ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่จิมมี่และคนที่เคยลองขับรถCruze 2.0 2012 มาแล้วคับ  (อ่าน 5876 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ทำไมวันนี้ผมไปลองขับ กดแล้วไม่พุ่งอ่าคับเวลาเปลี่ยนเลน กดน้อย กดมากยังไงก็ต้องรอแปปนึง ถึงจะดึงแรงมากๆ

ผมขับเฟียสต้าอยู่ทุกวันกดปุ๊บยังพุ่งปั้บเลยคับแต่พุ่งไม่แรงมาก คือมันคล้ายครูซ2.0ดีเซล2011ที่เคยไปลองมาเลยอ่่าคับ เลยอ่าคับ

รถที่ศูนย์ไม่ดี หรือเป็นปกติของครูซ2012คับ

ออฟไลน์ Action

มันก็ยังอาการเดิมครับ ขอคิดดูก่อน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เท่าที่จับใจความได้เป็นลักษณะของเชฟเองครับที่ออกแบบมาอย่างนี้ไม่กระโชกโฮกฮาก ออกแนวฝรั่งสุขุมนุ่มลึกมากกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **
เค้าเอาตัว2011มาให้ลองอะเปล่า

ลองเอารูปในรีวิวมาเปิดเทียบห้องเครื่องดูรึยังครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   อาจจะเป็นความรู้สึกของแต่ละคนครับ  เช่นคนหนึ่งนั่งรู้สึกนุ่ม  อีกคนนั่งบอกแข็งไป

เพราะฉนั้น  ลองเองชอบแบบไหนก็ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ Armaru

• Jr. Member
  • **
วิธีดูง่ายๆ ถ้าเป็นตัว 2012  พวงมาลัยจะมีปุ่มรูปโทรศัพท์เพิ่มขึ้นมา  เอาไว้เชื่อมต่อกับ bluetooth รึป่าว ไม่แน่ใจ

syamana

• บุคคลทั่วไป
เปิดดูเครื่องยังครับว่าเป็นแบบ CAPTIVA ยัง ::)

อ้อเครื่อง2012แน่นอนคับ เพราะเมื่อวานไปลองขับ2011 2.0ดีเซลมาคับ ความแตกต่างชัดเจนมากๆเรื่องเสียงเครื่องเบากว่าเดิมมากๆและพละกำลังดึงแรงกว่า แต่การกดปั้บแล้วยังไม่พุ่งคล้ายกันมากๆเลยคับ

ออฟไลน์ Nookkiez

เปลี่ยนเครื่องใหม่แต่เกียร์เดิมครับ  ;)
Test ..

ออฟไลน์ baddream11

เค้าปรับให้มันหน่วงน้อยลง แต่ก็ยังหน่วงอยู่
รถที่ผมใช้ก็หน่วงนิดนึง ก็ดีนะ ถ้าเหยียบแล้วไปเลย
ป่านนี้ไปนอนคุยกับรากมะม่วงไปแล้ว

ออฟไลน์ Bluedoft

ปกติครับ เรื่องคันเร่งไฟฟ้าของ Chev
Captiva ก็เป็น แต่หนักกว่าอีก ประมาณ 2 วิได้เลยมั้งครับ 555+

โอ้เข้าใจแล้วคับผม :o

ออฟไลน์ 2k

ติดกล่องหลอกคันเร่งจะช่วยได้ไหมเนี่ยกรณีนี้
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ติดกล่องหลอกคันเร่งจะช่วยได้ไหมเนี่ยกรณีนี้
คิดเหมือนผมเลยคับไม่งั้นเวลาจะออกจากซอย หรือเปลี่ยนเลนมีปัญหาแน่ เมื่อวานทดลองขับเกือบโดนชน555

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
คิดเหมือนผมเลยคับไม่งั้นเวลาจะออกจากซอย หรือเปลี่ยนเลนมีปัญหาแน่ เมื่อวานทดลองขับเกือบโดนชน555

ถึงกับเกือบจะชนเลยหรอครับท่าน :o