ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง golf gti ครับ  (อ่าน 2562 ครั้ง)

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
สอบถามเรื่อง golf gti ครับ
« เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 23:15:00 »
1. ทราบว่า spec ให้เติม 95 แต่สอบถามท่านที่ใช้งานจริงแล้วเติมโซฮอล 95 มีผลกับอัตราเร่ง และการสิ้นเปลือง หรืออันตรายกับเครื่องมากมั๊ยครับ

2. เรื่อง วารันตี พอดีคุยกับเซล แล้วยัง งงๆ เรื่อง ปีที่สาม นี่คือยังฟรีอะไหล่ อยู่หรือป่าวครับ search กระทู้เก่าแล้วเห็นบอกว่า เค้ามี วารันตี 5 ปี ด้วยแต่วันนี้ถามแล้วเซล งงๆ บอกว่ามีแค่ 2 ปี / 75000 โล

3. วิ่งวันละ 80 กิโล ส่วนใหญ่ทางด่วน ยังจะพอใช้งานยาวๆ ได้ 5-6 ปีมั๊ยครับ

4. เรื่องค่าดูแลรักษา เทียบกับ cr-z แล้ว 5-6 ปีตัวไหนน่าจะดูดีกว่าครับ

ปกติเล่นแต่รถญี่ปุ่น จริงๆ ชอบ golf มานาน แต่คิดว่าเกินเอื้อม พอดีวันนี้ได้คุยกับเซล (ศูนย์ที่คุยกันกระทู้เมื่อสัปดาห์ก่อนน่ะครับ) แล้วราคาพอรับได้ครับ ชักสนใจขึ้นมาจริงๆ รบกวนทุกท่านด้วยครับ (ไม่แคร์เรื่องตกรุ่นครับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่อง golf gti ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 09:05:21 »
1.มีผลอัตราเร่งแย่ลงแบบรู้สึกได้แต่ไม่ได้มากมายอะไรประมาณปิดแอร์กับเปิดแอร์ขับครับ
2.อันนี้ไม่ทราบครับ เพราะซื้อมาเข้าอู่นอกอย่างเดียวครับเก่งกว่า0อีก
3.รถยุโรป 7 ปีแรกไม่ค่อยมีปัญหาอะไรนะครับถ้าเราไม่ไปซนกับมันมาก
4.รถญี่ปุ่นค่าดูแรกถูกกว่าถ้าเข้า0 แต่ถ้าอู่นอกก็พอๆกันต่างกัน5-10%

ถ้าได้ขับgolf แล้วคงหารถที่จะขับได้สนุกแบบนี้ยากแล้วอ่ะครับ ต่อไปคงต้อง TTS 370 ขึ้นไปครับ