ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลน้ำหนักกับความกว้างล้อของ all new focus ครับ  (อ่าน 6571 ครั้ง)

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
อยากทราบน้ำหนักตัวรถของ All new Focus 2.0 ว่าหนักกี่กิโลกับความกว้างของล้อว่าเป็น 16x6.5J หรือ 16x6.0J กันแน่ หาข้อมูลไม่เจอเลยครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ tanpxd

• Jr. Member
  • **
http://www.ford.co.th/cars/new-focus/specifications/spec-data

ข้อมูลจากเวป Ford ก็มีนะครับ แต่อาจจะหายากนิด

ออนไลน์ RERFz

แก้ไขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 14:36:03 โดย RERFz »

ออฟไลน์ Nirvash

• **
ข้อมูลที่ จขกท ถาม ในเวปไม่มีมั้งครับ
เพราะผมก็หาน้ำหนักไม่เจอ  ;D

NgoH

• บุคคลทั่วไป
5 ประตูวิ่ง บนถนน สวยดีแหะ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
5 ประตูวิ่ง บนถนน สวยดีแหะ

เห็นด้วยเลยครับ
ตอนจอดอยู่นิ่งๆ สี่ประตูสวยกว่า ดูหรู ใหญ่ดี
แต่พอวิ่งบนถนน ห้าประตูกลับดูลงตัวกว่าอีก เส้นสายสวย
 :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

จากการใส่ยางขนาด 205  น่าจะเป็น 16x6.5 ครับ
เพราะถ้าเป็น 16x6 สิ่งแรกที่จะพบคือ แก้มป่อง ที่ไปสังเกตมา ไม่พบ

พูดถึงน้ำหนักแล้วแอบรำคาญเว็บของฟอร์ด/มาสด้้า
เซ็ง 2 ค่ายนี้ตรงที่ ทำไมจะต้องปกปิดข้อมูลน้ำหนักรถด้วยก็ไม่รู้

Edited: ไปได้ข้อมูลจากเว็บต่างประเทศมา

5ประตูประมาณ 1340 
4ประตูประมาณ 1345 กิโลกรัม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 10:34:11 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ madboy

ไม่ 6.5 ก็ 7 ครับ

ล้อ 16 ตัวเดิม กว้าง 7 ครับ

http://www.ford.co.th/cars/new-focus/specifications/spec-data

ข้อมูลจากเวป Ford ก็มีนะครับ แต่อาจจะหายากนิด
มันไม่มีเลยครับ เคยหาแล้วไม่มีข้อมูลพวกนี้เลย เว็บฟอร์ดแย่มาก ในโบร์ชัวร์ก็ไม่มี

จากการใส่ยางขนาด 205  น่าจะเป็น 16x6.5 ครับ
เพราะถ้าเป็น 16x6 สิ่งแรกที่จะพบคือ แก้มป่อง ที่ไปสังเกตมา ไม่พบ

พูดถึงน้ำหนักแล้วแอบรำคาญเว็บของฟอร์ด/มาสด้้า
เซ็ง 2 ค่ายนี้ตรงที่ ทำไมจะต้องปกปิดข้อมูลน้ำหนักรถด้วยก็ไม่รู้

Edited: ไปได้ข้อมูลจากเว็บต่างประเทศมา

4ประตูประมาณ 1345 กิโลกรัม ครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ถ้าหน้าแม็กกว้าง 6.5 ก็ใส่ยาง 215/60 R16 ได้สบายเลยสิครับ

ผมอ่านเจอในเว็บฟอร์ดเยอรมัน ford.de หน้าแม็กกว้างมาก 16x7.0J แบบนี้ใส่ 225/55 ก็ได้นิครับ

ออฟไลน์ nickname026

• **

ผมว่าที่เขาไม่ลงน้ำหนักเพราะ น้ำหนักของตัวที่ขายในไทยไม่เท่ากับของต่างประเทศหรือเปล่าครับ

ทำไมเค้าไม่ชั่งน้ำหนักเวอร์ชั่นไทย ไว้หน่อยละครับ กับบอกสเป็กล้อแม๊กซ์ เรื่องแค่นี้มันยากตรงไหน สงสัยFord จริงๆเลย

ออฟไลน์ john

สงสัยจะลืมชั่งน้ำหนักรถครับ ในคู่มือรถยังไม่มีบอกเลย