ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อกล้องติดหน้ารถซักตัวครับ(ที่เอาไว้ถ่ายขณะขับเผื่อเจออุบัติเหตุ)  (อ่าน 24167 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
 อยากซื้อกล้องติดหน้ารถซักตัวครับ(ที่เอาไว้ถ่ายขณะขับเผื่อเจออุบัติเหตุ) ช่วยแนะนำหน่อยครับ

พอดีลองหาสเปคจากในเวปแล้ว แต่อยากได้ข้อมูลจากพี่ๆดูก่อน เผื่อมีอะไรแนะนำคับ ขอบคุณครับ

หาซื้อตามเวป หรือว่าไปหาซื้อที่คลองถมดีกว่าอะครับ ถ้ามีรุ่นหรือยี่ห้อแนะนำด้วยจะขอบคุณมากๆครับ ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 10:50:45 โดย Satanic za' »

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ก็มีอยู่ 2 เกรดหลักๆที่มีขายกันอยู่ก็เกรดคลองถมทั่วไป ใช้คุณภาพเลนส์ใกล้เคียงกันหมดครับ

900 - 1200 ( ผมใช้อยู่ มันก็ไม่ได้ขี้เหล่อะไรนะพอดูเห็นรายละเอียดป้ายทะเบียนอะไรได้ผมว่าโอเคแล้วหละครับ )

กับอีกแบบก็ 6000++ ไปเลยครับ

Watchdog DRS200 ก็ 12000++ อันนี้ผมก็ไม่รู้ว่าคุณภาพมันเยอะกว่ากันแค่ไหน ไม่รู้ว่าราคานี้มันจะบันทึกเป็น 3D เลยหรือเปล่า 555+

ออฟไลน์ Devil13

เท่าที่ผมลองดูภาพตัวอย่างที่ได้ ซื้อแบบที่เป็น HD ดีกว่าครับ
เพราะแบบถูกๆภาพจะไม่ละเอียดทำให้มองป้ายทะเบียนคู่กรณีไม่ชัด

ขอบคุณมากจ้า อยากได้แบบไม่เกิน 2000 ล่ะครับ ขอแบบเห็นชัดๆก็พอ ลูกเล่นไม่ต้องเยอะ อิอิ

ขอถามหน่อยครับ แล้วพวกนี้ เวลากลางคืนเป็นชัดไหมอะครับ

พวกชนแล้วหนี ผมไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ กลัวชนคนมากกว่า ที่ชลบุรี คนมักง่ายเยอะครับ มอเตอร์ไซค์ก็อีกอย่าง ขับกลางคืนไม่เปิดไฟแถมย้อนศรอีก กลัวจะติดคุกเอาง่ายๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
น่าสนใจเหมือนกันครับ เคยอ่านบทความจากนิตยาสารอันหนึ่งเป็นลุงคนขับแท๊กซี่ซื้อมาติดอันล่ะ 1,990 บาท เป็นแบบอัดได้ 1 ชมแล้วอัดทับ เคยได้ใช้ 1 ครั้งไปชนมอไซด์ที่โผล่มาตัดหน้าได้เอาภาพในกล้องไปเปิดที่สถานีตำรวจ สรุป มอเอตร์ไซด์ผิด ไม่งั้นลุงแกอาจได้จ่ายมากกว่า 2,000 ทั้งที่ไม่ผิด ใช้ครั้งนั้นลุงแกบอกว่าคุ้มแล้วที่เหลือกำไรล้วนๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ kwunau

• Jr. Member
  • **
สนใจGoproอยู่ครับ แต่ราคาสูงพอควร

ออฟไลน์ Devil13

จะว่าไปผมมีโครงการจะเอากล้องถ่ายรูปที่ถ่ายวิดีโอได้ มาใส่ขายึดกระจก
แบบตัวถูกๆมียี่ห้อหน่อย Sony Nikon Cannon ตัวละ 3-4 พัน
คิดว่าอายุการใช้งานน่าจะยาวกว่ากล้องจีน แต่ข้อเสียคือมันไม่ใช่เลนส์วายนะสิ
 :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 11:57:24 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ DArkMaster

ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันครับ หาตามในเนตราคาอยู่ที่พันปลายๆไม่เกิน2พัน ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันครับเดือนหน้า

