ผู้เขียน หัวข้อ: .....ชาวheadlightทั้งหลายคงไม่ได้ชอบรถอย่างเดียวใช่ไหมครับ......  (อ่าน 14452 ครั้ง)

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
ผมรักสงบ ...  :) รัก จิมมี่ ... ::)

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
ไม่ได้ชอบรถอย่างเดียวแน่นอนครับ แต่งานหลักๆ เลยครับคือ
1.กินเบียร์ พร้อมอ่านหนังสือ  (ตอนนี้เริ่มลงพุงแล้ว อิ อิ)
2.นั่งเล่น net (ทุกวันครับ).
3.ชอบนั่งอ่านหนังสือเกี่ยวกับ รถ มือถือ คอมพิวเตอร์ และเกี่ยวกับธุรกิจต่างๆ update ตัวเองจะได้คุยกับผู้ใหญ่รู้เรื่องครับ
4.เดินทางไปในประเทศบ่อยๆและต่างประเทศบ้าง เพราะทำงานเกี่ยวกับสายงานโรงแรม+ระบบ IT ครับ
5.ที่ชอบจริงๆ เนี่ย ยังไม่แน่ใจตัวเองครับ ToT

Chariot

• บุคคลทั่วไป
- มือถือ ใช้มาหมดแทบทุกยี่ห้อ ยกเว้น Nokia  ::) เพราะไม่ชอบหน้าคาค่ายนี้ (คล้ายๆกับที่ผมก็ไม่ชอบหน้าตาโตต้า)
  ตอนนี้ใช้ Sony Ericsson, HTC และ Siemens

- กล้อง โดยเฉพาะพวก rangefinder ชอบมากครับ ตอนนี้มี QL19 กองอยู่ในตู้ตัวเดียว
  Hass, Rolei ผมชอบรูปทรงมันเฉยๆ แต่ใช้งานจริงๆลำบากพอสมควรเลย + ฟิล์ม 120 แพงเอาเรื่อง ก็เลยไม่ได้เล่น
  DSLR ก็ใช้อยู่ครับ แต่เป็นแบบ APS-C นะครับ เก็บตังค์รอ Full-Frame อยู่

- โฟโต้ชอป เล่นยังไงก็ไม่หมด มีสูตรใหม่ๆให้ลองเล่นกันเรื่อยเลย สนุกดีครับ

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
ขออนุญาตโชว์ของรักหน่อยนะครับ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
นอกจากรถแล้ว....

ก็น่าจะเป็น สาวๆ ไงครับ

อิๆๆๆๆ

วันๆนอกจากรถแล้วก็แทบไม่มีอะไรให้ทำเลยครับ

อาชีพที่ทำและอยากทำก็วนเวียนอยู่กับพวกนี้

ถ้าไม่ทำงานก็ไป ออกกำลังกาย ช่วยในการผ่อนคลายหลังการทำงานได้ดี

นานๆไปเดินดูพวกอุปกรณ์ IT ตามห้างเหมือนกัน

แต่ต้องประมาณว่าไกล้จะใช้แล้วค่อยไป

ส่วนหนังนี่ไม่ได้ดูในโรงมานานมากแล้วครับ

ชอบซื้อแผ่นมานั่งดูที่บ้านมากกว่า

ขนาดหนังที่ดูก็ยังต้องเกี่ยวกับรถเลยครับ

เฮ้ออออ ไม่ไหวๆ

สงสัยไกล้ เข้าขั้นละ

???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
-ว่างๆจากงานก็จะท่องเน็ตกับ notebook คู่ใจ
-หรือปั่นจักรยานเพื่อออกกำลังกาย ตอนเย็นๆหรือเช้าๆเสาร์อาทิตย์
-ส่วนใหญ่จะชอบเที่ยวมากๆ 555  ;D
-รูปภาพ ถ่ายรูป ปรับเเต่งรูป
สนใจจำพวก สถานที่ท้องเทียว เเผ่นที่ การเดินทาง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2009, 16:41:21 โดย Mr.art_ty »
My impression is Impreza

Chariot

น้า เซมากูเตะ ไม่สน M9 มั่งเหรอครับ Full-Frame RF เชียวนะครับเนี่ย

ที่สุดของกล้อง 135 format แล้วล่ะครับ ตัวนี้  ;)

ออฟไลน์ remontage

1. มาววววเท่นไบค์
2. กีต้าร์ ดนตรี นิดๆหน่อยๆ

ออฟไลน์ Nuttie

นอกจากรถแล้ว....

ก็น่าจะเป็น สาวๆ ไงครับ

อิๆๆๆๆ

วันๆนอกจากรถแล้วก็แทบไม่มีอะไรให้ทำเลยครับ

อาชีพที่ทำและอยากทำก็วนเวียนอยู่กับพวกนี้

ถ้าไม่ทำงานก็ไป ออกกำลังกาย ช่วยในการผ่อนคลายหลังการทำงานได้ดี

นานๆไปเดินดูพวกอุปกรณ์ IT ตามห้างเหมือนกัน

แต่ต้องประมาณว่าไกล้จะใช้แล้วค่อยไป

ส่วนหนังนี่ไม่ได้ดูในโรงมานานมากแล้วครับ

ชอบซื้อแผ่นมานั่งดูที่บ้านมากกว่า

ขนาดหนังที่ดูก็ยังต้องเกี่ยวกับรถเลยครับ

เฮ้ออออ ไม่ไหวๆ

สงสัยไกล้ เข้าขั้นละ

^^

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
นอกจากรถแล้ว ก็...

