ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ Cruze มีแววออก Minor เร็วๆ นี้เปล่าครับ  (อ่าน 5485 ครั้ง)

ออฟไลน์ usbza

• Newbie
  • *
คือ ตอนนี้กะว่าจะออก Cruze Diesel 2.0 แต่ก็กลัวว่าจะออกตัว Minor เร็วๆ นี้ครับ

ถ้าจองรถตอนนี้อาจใช้เวลารับรถประมาณเดือนนึง

ใครพอรู้ รบกวนด้วยนะครับ

หรือใครมีเหตุผลดีๆ ที่ว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะ Minor ตอนไหนก็จัดความเห็นมาเลยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

(มือใหม่ headlightmag ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2012, 00:17:48 โดย usbza »

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
Re: รบกวนผู้รู้ Cruze มีแววออก Minor เร็วๆ นี้เปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 00:20:55 »
รอผู้รู้วงในมาตอบครับ ^^

ความเห็นส่วนตัว.. ผมว่าปลายปีนี้น่าจะได้ใช้ Cruze Minor Change นะครับ
เพราะเปิดตัวไปแล้วที่อื่นๆ หลายที่..

แต่ในรายละเอียดตัวรถคงไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนแปลงมาก  นอกเสียจากเปลือกกันชนหน้า
และกระจังหน้าซี่ถี่นอน แนวใหม่ สไตล์เชฟวี่รุ่นใหม่
เครื่องยนต์ก็เปลี่ยนไปแล้ว และได้รับเสียงตอบรับดี  คงไม่เปลี่ยนแปลง

ส่วนอุปกรณ์เสริม  ลูกเล่น ออฟชัน อาจจะเพิ่มขึ้น เช่น พวกเครื่องเสียง หรือลูกเล่นเล็กๆน้อยๆ
เพื่อกระตุ้นยอดขาย  ที่อาจโดนรายอื่นเอาไปซิวได่้...
และที่ขาดไม่ได้คือ... ราคาที่คงจะเพิ่มขึ้นอีก 10000-20000 บาทต่อรุ่น

ผมเองเป็นคนนึงที่ชอบ Cruze 2.0 VDCi ตัวนี้มากนะครับ ประทับใจมาก
ถ้าท่านชอบ และจำเป็นต้องใช้เร็วๆนี้
ถอยมาเลยก็ไม่เสียหายอะไรครับ ^^
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: รบกวนผู้รู้ Cruze มีแววออก Minor เร็วๆ นี้เปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 00:25:44 »
ผมว่าน่าจะอีกนานนะคับ จอง2.0ไปแล้วเหมือนกัน น่าจะกลางๆหรือปลายๆปีหน้า ยกเว้นครูซขายไม่ออก แต่ตอนนี้1.8คนจองเยอะเลยคับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:04:37 »
อยากให้เปลี่ยนไฟหน้ากับไฟท้ายแค่นั้นพอ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Gaga

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:20:47 »
Minor ปีหน้า คับ  ปีนี้ น่าจะมีรุ่น พิเศษ ขาวมุก ออกมากระตุ้นตลาด

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:25:56 »
รอดูงานโชว์รถปลายปีครับ ผมว่าน่าจะเข็นออกมาโชว์แน่นอน แต่จะให้จองหรือให้ขายอันนี้ไม่แน่ใจรอผู้รู้มาฟันธง

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 12:49:31 »

ผมว่าเร็วสุด คงเจอกันกลางปีหน้าครับ
เพราะมันเพิ่งเปลี่ยนเครื่องไปแป๊บเดียวนี้เอง ก็แนวๆ ว่าปรับออปชันไปแล้วนิดนึงละนะ คงรอต่อไปสักพัก
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ bump_F10_525d

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 14:12:56 »
เปลี่ยนเกียร์เถอะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 03:29:15 »
ปีหน้าเจอกันครับ

แต่คงเหมือนเมืองนอก ไม่หวือหวาเท่าไหร่แล้วครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 21:05:25 »
แล้วรุ่น estate หรือ wagon จะมามั๊ยครับ ผมว่ามันสวยมากๆเลย  เหมือนกับ อ๊อปตร้า

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 23:05:16 »
แล้วรุ่น estate หรือ wagon จะมามั๊ยครับ ผมว่ามันสวยมากๆเลย  เหมือนกับ อ๊อปตร้า

อยากทราบด้วยคนครับ