ผู้เขียน หัวข้อ: // จดหมายข่มขู่จาก ชมรมผู้่ประกอบการ Grey market มาเยือนอีกแล้ว!! //  (อ่าน 22606 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
วันนี้ผมได้รับจดหมายอีเมล์ แจ้งมาจาก ใครที่ไหนก็ไม่ทราบ เนื้อหามีดังนี้

"7 สิงหาคม 2555

เรื่อง   ขอให้ระงับการเผยแพร่ข้อความ
เรียน   ผู้ดูแลระบบ (WEB MASTER) WEBSITE  HEADHILIGHT.COM

ตามที่ทางเว็บไซต์ของท่านได้เผยแพร่กะทู้ใน หัวข้อ: “บอกต่อกันด้วย ใครที่ซื้อรถจากเกรย์ดังต่อไปนี้ระวังด้วย
DSI ลงดาบแล้วไล่ถึงคนซื้อ “  ซึ่งในกะทู้ดังกล่าวมีข้อความพาดพิงบริษัทผู้นำเข้ารถยนต์หลายบริษัท ในลักษณะ
อันเป็นการทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงต่อบริษัทผู้นำเข้าแลจำหน่ายรถยนต์ต่างประเทศ

ในนามของคณะผู้ก่อตั้งสมาคมผู้นำเข้าและจำหน่ายรถยนต์ต่างประเทศ จึงขอท่านหยุดการเผยแพร่ข้อความดังกล่าว
ที่ได้เผยแพร่ในปัจจุบัน หรือและหยุดเผยแพร่ข้อความใดๆ ที่มีลักษณะที่ทำให้ผู้ประกอบธุรกิจนำเข้ารถยนต์เกิดความเสียหาย
มิฉะนั้นทางสมาคมมีความจำเป็นต้องดำเนินการตามกฎหมายกับท่านต่อไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

--------------------------------------------------------------------------

เราไม่เข้าใจ

ในเมื่อเราได้นำกระทู้นั้นออกจากระบบไปตั้งชาติเศษแล้ว
ยังจะมาหาเรื่องอะไรกับผมอีก?

ทีนี้ ผมอยากจะถามคุณผู้อ่านทั้งหลายว่า

ลองคิดเอาแล้วกันนะครับ
กับสื่อมวลชนที่ทำหน้าที่อย่างโปร่งใส อย่างเรา
ยังกล้าทำแบบนี้

แล้วนับประสาอะไรกับลูกค้าที่ซื้อรถจากเกรย์มาร์เก็ตเหล่านี้
ผู้ที่ไม่กล้าแม้แต่จะเอ่ยชื่อว่าเป็นบริษัทไหน
และต้องใช้วิธีการให้สำนักงานทนายความ ส่งอีเมล์ มาข่มขู่ในลักษณะนี้

พิจารณากันเอาเองนะครับ คุณผู้อ่าน ว่าคุณยังจะคิดอุดหนุน คนที่ทกำธุรกิจ ด้วยวิธีการแบบนี้ต่อไปหรือไม่!!

ผมขอประกาศลั่น และกร้าวกันตรงนี้เลยว่า

"เราไม่เคย ไม่คิด และจะไม่สนับสนุน เกรย์มาร์เก็ตรายใดทั้งสิ้น
ตราบใดก็ตามที่คุณไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่า คุณได้นำเข้ารถอย่างถูกต้องตามกฎหมาย
และไม่มีการหลีกเลี่ยงภาษีให้แก่ประเทศนี้เลยแม้แต่สตางค์แดงเดียว!!

