ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ข่าวคุณบอสขับเฟอรารี่ชนตำรวจดังไปถึงเมืองนอกเชียวนะครับเนี่ย ++  (อ่าน 14697 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่ใช่เล็กๆนะครับ CEO Redbull  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ jg333

• Full Member
"เป้าหมายมีไว้พุ่งชน"

แต่ครั้งนี้ชนผิดเป้าหมาย

ล้อเล่นนะครับ ;D

ออฟไลน์ Lertvarit

สงสารครอบครัวของตำรวจ

RIP. ครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

อ่าน paragraph ที่ 3 แล้ว มันน่าอายมาก

ออฟไลน์ MystogaN

ดูจากที่ฝรั่งคอมเม้น ผมว่างานนี้เสียหายหลายล้านขอรับ :P

ออฟไลน์ i-ice

ผมเคยถาม คุณจิมมี่ ว่ารถ sport จริงๆๆ ต้องมีการtrain ขับให้ดี เพราะ ว่ามันแรง อันตรายจริงๆ เมื่อเอามาขับ โดยเฉพาะบ้านเราครับ REST IN PEACE

ออฟไลน์ Action

งานนี้ถ้าเล่นตรงไปตรงมา ไม่มีนอกมีในนะ ไม่จบง่าย ๆ แน่ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
คนมีชื่อเสียงทำอะไรก็ต้องโดนจับจ้องเป็นธรรมดาแหละครับ

วันก่อนไปอ่านเจอที่เฟสเพื่อนมา เค้าเปลี่ยนสโลแกนกระทิงแดงให้แล้วเป็น

ตำรวจมีไว้พุ่งชน

อันนี้ให้อ่านขำๆนะครับ อย่าดราม่าละ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ roongkul

อุบัติเหตุคงไม่มีใครอยากให้เกิด
ถ้าคู่กรณีแสดงความรับผิดชอบอย่างเต็มที่ เรื่องก็คงจบไม่ยากนะ

แต่คดีแพรวานี่สิ ชนตายไป 9 ศพ ไม่เคยดูแลชดใช้ครอบครัวผู้ตายเลย มันน่า xxxx

ออฟไลน์ superden

ความจริงรวยขนาดนั้น น่าจะจอดรถลงมาดูแล ช่วยเหลือ(หากยังไม่เสียชีวิต ยิ่งช่วยยิ่งดีมาก) เพราะยังไงก็รวย มีเงินช่วยเยอะแยะ ไปหลบไปซ่อนแบบนี้ถือว่าเป็นคนไม่ดี

ออฟไลน์ hutzero

รุ่น FF กระจังหน้ามุ้งลวดกันยุงคันนี้แรงใช่ย่อยเลย  
ระบบขับ 4 ของมันก็ทำเอารถขับ 4 อย่าง EVO หรือ IMP (เกือบ)อาย
เพราะให้นักแข่ง Rally ระดับโลกมาร่วมพัฒนาและทดสอบ    
ผมเห็นตอนรีวิวทดสอบเวลามาเร็วเกินจนชะลอรถไม่ทันโค้ง นักแข่งคนนั้นนั่งไปด้วย(แต่คนรีวิวเป็นคนขับ)
แกจะบอกให้คนขับหักพวงมาลัยแล้วเหยียบส่งเพิ่มขึ้นไปแทนที่จะเบรคหรือชะลอ  
ระบบจะทำการ Drift พร้อมกับควบคุมการทรงตัวให้โดยรที่รถไม่หมุน  
ออกจากโค้งไปอย่างสวยงาม  

บางทีคุณบอสอาจจะสวมวิญญาณนักขับ Rally อยู่จึงไม่หยุดรถ  :-X

ออฟไลน์ takzakub

ที่มันดัง  เพราะมีการ  เอาแพะ  มาเส้น และไม่ยอมรับผิดแต่แรก หนีความผิด
แล้วคนพาแพะ มา  ดันเป็นตำรวจ  ซึ่งเป็นเจ้านายของ  ผู้ตาย   ตามข่าว ว่า  ผู้ตาย เป็นคนขับรถให้ นายตำรวจที่นำแพะมาด้วยซ้ำ

ถ้าจอดรถอยู่ตรงนั้น  แล้วพูดว่า   "ผมยอมรับผิดครับ  ผมจะรับผิดชอบทุกอย่า่ง"   ผมว่า สังคมคงไม่ประมาม  หรอกครับ

แต่นี้ เอาแพะมาเส้น  แถมตอนนี้ยังบอกว่า  ตำรวจผู้ตายตัดหน้าอีก  

ทั้งที่จริงๆ แล้วคดีแบบนี้ โทษไม่ได้หนักหนา อะไรมากมาย  ขอให้มีเงินเยียวยา  ญาติผู้ตาย  บ้าง  ก็จะเห็นการรอการลงโทษ   เป็นส่วนมาก
ไม่เห็นต้องหนีเลย    หรือว่าที่หนี อาจเป็นไปตามข่าวที่ว่า  ตัวเองเมา  ถ้าจอด  คงโดนอีกข้อหา คือเมาแล้วขับ  เลยต้องหนี เหอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2012, 09:28:10 โดย takzakub »

