ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจะรู้สึกเซ็งไหม ถ้าเจอเซลล์แบบนี้ (บ่นนิดๆ ^_^)  (อ่าน 9874 ครั้ง)

ออฟไลน์ Piengdeph

• Jr. Member
  • **
ทางผมได้มีโอกาสได้ไปเดินดูงานจัดแสดงรถที่จัดขึ้นโดยศุนย์การค้าแห่งหนึ่ง

เพราะเห็นป้ายโฆษณาว่าจะมีเกรย์แห่งหนึ่ง จะเอา Aventador มาโชว์ (รู้ปุ๊ป วิ่งพล่านทันที ^^)

เดินดูไปเรื่อยก็เจอกับ bmw S3 จอดอยู่ แล้วก็นึกขึ้นได้ว่าคนรู้จักกำลังมองหาbmw ตัวนี้อยู่จึงเดินเข้าไปถามเซลล์

ผม : เอ่อ ขอโทษนะครับ bmw ตัวนี้ MC แล้วหรือยังครับ ?

เซลล์ : Mc...?? คืออะไรหรือคะ

ผม : .........??? ก็ปรับโฉมไงครับ

เซลล์ : เอ่ออออออออออ........น่าจะปรับแล้วนะคะ

ผม : (เดินดูรอบๆ เลยรู้ว่าปรับแล้ว) ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ

เซลล์ : รอสักครู่นะคะ เดี๋ยวไปตามอีกคนมาให้

ผม : อ้อ ไม่ต้องครับ ไม่เป็นไรๆ (ผละจากเซลล์ แล้วเดินดูคันอื่นๆในบู๊ทนั้น)

เซลล์ : (เดินมาหาผม) เอ่อ คุณสนใจ bmw ตัวนี้ใช่ไหมคะ (ผมรู้สึกว่าสายตาเธอ เริ่มไล่ดูการแต่งกายของผม)

ผม : ครับ

เซลล์ : งั้นรบกวนคุณทิ้งชื่อและอิเมลล์ไว้ได้ไหมคะ เดี๋ยวทางเราจะส่งอิเมลล์ไป

ผม : ได้ครับ (เดินไปที่โต๊ะ พร้อมจดชื่อและอิเมลล์ให้)

เซลล์ : (ก้มลงมามองกระดาษในมือผม  แล้วถาม) นี่ชื่อใครหรือคะ

ผม : ชื่อผมเองครับ (อยากจะย้อนถามไปเหลือเกินว่าเมื่อกี้คุณเธอเขาบอกว่าให้เขียนชื่อใคร แต่ชื่อผมมันดูแปลกมั้งเธอเลยถาม)

ผม : รบกวนขอรายละเอียดพร้อมออปชั่นของ bm ตัวนี้ แล้วรบกวนคุณส่งรายละเอียดของ z4 slk panamera cls ให้หน่อยได้ไหมครับ

เซลล์ : ได้ค่ะ เดี๋ยวทางเราจะส่งรายละเอียดให้ในอิเมลล์ ในวันพรุ่งนี้ก่อนเที่ยงนะคะ

ผม : ครับ เอ่อรบกวนถามหน่อยครับ แมคราเรนตัวนี้เท่าไหร่

เซลล์ : สนใจหรือคะ ตัวนี้ 27 ล้านค่ะ (น้ำเสียงเน้นย้ำสูง)

ผม : อ่อครับ งั้นรบกวนถามอีกเรื่อง slk ตัวนั้น มี magic sky หรือเปล่าครับ

เซลล์ : magic sky คืออะไรหรือคะ ???

ผม : อธิบาย..........บลาๆๆๆๆ รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นเซลล์ซะเอง

เซลล์ : อ่อ ค่ะๆ

ผม : ขอบคุณมากครับ งั้นผมรบกวนคุณเท่านี้

เดินออกมาจากบู๊ท แล้วลองนึกดู สายตาเธอดูแปลกๆ (สงสัยเป็นเพราะผมแต่งตัวมอมแมมไปหน่อย :() น้ำเสียงหนักๆเน้นๆลงท้ายยามเมื่อถามราคา