เกรย์มาร์เก็ตรายใด พร้อมจะยืนยันเรื่องนี้กับผม ติดต่อเข้ามา เรายินดีประกาศให้"
[/u]

แต่ขอสงวนสิทธิ์ สำหรับรายที่ไม่มีการติดต่อเข้ามาเพื่อแสดงความโปร่งใสกับเรา
[/size][/color]

ออฟไลน์ MoLee

ตัวแดงใหญ่ๆแบบนี้หายไปนานเลย เห้อ ๆแต่ก็นะแทนที่พวกเขาจะปล่อยให้เรื่องนิ่งๆเงียบๆไปยังไม่พอใจอีก ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 13:26:15 โดย Moza@135!!! »

ออฟไลน์ Nyquist

นั่นสิแปลก เรื่องมันก็จบไปแล้วแถมหัวข้อดังกล่าวก็เอาออกไปแล้ว

เค้าอัพเดทบ้างรึเปล่าเนี่ย ยังจะหาเรื่อง(เข้าตัว) อีกนะ  ;D

ปล.เป็นกำลังใจให้คุณจิมมี่ครับ

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
สมาคมเกรย์มาเก็ต คือกลุ่มคนแบบไหนครับ คนประเภทไหนที่สามารถไปรวมกลุ่ม ทำธุรกิจไม่ขาวไม่ดำ มีกำไรจำนวนมาก และไม่ยอมถูกประชาชนที่เป็นลูกค้าร่วมกันตรวจสอบพวกเค้า แต่ผมก็เห็นแต่ headlightmag ที่มีจดหมายแบบนี้  เวปอื่นก็มีการคุยในแง่ตรวจสอบเกรย์เยอะ บางที่มีชื่อบางที่ไม่มีชื่อของศูนย์จำหน่าย ก็ไม่เห็นมีใครว่าอะไร นอกจาก เวปนี้เท่านั้นที่โดน >:( ผมคิดว่าจะซื้อ Golf R จากเกรย์ ตอนนี้คงไม่ซื้อและ ขู่กันจริง ไปซื้อ Volvo Xc60 ไม่งั้นก็รอ เต่า 1.4-2.0 ของศูนย์ดีกว่า มีปัญหา แม้ว่าอาจจะมีข่าวไม่ดีมาตลอดแต่ก็ยังเรียกร้อง อย่างถูกต้องได้ไม่ต้องมาโดนหมกประวัติรถของเรา

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
น่ารำคาญจริงพวกนี้  ถ้าพวกคุณคิดว่าบริหารดี ไม่เห็นจำเป็นต้องใส่ใจ เรื่องแบบนี้มันปากต่อปาก  ;D

ออฟไลน์ chaivat

เรียน   ผู้ดูแลระบบ (WEB MASTER) WEBSITE  HEADHILIGHT.COM

ส่งมาผิดเวป HEADHILIGHT.COM  มี HI ขาด MAG

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

"7 สิงหาคม 2555

เรื่อง   ขอให้ระงับการเผยแพร่ข้อความ
เรียน   ผู้ดูแลระบบ (WEB MASTER) WEBSITE  HEADHILIGHT.COM

--------------------------------------------------------------------------

เปลี่ยนชื่อให้เว็บเราเสร็จสรรพ >_<

ออฟไลน์ wanarat7777

;D ;D ;D

เรียน   ผู้ดูแลระบบ (WEB MASTER) WEBSITE  HEADHILIGHT.COM

ส่งมาผิดเวป HEADHILIGHT.COM  มี HI ขาด MAG
สงสัยจะผิดเวปจริงๆ ;D ;D

ออฟไลน์ ~tawan~

• Newbie
  • *
ผมมีความคิดที่จะซื้อรถกับเกรย์อยู่เจอแบบนี้อึ้งเลยครับ :'(

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
บ้านผมเลิกซื้อรถจากเกรย์แล้วละครับ ใช้ไประยะยาวพอจะซ่อมชอบมีปัญหารออะไหล่นาน ซ่อมแพง ฯลฯ ยิ่งเจ้าประจำที่เคยใช้อยู่ก็ปิดตัวไปแล้วด้วยเลยไม่กล้าเสียงกับเกรย์เจ้าอื่นอีกเลย

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

เห้ออออ มาเฟียจังเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

ใครมาเฟีย หรือครับ?

