ผู้เขียน หัวข้อ: CHEVVY SONIC ไม่ดีหรอครับ?  (อ่าน 10966 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
CHEVVY SONIC ไม่ดีหรอครับ?
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 17:57:06 »
ผมว่าทรงแปลกตาดี ภายในก็แปลกตาใช้ได้ แต่ติดตรงไมล์ดิจิตอลนี่แหละครับ แต่เห็นคนอื่นๆ แลจะบอกประมาณว่าไม่ดีหรอครับ?

ปล.ขอถามหน่อย ตัวนี้ฟีลลิ่งใกล้รถยุโรปบ้างไหม

NgoH

• บุคคลทั่วไป
Re: CHEVVY SONIC ไม่ดีหรอครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 18:18:49 »
ทำไมถามอย่างนั้นหละครับ

ฟีลลิ่ง ดีครับ แต่สมรรถนะ เครื่องยนต์ต้องปรับปรุง จากทางคุณ จิม เทส

ส่วนรูปร่างแล้วแต่ความชอบแต่หละบุคคลนอ เฮอะ ๆ

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
Re: CHEVVY SONIC ไม่ดีหรอครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 18:23:54 »
ช่วงล่างดีครับ แต่เครื่อง ราคา อัตราเร่ง ศูนย์บริการ ยังดีไม่เท่ากลุ่มเจ้าตลาด
ยังไม่สามารถทำให้ผู้ชื่นชอบเจ้าตลาดหันมาสนใจได้

เกิดเป็นรถเชฟฯ ต้องอดทนครับ ด้อยกว่าเจ้าอื่นนิดหน่อยตลอด โดยเฉพาะเรื่องเครื่องและความอืด

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 19:07:56 »
มีดีแน่นอนครับ ผมชอบไฟหน้ากับรูปร่างของมันมากเลยครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 19:17:12 »
ลมปากคนอื่น ทำไมไม่ไปลองเองล่ะครับ :-*

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 20:08:41 »
ดีครับ
ขับดี ช่วงล่างดี
แต่ ดันมาออกช่วงเดียวกับ jazz hybrid เลยทำให้กระแสเงียบไปพอควรครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 20:35:49 »
มันก็มีดีของมันนะครับ โดยเฉพาะรุ่นถูกสุด
ที่มีฟิวเจอร์บอร์ด สำหรับให้ใช้ยามจำเป็นด้วยนะครับ
อิอิ
ปล.Toyota มีเพื่อนแล้ว

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 21:04:17 »
อยากเห็นรีวิวคันนี้ครับ ไม่รู้พี่จิมมี่จะทำคันนี้รึเปล่า

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 21:20:13 »
ไม่มีรถอะไรดีทุกอย่างในสามโลก  :D
ของเขาดีครับแต่จะถูกใจเราทุกโจทย์หรือเปล่า ต้องตัดสินเอง :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 21:30:17 »
ที่น่าติคือเครื่องยนต์ 1.4 นั่นล่ะครับ แถม นน.ตัวก็พอๆกับ C segment
ที่เหลือก็แล้วแต่คนจะชอบครับ
ไม่มีคันไหนดีไปทุกอย่าง ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ cvmatic

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 21:32:05 »
ทรงหน้าสวยแปลกตาดีครับ

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 22:00:18 »
ข้อดีของมันก็คือ ไม่ใช่เจ้าตลาดไงครับ จะซื้อรถเลือกที่เราชอบ เพราะเงินของเรา เราใช้เอง ไม่งั้นเดี๋ยวจะมีคนอื่นมาขอยืมตังค์ไปใช้นะครับ อิอิ