ถามอะไรก็ไม่รู้ๆ แต่เห็นเวลาคนอื่นถามเธอก็ตอบได้ เดินตามติดคนที่มาถามตลอด ยกเว้นผมที่พยายามจะหนีไปตามเซลล์อีกคนมาคุยแทน

รอแล้วรอเล่า ผ่านไป 3 วัน ไร้อิเมลล์ตอบกลับ ก็โทรไปบอกคนรู้จักว่ารอหน่อย

สุดท้าย ก็หมดความอดทน โทรไปที่ศูนย์ พร้อมคอมเพลนไป 1ชุด

แล้วก็บอกว่า ไม่ต้องให้เซลล์คนนั้นโทรมาหาผมนะ ผมไม่อยากคุย ส่งแค่อิเมลล์มาพอ

พอวางสายปุ๊ป เซลล์คนนั้นโทรมาปั๊ป แต่ผมไม่รับพอยังโมโหอยู่

จนอีกวันหนึ่งได้เช็คอิเมลล์ ก็พบว่าเธอได้ส่งอิเมลล์มาขอโทษ โดยอ้างว่า

เธอต้องรอเช็คสต๊อกรถก่อน มันจึงล่าช้า (แต่ตอนนั้นเธอเป็นคนบอกเองว่าพรุ่งนี้ก่อนเที่ยง)

เธอจะทยอยๆ ส่งรายละเอียดให้ จนครบทุกคัน

เช็คอิเมล์ไปเรื่อยๆ และก็พบกับ ใบเสนอราคา panamera

-----------------------

Porsche Panamera

Option

จอมอนิเตอร์ 18"

เบาะปรับไฟฟ้า

Price 10 ล้านบาท

-----------------------------

งงไปสักพัก อะไรกัน ออปชั่นส่งมาเท่านี้ พร้อมปล่อยเลขกลมๆไว้อีก ให้ตายยังไงก็ไม่ซื้อ

และก็ได้ส่งออปชั่นของ bmw s3 ให้คนรู้จักไป

และผ่านไปเกือบอาทิตย์ เซล์คนนี้ก็ได้โทรมาหาผมอีก

เซลล์ : สวัสดีค่ะ ส่งรายละเอียดให้ครบแล้วนะคะ (ครบจริงๆ) ต้องขอโทษด้วยนะคะที่ช้า แต่เพราะว่าต้องเช็คสต๊อกค่ะ

ผม : ไม่เป็นไรครับ คือทางเพื่อนผมสนใจนะ อยากจะลองนั่ง ลองขับดู

เซลล์ : ขับไม่ได้นะคะ แต่ถ้าไปลองนั่งเฉยๆหน่ะ ได้ค่ะ (เริ่มไม่พอใจ)

ผม : นั่นล่ะครับ คุณว่างพาเพื่อนผมไปลองนั่งเมื่อไหร่ครับ

เซลล์ : ซักวัน.....ได้ไหมคะ

ผม : ได้ครับ เดี๋ยวผมให้เบอร์ติดต่อเพื่อนผมไป แล้วก็ไปลองนั่งดูนะครับ

เซลล์ : อ้าว แล้วคุณจะไม่ไปด้วยหรือครับ

ผม : เอ่อ งานผมมันไม่เป็นเวลาอะครับ คงจะไม่ได้ไปด้วย อ้อ ลืมบอกไป เพื่อนผมเขาเป็นคนค่อนข้างฟิกนะครับ เนื่องจากเขาเป้น.....ครับ

เซลล์ : ไม่รู้...จะตอบปัญหาเขาได้หรือเปล่านะคะ เพราะ...เป็นเซลล์ใหม่อะค่ะ

ผม : ครับผม โชคดีครับ

5 วัน ผ่านไป โทรไปถามคนรุ้จัก ว่าได้ไปลองนั่ง ลองคุยกันหรือยัง

ปรากฎว่า เซลล์ไม่ได้ติดต่อไป ไม่ได้ไปลองนั่ง ลองอะไรเลยสักอย่าง

จนถึงวันนี้ เซลล์คนนั้นก็ไม่ติดต่อมาอีกเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

จบข่าว  ;D

ปล.วางตัวไม่ถูก เลยขอแทนตัวเองว่าผมนะคะ ^^

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
นี่คือเล่าให้ฟังเฉยๆ ใช่ป่าวครับ อ่านแล้วก็งง ส่วนประโยคสุดท้ายยิ่งงงใหญ่เลย