ออฟไลน์ Rai

• Newbie
  • *
ความเท่าเทียมในสังคม ไม่มีหรอกครับ ขึ้นอยู่กับเราจะยอมรับมันได้ขนาดไหน ขอแสดงความเสียใจกับตํารวจผู้เสียชีวิตครับ.                                    แต่ในทางกลับกัน ถ้าผู้เสียชีวิตเป็นชาวบ้านทั่วไป นายตํารวจใหญ่จะลงมาเร่งรัดคดีให้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
อุบัติเหตุคงไม่มีใครอยากให้เกิด
ถ้าคู่กรณีแสดงความรับผิดชอบอย่างเต็มที่ เรื่องก็คงจบไม่ยากนะ

แต่คดีแพรวานี่สิ ชนตายไป 9 ศพ ไม่เคยดูแลชดใช้ครอบครัวผู้ตายเลย มันน่า xxxx

รู้ได้ไงครับครับว่าเค้าไม่ชดใช้  ตามข่าวเค้าก้อยังดูแลทุกครอบครัวนะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

รู้ได้ไงครับครับว่าเค้าไม่ชดใช้  ตามข่าวเค้าก้อยังดูแลทุกครอบครัวนะครับ

ต้องเจอเบื้องหลังครอบครัวนี้แล้วจะรู้ว่าเป็นยังไงครับ > ประมาณเรื่องดราม่าแมคโดนัลด์เอสพลานาด นั่นแหละครับ
คดีอาญาพึ่งพิจารณาเสร็จไป คดีแพ่ง(ส่วนชดใช้ค่าเสียหาย) ยังไม่เริ่มนะครับ

ออฟไลน์ Devil13

ขอเสริมเรื่องแพราวา 9ศพครับ เป็นคดีที่น่าเกลียดมากๆ ผิดทุกกระบวนการตั้งแต่ไม่มีใบขับขี่แล้ว..
แต่ลอยนวลประหนึ่งว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น คนธรรมดาก็ต้องก้มหน้ารับรรมกันต่อไป

ทุกวันนี้ขับรถอยู่บนถนนคิดอยู่ 2 อย่างครับ
1.ระวังอย่าขับไปชนหรือเฉี่ยวใคร
2.ระวังอย่าให้ใครมาชนหรือเฉี่ยวเรา
เค้าอยากจะตัดหน้า ตอกไฟใส่ บีบแตรไล่ ไม่สนใจครับ ของกลับบ้านแบบครบ 32 ก็พอแล้ว

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ถ้าดังถึงต่างประเทศ คงต้องหนักหน่อยละ เพราะสายตาคนนอกบ้านจับจ้องอยู่

หากใช้วิชาโจรกับศาล ไม่เป็นผลดีต่อธุรกิจและนักลงทุนต่างชาติแน่นอน

ออฟไลน์ Piengdeph

• Jr. Member
  • **
เฟอร์รารี่มีไว้พุ่งชน  ;D (ขำๆจ้า)

คดีนี้เฉยๆยังไม่น่าเกลียดเท่าไหร่

แต่คดีคุณน้องแพรวานี้ น่าเกลียดมากๆ

เบื่อคำว่า "คนรวยกับคนจน" จริงๆ :-\

ออฟไลน์ ceberos

ที่นี้ประเทศไทยนะครับ ให้ความเคารพ กับเงินตราที่ถือครองด้วยครับ  ;D  ผมยังนึกเลยเมืองไทยทำไมมันถึงน่ากลัวขนาดนี้ เคยจำได้ว่าเคสโตโยต้าที่ออกข่าวช่อง tpbs เขาเคยเสนอไปช่อง3 สรยุทธ์บอกไม่เอากลัวโดน...  ทุกวันนี้ขับรถเลนซ้ายยังโคตรน่ากลัวนะครับ เพราะมีพวกชอบแซงซ้าย ไม่ใช่เลนกลางนะ เจอประจำดึกๆ พอไปซ้ายดันเจอหลุมกับท่อจะมาปาดหน้าเราอีก - -"  ขับรถต้องระวังมาก

ออฟไลน์ prai

ข่าวนี้ติด Top 10 ของ CNN เมื่อวันก่อนเลยนะครับ

ผมว่าคนขับรถทำตัวน่าเกลียด ชนแล้วทำไมไม่เบรก ทำไมไม่หยุดรถ ทำไม่ลงไปดู แล้วโทรเรียกรถพยาบาลหรือพาไปโรงพยาบาล
ถ้าคุณทำแบบนี้ เผลอๆ ตำรวจคนนั้นอาจไม่เสียชีวิต คดีความอาจไม่แรงร้าย มีเงินก็ไปอุดกันภายใน สื่อก็ไม่เล่นไรมาก
ถ้าทุกคนมีความรับผิดชอบ ไม่ว่าจะยากดีมีจน บางทีมันอาจจะกลายเป็นเรื่องเล็กๆ ก็ได้

ออฟไลน์ HME

In addition to being co-owners of the Red Bull drinks empire, Yoovidhaya’s family also happens to be the official importer of Ferrari cars in Thailand. Our guess is he’ll be back on the road in a new supercar in no time.

