ผู้เขียน หัวข้อ: ฮุนไดปรับลดราคา elantra เกียร์ออโตลงถึงสองแสนบาท อ๊ากกกกก  (อ่าน 16009 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Hyundai มาแปลกมากๆ ปรับลดราคาelantra auto ลง200,000บาทนั่นหมายความว่า รุ่น1.8 รองท็อปจะเหลือราคาแค่918,000บาทแล้วก็รุ่นท็อป จะเหลือแค่ 998,000ที่มา fb พี่ moo cnoe สมาชิกของเวป hlm นั่นเอง ครับ
 https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10151166956252346&set=p.10151166956252346&type=1&ref=nf นี่ครับที่มา
เห็นราคาแล้วเป็นรถนำเข้าที่ถูกที่สุดแล้วในตอนนี้ ใจถึงมากกก

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
แสดงว่าตอนแรกบวกกำไรเยอะมว๊ากกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
ไม่ทันแล้วม้างงงงง

C-segment ออกใหม่กันเยอะ เลยดันโปรฯนี้ล่ะสิ

แต่ตอนนี้คนส่วนใหญ่คงจอง Focus Sylphy Civic ไปกันเยอะละล่ะ

methus zaa

ไม่ทันแล้วม้างงงงง

C-segment ออกใหม่กันเยอะ เลยดันโปรฯนี้ล่ะสิ

แต่ตอนนี้คนส่วนใหญ่คงจอง Focus Sylphy Civic ไปกันเยอะละล่ะ

มันจริงเลยครับ ปรับลงช้าเกินไป แต่เอาน่าอาจจะมีคนซื้อมากขึ้นก็ได้ครับ ถึงแม้ว่าจะน้อยที่สุดในกลุ่มก็เถอะ ;D ผมเสียดายตรงแอร์ออโต้นี่หละ ดันไม่ใส่มา :(

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ไม่ทันจริงๆคับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ตัวเกียร์ธรรมดาน่าจะปรับลงอีกซักแสนกว่าๆคงดี..  ;D ;D ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ okashi

ลูกค้าที่ซื้อก่อนหน้านี้คงบ่นอุ๊บ!!!  ;D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ chaiz

ข้อดีเดียวของฮุนไดคือ เป็นรถนำเข้าทั้งคัน แต่ก็น่าจะจัดออปชั่นมาเต็มๆ คนจะได้ยอมกัดฟันซื้อ

ไม่ก็เข้ามาตั้งโรงงานเป็นเรื่องเป็นราว ทำราคาชนคู่แข่งไปเลย แบบนี้มันกั้กๆ นำเข้าแต่ออปชั่นก็ไม่เด่น
คนก็คงยังไม่มั่นใจเท่าที่ควร

ปล.แต่เมื่อวานเห็น Elantra ตัวเป็นๆ บนถนน สวยดีนะ  8)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
ถ้าลดราคา 2 แสน หมายความว่า จะถูกตัดออฟชั่นไปด้วยหรือเปล่าครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

อาจลดเพื่องาน motor expo ตอนสิ้นปีก็ได้ครับ

ในฐานะที่เป็นลูกค้าHyundai h-1 บางทีผมว่าการตลาดมันไม่ค่อยจะยุติธรรมเท่าไหร่ นอกจากเรื่องลดราคา ตอนที่ผมซื้อh-1มีของแถมประกัน
ตามปกติ แต่ถ้าซื้อรุ่นอื่นๆจะได้โปรแกรมบำรุงรักษาฟรีด้วย รู้สึกจะ3ปี แต่h-1เป็นตัวขายดีอยู่แล้วเลยเป็นรุ่นเดียวในตอนนั้นที่ไม่ร่วม ผมว่าถ้านโยบาย
ยังเป็นแบบนี้คงไม่ก่อให้เกิดลูกค้าประจำ ลูกค้าใหม่ก็ยากอยู่แล้ว และคงยากที่จะรักษาลูกค้าเก่าไว้ได้

ออฟไลน์ Action

ปรับราคาลงช้าไปป่าวลวกพี่ ดูเบนซ์สิ ปรับลงกันเป็นรายเดือนเลย ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ beerrl