"ปล.วางตัวไม่ถูก เลยขอแทนตัวเองว่าผมนะคะ ^^"

อันนี้หมายถึงอะไรหรอครับ

• **
นี่คือเล่าให้ฟังเฉยๆ ใช่ป่าวครับ อ่านแล้วก็งง ส่วนประโยคสุดท้ายยิ่งงงใหญ่เลย

"ปล.วางตัวไม่ถูก เลยขอแทนตัวเองว่าผมนะคะ ^^"

อันนี้หมายถึงอะไรหรอครับ

ตอนแรกจะถามแหละค่ะ แต่ไปๆมาเหมือนเล่าซะงั้น

ปล. เป็นผู้หญิงค่ะ แต่แทนตัวไม่ถูก ^^ เลยผมไปแล้วกันเนอะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ติดสตั๊นไปพักนึง แล้วก็ยังมึนงงต่อไปอีกเช่นเคย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Headman

ชอบตรงเซลล์ไล่ดูการแต่งการนี่แหละครับ

อย่าคิดลึกนะ  ;D ;D ;D ;D

เหมือนมอเตอร์โชว์ปีที่แล้วเลย มีอาม่าแก่ๆ กับ คนไทยลักษณะคล้ายคนจีน นุ่งการเกงขายาวสีดำ ขาดๆ มีรอยไหม เป็นรูด้วย
กับอาม่าที่แต่งตัวโคตรจะเชย และลูกชายแกที่หน้าตาดีแต่แต่งตัวใส่การเกงขาสั้น เสื้อทหาร

เดือนเข้า บูธ เกรยรถเจ้านึง เกรยรถเจ้านั้น ไม่มีใครมาสนใจเค้าเลย ผมก็เดินไปใกล้ๆ ลุงคนนั้นแล้วก็ถามว่า ลุงดูคันนี้อยู่หรอ
(Paramera 4s) ลุงก็ตอบว่าอืม เห็นในคลิปที่ดูมันแรงดี ไปๆ มาๆ ผมก็ไม่ได้คิดอะไร เซลล์ เกรยเจ้านั้น ก็ พยายามเหมือนจะแสดงกิริยาว่า มึงออกไป อย่ามาเดินบูธกู ประมาณนั้น

ซักพัก ลุงเค้าก็เดินออกมาจากเกรย เจ้านั้น แล้วไป เกรย อีกเจ้านึงที่อยู่ติดกันเลย ลุงเดินเข้าไปกับอาม่า แล้วก็ลูกชาย มันเซลล์ผู้หญิงตัวเล็กๆ มาถาม แบบว่า สนใจหรอลุง แล้วก็ให้ข้อมูลรถ ราคา ต่างๆ นาๆ
ผมเองก็เดินอยู่ข้างๆ และสะดุด คำคำนึงขึ้นมา "หนู ลุงซื้อเลยได้ไหม ขับกลับบ้านเลยวันนี้หรือเปล่า จ่ายเงินสดได้ไหม" เท่านั้นแหละครับ อึ๋ง หงิด งง แบบ ตกใจ! เซลล์คง งง เหมือนกัน....... ไอ้เกรยเจ้าแรกคงนอนร้องไห้เลยล่ะครับ  ;D ;D

มันสอนให้ผมรู้ว่า อย่ามองคนที่ภายนอก  :D :D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชอบตรงเซลล์ไล่ดูการแต่งการนี่แหละครับ

เหมือนมอเตอร์โชว์ปีที่แล้วเลย มีอาม่าแก่ๆ กับ คนไทยลักษณะคล้ายคนจีน นุ่งการเกงขายาวสีดำ ขาดๆ มีรอยไหม เป็นรูด้วย
กับอาม่าที่แต่งตัวโคตรจะเชย และลูกชายแกที่หน้าตาดีแต่แต่งตัวใส่การเกงขาสั้น เสื้อทหาร

