ผู้เขียน หัวข้อ: **// Review "Nissan Sylphy 1.6V & 1.6E +Test Drive 1.8V Navi" ส่งตรงจากโชว์รูม \\**  (อ่าน 105701 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: **// Review "Nissan Sylphy 1.6V & 1.6E +Test Drive 1.8V Navi" ส่งตรงจากโชว์รูม \\**
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 22:13:54 »
เครื่องยนต์และเกียร์
เหมือนเดิม... คือ
เครื่องยนต์ 1.8ลิตร ความแรงเพียงพอต่อการใช้งานแน่ๆ ถ้า 1.6ลิตรจะอืดกว่าเล็กน้อย ก็จัดว่าดีอยู่
เกียร์ Xtronic CVT ในโหมด D ต้องเป็นที่ชืนชอบของผู้ที่เน้นการขับขี่แบบประหยัดน้ำมันเป็นแน่ (ผมก็ชอบ น้ำมันมันแพง)
เพราะรอบจะลงต่ำมากๆ ขณะเดินทางด้วยความเร็วคงที่

คงจบแค่นี้
ตัวหนังสือเยอะหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

แถมรูปนิดนึง

เซ็งจิต สต็อกเค้ามีสีน้ำตาลจอดอยู่ แต่ไม่ยอมไปถ่าย จะเป็นขบวนการ6สีอยู่แล้วเชียว  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 22:20:31 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: **// Review "Nissan Sylphy 1.6V & 1.6E +Test Drive 1.8V Navi" ส่งตรงจากโชว์รูม \\**
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 22:41:28 »
ชอบรุ่นนี้มากที่สุด แต่ข้าวของน้อยไปหน่อยนะ
555ลงทุนไปนอนมาแล้วเหรอออ
กว้างมั๊ยครับ
กว้างดีนะ พื้นล่างดีกว่า Almera เยอะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 23:15:46 »
ชอบรุ่นนี้มากที่สุด แต่ข้าวของน้อยไปหน่อยนะ
555ลงทุนไปนอนมาแล้วเหรอออ
กว้างมั๊ยครับ
กว้างดีนะ พื้นล่างดีกว่า Almera เยอะ
พื้นล่างเป็นสักหลาดอัดประกบเป็นแผ่นเดียวกับฟิวเจอร์บอร์ดอ่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 01:10:06 »
แจ๋มมากครับรุ่นนี้...

ออฟไลน์ phoenix_132001

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 22:46:38 »

ผมไปเทสรุ่น 1.8 ตรงเกษตรตัดใหม่
เครืีองมันดังนะ มีใครเทสแล้วรู้สึกรึเปล่า
และไม่ได้เงียบอย่างที่คืด

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
Re: **// Mini Review "Nissan Sylphy 1.6V & 1.6E" ส่งตรงจากโชว์รูม \\**
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:53:39 »
ผมได้ไปดูมาเหมือนกัน ผมรู้สึกว่า

ภายนอก - ไฟหรี่ LED คุณภาพแย่มากสู้ของฟิลลิบ 4 ดวง 4xxx บาทไม่ได้ ให้แสงสว่างเหมือนหลอดถูกๆ ไม่ต้องเทียบกับ Mercedes เลยครับ =="
                ไม่ให้วัสดุซับเสียงที่ซุ้มล้อด้านหลัง

ภายใน - วัสดุข้างประตู - เป็นพลาสติกแข็ง =="
             เบาะหนัง พวงมาลัย - ให้ความรู้สึกเหมือนหนังถูกๆ =="
             คอนโซล - ดีไซน์โบราณ วัสดุก็แย่ =="
             รูกุญแจ่ - ออกแบบได้ดึกดำบรรพ์มาก =="
             ห้องเครื่อง - งานไม่เรียบร้อย   =="
             เบาะหลัง - นั่งได้ไม่เต็มก้น พื้นที่วางขาเยอะมาก

โปรโมชั่น - ผ่อนสองปีดอกเบี้ย 1.99 แพงมาก

สรุป - ผมว่าโฟกัสทำได้ดีกว่าในหลายๆด้าน โดยเฉพาะเรื่องการออกแบบภายใน วัสดุ
         แต่ข้อเสียก็มีเช่น พื้นที่วางขวา ศุนย์บริการ การบริการ

