ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์ม3M ระหว่างบานหน้าFX-20รอบคันFX-5 กับบานหน้า FX-20รอบคันFXR-20 อันไหนดีกว่าครับ  (อ่าน 20347 ครั้ง)

ออฟไลน์ dumerrx8

• Jr. Member
  • **
ฟิล์ม3M ระหว่างบานหน้าFX-20รอบคันFX-5
กับบานหน้า FX-20รอบคันFXR-20
อันไหนดีกว่ากันครับิ
ในแง่ไม่ร้อน ไม่กวนสัญญาณ GPS
ส่วนมากขับกลางวันครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
FX ฟิล์มดำกันร้อนได้ดีระดับหนึ่ง

FXR ฟิล์มปรอดกันร้อนได้ดีกว่า

ถ้าขับกลางวันส่วนใหญ่ ก็ FXR รอบคันเลยครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
ผมแนะนำ บานหน้า FXR-35  และรอบคัน FXR-20 ครับ สบายทั้งกลางวันและกลางคืน ส่วนตัวนิดๆด้วย
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Nyquist

ถ้ากับรถสีขาว FX กับ FXR อันไหนดูสวยกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
ถ้ากับรถสีขาว FX กับ FXR อันไหนดูสวยกว่าครับ  ;D

คันนี้เพิ่งเปลี่ยนเป็น FX20 บานหน้า FX5 รอบคัน มืดมากกกก กลางคืนลำบากนะครับ
ฟิล์มปรอทของเดิมอายุเกือบ7ปีซีดหมดจนใส เลยจัดใหม่เอาซะดำสะใจ

ออฟไลน์ Supernova

• Newbie
  • *
FX-5 มืดมากนะครับ ผมติด FX-20 รอบคัน+บานหน้า กลางวันรอบคันใสไปหน่อย กลางคืนบานหน้าบางทีต้องเพ่งถ้าไฟถนนไม่สว่าง

ถ้าให้ติดใหม่คิดว่าจะติด บางหน้า FX-30 รอบคัน FX-15 เบอร์นี้ออกมาใหม่

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถสีขาวส่วนตัวผมว่า FX สวยกว่า
FXR สะท้อนเยอะ รถสีขาวไม่ค่อยเหมาะ  8)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ถ้าชอบฟิลม์ดำ 3 บานหน้า FX20 ก็พอครับ จะได้ขับสะดวกหน่อย ส่วน 3 บานหลังก็ FX5
แต่ถ้าเฉยๆ กับฟิลม์ดำ และ ชอบกันร้อนได้ดี เลือกรหัส FXR ทุกบานครับ

ออฟไลน์ superden

ถ้าอยากติดแบบว่า ด้านหน้าดูใสกว่าด้านหลัง ควรติดแบบไหน (ด้านหลังคือ กระจกประตูหลังครับ  ด้านหน้าคือกระจกหน้า กับกระจกประตูหน้า)

ออฟไลน์ Nioka

รถอะไรครับ รถเล็กหรือว่ารถใหญ่

ส่วนตัวใช้ 3m ตลอด กับ jazz ไม่มีปัญหาเลย หน้า 60 หลัง 80

ไม่มึดมาก เย็นดี มองจากภายนอกไม่เห็น

แต่พอมาใช้ 4 ประตู 3 บานหน้า 60 ด้านหลัง 80 ฟิล์มเบอร์เดียวกัน

แต่กลับให้ความรู้สึกคนละอารมณ์ คือ 4 ประตูจะใส่กว่ามองเข้าไปในรถเห็น

กันร้อนได้ไม่ดีนักเพราะกระจกมีขนาดใหญ่