เดือนเข้า บูธ เกรยรถเจ้านึง เกรยรถเจ้านั้น ไม่มีใครมาสนใจเค้าเลย ผมก็เดินไปใกล้ๆ ลุงคนนั้นแล้วก็ถามว่า ลุงดูคันนี้อยู่หรอ
(Paramera 4s) ลุงก็ตอบว่าอืม เห็นในคลิปที่ดูมันแรงดี ไปๆ มาๆ ผมก็ไม่ได้คิดอะไร เซลล์ เกรยเจ้านั้น ก็ พยายามเหมือนจะแสดงกิริยาว่า มึงออกไป อย่ามาเดินบูธกู ประมาณนั้น

ซักพัก ลุงเค้าก็เดินออกมาจากเกรย เจ้านั้น แล้วไป เกรย อีกเจ้านึงที่อยู่ติดกันเลย ลุงเดินเข้าไปกับอาม่า แล้วก็ลูกชาย มันเซลล์ผู้หญิงตัวเล็กๆ มาถาม แบบว่า สนใจหรอลุง แล้วก็ให้ข้อมูลรถ ราคา ต่างๆ นาๆ
ผมเองก็เดินอยู่ข้างๆ และสะดุด คำคำนึงขึ้นมา "หนู ลุงซื้อเลยได้ไหม ขับกลับบ้านเลยวันนี้หรือเปล่า จ่ายเงินสดได้ไหม" เท่านั้นแหละครับ อึ๋ง หงิด งง แบบ ตกใจ! เซลล์คง งง เหมือนกัน....... ไอ้เกรยเจ้าแรกคงนอนร้องไห้เลยล่ะครับ  ;D ;D

มันสอนให้ผมรู้ว่า อย่ามองคนที่ภายนอก  :D :D

ใช่ครับ อย่ามองคนที่ภายนอก

ผมเคยเจอเฮีย ใส่เสื้อลายดอก เกงทหาร รองเท้าธรรมดาๆ

พระเจ้าขับ CL500 ป้ายแดง เมื่อ 3 ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ RERFz

ถ้าผมได้ฟังต่อๆมา  คงคิดว่า เป็นเรื่องเล่าในวงเหล้าอ่ะครับ
ไม่เจอจริงๆ คงไม่เชื่อนะเนี้ย ;)

ออฟไลน์ spiritofsoul

• **
เบื่อจริงๆ ครับพวกที่มองคนจากภายนอก

เสื้อยืด เกงขาสั้น เท้าเตะ ทำเมิน กุมาซื้อรถนะเฟ้ย ไม่ได้มาขอทาน  :-[

ออฟไลน์ Wayfarer-R

งงเหมือนกันครับ แรกๆก็"ผม" มาดีๆ พอปิดท้ายมา"ค่ะ" ซะงั้น  จะหักมุมเหมือนหนังฝรั่งใช่มั้ย  :D :D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อ้าวตกใจนึกว่าคุณเป็นผู้ชายซะอีกแหน่ะ  ;D เล่นมุขๆ ต้องน่ารักแน่ๆเลยครับ

