คนเขาก็เริ่มหวั่นเกรย์กันอยู่แล้วครับ
ผมฟังวิทยุตอนหัวค่ำเมื่อเดือนก่อน ก็มีเจ้าหน้าที่ของรัฐมาอธิบายเรื่องนี้ให้ฟังแบบชุดใหญ่
มาแล้วรอบนึง..ไม่ไปฟ้องเขาล่ะครับ หรือเห็นว่า headlightmag ไม่มีอำนาจอะไรหนุนก็เลยเล่นเอา เล่นเอา

โบราณเขาว่าทะเลาะกัน ให้ถอยกันคนละก้าว ทางเราถอยไปหนึ่งก้าวแล้วตั้งแต่3-4เดือนก่อน
นี่ยังจะมาอะไรอีก ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่รู้ว่าไม่มีการประสานงานเช็คหรือไงว่ากระทู้นั้นมันโดนลบ
ไปเป็นชาติแล้ว ถึงส่งเมล์มาทัก

ถ้าอยากจะเคลียร์แบบตัวตัว มาเป็นรายๆไปครับ คุณคิดว่าคุณทำธุรกิจบริสุทธิ์ใจกับลูกค้า
และกล้าที่จะยืดอกอยู่กับลูกค้าไม่ใช่แค่วันขาย แต่ต่อไปจนกว่าเขาจะขายรถ 3 ปี 5 ปี ถ้าคุณคิดแบบนี้ได้
เมล์มาหาจิมมี่ครับ เราจะรวบรวมแล้วสร้างเป็น Whitelist ให้เลย! ขอแค่บริษัทคุณดำเนินนโยบาย
ตามที่ให้คำมั่นสัญญา วินาทีนี้คนกลัวเกรย์กันมากครับ โอกาสทองของคุณในการพิสูจน์ตัวมาแล้ว
คนรอซื้อรถเกรย์มีเยอะแยะที่ยั้งมือเพราะความกลัว ใครที่ชูมือสะอาดๆขึ้นเรียกลูกค้าได้ก่อน

ย่อมได้ลูกค้าไป!

พีแพนผมว่านะพวกGrey marketเล็กๆทีอ้างว่าสมาคมผู้นำเข้าและจำหน่ายรถยนต์ต่างประเทศผมว่าไม่มีจริงหละคับนะจะเปนบ.Grey marketเล็กๆหละคับทีมาส่งจดหมายแบบนีหละคับแต่Grey marketใหญ่ๆคงไม่แน่คับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ 6162002

เอ่ม อ่านแล้วงงกับวิธีคิดของพวกเกรย์จริงๆ -*-

ออฟไลน์ dIStOrtIOnz

• **
ถ้ากล้าพอ ส่งชื่อเข้ามาเลย ใครกล้ายืนยันแสดงความบริสุทธิ์ มาเลยดีกว่า
ชั่วโมงนี้ต่อให้ไม่ต้องพูดอะไรกัน คนเขาก็เริ่มหวั่นเกรย์กันอยู่แล้วครับ
ผมฟังวิทยุตอนหัวค่ำเมื่อเดือนก่อน ก็มีเจ้าหน้าที่ของรัฐมาอธิบายเรื่องนี้ให้ฟังแบบชุดใหญ่
มาแล้วรอบนึง..ไม่ไปฟ้องเขาล่ะครับ หรือเห็นว่า headlightmag ไม่มีอำนาจอะไรหนุนก็เลยเล่นเอา เล่นเอา

โบราณเขาว่าทะเลาะกัน ให้ถอยกันคนละก้าว ทางเราถอยไปหนึ่งก้าวแล้วตั้งแต่3-4เดือนก่อน
นี่ยังจะมาอะไรอีก ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่รู้ว่าไม่มีการประสานงานเช็คหรือไงว่ากระทู้นั้นมันโดนลบ
ไปเป็นชาติแล้ว ถึงส่งเมล์มาทัก

