ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ ถ.สาย304 พนมสาราคาม-ปักธงชัย สภาพเป็นไงบ้างครับ  (อ่าน 2461 ครั้ง)

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ปกติผมใช้เส้นทาง ถนนสาย 304 พนมสาราคาม-ปักธงชัย นี้ขึ้นอีสานไปบ้านพ่อตา มาตลอด
แต่ปัจจุบันเราเห็นกันอยู่ในTV.ล่ะ ว่า จ.ปราจีนฯ ที่ถนนสาย304 นี้ตัดผ่านเกิดน้ำท่วมอย่างหนัก
เลยไม่ทราบว่าถนนสายนี้ ได้รับผลกระทบบ้างรึเปล่า
เพราะในสัปดาห์หน้า ลูกก็ปิดเทอมแล้ว จะเดินทางไปรับ แม่ยายมาเลี้ยงลูกให้
หากถนน สาย304 มีปัญหาจะได้เลี่ยงไปใช้ ถนนมิตรภาพ(ที่ไกลขึ้นไปอีก)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;D
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
304 จากกรุงเทพ มาถึงสีแยก พนม ยังไม่มีปัญหาครับ เลยจากนี้ผมยังไม่ได้ลองขับไปเช็คดูเลยครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

ช่วงไปปักธงชัยถนนก็ดีครับ เพิ่งไปมาเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ช่วงไปปักธงชัยถนนก็ดีครับ เพิ่งไปมาเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว

ขอบคุณครับ
แต่ปักธงชัยไม่ห่วงอยู่แล้วครับ ที่เป็นห่วงคือช่วงที่ผ่า อ.กบินทร์บุรี ที่นำ้ท่วมสูงอยู่น่ะครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Nathpol

• Newbie
  • *
กบิน ท่วมเฉพาะในเมืองคับ ส่วนที่เป็นถนน304 ไม่ท่วมคับ  ;)