ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้มีใครบ้างที่ยังติดตามหนังสือการ์ตูนเหมือนผมบ้างครับ  (อ่าน 13901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
คือด้วยอายุก็ไม่น้อยแล้ว แต่ก็ยังอ่านการ์ตูนอยู่
เพราะเป็นเรื่องที่อ่านมาตั้งแต่ ม.ปลาย ตอนนี้ก็ยังไม่จบก็เลยยังต้องตามอ่านอยู่
ผมไม่ค่อยถูกกับการ์ตูนสมัยใหม่ซะด้วย ชอบอ่านแนวเก่าๆ พวกโคนัน โจโจ้ ประมาณนี้
แล้วพวกพี่ๆละ อ่านเรื่องอะไรกันบ้าง?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมอ่านชินจังครับ  ;D
เริ่มอ่านตั้งแต่เรียน ป.4 ปกขาวเล่มละ30บาท จนตอนนี้เล่ม33 เรียน ป.โท แล้วครับ
ละก็อีกเรื่องคือโดเรม่อน อันนี้ติดตามเรื่อยๆ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ armyfst

• Full Member
ก็ยังอ่านอยู่แม้ว่าจะขึ้นเลข 3 แล้ว - -* เดี๋ยวนี้พยายามจะไม่อ่านการ์ตูนใหม่ๆ แล้วกลัวจะห้ามใจไม่ได้ ที่ติดตามมาตั้งแต่เรียนก็ซื้ออ่านเรื่อยมา ที่จบไปก็เยอะ ไม่จบก็แยะ ไม่ว่าจะเป็น โคนัน city hunter(เดี๋ยวนี้เป็น angel heart แล้ว) naruto  bleach  one piece hunterxhunter(ชอบมาก...ช่วงแรกๆ อ่ะนะ) จิมมี่ ฯลฯ หนังสือการ์ตูนจะทับตายคาห้องอยู่แล้ว  :-\ เอ๊ะ?...นับรวมที่เช่าอ่านด้วยรึเปล่า...

ออฟไลน์ Action

อ่านขายหัวเราะครับ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ก็ยังอ่านอยู่แม้ว่าจะขึ้นเลข 3 แล้ว - -* เดี๋ยวนี้พยายามจะไม่อ่านการ์ตูนใหม่ๆ แล้วกลัวจะห้ามใจไม่ได้ ที่ติดตามมาตั้งแต่เรียนก็ซื้ออ่านเรื่อยมา ที่จบไปก็เยอะ ไม่จบก็แยะ ไม่ว่าจะเป็น โคนัน city hunter(เดี๋ยวนี้เป็น angel heart แล้ว) naruto  bleach  one piece hunterxhunter(ชอบมาก...ช่วงแรกๆ อ่ะนะ) จิมมี่ ฯลฯ หนังสือการ์ตูนจะทับตายคาห้องอยู่แล้ว  :-\ เอ๊ะ?...นับรวมที่เช่าอ่านด้วยรึเปล่า...

วัยเดียวกันเลยนะเนี้ย  ซิตี้ฮันเตอร์ผมอ่านไม่จบเหมือนกัน แต่เองเจิลฮาร์ดเคยโหสดเก็บไว้
ผมก็ไม่ค่อยได้ซื้อนะ เพราะค่าขนมน้อย ส่วนใหญ่เพื่อนจะเอามาแบ่งกันอ่าน และเช่าอ่านบ้าง
นารูโตะผมดูอนิเมะครับ มันเยอะมากอ่านไม่ไหว

อ่านขายหัวเราะครับ ;D

สมัยก่อนอ่านครับ ชอบอ่านเรื่องสั้นฮาและให้ข้อคิดดีมาก ล่าสุดไปอ่านที่ร้านอาหารตามสั่ง

ผมอ่านชินจังครับ  ;D
เริ่มอ่านตั้งแต่เรียน ป.4 ปกขาวเล่มละ30บาท จนตอนนี้เล่ม33 เรียน ป.โท แล้วครับ
ละก็อีกเรื่องคือโดเรม่อน อันนี้ติดตามเรื่อยๆ  ;D

