ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามครับ ^^ มีมั้ยครับ...รถที่คนเหลียวเพื่อมอง ขับดี ไม่จุกจิก กินน้ำมันไม่โหด?  (อ่าน 23119 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kubota

• Full Member
    • .

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
Toyota Gt 86

คนเหลียวหลังเกือบทุกคนแน่ บนถนนยังไม่เคยเห็น

ขับดี - สูบนอน ขับหลัง จะมีอะไรดีกว่านี้ ในงบเท่านี้อีก

ไม่จุกจิก - Toyota จบมะ

กินน้ำมัน - หัวฉีดตรง D4 ประหยัดกว่าแคมรี่ธรรมดาแน่ๆ

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
Toyota Gt 86

คนเหลียวหลังเกือบทุกคนแน่ บนถนนยังไม่เคยเห็น

ขับดี - สูบนอน ขับหลัง จะมีอะไรดีกว่านี้ ในงบเท่านี้อีก

ไม่จุกจิก - Toyota จบมะ

กินน้ำมัน - หัวฉีดตรง D4 ประหยัดกว่าแคมรี่ธรรมดาแน่ๆ

เกินงบแน่ๆๆ

ผมมอง veloster ไว้อยู่เหมือนกันรอปลายปีนี้ รอดู

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

เริ่มเกินงบแล้วครับ 55555+

Veloster ก็น่าสนนะครับ แต่เป็น Hatchback
X1 นี่เกินงบครับ ถ้าจ่ายขนาดนั้นผมคงเอา 318i f30 อ่ะครับ (ถ้ามีนะ)
GT-86 เกินงบครับ ทางเลือกคงเป็น FT-86 555+
DS4 นี่ กลัวครับ Citroen 555+

ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ
เป็นประโบชน์มากๆ ทำให้มองรถหลายๆคันที่ไม่เคยมอง
ทำให้รู้ว่ารถหลายๆยี่ห้อก็ทำออกมาได้สวยและดีเช่นกัน ไม่แพ้ยุรโรป อยู่ที่ว่าเราเปิดใจหรือเปล่า

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
ว่าจะเข้ามาเชียร์ MX5 ซะหน่อย เเต่เห็นหลายคนช่วยไปแล้ว  ;)

ผมลองดูจากความต้องการที่บอกไว้ คิดว่าน่าจะเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ รถดี ขับสนุก ใช้ได้ทุกวัน ไม่จุกจิก ไม่กินน้ำมัน (เมื่อเทียบกับสปอร์ตรุ่นอื่น) และเตะตาในระดับนึง

ความเห็นส่วนตัวจากการใช้เองทุกวันครับ  :) :)

ปล. อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมเชิญที่เวป miata-thai.net นะครับ อบอุ่นเเน่นอน
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ jojo79

Veloster ก็น่าสนนะครับ แต่เป็น Hatchback
X1 นี่เกินงบครับ ถ้าจ่ายขนาดนั้นผมคงเอา 318i f30 อ่ะครับ (ถ้ามีนะ)
GT-86 เกินงบครับ ทางเลือกคงเป็น FT-86 555+

เป็นประโบชน์มากๆ ทำให้มองรถหลายๆคันที่ไม่เคยมอง
ทำให้รู้ว่ารถหลายๆยี่ห้อก็ทำออกมาได้สวยและดีเช่นกัน ไม่แพ้ยุรโรป อยู่ที่ว่าเราเปิดใจหรือเปล่า

Citroen เด่วนี้ทำคล้ายๆ  BSI นะครับ 3 ปี หรือ 100,000 โล ส่วนตัวอยากได้มากๆเลย แต่เมื่อต้นปีดันซื้อคอนโดไปแล้ว ไม่งั้นจะเปลี่ยนจาก Yaris เป็น DS4
ตอนนี้ซื้อรถเลยต้องใช้เหตุผลมากกว่าอารมณ์  เลยคิดว่าใช้ Swift เก็บตังค์แต่งเมียไปอีกสัก 2-3 ปี ค่อยมามองจ่าโทใหม่ครับ เผื่อมีมือสองให้ช้อนในราคาประหยัดด้วยครับ ^^

ว่าจะเข้ามาเชียร์ MX5 ซะหน่อย เเต่เห็นหลายคนช่วยไปแล้ว  ;)

ผมลองดูจากความต้องการที่บอกไว้ คิดว่าน่าจะเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ รถดี ขับสนุก ใช้ได้ทุกวัน ไม่จุกจิก ไม่กินน้ำมัน (เมื่อเทียบกับสปอร์ตรุ่นอื่น) และเตะตาในระดับนึง

ความเห็นส่วนตัวจากการใช้เองทุกวันครับ  :) :)

ปล. อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมเชิญที่เวป miata-thai.net นะครับ อบอุ่นเเน่นอน

สงสัยงานนี้ถ้าไม่ได้ F30...MX-5 น่าจะเข้าวินแล้วครับ
ดูจากคำเชียร์มากมายและความอบอุ่นของคนที่มี MX-5 ในครอบครองมันช่างน่าดึงดูดอะไรเยี่ยงนี้ 5555+
ผมจะเข้าไปเยี่ยมเว็บที่ว่าแน่นอนครับ...ขอบคุณมากนะครับ

Citroen เด่วนี้ทำคล้ายๆ  BSI นะครับ 3 ปี หรือ 100,000 โล ส่วนตัวอยากได้มากๆเลย แต่เมื่อต้นปีดันซื้อคอนโดไปแล้ว ไม่งั้นจะเปลี่ยนจาก Yaris เป็น DS4
ตอนนี้ซื้อรถเลยต้องใช้เหตุผลมากกว่าอารมณ์  เลยคิดว่าใช้ Swift เก็บตังค์แต่งเมียไปอีกสัก 2-3 ปี ค่อยมามองจ่าโทใหม่ครับ เผื่อมีมือสองให้ช้อนในราคาประหยัดด้วยครับ ^^