อันนีผมว่า   สองคนยลตามช่องครับ แล้วแต่ความชอบ ของแต่ละคน
สำหรับผมมันก็ไม่แย่เท่าไหร่ครับ  ดูดีกว่าหลายรุ่นที่นิสสันทำออกมา
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 00:45:49 »
นิสสัน ทำรถมาเหมือนกันจริงๆ

ยิ่ง Altima 2013 นี่

ถ้าดูรถไม่เป็น ต่างอะไรกับ Almera

ปล.ดูแล้วอนาคตซิลฟี่ ผมว่าสดใสกว่ารุ่นเดอะในตระกูล sunny tida

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 20:07:03 »
 sylphy นี่เป็นนิสสัน สไตล์ จีน-ไต้หวัน รึป่าวครับ ดีแล้วมันไม่ใช่สไตล์คนญี่ปุ่นแท้ๆชอบเลย???

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 22:25:58 »
sylphy นี่เป็นนิสสัน สไตล์ จีน-ไต้หวัน รึป่าวครับ ดีแล้วมันไม่ใช่สไตล์คนญี่ปุ่นแท้ๆชอบเลย???
ออกแบบเอาใจคนจีนเลยครับ แถมเปิดตัวที่นั่นเป็นประเทศแรกด้วย

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 20:47:47 »
ทำไม ออฟชั่น มันไม่ค่อยมีไรเลย ดีนะมี สตาทเอนจิน หน่อย

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: **// Mini Review "Nissan Sylphy 1.6V & 1.6E" ส่งตรงจากโชว์รูม \\**
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 19:35:15 »
รถดีที่โดนกั๊กสเป็กจนไม่น่าสนใจเลยครับ แต่ก็ขอบคุณมากที่เป็นหน่วยหน้า ไปบันทึกความรู้สึกมาแบ่งปันครับ
ฮ่าๆ เอา Almera มาเทียบกับ Sylphy
มันก็เหมือนกับเอา Vios มาเทียบกับ Altis
เอา Fiesta มาเทียบกับ Focus 
Almera สืบไลน์ Versa (Tiida) ที่เมกา
Sylphy ผมเข้าใจว่ามาแทนทีด้าในบ้านเราเช่นกัน?

ดังนั้นไม่เห็นว่ามันจะเทียบกันแบบที่ว่ามาข้างบนได้ครับ โดนกั๊กครูซ VDC ก็เหลือแค่แรงกว่าอัลเมร่า และวัสดุดูหรูหรากว่าละมั้งครับ

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 16:10:50 »
รถดีที่โดนกั๊กสเป็กจนไม่น่าสนใจเลยครับ แต่ก็ขอบคุณมากที่เป็นหน่วยหน้า ไปบันทึกความรู้สึกมาแบ่งปันครับ
ฮ่าๆ เอา Almera มาเทียบกับ Sylphy
มันก็เหมือนกับเอา Vios มาเทียบกับ Altis
Almera สืบไลน์ Versa (Tiida) ที่เมกา
Sylphy ผมเข้าใจว่ามาแทนทีด้าในบ้านเราเช่นกัน?

ดังนั้นไม่เห็นว่ามันจะเทียบกันแบบที่ว่ามาข้างบนได้ครับ โดนกั๊กครูซ VDC ก็เหลือแค่แรงกว่าอัลเมร่า และวัสดุดูหรูหรากว่าละมั้งครับ

??
ถ้าได้ลองขับทั้งคู่มาแล้ว มันไม่ได้ต่างแค่นั้นแน่นอน 100% อ่ะนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 21:33:29 »

??
ถ้าได้ลองขับทั้งคู่มาแล้ว มันไม่ได้ต่างแค่นั้นแน่นอน 100% อ่ะนะ
ยังไม่ได้มีโอกาสแวะศูนย์นิสสันเลยครับ แต่ความต่างในเจ้านี้ มันไม่ห่างเหมือนเฟียสต้ากับโฟกัสอยู่แล้ว เป็นความเหลื่อมเฉพาะนิสสันครับ