ผู้เขียน หัวข้อ: จะดีไหมถ้าจะไปถอยป้ายแดงค้างสต็อก(ตกรุ่น)....และอื่นๆ  (อ่าน 14076 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
ช่วงนี้ผมเห็นดีแมกปล่อยรุ่นใหม่มาแล้วและเชื่อว่าต้องยังมีรุ่นเก่าเหลืออยู่
และมิตซูไทรตันก็เช่นกัน(และอันหลังนี่น่าจะเยอะอยู่)

คำถามคือ
1.มันน่าใช้หรือไม่เพราะกลัวรถเก่าเพราะจอดนาน..บลาๆ
2.ผู้ขายควรจะลดราคาและแถมอะไรให้ผู้ซื้อบ้างครับ
3.ว่าแต่ d-max gold series ยังหลงเหลืออยู่หรือเปล่า (หรือยี่ห้ออื่นก็ได้เน้นกระบะ)
4.ทำไมบางโชว์รูมเขามีรถที่จะขายมาจอดโชว์ด้านนอกมากมาย(แบบจอดตากแดดตากฝนทั้งวันทั้งคืนเป็นหลายคัน)
เขาต้องเอาไปส่งต่อใช่ไหมครับแต่บางที่กลับไม่มี
5.วีโก้จะมีรุนหัวเดี่ยวสีดำหรือครับเพราะผ่านโชว์รูมเห็นหลายคันอยู่(จอดแบบข้อ4)
6.แล้ว nissan x-trail  ใหม่เนี่ยจะมาไหมครับเพราะพ่อเพื่อนผมจะเอาfortunerไปเทรินน์
7.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบเช่นเดิมครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
1. ไม่ทราบครับ บอกไม่ได้ แต่ ดูวันผลิตเป็นสำคัญ
2. อันนี้แล้วแต่ดีล จะคุยตกงเจรจากันเอาเองครับ
3. ไม่มีแล้วครับ
4. อันนี้อาจเพราะว่า บางโชว์รูม ไม่มีที่จอดแล้วหนะครับ และการนำรถมาโชว์ที่หน้าร้าน
มันเหมือนเป็นการบ่งบอกว่า ฉันมีรถ พร้อมให้คุณมาซื้อได้เลยนะ ประมาณนี้

5. หัวเดียวสีดำ เอ ไม่เคยเห็นเลยแหะ

6. มกราคมนี้ เจอกันแน่ครับ กับ Nissan All New X-Trail ประกอบจากอินโดฯ เครื่อง อย่าคาดหวังมาก นึกถึง CR-V เอาไว้ แล้วจะคิดออกเอง

7. ขอบคุณที่ใช้บริการ ครับ  รับขนมจีบ ซาลาเปา เพิ่มไหมครับ?

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ขนมจีบซาลาเปาไม่เอา เอาลูกชิ้นนายใบ้ต้มสุกกับน้ำจิ้มซีฟู้ด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาทามิฟูล ไปกินแทนก่อนละกันเน่อ

ออฟไลน์ Vaio man

• Jr. Member
  • **
"ขนมจีบซาลาเปาไม่เอา เอาลูกชิ้นนายใบ้ต้มสุกกับน้ำจิ้มซีฟู้ด"
                                        ^^
                                        ^^
                                        ^^
                                        ^^

เอาอีกแล้วเอ้าฮา.... 555555555555

ออฟไลน์ YenChar

ช่วง E90 เปิดตัวใหม่ๆ
พี่ผมคนนึงล่ะครับ ที่ไปไล่หาE46มาเพราะทั้งลด ทั้งแถม ทั้งออปชั่นกระหน่ำเลย

แล้วก็อีกช่วง ตอนทีน่าใหม่เปิดตัว ก็เห็นมีคนถามหารุ่นเก่าเยอะนะครับ

ยิ่งถ้ารถเจ้าตลาด ผลิตเยอะๆ แต่ขายไม่ออก แล้วดันเปลี่ยนโฉม
พวกนี้ ลด แจก แถมกระจายครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องลดให้เยอะๆนะครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

อีกทางเลือกที่น่าสนใจคือ

เข้าคลับของรถที่เราอยากได้ครับ

เข้าไปในบอร์ดซื้อขาย

แล้วจะมีรถใหม่ป้ายแดงมือสองขายอยู่เยอะ

ส่วนใหญ่คือผ่อนไม่ไหว

ก็พ่อผมซื้อไทรทันพลัส 4ประตูเกียร์ออโต้มา

ตอนแรกไปดูป้ายแดง700000กว่า

เกือบจะเอาแล้ว

แต่พอเข้าไปดูในคลับ

มีขายอยู่อย่างเยอะ

จนมาเจอคันนี้

ได้มาในราคา495000

ต่างกันเกือบ2แสน

ทั้งๆที่รถยังป้ายแดง

เพราะเจ้าของอ่านรีวิวพี่จิมมี่แล้วจะออกเทียน่า

ก็เลยขาย

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ BnN

จะเอามะม่วงน้ำดอกไม้ มีหรือเปล่า ?

ออฟไลน์ Lovely_Car

ตอนAccordออกใหม่ๆ ผมไปดูตัวG7เค้าให้ส่วนลดตั้ง200,000เกือบซื้อแล้วครับตอนนั้น แต่ตัดสินใจช้าไปโดนคนสอยไปก่อน

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เบื่อ isuzu จัง เปลี่ยนชื่อไปเรื่อยๆ

สงสัยต่อไปต้องมี double super platinum , diamond platinum บลาๆๆๆๆ อีกมากมาย

เมื่อไหรจะ model change ซะทีน้อ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
^
^
^
ผมว่าต่อไปต้องมีรุ่น Carborn fiber edition แน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
1. ไม่ทราบครับ บอกไม่ได้ แต่ ดูวันผลิตเป็นสำคัญ
2. อันนี้แล้วแต่ดีล จะคุยตกงเจรจากันเอาเองครับ
3. ไม่มีแล้วครับ
4. อันนี้อาจเพราะว่า บางโชว์รูม ไม่มีที่จอดแล้วหนะครับ และการนำรถมาโชว์ที่หน้าร้าน
มันเหมือนเป็นการบ่งบอกว่า ฉันมีรถ พร้อมให้คุณมาซื้อได้เลยนะ ประมาณนี้

5. หัวเดียวสีดำ เอ ไม่เคยเห็นเลยแหะ

6. มกราคมนี้ เจอกันแน่ครับ กับ Nissan All New X-Trail ประกอบจากอินโดฯ เครื่อง อย่าคาดหวังมาก นึกถึง CR-V เอาไว้ แล้วจะคิดออกเอง

7. ขอบคุณที่ใช้บริการ ครับ  รับขนมจีบ ซาลาเปา เพิ่มไหมครับ?

ไม่ get ครับ

หมายถึงว่า รุ่นเก่า เครื่อง 2.5 ลิตร มันแรง
แต่พอเป็นรุ่นใหม่ เครื่องเล็กลง แรงน้อยลง ออกอืดๆ นิดๆ หรือไงครับ?

ออฟไลน์ su1100

• Newbie
  • *
แล้วมิเหนพี่จิมมี่ทำรีวิวดีแม็คบ้างเลยอ่ะ งุงิ