ตลาดรถ c segment คู่แข่งมาก ทำการตลาดยาก เพราะ ตลาดกลุ่มนี้อาจจะเป็นรถคันเดียวในบ้าน หรือ ซื้อมาใช้ไม่ยาว 5ปีเปลี่ยน เป็นรถที่ใหญ่ขึ้น
และโดยเฉพาะ ยี้ห้อรอง ราคาแพงกว่ายี้ห้อหลักในตลาด
รถดีอย่างไรก็ตาม เครื่องพอๆกัน  กินน้ำมันพอกัน ศูนย์น้อยกว่า ราคาขายต่อตกกว่า แถมราคาแพงกว่าอีก ผมว่าขายยากครับ
ถึงลดมาราคาพอๆกัน ก็อาจจะทำให้ยอดดีขึ้น แต่ก็ยังขายยากอยู่

ในความคิดผมเองนะ ถ้าจะขายแพงกว่าเพราะภาษี น่าจะนำเข้าเครื่องดีเซล 1.7crdi  มาเลย. ตลาดจะได้เปลี่ยนเป็น c segment ดีเซล ราคาแพงแต่ก็มีกลุ่มลูกค้าแน่นอน เพราะ คนที่ไม่ต้องการติด gas อยากได้รถที่มีแรงบิดดี ประหยัดน้ำมัน ทน ยังมีอีกเยอะครับ
(ตลาด เก๋งดีเซล ถ้าไม่นับ benz bmw หรือ รถหรูแล้ว ตอนนี้ก็มีแต่ cruze  ดีเซล และ focus ดีเซลที่ยังจะมาเมื่อไหร่ไม่รู้ ถ้า hyundai เอา ดีเซลมาลงในเก๋งน่าจะเป็นที่ ฮือฮา อย่าง tucson ดีเซล ราคาแพงกว่าชาวบ้าน แต่ก็มีคนจองกันมากจนต้องรอเป็นเดือนๆเลย)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Newhang

ก็คงจริงครับ ปรับช้าไป เห็นราคาแล้วยังรู้สึกเฉยๆอยู่เลย
ช่วงนี้รู้สึกว่าอะไรๆก็เริ่มดูแพงเมื่อเทียบกับ ford focus

ออฟไลน์ prai

แสดงว่าตอนแรกบวกกำไรเยอะมว๊ากกกกกกกกกกกกกก
ผมคิดว่าไม่นะครับ อาจจะตัดราคา เพื่อตัดขาดทุนก็ได้ครับ  :)

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: ฮุนไดปรับลดราคา elantra เกียร์ออโตลงถึงสองแ$
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 15:19:58 »
สงสัยปรับราคาลงเพื่อล้างสต๊อกหรือว่าเพื่อหลีกราคาให้ Veloster หรือเปล่าเนี่ย?

แต่ราคานี้ถือว่าโอเคเลยนะ(ขาดแค่แอร์ออโต้กับเบาะหนังเท่านั้น) ;) หวังว่ายอดขายคงจะเพิ่มขึ้นนะครับ :)

ปล.แต่สงสัยลูกค้าที่ซื้อไปก่อนหน้านี้มาเห็นคงจะทำหน้าแบบนี้...

หรือไม่ก็

ก็แหงล่ะ โดนหักหลังตั้ง 2 ครั้งติดต่อกันในเวลาไม่ถึงเดือน ;D (ครั้งแรกตัวครบรอบ 5 ปีและก็ครั้งนี้...)

ในความคิดผมเองนะ ถ้าจะขายแพงกว่าเพราะภาษี น่าจะนำเข้าเครื่องดีเซล 1.7 CRDi  มาเลย. ตลาดจะได้เปลี่ยนเป็น C Segment ดีเซล ราคาแพงแต่ก็มีกลุ่มลูกค้าแน่นอน เพราะ คนที่ไม่ต้องการติด Gas อยากได้รถที่มีแรงบิดดี ประหยัดน้ำมัน ทน ยังมีอีกเยอะครับ
(ตลาด เก๋งดีเซล ถ้าไม่นับ Benz Bmw หรือ รถหรูแล้ว ตอนนี้ก็มีแต่ Cruze  ดีเซล และ Focus ดีเซลที่ยังจะมาเมื่อไหร่ไม่รู้ ถ้า Hyundai เอา ดีเซลมาลงในเก๋งน่าจะเป็นที่ ฮือฮา อย่าง Tucson ดีเซล ราคาแพงกว่าชาวบ้าน แต่ก็มีคนจองกันมากจนต้องรอเป็นเดือนๆเลย)

เห็นด้วยครับ เพราะเท่าที่ดูจาก Tucson CRDi แล้ว เครื่องดีเซลของ Hyundai พละกำลังถือว่าไม่ธรรมดาเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2012, 15:23:31 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ valent

น่าจะคิดให้ดีตอนตั้งราคาช่วงเปิดตัว
ทำแบบนี้คนที่ซื้อแล้ว+กำลังจะซื้อจะคิดยังงัย
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
สวยดีครับ เมื่อวานพึ่งขับตามหลัง แต่ลดแบบนี้คนซื้อก่อนบางคนคงแค้นถึงขั้นเลิกใช้ยี่ห้อนี้เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Amj

ช้าไปแล้วครับ ผมเป็นคนนึงที่เคยเล็งไว้ เจอราคาเปิดตัวมาถอยไปซื้อเจ้าอื่นเรียบร้อย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ราคาเปิดตัวแรงจนน่าเกลียด
ปรับราคาใหม่น่าสนใจมาก
แต่สงสารลูกค้าเก่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ dht_tubes

ไม่รู้ผู้บริหารค่ายนี้เค้าคิดยังไง

พลาดมาตั้งแต่ sonata โฉมเก่า
โฉมปัจจุบันก็ยังไม่เข็ด
มา elantra ก็ยังไม่เข็ดอีก ซ้ำรอยเดิม 3 ครั้งซ้อนๆ

เหมือนจะชอบเล่นหวย กะถูกก็รวยเลย แต่...........มันไม่ใช่นี่ซิ
ต่อไปใครจะกล้าซื้อรุ่นใหม่ๆ ที่เข็นออกมาขาย อยากได้รอโละดีกว่า ประมาณนั้น

ออฟไลน์ panerai

ผมว่าฟีดแบค Elanta มันไม่ดีเอาซะเลย โฆษณาก็ดูอึมครึม เชยๆ ราคาก็แพงเกินไป จะบอกว่าเป็นรถนำเข้าก็เข้าใจอยู่ แต่แบรนด์คุณมันยังเป็นรองแบรนด์บ้านๆทั่วไปอยู่น่ะ ดังนั้นถูกละที่ลดราคาดูเข้าท่ามาก

ออฟไลน์ joufo

ผมว่าเป็นรถนำเข้าที่ให้ออพชั่นน้อยที่สุดแล้วมั้งครับ (ไม่นับรถจากจีนนะ)

ออฟไลน์ hutzero

คนไทยชอบรถราคาขายต่อดี  ซ่อมง่าย และศูนย์บริการดีครับ   
ฮุนไดเข้ามาตอนนี้ตีตลาดยาก  ถ้าไม่จัดเต็มจริงๆ  คุ้มค่าจริงๆ  ประสิทธิภาพดีจริง  เหมือนที่ Suzuki Swift ทำได้

ผมแนะนำว่าให้ฮุนไดหา B-Segment เทพๆซักตัวนึง  ราคาไม่แพง มาเปิดตลาด  โดยประสิทธิภาพโดยรวมเหนือบรรดาค่ายอื่นทุกค่าย
แล้วแบรนด์คุณจะยกระดับขึ้นไปโดยอัตโนมัติอย่างรวดเร็วมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

สงสารคนซื้อก่อน

ออฟไลน์ kendo393

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
คิดถึงตอนซื้อสวิฟ รุ่นECO สวยกว่าถูกกว่า  แม้เครื่องแค่ 1.2  ยังรู้สึกเจ็บใจเลย ตอนนี้ไม่ขายเก็บไว้ขับจ่ายตลาดเลย 

สงสารคนซื้อLOTแรกๆนะ

methus zaa

ผมว่าเป็นรถนำเข้าที่ให้ออพชั่นน้อยที่สุดแล้วมั้งครับ (ไม่นับรถจากจีนนะ)
ใช่เลยครับ แอร์หมุนขณะที่ยี่ห้ออื่นไปไหนกันแล้ว >:(

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ใช่เลยครับ แอร์หมุนขณะที่ยี่ห้ออื่นไปไหนกันแล้ว >:(
อย่าลืม X-Trail รุ่นปัจจุบันก่อน MC ด้วยครับ
(ล็อตแรก ก่อนรุ่น V มา)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
กระจกมองข้างพับไฟฟ้า จะใส่มาให้หน่อยก็ไม่ได้

เซลล์บอก แต่กระจกถ้าโดนชนสามารถพับกลับไปข้างหน้าได้โดยไม่หัก --"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ช้าไปแล้วพี่

อีรุ่นพี่อย่างโซนาต้าก็ไม่เหมือนกัน รายนั้นถ้าลด 2-3แสน

ผมเอาเลย

;D ;D ;D