======

อ่าาา เป็นผู้นำเข้าอย่างเป็นทางการด้วย

(แต่ผู้นำเข้านี่ไม่ใช่ Dealer ใช่ไหมครับ? นำเข้าเฉยๆ????)

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่าสังคมมันแย่ครับ 
เวลาไม่เกิดอะไรก็บูชาเงิน  เวลาเกิดเหตุได้เวลารีดไถเงิน

ถ้าเป็นผมผมมองที่ ถูกผิด สมมุติตัดหน้ารถเค้าจริงๆ คุณครอบครัวตำรวจจะชดใช้ ferrari ให้เค้ารึเปล่า
แต่ในความเป็นจริงผู้ที่ชนเค้ามักผิดเสมอ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เรื่องขับเฟอร์ฯชนคนตายนี่ผมไม่เท่าไหร่นะ
อุบัติเหตุเกิดที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้ คนสิงคโปร์ซิ่ง 599GTO นั่นยิ่งหลายศพ
แต่เคสนี้คนชนมีเงินอยู่แล้ว ชนแล้วทำไมต้องหนี
จะเจ็บหรือตายก็สามารถช่วยเหลือหรือรับผิดชอบได้สบายๆอยู่แล้ว
แบบนี้มีแต่เงินอย่างเดียวก็ไม่ไหว ความเป็นลูกผู้ชายหายหมด
ส่วนที่ขายหน้าประเทศอย่างแรงคือเรื่องตำรวจนี่แหละ
ไม่รู้จะเอาหัวไปมุดไหนดี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ gorilla

ไทยแลนด์ก็ยังคงเป็นไทยแลนด์อยู่ดีครับ  ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง และคงไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ไปอีกโคตรรรนานนนนนนน

ถ้าคุณเป็นคนมีเงิน ผมว่าอยู่เมืองไทยสบายสุดๆแล้วครับ   เงินทำได้เกือบทุกอย่างจริงๆ

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ และขอให้ได้รับความเป็นธรรมที่สุดครับ

ออฟไลน์ slate

กลัวเบาะน้องเฟอร์จะเลอะมั้งครับ เลยไม่จอด    :o

เบื่อคำว่า "คนรวยกับคนจน" จริงๆ :-\

จริง ผมว่ามันเหมือนกับการแบ่งชั้นโดยการที่ว่าคนรวยเลวคนจนไม่เลว ผมว่าทุเรสดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude

จริง ผมว่ามันเหมือนกับการแบ่งชั้นโดยการที่ว่าคนรวยเลวคนจนไม่เลว ผมว่าทุเรสดี

มันก็มีทั้งคนจนเลว คนรวยเลว นั่นแหละครับ

ผิดก็ว่าไปตามผิด แต่ที่เห็นส่วนมาก คนรวยๆมักจะเป็นคนเลว ก็เท่านั้นเอง

และที่ต้องแบ่งแยก "คนจน" กับ "คนรวย" อย่างชัดเจน เพราะ ที่นี่ ประเทศนี้ การปฏิบัติต่อคนสองประเภทนี้มันต่างกันราวฟ้ากับเหว

ปล. ทุเรศ เขียนอย่างนี้ครับ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ WhoIsI

• Jr. Member
  • **
ผมว่าสังคมมันแย่ครับ 
เวลาไม่เกิดอะไรก็บูชาเงิน  เวลาเกิดเหตุได้เวลารีดไถเงิน

ถ้าเป็นผมผมมองที่ ถูกผิด สมมุติตัดหน้ารถเค้าจริงๆ คุณครอบครัวตำรวจจะชดใช้ ferrari ให้เค้ารึเปล่า
แต่ในความเป็นจริงผู้ที่ชนเค้ามักผิดเสมอ

เห็นด้วยครับ
ไม่ใช่ว่าจะว่าคนตายนะครับ เพียงแต่รอดูหลักฐานต่างๆ ก่อนว่าเป็นเหตุการณ์อย่างไร แล้วค่อยว่ากันว่าใครผิดใครถูก
ถึงแม้ผลสุดท้ายหลักฐานมันจะคลาดเคลื่อนไปมากหรือน้อยก็ตาม

มันก็มีทั้งคนจนเลว คนรวยเลว นั่นแหละครับ

ผิดก็ว่าไปตามผิด แต่ที่เห็นส่วนมาก คนรวยๆมักจะเป็นคนเลว ก็เท่านั้นเอง

และที่ต้องแบ่งแยก "คนจน" กับ "คนรวย" อย่างชัดเจน เพราะ ที่นี่ ประเทศนี้ การปฏิบัติต่อคนสองประเภทนี้มันต่างกันราวฟ้ากับเหว

ปล. ทุเรศ เขียนอย่างนี้ครับ

กด shift ไม่ค่อยติดครับ  ;) ;) ;) ประจำเช่น ก็ เป็น ก้