ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย! อยากกระทืบเกรียนนนนน......(เล่าเรื่องของเด็กเกรียน)  (อ่าน 9659 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วมั้ง...
เจอเพื่อนรุ่นน้องมันชวนคุยจนเข้ามาเรื่องรถไอผมก้ยิ่งติดลมเข้าไปใหญ่
เลยถามมัน โตขึ้นอยากได้รถอะไรเอาตามจริงนะเว้ยอย่ามาเพ้อฝันเรื่องอีโว อีวอก

มันก้บอกว่า โห อีโว งั้นๆแหละพี่ไอนั่นดีกว่า วีออส หน่ะพี่ เครื่อง j

ผมชะงักไปพักนึงแล้วบอกว่า เฮ้ย! วีออสไม่มีเครื่อง j นะว้อย  พลาดแล้ว มีแต่รุ่นเจ ล้อกระทะ  ห่วยสุดแล้ว

มันสวนว่า  ก้นั่นแหละ ที่มันเขียนตัวเจด้านหลัง ง่ะ เครื่อง เจ แรงนะพี่ ไม่รู้จักหรอ รู้จริงเปล่าเนี่ย

(กูมึนกับมึงมากกกกกกก)

ผม     งั้นวีโก้ป๋าเองก็ j ดิ  (ย้อนมัน)
มัน     ก็ช่ายสิ แรงโคตร
(ทันใดนั้นผมบอกให้มองไปที่วีโก้ตัวtopแล้วบอกมัน)
มันบอก อ้อก็รุ่นอื่นเขาแต่งหรูมาให้เลย แต่รุ่นjเนี่ย เขารู้ว่า คนเอาไปแต่ง เลยให้แค่นั้น

ผม  อ้าวงั้นที่กูนั่ง taxi ก็เครื่องเจ ดิ
มันนึ่งสักพักมันบอกแค่   มั้ง มีด้วยเหรอ เห็นมีแต่ e มันรุ่นประหยัดนี่ ไม่แรงประหยัดอย่างเดียว

หลังจากนั้นถามมัน แล้วทำไม แคมรี่ไม่มีเจออ่ะ มีแค่อี
มันแค่  เออว่ะ แบบ เอ้อๆ

ผมเลยสวดไปซะยาวพร้อมกับแนะนำเวปนี้ให้น้องไป....

อย่างว่าหละครับเด็ก ปิดเทอม + กำลังเห่อ need for speed

1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ผมยังเคยโดนถามว่า "เฮ้ย!!  กูอยากเอาวิออสคันเก่า ไปวางเครื่อง 3J หว่ะ" เลย!!!

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
อย่ากระทืบเลย

"ตบเกรียน" พอ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พรืดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พรวดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แพร่ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด (เฮ่ย อย่างหลัง ไม่ใช่แระ)

โอย แมนเอ้ยยยย สุดติ่งหูมากมาย บทสนทนานี้.....

ไม่รู้จะให้คำจำกัดความอะไรแล้ว สุดยอดมากครับน้อง

โอยยย อีโว้ กระจอก วีออส ดีกว่า วางเครือง J

ตายแระ ......นี่คนโตโยต้า ที่เค้ามาอ่านเว็บนี้ กัน คาดว่า วันนี้ คงได้มุขเอาไปขำกลิ้งกันไปทั่วสำโรง บางนา และ เกตเวย์แน่ๆ

(ปล. อย่าหาว่า พี่ สอดรู้สอดเห็นไม่เข้าเรื่องเลยนะน้อง แต่พี่อยากรู้ว่า บทสวดชยันโต ของน้อง ประกอบไปด้วยเครื่องปรุง และส่วนผสมอะไบ้าง

เผื่อวันหลัง มีใครมาปล่อยมุขแบบนี้กับพี่ พี่จะได้ ปรุึงให้มันอ่าน ฟัง กิน และกรอกปาก คิคิ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 23:28:05 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• Jr. Member
  • **
งั้นเทียน่าคงมีเครื่องJสินะ

230JM 230JK

ออฟไลน์ prepense

• Jr. Member
  • **
เกรียนไปแล้ว 55 !!!

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
โถ...ช่างเกรียน

อย่างนี้มันต้องตบ!!!!!!!!!!!!!!!!
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ JIRATH

2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
้โห ใครสอนมา หรือรู้เองฟ่ะนี้

สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
จากัวร์ XJ12 คงยิ่งปรื้น ก็เล่นคูณ J เข้าไป 12 เครื่อง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
งั้น XJ220 ก็คงจะ...220 เครื่อง?

ออฟไลน์ tommaris

เดี๋ยวเอา 4A ออกไปหา "J" สวนเล่นดีก่า

เบาะ ๆ ซัก 3 ไร่อ้อย 55+  :o

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
งั้นฝากอแวนซ่าเครื่อง J ให้เกรียนด้วยนะ  แรง นั่งได้เยอะด้วย...อิอิ ;D

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
มอไซต์ XJR400 ก็ J 400เครื่องน่ะสิ แถมเป็น J รุ่น R อีกต่างหาก

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
มันช่างฮาได้ใจจริงๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ฮา :Dครับ เค้าคิดได้ไงเนี่ย วีออสเครื่อง เจ ;D

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
555555555555555555555555555555555+

มันเอาสมองส่วนไหนของมันคิดเนี่ย ??????????????????

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
555555555555555555 + คิดไปได้นะ

งั้น Soluna AL50 ล็อดสุดท้ายก่อน Soluna Vios ก็วาง J นะเออ
(ต้องเป็นรุ่นหลัง E-Edition)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ benley

อย่างนี้ อีผุผุก็แรงกว่าอะดิ เพราะรหัสเครื่องมันตั้ง 4J-XX

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
555+++ เกรียนเทพจริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ PREM

2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ YenChar

Avanza วาง J ซะด้วย

ไม่ต้องแปลงเลย ขับหลังอยู่แล้ว  555+

ออฟไลน์ Lovely_Car

Yarisก็วางJด้วยสุดยอด แรง

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
Oh !!!! Shit

อยากอ่านเต็มจังครับ แอบร่วมด้วยสะใจ