ชินจังผมดูอนิเมะคับ ภาคทีวีจนจบ โดเรม่อนก็ดูภาคทีวีจนจบเหมือนกัน แต่ไม่ได้ดูตามเวลาออกอากาศนะ
ดูที่เค้ารวมแผ่น ต้นจนจบนะคับ แล้วก็ภาคพิเศษที่ฉายในโรงหนังก็ตามดูเหมือนกัน

ออฟไลน์ Buffy

อ่านหมดแหละครับ ไม่ว่าเรื่องอะไร 

Gantz
one piece
ก้าวแรกสู่สังเวียน
HunterXhunter
บากิ
Jojo
Bleach
นารูโตะ 
การ์ตูนของอาจารย์ อาดาจิ มิสุรู ( rough tough)
การ์ตูนของอาจารย์นาโอกิ อุราซาว่า ( twenty centuy boy, monster)
ของอาจารย์ ซารุวาตาริ  ( tough ใครว่าข้าไม่เก่ง , ริกิโอ)
อีกา worst
เรียกข้าว่าจีซัส

ส่วนใหญ่จะเช่าอ่านน่ะครับ ที่ซื้อเก็บสะสมมีของ อาดาจิ กับ นาโอกิเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ nuclearlab

• Newbie
  • *
Berserk
Guyver

อ่านมาตั้งกะประถม ตอนนี้จะแต่งงานแล้ว มันยังไม่มีทีท่าว่าจะจบ

ออฟไลน์ BoringZee

ก็ติดตามนะครับส่วนมากอ่านของ fan sub แต่ก็ยังซื้อตัวหนังสืออยู่แต่พอซื้อมาแล้วก็ไม่ได้แกะออกจากซองพลาสติกเลยเพราะว่าอ่านแล้วแต่อยากสะสมเอาไว้

เรื่องที่ผมมีเก็บไว้ก็มีเรื่อง
Hunter X Hunter
Naruto (ตอนนี้เลิกซื้อแล้วครับเพราะว่าแถวบ้านไม่เอามาขายแล้ว555)
Shaman king
One Piece
Aria

ส่วน DVD ผมก็มีนะครับแต่มีเก็บเฉาพะเรื่องครับ
Nanoha ทั้ง 3 ภาค (สั่ง box set มันถูกพร้อมได้ของแถม) (DVD Master)
Gundam Seed ทั้ง 2 ภาค (DVD Master)
ส่วนที่เหลือผมมันดู anime ที่ fan sub แปลครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อ่านโคนันครับ

แม้ว่าเล่มจะออกนานเท่ารอ Cefiro A33 และ Navara
มาขายในเมืองไทยก็เถอะนะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ที่ผมอ่านก็มี JIGORO อ้วนซ่าขาซิ่ง , Slamdunk , One piece , Saru lock โจ๋ซ่าสะเดาะล๊อก , โคนัน

ออฟไลน์ O_o"

เมื่อก่อนสะสมไว้ ก็เยอะครับ ซื้อทั้งหนังสือการ์ตูน หนังสือรถ แผ่นเกมส์ิ หลังๆมานี้ โหลดจากเวปต่างๆเอาครับไม่มีเวลาไปตามซื้อเก็บไว้

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

แม้ว่าเล่มจะออกนานเท่ารอ Cefiro A33 และ Navara

เหมือนกันเลยครับ ชอบอ่านมากๆ แต่ละเล่มนี่รอนานได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
จบไปแล้ว

เก็ทแบรคเก้อ
เคียวซามูไร
สคูลรัมเบิ้ล

ตอนนี้ที่ตามอยู่

อินนิเทียลดี
251 อู่นี้ซ่อมได้
โคนัน
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมก็เป็นอีกคนที่โตมาพร้อมกับการ์ตูน
สมัยเรียน ป ตรี หลังสอบเสร็จ จะเช่ามาอ่านเล่นเป็นวันๆ ทำสถิติสูงสุดที่ในการเช่าการตูนเล่มละสามบาท อ่านได้สามวันที่
560 บาท สะสมไว้หลายเรื่อง

ตอนนี้ที่ตามก็เหลือแค่ นารุโตะ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ 9000