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 22:01:45 »
ถ้าหลายๆท่าน ยังลังเลเรื่องศูนย์บริการ หรือ คุณภาพหลังการขาย หรือราคาขายต่อ ( ซื้อมาใช้ไม่ได้ขายครับ ฮ่าๆๆ) ไม่ว่าเชพ  หรือฟอร์ด แม้แต่ ซูซุกิ ทาทา  kia ฮุนได พยายาม ยกระดับงานบริการแข่งกันทั้งนั้นละครับ แต่คงมีบ้างที่ศูนย์บางแห่งดีไม่พอ แต่มันก็ต้องปรับให้ดีขึ้นนะครับ  ถามว่าเมื่อก่อน โตโยต้า ฮอนด้า ก็เคยเป็น เบอร์เห่ยๆ แต่วันนี้ ผงาด ด้วยงานบริการก็เท่านั้นครับ ค่ายอื่นๆ ก็ต้องแข่ง ขัน อย่ากลัวครับ เลือกที่ชอบ ลองดู อย่าไปแคร์ศูนย์ ศูฯย์นี้ไม่ดีเอาศูนย์ใหม่ ครับ พี่โต พี่ฮอน ก็ มีทั้งดีและแย่ครับ เราเลือกที่เราชอบก่อนครับ อย่าอื่นประเด็นลอง ยกตัวอย่างง่ายๆ  เช่น วอลโว่เป็นรถที่ดี มากๆ ระบบความปลอดภัยดีมาก ราคา ส่วนตัวคิดว่าแพง ตามสภาพรถนะ  ทั้งเรื่องศูนย์ก็หายากนะต่างจังหวัด ยิ่งยาก อะไหล่ก็แพง  แต่รถดี  ผมชอบ ผมสบายใจ ปลอดภัยที่สุด ผมซื้อ เพราะลองมาแล้วคิดว่าดีที่สุดสำหรับผม หรือโตโยต้าพริอุส ชอบไฮเทคดี ลองแล้วโดนใจ ก็ซื้อ ทั้งๆที่เป็นไฮบริดเทคโนโลยีใหม่ ไม่มีใครสนับสนุน โฟกัสก็อีกเป็นรถที่คุ้มค่าคุ้มราคา ผมชอบ ข่าวลือ จริงลือเท็จ ศูนย์ห่วย มันก็มีบ้างไม่ใช่ทุกแห่งต้องลองครับ รถมันไม่เสียทุกวัน ผมชอบแต่ผมไม่ซื้อ เพราะเงินหมด จ๊ากๆๆๆ อยู่ที่ตัวท่าน รถทุกคัน ไม่ได้เสียทุกวัน ครับ และมีเพื่อนๆวิ่งเคียงข้างครับ

สุดท้าย มาน้อง CHEVVY SONIC สวยแปลกตาดีครับ เข้ากับวัยรุ่น มันไม่แรง สำหรับคนทำงานในเมืองพอแล้วจะเอาแรงไปไหน ต่างจังหวัดคงไม่ได้ขับ ไปบ่อยๆ ผมชอบ ด้วย ภายในนี่โดนใจมาก ถ้าคุณชอบ ก็ไปลองเลย ศูนย์ มันมีหลายแห่งขับกันทั่วบ้านทั่วเมืองให้มันรู้ไปจะเอาดีซักศูนย์ ไม่ได้ จริงไหมครับพี่

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 22:55:05 »
มันดีครับ แต่ ยังคงดีไม่พอสำหรับคนไทย(จะเอาเทอร์โบ)
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 22:56:39 »
อย่าไปฟังคนอื่นมากครับ ผมถามหน่อยคนที่บอกไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้เขาเป็นผู้ใช้จริงหรือเปล่าครับ มีซักกี่คนครับ

รถทุกคันย่อมมีข้อดีและด้อยต่างกันไป ชอบแบบไหนใช้อย่างนั้น อ่านรีวิวที่พี่จิมทำไว้ประกอบกับการตัดสินใจครับ

และเลือกรถที่เราชอบและมีความสุข

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 23:27:45 »
ผมชอบหน้าปัดแบบนั้นนะ เท่ดี 8)
JC TU #54

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 00:21:08 »
ไม่ดีมันต้องว่าเป็นเรื่องๆไปน่ะครับ
ที่คนเขาพูดกันว่าไม่ดี แค่กางสเปคดู มันก็มีหลายอย่างไม่ดีได้ครับ ออพชั่น ขนาดเครื่อง(รู้สึกว่ามันเล็กไป)
ส่วนเรื่องคุณภาพการขับขี่เป็นอีกเรื่อง

แต่รวมๆ ผมก็ว่างั้นๆอ่ะครับ ขับค่อนข้างดี แต่ราคากับออพชั่นแบบนั้น ไปซื้อ City Fiesta Mazda2 ผมว่าก็คุ้มกว่าอยู่ดี

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 06:02:21 »
จะให้ดีต้อง 1.4 เทอร์โบครับ  :D

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 07:21:53 »
ความเห็นส่วนตัวผม
มันก็มีดีของมันอยู่บ้าง
แต่ผมไม่ชอบและมันไม่ดีพอสำหรับผม

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 07:31:42 »
ดีครับแต่ถ้ารออีกนิด 1.6มา รีบซื้ออาจช้ำได้

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 07:36:40 »
รถคันเป็นล้านยังมีข้อเสียเลย
มันขึ้นอยู่กับว่ารถคันไหนมันตอบโจทย์เราได้มากที่สุด บางครั้งเกินความจำเป็นของเรามากไปก็ไม่ดีเหมือนกัน
เลือกที่เหมาะกับเรา และเพียงพอกับความจำเป็นของเราก็พอครับ ;)