เจอเซลล์แบบนี้ทำใจครับ วันนั้นผมก็ไปดู c-class มาที่ motor show มันมองผมหัวจรดเท้า ผมถามมันว่ารถราคาเท่าไหร่ คันนี้?
มันตอบว่าไงรู้มั้ยครับ มันบอกว่าน้องซื้อได้หรอ หลายล้านนะ อ้าว ผมเลยตอบไปว่า อ่อ ดูให้คุณแม่น่ะครับ แม่ผมสนใจอ่ะครับ
มันตอบว่า อ่อ อ้าวแล้วสนใจรุ่นไหนหรอค่ะ ผมบอกคันนี้ไงครับ มันถามแล้วคุณแม่ไปไหน ผมบอกว่าอ่อ ไปเดินดูรถไปเรื่อยๆน่ะครับ
ผมบอกว่า งั้นขอแคตตาล็อคได้ไหมครับ พอดีสนใจ ขอสักรุ่น เผื่อสนใจด้วย มันตอบว่าไม่ให้ค่ะ ต้องเก็บไว้ให้ลูกค้าคนอื่น(ผมเริ่มโมโหละ)
ผมโทรหาแม่เลย แม่ครับ มาที่บูทเบนซ์หน่อย แม่ผมถือแคตตาล็อคจากบูทอื่นมาเต็มมือเลย แม่ถามมีอะไรหรอลูก อ่อ พอดีผมขอแคตตาล็อคแล้วเค้าไม่ให้อ่ะครับ แล้วเมื่อกี้เค้ามองเหมือนผมไม่มีปัญญาซื้อ แม่ผมฟังของขึ้น ไปถามว่าทำไมไม่ให้แคตตาล็อคลูกชั้นล่ะ ทั้งที่แคตตาล็อคคุณเต็มโต๊ะไปหมดเลย เซลล์คนนั้นถามว่านี่คุณแม่น้องหรอค่ะ ผมบอกว่าใช่ครับ แม่ผมนี่หล่ะที่บอกให้ผมมาขอแคตตาล็อคแต่คุณไม่ให้ มันจ๋อยไปแล้วรีบประเคนเอาแคตตาล็อคกับใบราคามาให้เลย ผมเลยถามว่าถ้าแม่ผมไม่มาคงไม่ให้ใช่ไหมครับ มันบอกว่าขอโทษค่ะ ผมเลยหมดอารมณ์ดู ไปบูทอื่นต่อ เสียความรู้สึกหมด ผมแต่งตัวก็โอเคแล้ว เห้ออออ
ผิดกับฝั่งเล็กซัส bmw น้องคะสนใจรุ่นไหนคะ ผมบอกรุ่นนี้ครับ สักพักไปหยิบใบราคากับแคตตาล็อครวมรุ่นมาให้ผมเลย เค้าก็อธิบายว่ารุ่นนี้เป็นอย่างไร นี่ดิเซลล์ที่ดี

ขอบคุณนะครับที่ให้ผมมาเล่าประสบการณ์ ผมมีมากกว่านี้อีกครับ เจอเซลล์แบบนี้

คุณเซลล์ทั้งหลายฟังคำพูดผมดีๆ ถ้ามาดูที่บอร์ดนี้นะครับแล้วคุณลองไปคิดดูดีๆ โปรดอย่ามองคนที่ภายนอกครับ คุณต้องมีจรรยาบรรณความเป็นเซลล์ที่อยากจะขายของไม่ใช่คุณมาไล่ลูกค้าโดยการไม่สนใจ ไม่ให้ข้อมูลไม่ให้แคตตาล็อค แล้วคุณก็ทำหน้าบึ้งใส่ลูกค้าแบบนี้ ผมถามหน่อยว่าคุณบริการลูกค้าแบบนี้ลูกค้าเค้ายังจะซื้อกับคุณไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 15:25:05 โดย Tan Utcc »

ออฟไลน์ Buffy

เจอจนเซ็งแล้วครับ

ลุงพาผมไปซื้อ Benz E class เป็นเพื่อน หลายปีก่อน ใส่เสื้อยืดลากแตะไปทั้งคู่ เซลไม่มาดูแลเลยครับ ถามคำตอบคำ แล้วหายไป แล้วกลับมาตอบคำ

ท้ายสุดเซ็งและขับรถไปหาที่ใหม่ ห่างไปไม่เท่าไร

เข้าไปปั๊ป เซลที่นี้เข้ามา ดูแลดีมาก จองเลยสองคัน เงินสด

เซลบอกว่า สีที่ต้องการไม่มีรถตอนนี้น่ะครับ แต่จะเอารถให้จาก อีกโชว์รูมให้ ( คือโชว์รูมที่พวกผมพึ่งไปมานี้แหละ)

เซลโชว์รูมนั้นถามเซลที่โทรไปขอรถ บอกว่า แกโชคดีจัง ได้ 2 คันเลย

ลุงผมบอกผ่านไปเซลที่โทรไปขอรถ ให้บอกว่า ตาแก่กับเด็กหนุ่มที่พวกคุณไม่ดูแลตะกี้แหละ เป็นคนซื้อ

ผมล่ะขำก้ากกกก ตรงนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Headman

เจอจนเซ็งแล้วครับ

ลุงพาผมไปซื้อ Benz E class เป็นเพื่อน หลายปีก่อน ใส่เสื้อยืดลากแตะไปทั้งคู่ เซลไม่มาดูแลเลยครับ ถามคำตอบคำ แล้วหายไป แล้วกลับมาตอบคำ

