ผู้เขียน หัวข้อ: "ยาริสใหม่"ไม่ขายในประเทศไทยแล้ว แต่ทำไมถึงมีโฆษณายาริสไฮบริด 30+โลลิตรครับ??  (อ่าน 8513 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
อยากทราบว่า โตโยต้ามีการนำยาริสเข้ามาพิจารณาใหม่มั้ยครับ
(หาอ่านจากไหนก็เชื่อไม่ได้ คิดว่า HLM น่าเชื่อถือที่สุด)

เห็นข่าวจากหลายๆที่ บอกไว้ว่า ยาริสไฮบริด ทำได้ 30+ โลลิตร
กับเครื่อง 1.5 + ระบบไฮบริด

เลยอยากทราบว่า ตกลงแล้วเป็นยังไงครับ
จะเอามาสู้กับแจ๊สไฮบริดหรือเปล่า??
หรือยุบไลน์ ไม่ขายในประเทศไทยแล้ว??
งงครับ

อยากทราบที่มาที่ไปครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
เมื่อหลายวันก่อนจะไปรับรถที่จองไว้ที่ศูนย์โต หาดใหญ่ พบว่ายาริสกำลังโละขายครับ แอบดูราคาที่เริ่มขายใน 1 กย.55 ยาริสรุ่นต่ำสุดราคาแค่ 555,xxx ครับ ถูกมาก ผมว่าคุ้มกว่าซื้ออีโก้คาร์อีก

gunz13096

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ton_lek

• Newbie
  • *
จะเอากระแสมาข่ม Jazz Hybrid หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
โล๊ะแบบนี้ ของแถมเพียบแน่นอน

ออฟไลน์ Ohmmypp

มีโฆษณาที่ไหนเหรอครับ อยากดูบ้าง :o
JC TU #54

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
ข่าวที่แปลจากเว็บต่างประเทศมาให้อ่าน มันไม่ใช่จะเอามาขายในไทย

ออฟไลน์ Fly to dream

ก็แค่ข่าวแปล ก็ไม่แปลกนี่ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

เห็นกันหรือยังครับ?

ผลของการเอาอะไรมั่วมั่วไม่รู้ข้อเท็จจริงมาโพสต์กัน
แล้วก็คิดว่าไม่เป็นอะไรหรอก ไม่มีอะไรหรอก ก็แค่โพสต์โพสต์นึง
นี่ไงครับ กลายเป็นข่าวกันทั่ว ว่าโตโยต้ากำลังโฆษณา Yaris Hybrid ใหม่

ทั้งทั้งที่แหล่งต้นตอข่าว ไม่ได้ทำอะไรเลย นอกจากไปหาข้อมูลรถคันนี้ที่เมืองนอก
ทดสอบการสิ้นเปลืองน้ำมันตามมาตรฐานประเทศนอก แล้วก็พาดหัวข่าวชวนเชื่อว่า
นี่คือเครื่องมือที่โตโยต้าจะใช้สกัด Jazz Hybrid เพื่อหวังผลทางด้านยอดเข้าชม

หวังว่าหลายท่านจะเข้าใจพวกผมมากขึ้น เวลาออกมาปรามคนที่เอาข้อมูลมั่วมั่วมาปล่อยนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมตำหนิ น้องคนเขียนบทความนี้ ใน ไทยรัฐ ออนไลน์ไปแล้วครับ
นั่นละ ต้นตอของปัญหาทั้งหมด

ได้แต่หวังว่า จะไม่เกิดเหตุการณ์บ้าๆแบบนี้อีกในอนาคต

เขียนซะ เป็นตุเป็นตะ ราวกับว่า รถจะเข้ามา ทั้งที่จริงๆแล้ว มันจะไม่มา

ส่วน เนมเพลต Yaris นั้น มีความเป็นไปได้ว่า อาจจะเก็บไว้ให้กับ ECO Car คันใหม่หนะครับ
ชื่อเดิม แต่สลับตระกูลรถ กันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ YenChar

ขอบคุณมากครับ กระจ่างเลย