อ่านอยู่ครับ โดยเฉพาะโดจินทุกวัน เอ๊ยๆๆๆ!! ไม่ใช่
คุณอาผมอายุ 40 ก็ยังอ่านการ์ตูนอยู่  ;D

ออนไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมเองก็เป็นอีกคนที่โตมากับการ์ตูนและทำให้มีนิสัยรักการอ่านมาจนทุกวันนี้ มากกว่า  7 บรรทัดต่อปีแน่นอน 555 แต่หยุดอ่านมาหลายปีแล้วอ่านแต่ขายหัวเราะบ้างกับนิยายจีน สมัยที่อ่านก็พวก Slamdunk, โดราเอม่อน, Berserk, เท็ปเป้ ไอ้ตัวแสบ, จอมเกบูลล์, โคนัน, ซึบาสะ, ต้องรอด โอ้ย อีกเพียบ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมอ่านครับ บ้านผมก็ยังอ่านกันทั้งบ้าน แต่ผมเลือกอ่านนะ ที่แนวเด็กมากๆ หรือ แนวเอะอะอะไรก็แก้ผ้านี่ผมไม่อ่าน

มันก็เหมือนๆกับคนที่ชอบอ่านนิยายหรือดูละครทีวีแหละครับ เพียงแต่เรามองคนอื่นด้วยมุมมองของเราเอง

ออฟไลน์ archian

ซื้อ Boom ตั้งแต่เล่มแรก  ตอนนี้ก็ยังซื้ออยู่ ....

ออฟไลน์ Buffy

ผมเองก็เป็นอีกคนที่โตมากับการ์ตูนและทำให้มีนิสัยรักการอ่านมาจนทุกวันนี้ มากกว่า  7 บรรทัดต่อปีแน่นอน 555 แต่หยุดอ่านมาหลายปีแล้วอ่านแต่ขายหัวเราะบ้างกับนิยายจีน สมัยที่อ่านก็พวก Slamdunk, โดราเอม่อน, Berserk, เท็ปเป้ ไอ้ตัวแสบ, จอมเกบูลล์, โคนัน, ซึบาสะ, ต้องรอด โอ้ย อีกเพียบ

คุณ Ninenoi อ่าน เท็ปเป้ ไอ้ตัวแสบ ด้วยหรือครับ การ์ตูนขวัญใจผมเลยครับ และบอกอายุคนอ่านได้เลยครับ อ่านจาก การ์ตูนรายสัปดาห์ใช่ไหมครับ The Game

ออฟไลน์ -nu-

ตอนนี้เหลือ กายเวอร์ กับ มังกรอหังกาฯ

แบบว่าเรื่องเดิมก็อ่านต่อๆไป แต่ไม่ได้อ่านเรื่องใหม่เพิ่มขึ้นมาครับ

Berserk
Guyver

อ่านมาตั้งกะประถม ตอนนี้จะแต่งงานแล้ว มันยังไม่มีทีท่าว่าจะจบ

ผมก็อ่าน Berserk นะครับ แต่คนเขียนชอบดองงานมากๆ
แถมยังไปเขียนเรื่องอื่นต่ออีก ผมเลยไม่อ่านครับ เบื่อโดนดองแบบ Berserk

ก็ติดตามนะครับส่วนมากอ่านของ fan sub แต่ก็ยังซื้อตัวหนังสืออยู่แต่พอซื้อมาแล้วก็ไม่ได้แกะออกจากซองพลาสติกเลยเพราะว่าอ่านแล้วแต่อยากสะสมเอาไว้

เรื่องที่ผมมีเก็บไว้ก็มีเรื่อง
Hunter X Hunter
Naruto (ตอนนี้เลิกซื้อแล้วครับเพราะว่าแถวบ้านไม่เอามาขายแล้ว555)
Shaman king
One Piece
Aria

ส่วน DVD ผมก็มีนะครับแต่มีเก็บเฉาพะเรื่องครับ
Nanoha ทั้ง 3 ภาค (สั่ง box set มันถูกพร้อมได้ของแถม) (DVD Master)
Gundam Seed ทั้ง 2 ภาค (DVD Master)
ส่วนที่เหลือผมมันดู anime ที่ fan sub แปลครับ

