ผู้เขียน หัวข้อ: + + ควรมั๊ยครับ ที่จะซื้อรถที่เราเคยขายไปแล้ว กลับมาใช้อีกครั้งนึง + +  (อ่าน 10860 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
โรแมนติคมาก ๆ ครับ
ไม่ใช่เรื่องน่าขำ ไม่ใช่เรื่องน่าอาย ไม่ใช่เรื่องโง่เขลานะผมว่า

ผมเองก็ผูกพันกับรถทุกคันที่เคยใช้ครับ
สองคันหลังนี่เลยขายให้กับญาติซะเลย มันก็มีประวัติศาสตร์ร่วมกับเรามาโชกโชน
คิดถึงัมนบ่อย ๆ แต่พออยู่กับญาติ อย่างน้อยปีละครั้งผมก็ยังได้เจอ ได้ขับมันอีก
ยังไงก็ยังมีโอกาสพบเจอจนกว่าญาติจะขายไปอีกทีล่ะครับ

ถ้ามันมีคุณค่าทางใจกับคุณและคิดอยากจะได้คืนก็ไม่ต้องคิดมากครับ
เอามันกลับมาอีก ใครจะเอาของเราไปใช้มาอย่างไร เราก็เอากลับมาบำรุงรักษามันต่อได้อยู่ดี
สำคัญคือเค้าจะยอมขายรึเปล่าล่ะครับ

np72

• บุคคลทั่วไป
รถคันแรกผม A31 ผมเห็นมีคนมาขายยังอยากซื้อคืนเลย

แต่ไม่มีตัง  :)

ออฟไลน์ natchaphon

• Jr. Member
  • **
..ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ .. ;)

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
ผมมองว่าไม่เห็นจะเป็นเรื่องแปลกหรือว่าน่าอายเลย
ถ้าเราทำแล้วเรามีความสุข ไม่ได้ทำให้ใครเดือนร้อนก็ซื้อเถอะครับ

เงินก็เงินเรา....ความทรงจำดีๆมันก็ของเรา
คนอื่นจะว่าอย่างไงก็ช่าง ถ้าใจเราต้องการก็ทำเถอะครับ

รถอาจจะเป็นแค่สิ่งของของใครบางคน......แต่ในเวลาเดียวกัน
มันอาจจะเป็นเหมือนเพื่อน เหมือนคนสนิท หรือ ฯลฯ ของใครอีกหลายคน

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
  ความทรงจำ ความรัก  ความรู้สึก เป็นสิ่งที่ไม่สามารถประเมินค่าได้นะครับ

ถ้าคิดไตร่ตรอง อย่างถี่ถ้วนแล้ว ว่า ซื้อกลับมาแล้วมีความสุข  มีความพอใจ      ก็เอาเลยครับ :D ;D ;)