ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องดัดแปลงกรองอากาศหน่อยครับ  (อ่าน 2211 ครั้ง)

ออฟไลน์ hellbz

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมใช้ j30a4 ใน accord อยู่ครับ

แล้วมีวันหนึ่ง ผมถอดกันชนเพื่อเปลี่ยนไฟตัดหมอก แล้วพบว่าตัวที่อยู่ใต้ไฟหน้า(รูป2)มีรอยร้าว

เลยเกิดความคิดว่าจะเอาออกแล้วต่อท่อไปออกช่องกันชน

ก็อยากถามว่าตัวในรูปที่2 เอาออกแล้วจะมีผลอะไรบ้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
Re: ขอปรึกษาเรื่องดัดแปลงกรองอากาศหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 07:26:56 »
เป็นหม้อพักอากาศและช่วยกันไม่ให้ละอองน้ำเข้าไปโดนไส้กรองโดยตรง

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
Re: ขอปรึกษาเรื่องดัดแปลงกรองอากาศหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 01:14:55 »
น้ำเต็มกรองอากาศซิครับ เผลอเข้าเครื่องไปผสมกันเละเทะล่ะครับ