ดูการ์ตูนที่พึ่งออก แสดงว่าอายุไม่เยอะ
ผมประทับใจกันดั้มวิงนะไม่น้ำเน่าดี ซื้อเก็บไว้เลย  ;D

ตอนนี้เหลือ กายเวอร์ กับ มังกรอหังกาฯ

แบบว่าเรื่องเดิมก็อ่านต่อๆไป แต่ไม่ได้อ่านเรื่องใหม่เพิ่มขึ้นมาครับ

อ้าวการบเวอร์ยังไม่จบอีกเหรอครับ พึ่งรู้เพราผมอ่านนิดหน่อยแล้วไม่ได้ตามมานานนนน มากแล้ว

อ่านหมดแหละครับ ไม่ว่าเรื่องอะไร 

Gantz
one piece
ก้าวแรกสู่สังเวียน
HunterXhunter
บากิ
Jojo
Bleach
นารูโตะ 
การ์ตูนของอาจารย์ อาดาจิ มิสุรู ( rough tough)
การ์ตูนของอาจารย์นาโอกิ อุราซาว่า ( twenty centuy boy, monster)
ของอาจารย์ ซารุวาตาริ  ( tough ใครว่าข้าไม่เก่ง , ริกิโอ)
อีกา worst
เรียกข้าว่าจีซัส

ส่วนใหญ่จะเช่าอ่านน่ะครับ ที่ซื้อเก็บสะสมมีของ อาดาจิ กับ นาโอกิเท่านั้นครับ

ผมอ่านจีซัสครับ ว่าแต่มันมีภาดเดียวใช่ไหมครับ?
โจโจ้ก็อ่านครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นภาดแหลนคนใหนแล้ว? (ตอนนี้หยุดตาม)

เมื่อก่อนสะสมไว้ ก็เยอะครับ ซื้อทั้งหนังสือการ์ตูน หนังสือรถ แผ่นเกมส์ิ หลังๆมานี้ โหลดจากเวปต่างๆเอาครับไม่มีเวลาไปตามซื้อเก็บไว้

หนังสือการ์ตุนผมไม่ค่อยซื้อเก็บครับ เพราะเปลีองเนื้อที่ แต่เกมส์เพียบครับ
เสียดาย PS1 กับ XBOX1 สุดรักของผมโดนน้ำท่วมใช้การไม่ได้เลย  :'(

โคนันออกไวกว่า Berserk เยอะครับ
ลองคิดดูตอนนี้โคนันเล่มที่ 70 แต่ Berserk ยังเล่มที่ 37 อยู่เลย  ;) และเท่าที่ผมจำความได้เล่มล่าสุดทิ้งช่วงมาครึ่งปีมั้งครับ

อ่านอยู่ครับ โดยเฉพาะโดจินทุกวัน เอ๊ยๆๆๆ!! ไม่ใช่
คุณอาผมอายุ 40 ก็ยังอ่านการ์ตูนอยู่  ;D

แนวไหนละครับ อย่าบอกนะว่าชอบ Y  ;D

ออนไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

คุณ Ninenoi อ่าน เท็ปเป้ ไอ้ตัวแสบ ด้วยหรือครับ การ์ตูนขวัญใจผมเลยครับ และบอกอายุคนอ่านได้เลยครับ อ่านจาก การ์ตูนรายสัปดาห์ใช่ไหมครับ The Game

555 เปล่าครับ ผมไม่นิยมการ์ตูนรายสัปดาห์ครับ ไม่จุใจ ย้อนกลับไปอ่านที่วุ่นวายมากหายเล่มนึงนี่เครียดเลย ก็เลยชอบแบบรวมเล่มหนาๆมากกว่าครับ เดี๋ยวกะว่าเคลียร์เรื่องบ้านก่อนแล้วจะหาการ์ตูนเก่าที่ชอบมาสะสมไว้ อีกเรื่องที่ชอบมาก โซระ ที่เป็นลูกพญายม แล้วก็เรื่อง ไอ้เตี้ยตัวแสบ(จำชื่อจริงๆไม่ได้ แต่ประมาณว่าพระเอกไม่หล่อ กระจอก แต่แอ๊บเก่งแล้วก็มีดวงจนคนื่อนคิดว่าเก่งจริงๆ ฮาสุดๆ)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น