ออฟไลน์ nin122

หนีภาษี แล้วยังตามขู่คนอื่นด้วยนะเนี่ย

เมพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพ

ออฟไลน์ Carrera

มาเฟียจริงๆแฮะ  แต่ก็นะ  พอรู้ๆกันอยู่  8)....

บ้านผมเค้าคงไม่สนใจเกรย์อยู่แล้วละครับ  อยากได้ความอุ่นใจ  ;)
แต่รถยุโรปเมื่อก่อน  เพราะได้ GREY  ถึงได้เห็นรถยุโรปราคา 0 ที่สมเหตุผลกว่าเดิม  ;D  
(เคยจำได้ว่า E 250 AV เมื่อก่อนนี่เกือบ 5 พอมี GREY   0 ถึงยอมลงมาทำราคา 4.5 เนี่ย   ;D)

แน่ๆ ผมว่าก็ยังแพงนะ   แต่ Volvo นี่ราคาโดนใจครับ   ;D

รอ M/B TH ลงมาถล่มหนักๆครับ A class เปิดมาราคาดีแบบ B Class ละก็  ผมว่าน่าสนใจมากๆครับ

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

ง่า............... :'(

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เอาใจช่วยครับพี่

ถ้าโปร่งใสจริงไม่เห็นจะต้องไปกลัวอำนาจมืดเลยครับ ;)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้ากล้าพอ ส่งชื่อเข้ามาเลย ใครกล้ายืนยันแสดงความบริสุทธิ์ มาเลยดีกว่า
ชั่วโมงนี้ต่อให้ไม่ต้องพูดอะไรกัน คนเขาก็เริ่มหวั่นเกรย์กันอยู่แล้วครับ
ผมฟังวิทยุตอนหัวค่ำเมื่อเดือนก่อน ก็มีเจ้าหน้าที่ของรัฐมาอธิบายเรื่องนี้ให้ฟังแบบชุดใหญ่
มาแล้วรอบนึง..ไม่ไปฟ้องเขาล่ะครับ หรือเห็นว่า headlightmag ไม่มีอำนาจอะไรหนุนก็เลยเล่นเอา เล่นเอา

โบราณเขาว่าทะเลาะกัน ให้ถอยกันคนละก้าว ทางเราถอยไปหนึ่งก้าวแล้วตั้งแต่3-4เดือนก่อน
นี่ยังจะมาอะไรอีก ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่รู้ว่าไม่มีการประสานงานเช็คหรือไงว่ากระทู้นั้นมันโดนลบ
ไปเป็นชาติแล้ว ถึงส่งเมล์มาทัก

ถ้าอยากจะเคลียร์แบบตัวตัว มาเป็นรายๆไปครับ คุณคิดว่าคุณทำธุรกิจบริสุทธิ์ใจกับลูกค้า
และกล้าที่จะยืดอกอยู่กับลูกค้าไม่ใช่แค่วันขาย แต่ต่อไปจนกว่าเขาจะขายรถ 3 ปี 5 ปี ถ้าคุณคิดแบบนี้ได้
เมล์มาหาจิมมี่ครับ เราจะรวบรวมแล้วสร้างเป็น Whitelist ให้เลย! ขอแค่บริษัทคุณดำเนินนโยบาย
ตามที่ให้คำมั่นสัญญา วินาทีนี้คนกลัวเกรย์กันมากครับ โอกาสทองของคุณในการพิสูจน์ตัวมาแล้ว
คนรอซื้อรถเกรย์มีเยอะแยะที่ยั้งมือเพราะความกลัว ใครที่ชูมือสะอาดๆขึ้นเรียกลูกค้าได้ก่อน

ย่อมได้ลูกค้าไป!
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ใครมาเฟีย หรือครับ?