ท้ายสุดเซ็งและขับรถไปหาที่ใหม่ ห่างไปไม่เท่าไร

เข้าไปปั๊ป เซลที่นี้เข้ามา ดูแลดีมาก จองเลยสองคัน เงินสด

เซลบอกว่า สีที่ต้องการไม่มีรถตอนนี้น่ะครับ แต่จะเอารถให้จาก อีกโชว์รูมให้ ( คือโชว์รูมที่พวกผมพึ่งไปมานี้แหละ)

เซลโชว์รูมนั้นถามเซลที่โทรไปขอรถ บอกว่า แกโชคดีจัง ได้ 2 คันเลย

ลุงผมบอกผ่านไปเซลที่โทรไปขอรถ ให้บอกว่า ตาแก่กับเด็กหนุ่มที่พวกคุณไม่ดูแลตะกี้แหละ เป็นคนซื้อ

ผมล่ะขำก้ากกกก ตรงนั้นเลยครับ

สุโค่ยยย เลยพี่ ^^
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: คุณจะรู้สึกเซ็งไหม ถ้าเจอเซลล์แบบนี้ (
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 15:43:38 »
เรื่องมองคนที่ภายนอก ผมเองก็เจอมาเหมือนกันครับ ไม่ใช่คนขาย เป็นคนที่มาดูของในแผนก (ไม่เกี่ยวกับรถนะครับ)

เมื่อ 2 เดือนก่อน ครอบครัวผมไปรับเก้าอี้ LAZBOY ที่เซ็นทรัลพลาซ่าในจังหวัดแห่งหนึ่ง วันนั้นทั้งผม พ่อ แม่ แต่งตัวเสื้อโปโล กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะเยินๆ

พอไปถึงแผนกที่ขายเก้าอี้ LAZBOY มีครอบครัวนึงประมาณ 3-4 คน แต่งตัวดูมีฐานะ กำลังลองนั่งเก้าอี้อยู่ พอผม พ่อ แม่เดินเข้าไป เจอครอบครัวนี้ทำสายตาเหยียด

หยามใส่ ประมาณว่าสภาพอย่างพวกมรึงดูไม่มีเงินซื้อแล้วเดินมาทำไมแถวนี้ >:( จากนั้นก็ทำเป็นอวดว่าจะซื้อตัวที่ลองนั่งอยู่

แต่พอแม่ผมเรียกพนักงานแล้วบอกว่า"มารับของค่ะ"พร้อมกับหยิบใบรับของออกมา ผมเหลือบไปมองเห็นครอบครัวนั้นทำหน้าเงิบกันหมดเลย (ตอนนั้นสะใจอย่างบอกไม่ถูก)

และเหมือนจะแอบถามพนักงานอีกคนว่าครอบครัวผมซื้อตัวไหน พนักงานก็ชี้ไปที่ตัวสามหมื่นกว่าบาท(ตัวที่มันอวดว่าจะซื้อแค่ 18,000 บาท) มันก็เงิบไปครั้งที่สอง

แล้วก็รีบลุกหนีออกไปจากแผนกเลย ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 15:45:36 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ streetballza

• Newbie
  • *
ผมก็เคยเจอครับแบบนี้ พอดีไปเดินห้างแห่งหนึ่งกะแฟน แต่งตัวธรรมดาเสื้อยืดกางเกงยีนส์ เห็น Cruze (ช่วงเปิดตัวใหม่ๆ) มาจอดโชว์เลยเดินแวะๆเข้าไปดูอยากรู้ราคากับโปร แต่เซลล์ไม่สนใจเลยครับ นั่งสุมหัวคุยกัน สงสัยคงคิดว่าวัยรุ่นอย่างผมคงไม่มีปัญญาจะซื้อมั้งคับ ผมก็เลยบอกแฟนไปเหอะสงสัยมันไม่อยากขาย ก็เลยเดินไปบูทข้างๆ เป็นรถเกรย์ครับ เดินเข้าไปส่อง CLS ระหว่างส่องก็มีเซลล์เดินเข้ามาทันทีครับ แนะนำโน่นนี่นั่นอย่างเต็มที่ด้วยถ้อยคำที่สุภาพมากกกกก แถมให้ใบโบรชัวร์ราคาพร้อมนามบัตรโดยไม่ต้องเอ่ยปากขอซักคำ แบบนี้สิครับเซลล์ที่ดี ถ้าผมมีตังค์คงอาจเผลอจองไปแล้วนะนั่น ;D