ออฟไลน์ Lhorn

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 08:14:52 »
กระแสของ Jazz Hybrid มันกลบหมดครับ

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 08:41:50 »
ก่อนออกเจอ Jazz Hybrid ชิงตัดหน้าไปจุกไปเลย พอเปิดตัวเสร็จเจอกระแสรถคันแรกจองปีนี้รับรถปีหน้าได้กลายเป็นน็อคสลบไปเลยครับ คนเลยไม่ค่อยพูดถึงกัน
ผมว่าภายนอกดูดี ข้างในก็สวยใช้ได้เลยนะครับ ต้องไปลองดูเองว่าอัตราเร่งยอมรับได้หรือเปล่า

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 08:49:52 »
ไม่ต้อง Jazz Hybrid หร๊อก มันก็เงียบของมันอยู่แต่ไหนแล้ว Sonic เนี่ยะ

รูปร่างมันก็ไม่ได้สวยสะดุดตาอะไรสักนิด 4 ประตูไฟท้ายไม่สวยเอาสักนิด

ส่วนไฟหน้าเป็นวงแหวนก็เฉพาะรุ่นท๊อปสุดโน้น

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:18:08 »
sonic   สำหรับผม  มีดีแค่  หน้าตา ภายนอก ภายในเท่านั้นเองครับ

ปัญหาใหญ่คือเครื่อง 1.4 กับเรื่องศูนย์บริการ  ที่ทำให้คนตัดสินใจยากมากที่จะซื้อ

รถเล็กแต่มีำน้ำหนักเท่าๆ กับ พี่อัลติส   แต่ใช้เครื่องแค่ 1.4    มันก็มีอืดบ้างเป็นธรรมดา  ขนาดอัลติสเอง ตัว 1.6 ยังไม่น่าเล่น ต้องเล่น 1.8 เลย แรงกว่าประหยัดกว่าซะงั้น

และออฟชั่น ที่ให้มา  ก็ถือว่า ด้อยกว่าคู่แข่ง ค้อนข้าง มาก  แม้ว่าตัวท๊อปยังไม่เตะ 7 แสน  แต่ก็คิดดูนะครับนี่เครื่อง 1.4  เจ้าอื่นเค้า 1.5 

แล้วก็มีแนวโน้มว่า กลุ่ม 1.5 เจ้าตลาด นั้นเครื่อง วิ่งแรงกว่า ประหยัดกว่า เช่นเคย (แต่ยังไม่ได้รับการพิสูจน์ เป็นการคาดคะเน)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:36:01 »
พอแปะยี่ห้อเชฟโรเล็ทคนก็ติไปเรื่อยไอ้นั่นไอ้โน่นไอ้นี่ไม่ดี คราวนี้มาติว่าไมล์ดิจิตอลไม่ได้ แล้วซีวิคใช้ไมล์ดิจิตอลทำไมไม่พูดล่ะว่าไม่ดี?  :P

เวลาพูดเรื่องรถกับคนอื่นอยากให้จำไว้อย่างหนึ่งว่าเกือบทุกคนจะพูดถึงความต้องการของตัวเองครับ ถ้ามีเงินขนาดนี้ชั้นจะใช้อันนี้อันนั้น ถึงได้พยายามติติงยี่ห้อที่ตัวเองไม่ชอบแล้วชักจูงให้ไปหารุ่นที่เค้าอยากได้ ถ้าเราไม่เชื่อแล้วซื้อมาเนี่ยถึงขั้นบอกว่าเราโง่เลยเชียว แต่เราใช้แล้วมีความสุขนี่นา ลมปากของคนนี่มันร้ายนัก  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ elite

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:40:01 »
สำหรับผมคิดว่า ด้านหน้าโอเคสวยแต่ด้านหลังรถนี่แปลกๆ ส่วนเครื่องต้นอืดไปนิดแต่ปลายไหลช่วงล่างหนึบเข้าโค้งที่ความเร็ว120+อย่างมั่นใจ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:04:42 »
Sonic ผมว่าโอเคนะดีไซต์สวยใช้ได้ ยังไม่ได้ลอง พูดอะไรไม่ได้ แต่ผมเชื่อว่าอืดแน่นอน
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:24:26 »
รอเครื่อง 1.6 ลิตร กลางปีหน้า ดีกว่าไหมครับ?

ออฟไลน์ 2C-T

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 13:00:17 »
ติดตรงเครื่อง1.4นี่แหละครับ เหมือนออกมาให้เข้ากับนโยบายรถคันแรกซะมากกว่า
ถ้าได้เครื่องใหม่ที่มีกำลังกว่านี้เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจมากเลยทีเดียว