ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้จะมีมีตติ้งเว็บประจำปีช่วงตุลาฯอีกมั้ยครับ  (อ่าน 9173 ครั้ง)

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
[เห็นว่าเกี่ยวกับเว็บแล้วห้องนี้คนเห็นเยอะดี ถ้าถ้าผิดหมวดกระทู้ รบกวนย้ายด้วยนะครับ]

จากกิจกรรมล่าสุดทดลองขับSkoda ก็ไม่ได้มีกิจกรรมรวมตัวชาว hlm หลายเดือนแล้วน่ะครับ
เห็นว่าทุกสองปีที่ผ่านมาจะมีจัดมีตติ้งช่วงปลายๆปี เลยไม่ทราบว่าปีนี้จะมีอีกรึเปล่าครับ

ปล.ยอดเข้าชมเว็บใกล้ครบ 30ล้านแล้วยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เอ่อ นั่นสิครับ ผมยังไม่ได้คิดเรื่องนี้เลย!!

ตอนแรกว่าจะจัดในช่วงต้นเดือนกันยายน แต่เนื่องจากมีคิวยุ่งอยู่
ดังนั้น ถ้าเป็นช่วงปลายเดือนกันยายน จะว่างกันไหมครับ?

มีใครพอจะเสนอ ร้านอาหาร ที่มีขนาดความจุ สำหรับ 60 - 70 ที่นั่ง
พร้อมที่จอดรถ ราคาไม่แพง เจ้าของร้านอัธยาศัยดี และมีพื้นที่ส่วนตัว
ให้สามารถพูดคุยกับทุกท่านได้ทั่วถึงกันบ้างไหมครับ?

ออฟไลน์ applebees

พร้อมลางานไปแล้วครับ

บอกด้วยน้าาา ;D

ออฟไลน์ JaikoPui

• Newbie
  • *
ถ้าได้รถแล้วคงได้ไปแจมด้วยคนนะคะ :)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ร้านอาหารย่านเลียบด่วน ไม่ค่อยสันทัดเลยครับ

ที่พอจำได้ ร้านกุ้งเต้น เกษตร-นวมินทร์ ที่จอดเยอะใช้ได้ แต่ห้องใหญ่สุดได้แค่ 30 คน
ร้านคาราโอเกะซิตี้ เลียบด่วน ห้องใหญ่สุดได้ประมาณ 50 คน อาหารค่อนข้างแพง
เรือนปั้นหยา ที่จอดก็เหลือเฟือ แต่ไม่ชัวร์ว่ามีห้องใหญ่แค่ไหน
เพราะเคยไปแต่สาขาพหลโยธิน ตรงใกล้ๆสวนสาธารณะกองทัพอากาศ ห้องจุได้ 50-60 คน

ครั้นจะให้มา The Local หลักหก ก็ไกลเกินบ้านพี่ซึ่งอยู่บางนา
และน่าจะไม่เหมาะสำหรับสมาชิกหลายๆคนในนี้ ในแง่การเดินทาง
แต่ห้องใหญ่สุดมันได้ถึง 80 คน จอดรถได้ประมาณ 100 คันบวกลบ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
พุธหน้าเลยได้ป่าวพาแฟนไปธุระที่กรุงเทพพอดี  :( :( :(
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เดี๋ยวนี้ร้านบรรยากาศดีดีเยอะมากเลยคับผม

Best

ขอดูพิกัดร้านนิดนึงจิ.... หลักหก นี่ตรงไหนหว่า?

ไม่จำเป็นต้องเป็นเลียบด่วนครับ ที่ไหนก็ได้เลย

ออฟไลน์ Action

กำหนดวัน สถานที่ เมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ หากไม่ติดภาระกิจผมจะขอไปร่วมงานด้วย ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
เวลามันผ่านไปเร็วจัง เหมือนของปีที่แล้วเพิ่งจะผ่านมานิเอง ,,ได้หาเรื่องลงไปเที่ยวกรุงเทพอีกแระ คิคิๆๆ

ออฟไลน์ scotch_fillet

ร้านอะไรก็ไม่รู้ ที่อยู่ในแดนเนรมิตรครับ  กินเสร็จขับโกคาร์ทกันต่อ ไม่ก็เอารถอะไรมาให้พวกเราได้ test drive กันครับ
(แบบว่า เพ้อเจ้ออ่ะครับ)

ออฟไลน์ Night_Angel

ถ้าเป็นร้านหมูกระทะแทน พอไหวไหม แบบปิดร้านกันไปเลย
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ร้านอะไรก็ไม่รู้ ที่อยู่ในแดนเนรมิตรครับ  กินเสร็จขับโกคาร์ทกันต่อ ไม่ก็เอารถอะไรมาให้พวกเราได้ test drive กันครับ

ถ้าเช่นนั้น เก็บตังค์ คนละ 1,500 บาท นะครับ จะไหวกันหรือ? ไม่น่าไหวนา

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
Best

ขอดูพิกัดร้านนิดนึงจิ.... หลักหก นี่ตรงไหนหว่า?

ไม่จำเป็นต้องเป็นเลียบด่วนครับ ที่ไหนก็ได้เลย

ร้านอยู่ริมถนนกำแพงเพชร 6 (โลคอลโรด) ตำบลหลักหก รังสิต ปทุมธานีครับ
ขับเลย สน. ดอนเมืองไปประมาณ 3 กิโลเมตร

http://www.thelocalbkk.com/index.aspx

มีห้องเกะใหญ่ 1 ห้อง กลางกับเล็กอีก 5-6 ห้อง

และลานอเนกประสงค์ด้านหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 15:58:13 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ร้านอยู่ริมถนนกำแพงเพชร 6 (โลคอลโรด) ตำบลหลักหก รังสิต ปทุมธานีครับ
ขับเลย สน. ดอนเมืองไปประมาณ 3 กิโลเมตร

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ที่ไหนก็ได้ ก็สุรินทร์ละกันเมิง จิม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Night_Angel

ที่จอดรถแยะ แต่ถ้าคนไม่มีรถไปนี่เข้าลำบากหน่อย ไม่หน่อยล่ะ ลำบากเลยทีเดียว
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ YF-19

พลาดมาสองรอบละ รอบนี้อยากไปจริงๆ .... หาคนมาช่วยอยู่เวรหน่อยค้าบบบ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ไปแน่ครับ  ไปจริงๆ  

ครั้งที่แล้ว  จะไป จะไป  ก็ได้ไปชะที ผ่านแต่หน้าร้าน  ฮ่าๆๆ  
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Nyquist

ผมไปด้วยคร๊าบบ ถ้าได้สักตุลานี่แจ่มเลย

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
สนใจโรงเบียร์ฮอนแลนตรงพระราม2 ไหมครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

ปีนี้ไปให้ได้เว้ยยยย พลาดมา 2 ปีแล้ว

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
สนใจโรงเบียร์ฮอนแลนตรงพระราม2 ไหมครับ

ใกล้บ้านผมเลย ขอ1เสียง! ;D

ตาเอก PK Diamond!

ชอบร้านนี้มากๆ แต่ทำเลนี่...ซอยบ้านคนรักเก่าข้าพเจ้าชัดๆ!

อ้อ แล้วจอดรถที่ไหนกันได้บ้างละเนี่ย?

ถ้าสัก 50-60 ที่ อ่ะจะไหวไหม?

ออฟไลน์ delete

ถ้าชอบสเต็ก เป็นแบบบุฟเฟต์ มีที่นั่งกว้างขวางรองรับได้หลายสิบท่าน
(แต่อาจจะเบียดเบียนลูกค้าปกตินิดนึง แต่ถ้ามีตติงช่วงเที่ยง ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร)
หรือโทรไปคุยกับทางร้านขอจองไว้เลย 60 ท่านก็ไม่น่าจะเป็นปัญหา  ราคาไม่แพง
ที่สำคัญ ไม่จำกัดเวลา นั่งกี่ชม.ก็ได้ คุยกันได้ยาวๆเลยครับ
แนะนำที่นี่เลยครับ Super Steak มีสองสาขามั้งครับ งามวงศ์วาน กับลาดพร้าว 101

ออฟไลน์ jumpon77

ผมไปพีจิม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ถ้าเป็นกุ้งเต้นเกษตรนวมินทร์จะมีชั้น2 มีทั้งเปิดโล่งและหลังคา จุคนได้แน่นอนครับ
ถึงไม่ได้เป็นห้องแต่ถ้าจองเป็นส่วน ก็ส่วนตัวพอสมควร ที่จอดรถน่าจะพอแต่ขึ้นอยู่กับวันด้วย

อีกสาขาอยู่ถนนราชพฤกษ์อาจไกลไปหรือป่าว แต่มี2ชั้น หลายตึก สามารถจองทั้งชั้นได้แต่จำนวนคนไม่ค่อยแน่ใจน่าจะเกิน50
ได้หรือป่าว มีทั้งที่เป็นเปิดโล่งและเป็นห้อง ที่จอดพอแน่นอน ส่วนตัวผมว่าอาหารตรงเกษตรดีกว่านิดนึง

ทั้ง2ที่มีเพลงแต่ไม่ดังรบกวน คุยกันรู้เรื่องแน่นอน

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
ตาเอก PK Diamond!

ชอบร้านนี้มากๆ แต่ทำเลนี่...ซอยบ้านคนรักเก่าข้าพเจ้าชัดๆ!

อ้อ แล้วจอดรถที่ไหนกันได้บ้างละเนี่ย?

ถ้าสัก 50-60 ที่ อ่ะจะไหวไหม?

มีที่จอดรถครับ รองรับได้ประมาณ 30 คันน่ะครับพี่
50-60 ลองรับไหวครับ ร้านแบ่งเป็น 2 ส่วน ด้านบนจะมีห้อง และระเบียง
ซึ่งลองรับ ชาว HML ได้กําลังดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 19:01:46 โดย pkdiamond »

ออฟไลน์ MoLee

ถ้าเช่นนั้น เก็บตังค์ คนละ 1,500 บาท นะครับ จะไหวกันหรือ? ไม่น่าไหวนา
ขอเพ้อด้วยอีกคน ไม่ต้องปิดสนามแค่ใครอยากเล่นก็ค่อยจ่ายตังค์เล่นเองก็ได้มั้งครับพี่ ::)