BSI ผมโอเคอ่ะครับ...กลัวตอนหมดแล้วอ่ะสิครับ
คือในความคิดผม(ผิดถูกมาต่อว่าได้เลยครับยินดี) คือถ้าผมไม่มีแหล่งซื้ออะไหล่นอกเหนือจากบริษัท หรืออู่นอกที่ไว้ใจได้เฉกเช่น ยี่ห้อ บีเอ็มที่ผมมั่นใจแล้วเนี่ยะ
ผมเกรงว่าการคบรถแบรนด์เอเชียร์น่าจะปลอดภัยกว่าในด้านของช่างและอะไหล่ รวมถึงหากฉุกเฉินจริงๆเข้าห้าง ก็ไม่เจ็บตัวมาก

ต่างกับรถแบรนด์ตะวันตกที่ถ้าเกิดเรื่องไม่คาดฝัน ค่าเจ็บตัวน่าจะแพงกว่ารถแบรนด์เอเชียแน่นอนครับ
เข้าใจนะครับว่ารถที่เอาภาพลักษณ์มันก็แลกกับเรื่องแบบนี้ แต่ทว่า...กลัวจะได้ไม่คุ้มเสีย

ปล. พอดีว่าถ้าเป็นแบรนด์ยุโรป ใจค่อนไปทางบีเอ็มเยอะพอตัวครับ ด้วยปัจจัยหลายๆอย่างในตัวเอง

ขอบคุณคุณ jojo79 นะครับ ผมชอบหน้าตาของ Citroen หลังเหมือนกันครับ รวมถึง peugeot แต่ทว่า...กลัวอ่ะครับ ปริมาณรถในตลาดที่น้อย
ก็สะท้อนถึงความเสี่ยงในอนาคตอยู่นิดๆนะครับ...แชร์ความคิดเห็นกันนะครับคุณ jojo79 หวังว่าจะเข้าใจนะครับ ^^

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
แหวกแนวโลก ทุกวันนี้ หา ดาวลูกไก่ หน้าหมู หน้าแมว ยากแล้ว ได้มาหล่อแน่นอน ราคา 1.5 ยังมีเหลือไว้ซ่อมอีกเพียบ  ซิ่ง ดิบ มันส์ สะใจ ^^ เสียงท่อ เสียงเครื่อง ก็กินขาดแล้ว

ออฟไลน์ Sykes

อ่านข้อ 1-4 แล้วผมนึกถึง Mini Cooper นะ แต่ไม่รู้จุกจิกป่าว
มือสองที่เหลือ MSI พอประมาณน่าจะพอหาได้ในงบอยู่  ;)
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ jojo79

เข้าใจครับผมเพราะผมอยากได้ยังเลือกสวิฟท์เลย^^
เรื่องอู่ Citeorn ตอนนั้นที่อยากได้ ก็
เช็คๆไว้เหมือนกันครับ เห็นในคลับจะมี
อู่ช่างนวยอะไรนี่แหละครับ แถวหัวลำโพง
ที่สมาชิกจะไว้ใจไปใช้บริการกัน
แจ้งไว้เป็นข้อมูลนะครับ ;D

แหวกแนวโลก ทุกวันนี้ หา ดาวลูกไก่ หน้าหมู หน้าแมว ยากแล้ว ได้มาหล่อแน่นอน ราคา 1.5 ยังมีเหลือไว้ซ่อมอีกเพียบ  ซิ่ง ดิบ มันส์ สะใจ ^^ เสียงท่อ เสียงเครื่อง ก็กินขาดแล้ว

โดยส่วนตัวชอบแบรนด์นี้นะครับ แต่ในสายตาคนนอกคิดว่าถ้าไม่ใช่คนที่ศึกษาเรื่องรถ เข้าไม่ถึงแน่นอนอ่ะครับ

อ่านข้อ 1-4 แล้วผมนึกถึง Mini Cooper นะ แต่ไม่รู้จุกจิกป่าว
มือสองที่เหลือ MSI พอประมาณน่าจะพอหาได้ในงบอยู่  ;)

MSI คืออะไรอ่ะครับ...โทษทีครับ ไม่รู้จักจริงๆ ขอความรู้หน่อยครับ
MINI นี่ อะไหล่ห้างอะไหล่นอกราคานี่ฟันหัวแตกเลยครับ อีกอย่างผมมองว่ารถยี่ห้อนี้าำหรับคนเงินเหลืออ่ะครับ สำหรับคนที่มีเงินเยอะๆ ซื้อรถเหมือนซื้อเสื้อผ้าเลยอ่ะ
ถ้าเป็นผม ผมจะซื้อ mini ต่อเมื่อผมมีรถแล้ว 1-2 คันเลยทีเดียว 5555+

เข้าใจครับผมเพราะผมอยากได้ยังเลือกสวิฟท์เลย^^
เรื่องอู่ Citeorn ตอนนั้นที่อยากได้ ก็
เช็คๆไว้เหมือนกันครับ เห็นในคลับจะมี
อู่ช่างนวยอะไรนี่แหละครับ แถวหัวลำโพง
ที่สมาชิกจะไว้ใจไปใช้บริการกัน
แจ้งไว้เป็นข้อมูลนะครับ ;D

ฟังดูดีนะครับ...ไว้ไปลองหาขับเล่นดูดีกว่า 555+

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

รถที่สาวๆมองต้อง Cruze 2.0 แต่งรอบคัน แม็ก 18 หล่อๆ สาวๆมีเหลียวมอง ขนาดผมยังมองมันหล่อที่สุดอยู่ดี 555+++ ;D