ถ้าอยากจะเคลียร์แบบตัวตัว มาเป็นรายๆไปครับ คุณคิดว่าคุณทำธุรกิจบริสุทธิ์ใจกับลูกค้า
และกล้าที่จะยืดอกอยู่กับลูกค้าไม่ใช่แค่วันขาย แต่ต่อไปจนกว่าเขาจะขายรถ 3 ปี 5 ปี ถ้าคุณคิดแบบนี้ได้
เมล์มาหาจิมมี่ครับ เราจะรวบรวมแล้วสร้างเป็น Whitelist ให้เลย! ขอแค่บริษัทคุณดำเนินนโยบาย
ตามที่ให้คำมั่นสัญญา วินาทีนี้คนกลัวเกรย์กันมากครับ โอกาสทองของคุณในการพิสูจน์ตัวมาแล้ว
คนรอซื้อรถเกรย์มีเยอะแยะที่ยั้งมือเพราะความกลัว ใครที่ชูมือสะอาดๆขึ้นเรียกลูกค้าได้ก่อน

โดนมากเลย  +100000000000

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
สู้ๆครับพี่ ผิดถูกว่ากันไป ตรงไปตรงมา ยิ่งพวกเกร์ยทำอย่างนี้ยิ่งทำให้พวกเขาดูแย่

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
แบบนี้ตกสำนวนว่า วัวสันหลังหวะ หรือเปล่าครับ ที่เที่ยวส่งจดหมายข่มขู่คนนู้นที คนนี้ที  :o

ออฟไลน์ kengmania

คนพวกนั้นเค้ากินข้าวเสร็จแล้ว ไม่มีอะไรทำกันหรืออย่างไร

ใครไม่โปร่งใส ผมก็ไม่สนับสนุน
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ neng42

• **
มันมีจริงๆ เหรอ ไอ้สมาคมผู้นำเข้าและจำหน่ายรถยนต์ต่างประเทศ ทำไมผมเอาไป search หา google ไม่เจอเว็ปเลยล่ะ ถ้ามีจริงๆ มันน่าจะมีเว็ปไซด์ให้ดูได้นะ หรือว่าจะ bluff กัน และถ้ามีจริงๆ สมาคมนี้นอกจากนำเข้ารถแล้วมันจะมีด้านที่ช่วยลูกค้าที่ซื้อรถมันด้วยรึเปล่า  โชคดีที่บ้านผมไม่ชอบซื้อรถเกรย์ ยอมจ่ายแพงซื้อศูนย์ดีกว่า ว่าแต่ว่าน่าจะฟ้องมันกลับข้อหาคลุกคลามสื่อนะเนี่ย เพราะว่าพี่จิมมี่ก็เอากระทู้ออกไปชาติกว่าแล้ว ยังจะรังควานไม่เลิกอีกแฮะ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
ส่งเป็น email? รึเปล่าครับ แจ้งความไว้ก่อนเลยจะดีกว่า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ oha6

• Newbie
  • *
ผมหลงซื้อกับเกรย์ใหญ่เจ้าหนึ่งภาพลักษณ์ดูดีมาก  แต่ ขอบอกเลยครับ การบริการห่วยแตก

ออฟไลน์ jubjeab

• **
พวกเกรย์มาเก็ตนี่  ท่าทางจะรอดได้ไม่นานมั้ง  สงสัยว่างงานมากเลยหาเรื่องไปเรื่อย

methus zaa

พีแพนผมว่านะพวกGrey marketเล็กๆทีอ้างว่าสมาคมผู้นำเข้าและจำหน่ายรถยนต์ต่างประเทศผมว่าไม่มีจริงหละคับนะจะเปนบ.Grey marketเล็กๆหละคับทีมาส่งจดหมายแบบนีหละคับแต่Grey marketใหญ่ๆคงไม่แน่คับ
น้อยไปสิครับ พวกนี้แหละ ใช้อิทธิพลมากมายเลย เล็กๆ มันก็แยกมาจากเกรย์ใหญ่ๆมาอีกทีนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ Action

