ผู้เขียน หัวข้อ: // จดหมายข่มขู่จาก ชมรมผู้่ประกอบการ Grey market มาเยือนอีกแล้ว!! //  (อ่าน 22605 ครั้ง)

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
วันนี้ผมได้รับจดหมายอีเมล์ แจ้งมาจาก ใครที่ไหนก็ไม่ทราบ เนื้อหามีดังนี้

"7 สิงหาคม 2555

เรื่อง   ขอให้ระงับการเผยแพร่ข้อความ
เรียน   ผู้ดูแลระบบ (WEB MASTER) WEBSITE  HEADHILIGHT.COM

ตามที่ทางเว็บไซต์ของท่านได้เผยแพร่กะทู้ใน หัวข้อ: “บอกต่อกันด้วย ใครที่ซื้อรถจากเกรย์ดังต่อไปนี้ระวังด้วย
DSI ลงดาบแล้วไล่ถึงคนซื้อ “  ซึ่งในกะทู้ดังกล่าวมีข้อความพาดพิงบริษัทผู้นำเข้ารถยนต์หลายบริษัท ในลักษณะ
อันเป็นการทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงต่อบริษัทผู้นำเข้าแลจำหน่ายรถยนต์ต่างประเทศ

ในนามของคณะผู้ก่อตั้งสมาคมผู้นำเข้าและจำหน่ายรถยนต์ต่างประเทศ จึงขอท่านหยุดการเผยแพร่ข้อความดังกล่าว
ที่ได้เผยแพร่ในปัจจุบัน หรือและหยุดเผยแพร่ข้อความใดๆ ที่มีลักษณะที่ทำให้ผู้ประกอบธุรกิจนำเข้ารถยนต์เกิดความเสียหาย
มิฉะนั้นทางสมาคมมีความจำเป็นต้องดำเนินการตามกฎหมายกับท่านต่อไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

--------------------------------------------------------------------------

พิมพ์ผิดหลายที่แบบนี้ ดูแปลกๆ ไม่เป็นมืออาชีพ

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
ไม่แปลกในที่กระทู๊นั้นเรียก "เกย์ มาร์เก็ต"

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
เป็นกำลังใจให้ HeadlightMag ครับ

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
หนีภาษีทุกเจ้าแหละผมว่านะ เพราะเคยลองเช็คราคา Bentley Mulsanne จาก AAS และจากเกรย์หลายๆที่ ของ AAS แจ้งราคามาอยู่ที่ประมาณ 30ล้าน++

ส่วน Grey ขายกันอยู่ประมาณ 17-20 ล้านครับ หายไปแบบเยอะมากราคา นี่คือส่วนนึงทำให้ลูกค้าที่ชอบรถหรูบางส่วนหันไปหาเกรย์ เพียงแต่ซื้อเกรย์แล้วภาวนาให้เจอเจ้าที่ดูแลและ บริการหลังการขายให้ดีแล้วกันครับ สำหรับคนที่คิดซื้อ เดี๋ยวจะอ้างว่ามีเซอร์วิส ทุกที่ ก็เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องแหละครับ คือเซอร์วิสที่เกรย์บอก ส่วน ซ่อมบำรุง เคลมอะไหล่ น่าจะต้องดูและเช็กกันให้ลัเอียดเป็นรายๆไปครับว่า มีรึเปล่า แล้วมีแล้วดีรึเปล่า

ออฟไลน์ UNDISPUTED

• **
บุคคล ห้างหุ้นส่วน บริษัท ที่ให้สำนักงานกฏหมาย ส่งหนังสือนี้มือ

โง่มากครับ !!!

คุณน่าจะเอาแบบอย่างคุณตันนะ

ออฟไลน์ !ce

• **
ผมว่าคนที่ชอบซื้อรถจากเกรย์อยู่แล้วก็คงจะซื้อต่อไป แต่คนที่ไม่ซื้อก็คงจะไม่ซื้อ เพราะขาดความเชื่อมั่นในเรื่องการเซอร์วิส แต่ถ้าเล่นมาขู่กันแบบนี้ เหมือนกับผลักกลุ่มลูกค้าของตัวเองออกไปเอง เรื่องนี้อีกยาว!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 12:39:49 โดย !ce »
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
เอากระทู้ออกไปตั้งนานแล้ว
ปัญญาอ่อนมาก!

ออฟไลน์ jubjeab

• **
ถ้ายังไม่เลิกข่มขู่  สงสัยคนขู่จะโดนเอาก่อนล่ะมากกว่า  ที่นี้คงได้เดือดร้อนเองเพราะรนหาที่

พวกบริษัทแบบนี้  ผมไม่ซื้อรถด้วยหรอก  เรียกว่ามีแต่จะขายอย่างเดียวไม่มีปัญญาจัดการกับปัญหาอย่างอื่นๆที่จะตามมาแน่ๆ  เอาแค่เรื่องยุ๋มยิ๋มอย่างเรื่องนี้  ยังจะมาทำให้เป็นเรื่องเป็นราวอะไรกันนักหนา  แล้วรถราคาเป็นล้านๆ  ผมจะไปวางใจ  ทำการค้าซื้อขายกับคนพวกนี้กันได้ยังไง  ไม่มีทางเลยห่วยมาก

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
รอ white list จาก HLM ครับ เพราะรถที่จะซื้อ ตัวแทนจำหน่ายไม่ได้เอาเข้ามาขายครับ

ออฟไลน์ armyfst

• Full Member
ยังมีแบบนี้อีกรึ...ประกาศตัวกันเลยทีเดียว...อย่างนี้ใครจะไปอุดหนุนนะ...บ้าจริงใช้อะไรคิดเนี่ย  ว่าแต่เว็บนี้คงมีอิทธิพลในการตัดสินใจของลูกค้ามากทีเดียวที่ทำให้ต้องส่งจม.กันมาแบบนี้  ผมก็ได้รับความคิดเห็นในเว็บนี้เหมือนกันที่มีส่วนสำคัญในการเลือกรถซักคันเพื่อเรา

ออฟไลน์ swan

ผมก็คนนึงที่อยากได้รถจากเกรย์ เพราะราคาที่ยั่วยวนใจ แต่ก็นั่นแหละ ผมยังไม่เห็นเจ้าไหนที่สามารถแสดงออกมาให้ได้เห็นถึงความน่าเชื่อถือ ว่าหากเราซื้อรถของเขาไปแล้ว เค้าจะไม่ปิดกิจการหนี มีอะไหล่รองรับไปตลอดอายุการใช้งาน (ขอแค่ห้าปี) มีช่างที่พร้อมจะแก้ปัญหาให้ได้หากรถประสพปัญหาและอื่นๆที่ศูนย์ให้ได้ สุดท้ายก็เลยต้องออกกับศูนย์

ผมว่านี่เป็นโอกาศทองที่เหล่าเกรย์ทั้งหลายจะแสดงความจริงใจของท่านออกมาแล้วนะครับ แล้วผมคนนึงที่จะเป็นลูกค้าท่าน