• **
ติดสตั๊นไปพักนึง แล้วก็ยังมึนงงต่อไปอีกเช่นเคย

คือไม่รุ้ว่าจะแทนตัวเองว่ายังไง

ปกติเวลาพูดกับคนอื่น ก็ "หนู" ตลอด

ถ้ามาพูดในที่นี้ มันคงจะไม่เหมาะ

เลยแทนตัวเองว่า ผม ดีกว่า  :D :D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
อ่านตอนแรกก็นึกว่า จขกท เป็นผู้ชายแต่มาหักมุมตอนทายผมก็งงๆอยู่ พอตั้งสติอ่านอีกรอบถึงเข้าใจ

เหตุการณ์แบบนี้เจอมาเยอะครับ พวกที่มองคนแต่ภายนอก

ออฟไลน์ vuthtichai

เจอเซลล์แบบนี้ก็ปกติครับ เซลล์บางคนเค้าก็ประเมิน ลูกค้าจากการแต่งตัว เพราะเปอร์เซนต์การติดออเดอร์ อาจเยอะกว่า 10 ติด 3 ( แต่ถ้าโทรมๆ อาจจะ 10 ติด 1 ) ก็เป็นได้ นานาจิตตังครับ แต่หัวใจการบริการไม่มีนี่สิปัญหา

พูดแล้วก็เหมือนเป็นเรื่องตลก บางคนพอจะซื้อรถก็แต่งตัวมันโทรมๆซะอย่างนั้น เหมือนลองแกล้งเซลล์ดู ใครเห็นเนื้อทองในตัวเรา คนนั้นแหละเนื้อคู่

• **
อีกหน่อยต้องใส่สูทผูกไทด์ไปซื้อรถซะแล้วล่ะค่ะ ^^

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อีกหน่อยต้องใส่สูทผูกไทด์ไปซื้อรถซะแล้วล่ะค่ะ ^^
เป็นผู้หญิงต้องใส่ชุดราตรีสิครับ อิอิ ;D

ออฟไลน์ Sammy_

เป็นผู้หญิงต้องใส่ชุดราตรีสิครับ อิอิ ;D
อ่านไปอ่านมาผมมากด Like ตรงนี้
เจอมาเยอะเหมือนกันครับ ทุกวันนี้ผมทำงาน จนท ไอซีที อยู่ใน รร เวลามีคนข้างนอกมาติดต่อธุระ ไม่ว่าจะแต่งตัวยังไงผมจะบริการคนคนนั่นให้ดีที่สุด เพราะนึกถึงตอนที่ตัวเองถูกกระทำ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ตั้งใจทำงาน ก็คงไม่ไปไหนไกลหรอกครับ แค่งานง่ายๆ มีคนมาถามไถ่แล้วแท้ๆ

แต่ S3 มันรุ่นของเออุไดไม่ใช่เรอะ
เทคะแนนเสียงให้ครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

การกระทำของเซลล์แบบนี้

คนที่ชอบดูรถมักโดนกันถ้วนหน้า 

>:( >:( >:(

• **
ไม่ตั้งใจทำงาน ก็คงไม่ไปไหนไกลหรอกครับ แค่งานง่ายๆ มีคนมาถามไถ่แล้วแท้ๆ

แต่ S3 มันรุ่นของเออุไดไม่ใช่เรอะ

S3 = series 3 ค่ะ  ;D ;D

ออฟไลน์ choomodify

เวลาผมไปดูรถตามบูธในห้าง หรือ งานมอเตอร์โชว์ ผมจะไม่เดินวนรอบรถแล้วมองหาเซลล์ครับ ผมจะเดินไปนั่งในส่วนที่รับรองลูกค้าเลยครับ ไม่เกิน 15 วินาที จะมีเซลล์เดินตามมาอย่างรวดเร็ว เป็นอย่างนี้ทุกครั้ง และ ทุกยี่ห้อครับ ลองดูละกันครับ ซื้อไม่ซื้ออีกเรื่องนึงครับ ถ้าอยากได้ช้อมูลเชิงลึกหรืออะไรที่มากว่าโบรชัวร์ต้องใช้วิธีนี้จริงๆๆครับ