ออฟไลน์ digilux

• Newbie
  • *
ใช้ Provia 2000 อยู่ ราคา 2,490 เป็นของเกาหลี ไม่มีจอ ไม่มีแบตในตัว (แต่มี capacitor แทน เวลาดึงกุญแจออกจะอัดต่ออีกนิดนึง)
เวลารถชนหรือกระแทกแรงๆไฟล์จะถูกแยกเก็บต่างหาก (กันลบเวลาเมมโมรี่เต็ม) คุณภาพสมราคาดี ตัวไม่ใหญ่มาก ติดอยู่หลังกระจกมองหลังก็พอดี

ออฟไลน์ Dr.Pop

เดี๋ยวนี้คุยกันด้วยภาพ น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ panerai

โอ้ว เจอคนที่คิดจะซื้อเหมือนผมแล้ว สนใจเช่นกันครับ

ผมนั่งหาข้อมูลอยู่ มีไอตัวนี้อ่ะเห็นมีตั้งแต่ราคา1190-1960เลย หน้าตาเหมือนกันเดี๋ย แล้วก็มีพวกแพงๆไปเลย 2900+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 14:38:39 โดย DArkMaster »

แล้วก็มีอีกพวกนึงคือพวกกล้อง2ตัว แยกส่องได้2ทาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 14:20:29 โดย DArkMaster »

พี่ๆว่าแบบไหนน่าสนใจกว่าอันอะครับ ผมจะซื้อมาติดน้องต้าสักอัน

ออฟไลน์ chaiz

ว้าวๆ ข้อมูลเพียบ ขอบคุณครับ รถใหม่มาจะได้หามาติดสักตัว กลัวเหมือนกัน สมัยนี้ขับรถกันน่ากลัวจิงๆ

np72

• บุคคลทั่วไป
ลองดูตัวนี้ครับ แต่ต้องสั่งใน ebay นะ

ประมาณ 3 พัน

ออฟไลน์ 6162002

ข้อมูลเพียบ เข้ามาเก็บข้อมูลครับ ^^"

ไม่ทราบ 2 ตัวนี้ตัวไหนดีกว่าอะครับ

http://www.gps4car.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539365511
กับ
http://www.wellform.co.th/ft_dr_zero.html
ในคลับมิซซูขายอยู่ 1,190 ครับน้า ตัวเดียวกันเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 16:10:42 โดย DArkMaster »

ออฟไลน์ Action

ผมก็แอบสนใจอยู่เหมือนกัน รอได้เจ้า bt-50 pro ก็ว่าจะหามาติดไว้ แต่คงต้องรอสักพัก ใครติดแล้วเอามาอวดกันบ้างเน้อออ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
อยากได้มาติดหน้ารถด้วย แต่ไม่รู้ซื้อที่ไหนดี ;D

keanetona

น่าสนใจนะครับ เอามาติดไว้ในรถเวลาเกิดอุบัติเหตุหรือมีอะไรจะได้เอามาเป็นพยานได้

ออฟไลน์ mewzabahl

มาเกาะข้อมูล  สนใจเหมือนกันครับ

รถผมต้องจอดตากแดดทุกวัน ซื้อของจีนมากลัวมันจะพังไวเหมือนกัน เอาไงดีน้า

เห็นมีคนบอกว่าถ้างบน้อย หาซื้อของเกาหลีดีกว่า ใครรู้จักแนะนำมั่งจิ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ดีหน่อยน่าจะเป็นของ GoProนะครับ

ออฟไลน์ NaYuMi

• Newbie
  • *
อ่า อยากได้นะ แต่.......

เอามาติดแม่ต้องรู้แน่ ๆ เลยว่าเราแอบไปเต่ที่ไหนบ้าง  :'(

ออฟไลน์ panerai

http://www.gaminghubs.net/2012/05/24/2012-best-car-dvr-gs1000-hd-1080p-vehicle-camera-built-in-gps-g-sensor-night-vision/

ตัวนี้ก็น่าสนนะครับ สวยด้วย ดีด้วย

สวยจังครับแบบนี้ ไม่ทราบมีเจ้าไหนขายแบบนี้บ้างครับ

promt

http://www.gaminghubs.net/2012/05/24/2012-best-car-dvr-gs1000-hd-1080p-vehicle-camera-built-in-gps-g-sensor-night-vision/

ตัวนี้ก็น่าสนนะครับ สวยด้วย ดีด้วย

สนใจเหมือนกัน แต่วีดีโอมันมัวๆ นะครับ