หมายถึงกลุ่มคนที่ ทำการข่มขู่ เมื่อมีคนพูดถึงความจริง ที่รับไมได้ หนะครับ

ไม่ใช่หมายถึงจิม ครับ

ออฟไลน์ ronin

• Jr. Member
  • **
เป็นกำลังใจให้คุณ jimmy ครับ

ออฟไลน์ shoojai

• **
ขนาดบริษัทรถยนต์เค้ายังไม่มานั่งฟ้องอะไรแบบนี้เลยครับ ดูใน Fanpage ของเฟียสต้าสิครับ
โดนด่าเรื่องบริการทั้งวัน ทุกวัน Admin (ซึ่งน่าจะเป็น MKT ใน Ford Thailand) เค้ายังใจเย็นและนำมาปรับปรุง
แทนที่จะลบคอมเม้นนั้นๆ

เพราะการกระทำแบบนี้มันเป็นการปกปิด และปิดบังและไม่ให้อิสระกับผู้ที่เห็นต่าง คือมันไม่ใช่หลักสากล
ในการทำ CRM ครับ

ออฟไลน์ Nisika

• **
สังคมต้องการความเจริญร่วมกัน การไม่เอาเปรียบและเบียดเบียนผู้บริโภคก็คือหลักสำคัญหรือหัวใจสำคัญในการทำมาหากินด้วยสัมมาชีพ ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ทำงานที่เกิดประโยชน์กับสังคมโดยรวม และสร้างสันติสุขในสังคมครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

ถ้ากล้าพอ ส่งชื่อเข้ามาเลย ใครกล้ายืนยันแสดงความบริสุทธิ์ มาเลยดีกว่า
ชั่วโมงนี้ต่อให้ไม่ต้องพูดอะไรกัน คนเขาก็เริ่มหวั่นเกรย์กันอยู่แล้วครับ
ผมฟังวิทยุตอนหัวค่ำเมื่อเดือนก่อน ก็มีเจ้าหน้าที่ของรัฐมาอธิบายเรื่องนี้ให้ฟังแบบชุดใหญ่
มาแล้วรอบนึง..ไม่ไปฟ้องเขาล่ะครับ หรือเห็นว่า headlightmag ไม่มีอำนาจอะไรหนุนก็เลยเล่นเอา เล่นเอา

โบราณเขาว่าทะเลาะกัน ให้ถอยกันคนละก้าว ทางเราถอยไปหนึ่งก้าวแล้วตั้งแต่3-4เดือนก่อน
นี่ยังจะมาอะไรอีก ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่รู้ว่าไม่มีการประสานงานเช็คหรือไงว่ากระทู้นั้นมันโดนลบ
ไปเป็นชาติแล้ว ถึงส่งเมล์มาทัก

ถ้าอยากจะเคลียร์แบบตัวตัว มาเป็นรายๆไปครับ คุณคิดว่าคุณทำธุรกิจบริสุทธิ์ใจกับลูกค้า
และกล้าที่จะยืดอกอยู่กับลูกค้าไม่ใช่แค่วันขาย แต่ต่อไปจนกว่าเขาจะขายรถ 3 ปี 5 ปี ถ้าคุณคิดแบบนี้ได้
เมล์มาหาจิมมี่ครับ เราจะรวบรวมแล้วสร้างเป็น Whitelist ให้เลย! ขอแค่บริษัทคุณดำเนินนโยบาย
ตามที่ให้คำมั่นสัญญา วินาทีนี้คนกลัวเกรย์กันมากครับ โอกาสทองของคุณในการพิสูจน์ตัวมาแล้ว
คนรอซื้อรถเกรย์มีเยอะแยะที่ยั้งมือเพราะความกลัว ใครที่ชูมือสะอาดๆขึ้นเรียกลูกค้าได้ก่อน

ย่อมได้ลูกค้าไป!