ส่งทาง E-mail หุหุ แน่จริงทำไมไม่ทำหนังสือมาเป็นเรื่องเป็นราวเลยล่ะ

ข่มขู่เข้าไป ยิ่งทำมากเท่าไหร่ ยิ่งเข้าตัวมากเท่านั้น สงสัยพี่แกจะมาแนวอารมล้วน ๆ  ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ atc40

"มิฉะนั้นทางสมาคมมีความจำเป็นต้องดำเนินการตามกฎหมายกับท่านต่อไป

อารมณ์เหมือนโจรซ่อนตัวอยู่ในบ้าน พอตำรวจจะบุกมาจับ มาพร้อมกับสื่อมวลชน ก็บอกว่า
"ห้ามใครเข้ามานะ ไม่ว่าตำรวจหรือสื่อ ! มิฉะนั้นจะดำเนินการตามกฎหมายฐานบุกรุก"

ชอบใช้กฎหมายมาอ้าง แต่ไม่อยากโดนบังคับใช้กฎหมาย .... เฮ้อ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้าจะเล่นกันแบบนี้ ผมก็ขอแบนรถเกรย์อีกรายครับ

เอาเข้าจริงพวกนี้ไม่มีอะไรเลย เอาแต่ขู่ไปวันๆ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• **
ผมว่าตอนนี้Volvoซื้อศูนย์คุ้มสุด

ประกันก็มี บำรุงรักษาก็ฟรี3ปี ออปชั่นที่ได้ยิ่งกว่ารถนำเข้าอีก แต่อยากให้s80เปลี่ยนโฉมซักที

อันนี้ผมเห็นด้วยนะครับ เพราะจากใบราคาของค่ายนี้แล้ว ราคารถ กับสิ่งที่ให้มา คุ้มมากๆครับ(มีช่วงหนึ่งแม่ผมก็ชอบ)

ส่วนพวกที่มาข่มขู่ทางเว็บไซต์(โดยอ้างสารพัดกฎหมาย)นั้น ผมว่าเบื้องหลังของคนส่งเมล์ ต้องมีอะไรไม่พึงประสงค์แน่ๆ

เพราะผมมองว่าทางนั้น(เกรย์บางราย)มีความรู้สึกว่า เหมือนเราจะไปฟ้องหน่วยงานรัฐมาเล่นงานเกรย์ ซึ่งมันไม่ใช่แน่ๆ

ผมรู้สึกว่าความคิดของคนพวกนี้ มันยังไงๆชอบกลนะครับ

ออฟไลน์ shaman

• **
  • รักในหลวง

เกรย์รายไหน กล้าเปิดเผย ทำถูกต้อง บริการดี ทางเว็บขึ้น Whitelist ให้เลย โฆษณาให้ฟรี !!!! (รับรองจะมีคนแนะนำเข้าไปซื้อเกร์ยรายนั้น เยอะเลยครับ)
เกรย์รายไหน ไม่กล้า ก็เงียบๆ นิ่งๆ ไว้ (บริหารองค์กรของตัวเองต่อไป)

ที่นี้น่าจะเป็นสังคม ของการแลกเปลี่ยนข้อมูล ความคิดเห็น ข้อเท็จจริง
ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี
ใจเค้าใจเรา มองมุมกลับกันบ้าง (ในมุมมองของผู้บริโภค)

อาจจะเห็นว่าเว็บนี้คนเข้าชมเยอะ ก็เลยกลัวว่าจะมีผลกระทบเยอะ

ออฟไลน์ Eddy5659

สีเทา มันก็ยังเป็นสีเทาวันยังค่ำสินะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ HornbilL

ตอนนี้มันเริ่มออกแนวสีดำละครับ ไม่ใช่สีเทา

ยิ่งออกมาเต้นเท่าไหร่ คนยิ่งรู้ คุณยิ่งเสียนะเกรย์นะ  ;)

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
เสือกระดาษ