ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Nissan sylphy ถึงมี option น้อย แรงม้าน้อย ครับ(ไปดู spec มาครับ) หรือเน้นขายผู้ใหญ่(คนแก่  (อ่าน 28532 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
คอมเมนท์กันสนุกจริงๆ

แต่ ผมวิเคราะห์โดยส่วนตัวว่า นี่แหละ คือรถที่น่าจับตามองที่สุดในปีนี้!

หลายเสียงที่ไปขับมา ยืนยันว่า มันดี (แต่เครื่อง ยังน่ากังขา)

อย่าเพิ่งรีบด่วนตัดสินกันไป คอยดูกันต่อไปเถิด หึหึหึหึหึหึหึหึหึ

มันอาจจะไม่ใช่รถที่ชาว HLM หลายๆคนชอบนัก

แต่เชื่อเถอะ มันจะขายดี กว่าที่ทุกคนคาดคิด

ชอบอีตรง หึหึหึหึหึหึหึหึหึ นี่หล่ะ นึกภาพตามออกเลยว่ารอยยิ้มและหน้าตาแฝงไปด้วยเลศนัย  ;D

ออฟไลน์ XL_SiZe

ผมว่าวัยกลางค่อนไปใหญ่ ก็ไม่ได้ตังค์เยอะทุกคนนะครับ
ถ้ามอง D แล้วราคาแพง มาสนใจ C ที่มันดูอลัง เหมือน D แบบเจ้านี่ไม่ดีกว่าหรือ

หรู ดูใหญ่ ภายในเสี่ย มองดูแก่กว่าวัยรุ่นหน่อย
ราคาถูก ไม่ต้องซิ่ง ไม่ต้องอ๊อฟชั่น

น่าจะมีเยอะมากครับ  :D

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
อย่างน้อยซิลฟี ก้อมี

-แอร์หลัง
-ระบบปรับอากาศแบบ dual zone

แอบ bias เล็กน้อย 55+

ออฟไลน์ hutzero

ผมก็เชื่อว่าขายดี   โดยเฉพาะลุงๆป้าๆข้าราชการทั้งหลาย  ที่งบไม่ถึง D-Segment  กวาดเรียบแน่ๆรุ่นนี้

ออฟไลน์ hutzero

รถซีดานเพื่อครอบครัวอย่าหวังอะไรกับความแรงมากครับ  SYLPHY  ตั้งแต่ออกแบบ Body นี้ก็เพื่อใช้งานทั่วไประดับครอบครัวอยู่แล้ว
ไม่ได้เน้นแต่งซิ่งแบบหลายๆรุ่นในยี่ห้ออื่น  เพราะ Nissan มีรถซิ่งใน Body อื่นอย่าง GTR, 370Z ทำตลาดอยู่แล้ว

[สาย Racing]
ตัวอย่างรถที่มี Body พื้นฐานออกแบบสำหรับใช้ลงแข่งด้วย เช่น
CIVIC FD - มีรุ่น Type R ตัวแรงสำหรับแข่ง  
FORD FOCUS - มีรุ่น ST ตัวแรงเช่นกัน  
LANCER EX - มีรุ่น Ralliart Turbo  หรือขยับไปอีกหน่อยก็ EVOLUTION X
CRUZE - ก็มี Body นี้ลงสนามแข่งเช่นกัน  

[สาย ครอบครัว]
ตัวอย่างรถที่ออกแบบเพื่อใช้ในครอบครัวโดยเฉพาะ
CIVIC FB - ทาง Honda ญี่ปุ่นยกเลิกสาย CIVIC Type R และ(คาดว่า)นำ NSX ตัวใหม่มาลงสนามแทน  FB ตัวนี้จึงเป็นรถเพื่อใช้งานในครอบครัวอย่างแท้จริง
ALTIS - รถครอบครัวแท้แน่นอน  ไม่มีใครกล้าเถียง
SYLPHY - จัดอยู่ในซีดานหรูเพื่อครอบครัวเช่นกัน

ถ้า FB ยังใช้แพลทฟอร์มเดียวกับ FD ยังไงก็ลงแข่งได้ พื้นฐานรถคันนี้ไม่น่าจะยาก
Altis ถ้าโมคงไม่ยาก
Sylphy เอ่อ ใช้ครึ่งคันหน้าและช่วงล่างร่วมกะ Tiida เลยนะ

Altis ตัวแข่งครับ

เฉพาะของพี่ไทยใช่มั้ยครับเนี่ย?   ถ้าแข่งระดับโลกจริงๆที่ติดตามอยู่  ผมเห็น TOYOTA ส่ง Prius ลงนะ (ไปดวลกับ Subaru BRZ ซะงั้น)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าวัยกลางค่อนไปใหญ่ ก็ไม่ได้ตังค์เยอะทุกคนนะครับ
ถ้ามอง D แล้วราคาแพง มาสนใจ C ที่มันดูอลัง เหมือน D แบบเจ้านี่ไม่ดีกว่าหรือ

หรู ดูใหญ่ ภายในเสี่ย มองดูแก่กว่าวัยรุ่นหน่อย
ราคาถูก ไม่ต้องซิ่ง ไม่ต้องอ๊อฟชั่น

น่าจะมีเยอะมากครับ  :D

ถูกครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
คอมเมนท์กันสนุกจริงๆ

แต่ ผมวิเคราะห์โดยส่วนตัวว่า นี่แหละ คือรถที่น่าจับตามองที่สุดในปีนี้!

หลายเสียงที่ไปขับมา ยืนยันว่า มันดี (แต่เครื่อง ยังน่ากังขา)

อย่าเพิ่งรีบด่วนตัดสินกันไป คอยดูกันต่อไปเถิด หึหึหึหึหึหึหึหึหึ

มันอาจจะไม่ใช่รถที่ชาว HLM หลายๆคนชอบนัก

แต่เชื่อเถอะ มันจะขายดี กว่าที่ทุกคนคาดคิด

เราคิดเหมือนจิมว่ะ เราเอาสถิติเป็นดัชนีชี้วัดน่ะนะ และนิสสันน่าจะเข้าใจคาร์แลคเตอร์ตลาดดีพอแล้ว
หลังจาก ลาติโอ ดับ....อเนจอนาจ

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011