เห็นด้วยครับ ถ้าพิสูจน์ให้เห็นได้ชัดแจ้งว่าถูกต้อง100% ลูกค้าจะวิ่งไปหาคุณทันที

แต่ยิ่งทำแบบนี้ลูกค้าก็ยิ่งกลัว และไม่ซื้อรถเกรย์
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

น่าเบื่อจริงๆ

ตราบใดที่ผู้ประกอบการบางพวกยังใช้แนวคิด ข้าทำยังไงกับเอ็งก็ไ้ด้
แต่เอ็งห้ามทำอะไรข้าแม้แต่นิดเดียว ก็ขออย่าได้ทำมาค้าขึ้นเลยคนพวกนี้

ออฟไลน์ BoringZee

ผมบอกตรงๆ เลยครับว่า gray นั้นผมไม่ทั้งหมดนั้นแหละครับเพราะว่ายังไม่มีหลายไหนออกมาพิสูจน์ตัวเองเลยได้แต่ค่อยตามปิดข่าว ไม่รู้ว่าเพราะอะไรถึงไม่ชี้แจ้งตัวเอง และเท่าที่ติดตามมา มันหายไปนานแล้ว แต่ทางทนายความมันเพิ่งได้รับเรื่องหรือครับ แล้วจ่าหัวถึง HEADLIGHT.COM ถ้าตามทางกฎหมายก็ไม่ได้หมายถึง HEADLIGHTMAG.COM นะครับ ผมว่าคนพวกนนี้ใจตุ๊ดอ่ะไม่กล้ารับความจริงไม่การออกมาชี้แจ้งเพราะว่าได้กระทำการที่ผิดแบบนั้นอยู่แน่ๆครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

ติเพื่อก่อ ไม่เห็นมันจะเสียหายเลยครับ เวปนี้คนเข้าออกเยอะคนที่มาโพสส่วนมากจะเป็นปัญหา ส่วนเรื่องชมก็มี ลองดูกระทู้เก่าเกรย์นี่ชมเยอะบ่นเยอะ พอๆกันแหละ

ออฟไลน์ pheet

นักเลงจริงๆพวกนี้

ออฟไลน์ ae_iou

• Newbie
  • *
ชอบอ่านเวปนี้ก็เพราะแบบนี้ละ กล้าชม กล้าติ

เอาเปนว่า ขอให้ ad ในไทย สู้ๆ จังหวัะทองที่จะแก้ตัวมาแล้ว

+100 hlm

ออฟไลน์ Gottinho

ยิ่งปิดกั้นแบบนี้ คนเค้ายิ่งคิดว่ามีอะไรไม่ดีหรือเปล่า ถ้าดีจริง น่าจะรับฟังเสียงวิจารณ์ได้ นะครับ และถ้ากระทู้ไหนแสดงความคิดเห็นไม่ถูกต้อง พวกคุณเกร์ก็เข้ามาชี้แจง หรือเอาเรื่องคนที่พูดไม่จริง ก็ว่ากันไป

ยกตัวอย่างธุรกิจธนาคาร สมาคมธนาคารเค้าก็ไม่เคยออกมาปิดกั้นไม่ให้ลูกค้าเข้ามาวิพากษ์วิจารณ์ใดๆ ได้ ถ้าการบริการของพนักงานหรือผลิตภัณฑ์ของธนาคาร มันห่วยจริง !

ออฟไลน์ chaiz

แบบนี้เค้าเรียก วัวสันหลังหวะ กินปูนร้อนท้อง นะครับ คุณคณะก่อตั้งสมาคมผู้ค้ารถนำเข้า(อะไรก็ว่าไป)

ถ้าบริษัทคุณดีจริง ทำไมมีชื่ออยู่ในลิสต์ของ DSI ล่ะครับ

แล้วทำไมแน่จริงไม่ส่งจม.ไปหา DSI ให้ลบชื่อบริษัทคุณออกจากลิสต์ล่ะครับ งงครับ

ทางนี้ก็เอากระทู้ออกให้แล้ว ยังจะมาอะไรอีก สงสัยมีคนเอา cache ในกูเกิ้ลไปให้ดูล่ะมั้ง

Jack_8899

• บุคคลทั่วไป
เจอแบบนี้ เลิกคิดจะซื้อรถเกรย์แหละ ยอมเก็บเงินอีกหน่อยเอารถศูนย์เลยดีกว่า ^^