ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ Toyota เริ่มออกแบบรถ สวยขึ้นเรื่อยๆนะ แต่ภายในนะไม่เลย  (อ่าน 6992 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
เริ่มจะเดา หน้าตา corolla ตัวต่อไปได้เลย น่าจะมาแนวๆนี้ ทั้งช่องลมต่างๆ รูปทรงไฟหน้า และกระจังหน้า
Toyota Verso 2013

แถม Volvo v40 cross country จับมาเพิ่มความสูงขึ้นอีกนิด พร้อมระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2012, 20:09:44 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Fly to dream

ได้คนออกแบบมาใหม่รึป่าว ^^
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ที่บอกว่า toyota รุ่นใหม่จะ สปอตขึ้น คงแนวนี้แหละ แต่มันดูยังไม่ค่อยลงตัวนะ toyota กับ ความสปอต 555
แต่ honda กลับทำดูเรียบๆ แทนซะงั้น ผิดหวังรุ่น fb นะแต่ accord สวยมาก สองแบรนด นี้แปลกๆ นะ สลับกันไปๆมาๆ 555

แต่ภายในนี่ fb ดูสวยกว่าอีกนะเนี่ยย 5555 ไม่ไหวเลย ภายในรุ่นใหม่ๆ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

Scandinavian Rock!!!  8)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เมื่อไหร่ Toyota จะเลิกทำเรือนไมล์ ไว้ตรงกลางคอนโซลซ่ะที  :P

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เอิ่ม....ถ้าออกแบบขนาดนี้ผมขอให้ออกแบบวีออสตัวใหม่ให้ดีกว่านี้ได้ไหม? ขอแบบเฉียบๆคมๆไปเลย แบบว่าแค่เห็นหน้า ซิตี้ก็หัวหดไปเลย ;D

ออฟไลน์ Nut_K

เหมือนเอา Yaris มายำรวมกับ Auris เลยอะ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
เมื่อไหร่ Toyota จะเลิกทำเรือนไมล์ ไว้ตรงกลางคอนโซลซ่ะที  :P
ส่วนตัวไม่ชอบเหมือนกันครับ ชอบแบบเหมือนรถทั่วไปมากกว่า ผมขับรถแล้วชอบดูเรือนไมล์บางครั้ง เคยขับยาริสของป้าขอบอกว่าไม่สบอารมณ์อยากแรง ;D

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
กันชนหน้า ตรงช่องลม ถ้าปิดไฟหน้าไว้ ผมดูไม่ออกนะว่าเป็น รุ่นไหน ทำไมช่างเหมือน prius mc ไม่ว่า yaris hybrid, Auris และก็นี่ Verso หรือจะเป็นเอกลักษณ์ใหม่ของโตโยต้าเหมือนช่องลมกันชนหน้า audi ที่คล้ายๆกันทุกรุ่น แต่ผมก็ชอบนะ มีเอกลักษณ์ดี

ส่วนหน้าปัด พรีอุสก็อยู่ตรงกลาง ผมว่ามันก็สวยดี หรือเพราะมีความเร็วโชว์ที่กระจกด้วยเลยค่อนข้างสะดวก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2012, 21:18:20 โดย -*PoM*- »

ออฟไลน์ Action

ภายนอกสวยนะ แต่ภายในยังเหมือนเดิม แต่ทรงนี้คงไม่มีในไทยแน่ ๆ เลย เพราะบ้านเรานิยม sedan กัน

ว่าแต่ ทำไม v40 บั้นท้ายยังกะ x1 เลยหว่า ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ MystogaN

ข้างนอกโอเคระดับนึง ข้างใน เอิ่ม .... :P

ออฟไลน์ mewzabahl

หน้าปัทม์ อยุ่ตรงกลางมองยาก แล้วยังมีกรอบวงๆ2วงมาบังอีก    >:(

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
ส่วนตัวไม่ชอบเหมือนกันครับ ชอบแบบเหมือนรถทั่วไปมากกว่า ผมขับรถแล้วชอบดูเรือนไมล์บางครั้ง เคยขับยาริสของป้าขอบอกว่าไม่สบอารมณ์อยากแรง ;D

เห็นด้วยอย่างรุนแรงครับ   

มีใครบอกเค้าหรอครับ  ว่ามันมองง่ายขึ้น 

แทนที่เงยหน้ามาแล้ว จะเจอเรือนไมล์เลย

กลับต้อง มาหันซ้ายหันขวา   

ถ้าคิดว่า แนวทางนี้ดีจริง ทำไม ไม่ทำมันทุกรุ่นไปเลยครับ พี่โต

อยากเห็น Vigo เรือนไมล์ตรงกลางเหมือนกัน
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Noise

• Jr. Member
  • **
ยังสะกดคำว่าสวยไม่เจอทั้งนอกทั้งใน T_T

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เอิ่มมม ยาริสผมว่าแย่แล้วนะ

ออฟไลน์ H.

ภายในนี้มันอะไรกัน  :P
H.

ออฟไลน์ YenChar

มาทางสปอร์ตไม่ขึ้นจริงๆ

ออฟไลน์ hutzero

เรื่องความสวยงามนี่นานาจิตตังครับ    ผมยังชอบภายในรถหลายๆรุ่นที่อายุเกิน 10 ปีไปแล้ว 
แต่ถ้า Performance ล่ะก็มันวัดกันได้แน่นอน

ออฟไลน์ lamoon

• Jr. Member
  • **
จะเอาหน้าตาแบบนี้ทุกรุ่นเลยหรอเนี่ย :-\

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ามันไม่เข้าเลยกับความสปอร์ต

ดูแปลกๆ ไม่ลงตัว

แต่ยังไงก็ขอตัวจริงก่อน

แต่ข้างนะก็นะ ไม่อยากพิม

;D ;D ;D