วาดรูป

ทำอาหาร (โดยเฉพาะเสต็ก ^^)

ถ่ายรูป (กล้องคอมแพคต์โอลิมปัสธรรมดาๆ)

ฟังเพลง ชอบสุดๆ

1.อยากรู้...แต่ไม่อยากถาม - แคโรลี่ส์ บลา บลา

2.กันและกัน

3.เจ็บยังไงก็รัก - Peck

4.ใบไม้ - แก้ม เดอะสตาร์

5.เกลียดเธอไม่ลง - แคโรลี่ส์ บลา บลา
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
น้า เซมากูเตะ ไม่สน M9 มั่งเหรอครับ Full-Frame RF เชียวนะครับเนี่ย
ที่สุดของกล้อง 135 format แล้วล่ะครับ ตัวนี้  ;)

ตัวนี้เป็นกล้องที่รอคอยเลย รอราคาตกอีกซัก 2 ปีครับ แล้วรอ Leica แก้ defect ต่างๆ ก่อนด้วย  :o
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
โห ดูแต่ละคนมีสาระทั้งนั้นเลยนะคับ

ผมต้องเรียน + ทำงานไปด้วยเลยไม่มีเวลาว่างเลย
ถ้าว่างก็ว่างกลางคืน ชอบที่สุดเลยก็คือไปดื่มคับแต่ไม่หนักนะคับ
แค่มีเพื่อนกับเครื่องดื่มถูกปากก็อยู่ยาวได้แล้วละคับ ^^
รุ้สุกแย่เหมือนกันที่ชอบอะไรทำลายสุขภาพอย่างงี้ TT

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
โห....แต่ละคนมีงานอดิเรกที่ดูดีมีชาติตระกูลกันทั้งเลยครับ อิอิอิ

ส่วนผม งานอดิเรกคือ เล่นอินเตอร์เนต หลังจากอ่านเวปเฮดไลท์แล้ว ก็ดูเวปโป๊ไปวันๆ
ของสะสมหรือ...ที่จำได้เห็นจะเป็น VCD-DVD ศึกษาธรรมชาิติมนุษย์ทั้งหลาย มีเก็บไว้อย่างเยอะเลยทีเดียว
ว่างๆ ก็เอามาเปิดศึกษาดูบ้างตามความเหมาะสม

ไม่มีสาระเรยจริงๆ  :P

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

GreenG

ผมชอบฟังเพลงครับ :D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
นอกจากรถแล้ว ก็มี
1. มือถือ ศึกษาดูรายละเอียดครับ พอให้เป็นความรู้ แต่ละรุ่น แต่ละอัน (เฉพาะยี่ห้อแบรนเนมนะครับ เหมือนจะเลือกปฏิบัติ แต่บอกตรงๆ เลยว่า ยี่ห้อไม่แบรนเนม มันจำยากจริงๆ มาแต่ละทีก็เยอะ ขายก็ในช่วงเวลาสั้นๆ)
2. ฟังเพลง ส่วนใหญ่จะเป็นแนว Pop Indy เช่น Mild , Tattoo Colour แถวๆ นี้ครับ เพราะดนตรีมันถึงจะไม่เรียบง่ายแต่ก็ฟังแล้วสบายๆ ครับ ไม่แรงเหมือน Hard Rock
3. กล้องแบบง่ายๆ คือผมสนใจที่จะศึกษาเรื่องของกล้องที่อยู่ในระดับพื้นๆ ครับ ประเภท Compact หรือกึ่ง D-SLR ส่วน D-SLR ไม่ได้ศึกษาครับ ส่วนเรื่องการถ่ายรูปก็คือเน้นแค่คมชัดครับ ไม่ได้เน้นรายละเอียดและลูกเล่นเท่าไหร่ ดังนั้นพวกปรับโฟกัส ปรับเลนส์ อันนี้ไม่ต้องมองเลยครับ
4. มอเตอร์ไซค์ อันนี้ได้เฉพาะรถเดิมๆ นะครับ แนวแว้นอันนี้ไม่ทราบจริงๆ ก็จะพอหาความรู้เข้าตัวไว้บ้าง
5. เน็ตอื่นๆ Hi5 ไม่มี Twitter ไม่คบ Facebook ไม่ค่อยได้อัพ สรุปแล้วก็คือ เล่นแบบไม่จริงจัง หุหุ
6. อุปกรณ์ IT อื่นๆ เช่น notebook MP3 และที่ตอนนี้ที่เน้นเลยก็คือ Printer ครับ เพราะที่บ้านเสียแล้ว (ดีว่าปิดเทอมแล้ว)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ vellcap

นอกจากรถ
ก็จักรยานครับ และน้องหมาครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
เล่นเกม ดูหนัง เที่ยว โหลดหนัง... จบ  ;D

alzeto

:) อิอิ

นอกจากบ้ารถ แล้ว

ก็ยังบ้า มือถือ (ซื้อมาเป็นกอง)
บ้า ผู้ชายอวบหมี  มีหนวด (ส่วน คุณจิม  ขอคิดดูก่อน มิอาจเอื้อม  คริคริ)
เรื่อง เทคโนโลยี  นี่  แทบจะ ต้องติดตามเลย เพราะ ทำงานด้านนี้ด้วย

อยู่ที่ทำงาน ก็เป็น สาวแมค ขายแอ๊ปเปิ้ล

เห็นผู้ชาย อวบๆ หื่นทุกที 

กริ๊ดดดดด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
^
^
^

ข้างบนนี่น่ากลัวมาก

เหอๆ

ออฟไลน์ prai

สนใจทุกอย่างที่ไฮเทคคั้บ!

:) ;) :D ;) ;) :D :D ;D ;D :) :) ;) :D