ผู้เขียน หัวข้อ: ++ [ขอบ่น] ช่วงฝนตกน้ำท่วมแบบนี้ เรียนถามตรงๆครับ ใครอยากไปขับกระบะบ้าง?! ++  (อ่าน 12001 ครั้ง)

ออฟไลน์ parwitch

• Jr. Member
  • **
ผมว่า CRV เอาไม่อยู่นะครับ ยังสูงไม่พอ
ถ้า SUV น่าจะราวๆ Fortuner หรือ Pajero Sport

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ไม่รู้รถจะเจาะรูเอายางอุดใต้ท้องทำไมครับ

แต่ความเห็นผมรถไหนลุยน้ำเยอะๆก็ไม่ดีทั้งนั้นครับ  แค่น้ำไม่เข้ารถเท่านั้น แต่พวกเบรคอะไรเนี่ยก็เจอน้ำก็ไม่ดีครับ

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
ไม่รู้ว่าน้ำจะท่วมกรุงเทพรึเปล่าครับ มีกระบะก็ช่วยขับลุยได้ ขนของหนีได้ แต่ถ้าท่วมสูงมาก กระบะก็เอาไม่อยู่ครับ

ออฟไลน์ bizinezz

• Jr. Member
  • **
จริงๆแล้ว รถที่เหมาะกับการเป็น City Car ของเมืองไทย.. ควรจะเป็นรถPick up หรือ PPVมาตั้งนานแล้วนะครับ
ไม่ใช่แค่น้ำท่วมเวลาฝนตกหนักๆอย่างเดียวนะครับ ทุกท่านอาจลืมคิดไปว่า กรุงเทพเรา บางทีถนนแย่กว่าต่างจังหวัด
ทั้งหลุม ทั้งคอสะพาน ฝาท่อระบายน้ำ ถนนพัง มันคงต้องพึ่งพารถแบบนี้แหล่ะครับ ด้วยว่าช่วงล่างที่ยกสูง ช่วงยุบที่มากกว่ารถเก๋ง แก้มยางที่สูงกว่า
จะหลุม จะบ่อ จะฝาท่อ.. ก็ บ่ ยั่น ครับ !! ;D

ออฟไลน์ Action

รบกวนรัฐบาล "พิจารณาเรือลำแรกเพื่อประชาชนเถอะครับ" ;D

กระบะยกสูงนี่ยอมรับเลยว่า แจ่มมากสำหรับสภาวการณ์นี้ เอาเถอะครับ ถ้าปีนี้เอาไม่อยู่

ผมคงได้เอาน้องยิ้มหวานไปเจิมขนของบ้านญาติแน่ ๆ ลุยน้ำมันละคราวนี้ ;D

ปล. ถ้าอยากให้ กทม. ระบายน้ำดีกว่านี้ ต้องรื้อระบบท่อส่งน้ำทั้งหมดเลยนะ เพราะสมัยก่อนเขาทำไว้เฉพาะแค่ตอนนั้น

ไม่ได้เผื่อปริมาณน้ำฝนที่เพิ่มขึ้นในอนาคต และเรายังไม่รู้ว่าในท่อระบายน้ำันั้น จะมีช่วงไหนติดขัดอีกหรือป่าว เรื่องนี้ยากกกกกครับ สำหรับปัญหาดังกล่าวนี้ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Hammerfire

• Newbie
  • *
เคยเป็นเหมือน จนกท วีออสพรมเปียกไปหลายรอบ เซง
เบื่อน้ำท่วมมาก คันต่อไปถอยกระบะยกสูงชัวร์

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ชักจะกลายเป็นกระทู้ เด็ก ม.กรุงเทพ แล้ว แฮ่ ผมก็เข้ามารายงานตัวเหมือนกัน รหัส49      ฝนตกน้ำท่วมขังรอบวิทยาเขตรังสิตกระจุย ผมนี่เคย ฝนตกเสร็จ ไม่เห็นแอ่งขัง ขับรถสาดน้ำใส่สาวๆมาแล้ว มองกระจกหลังโดนรุมด่ายับ   :o

ออฟไลน์ HYDE--

อยากได้ครับ

เวลาลุยน้ำมันอุ่นใจดีครับ แล้วก็ ไม่จุกจิกด้วย การขับขี่ก็ไช่ว่าจะด้อยกว่ารถเก๋งสักเท่าไหร่

ออฟไลน์ diow_1991

ผมว่าสมัยนี้ปิกอัพยกสูง อเนกประสงค์สุดๆแล้วล่ะ

นอกจากเวลาน้ำท่วมมันจะช่วยพาไปไหนมาไหนได้

เวลาน้ำไม่ท่วม ขับไปเที่ยวต่างจังหวัดขึ้นเขาลงห้วยได้

อยากได้สักคันเหมือนกัน แต่ไม่มีงบ 555

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ผมใช้กระบะยกสูงมา5ปีแล้วลุยทุกที่คิดว่าไปได้ช่วงน้ำท่วมปีที่แล้วยังขอบคุณรถที่ใช้งานได้ดี
ตอนนี้กำลังวางคานแข็งอยู่กะลุยเต็มที่