ถ้าไปดูที่โชว์รูม ก็จะติดต่อ ผ จ ก. ฝ่ายขายเลยครับ เป็นการแสดงเจตนาโดยตรงว่าเรา สนใจจมาซื้อจริงๆ ไม่ใช่ ไก่ กา อาลาเล่ เดินมาดูเล่นๆๆ ( แต่อาจไม่ซื้อก็ได้ ครับ)   5 5 5

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อ่านไปอ่านมาผมมากด Like ตรงนี้
เจอมาเยอะเหมือนกันครับ ทุกวันนี้ผมทำงาน จนท ไอซีที อยู่ในยังไงผมจะบริการคนคนนั่นให้ดีที่สุด เพราะนึกถึงตอนที่ตัวเองถูกกระทำ
like

เราเจอมาไม่นานนี้
1.ฟอร์ดครับ มาดู Focus แล้วขอโบรชัวร์ โดนพูดห้วนๆ
2.โตโยต้า เมื่อวันศุกร์ เจอครบรสเลย สนใจเยอะก็บ่น ขอโบรชัวร์มากกว่ารุ่นนั้นก็บ่น
(สนใจมากกว่า 1 มันผิดหรือไง) หลังจากนั้นไประบายในเฟสตัวเอง ไฟท่วมเลย
(ชนวนอยู่ที่ โดนเซลล์นินทาให้เพื่อนร่วมงานฟัง  เท่านั้นแหละด่าจนเละเทะ)

เรื่องแบบนี้เป็นที่สันดานเซลล์ครับ พวกยโสโอหังที่ชอบดูถูกด้วยสายตานี่
น่าลาออกไปตายดีกว่าไหม คราวต่อไปต้องเบ่งแล้วม้าง ถึงบริการดี
(เซลล์แย่ๆตัวเดียว พาศูนย์ดีๆเน่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 23:08:42 โดย Iwata Kana 2.5G »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Action

เออเนอะ ผมก็เจอ พวกเซลล์ที่ชอบดูถูกคนเนี้ย

ผมยังเคยแต่งตัวแบบมอมแมม บ้าน ๆ ไปดูรถเลย

สายตานี่ดูถูกอย่างแรง คิดว่าเราไม่มีปัญญาซื้อรถ
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ FyGI

เรื่องแบบนี้เคยเจอบ่อย

ครับ ทั้งมองหัวจรดเท้า

และผ้าขี้ริ้วห่อทอง

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
เคยเจอเหมือนกันครับ โดยเฉพาะพวกออกบู๊ทในห้างนี่ตัวดีเลย
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ jubjeab

• **
เซลขายรถเจอผมไปหนึ่งดอกเหมือนกัน
ขอส่วนลด  ทีแรกไม่ยอมให้  วันหลังโทรมาบอกว่าได้
พอขอให้ช่วยค่าทะเบียนไม่ยอมให้  วันหลังโทรมาอีกว่าได้
พอวันจะไปรับรถและเช็คไปให้
โทรมาต่อรองให้จ่ายค่าฟิลม์เพิ่มอีก พันกว่าบาทจากที่ไม่เคยมีเงื่อนไขนี้มาก่อน
ผมเลยบอกไม่ซื้อ  ยกเลิกเลย  กวนประสาทมาก
คิดดูผมซื้อรถราคาเป็นล้าน  มันมาต่อรองค่าฟิลม์พันกว่าบาทวันที่จะไปรับรถอยู่แล้ว

นี่ถ้าอยู่ว่างๆว่าจะทำเรื่องร้องเรียนเข้าสำนักงานใหญ่มันสะหน่อยดูสิ  มันจะโดนยังไง

ออฟไลน์ apiwattu67

เรื่องแบบนี้ ผมเคยเจอที่ธนาคารกรุงเทพ สาขารัชโยธิน มีผู้หญิงคนนึงอายุประมาณ 40+ แต่งตัวบ้านๆมาก เสื้อยืดสีขาว กางเกงขาสั้นสีแดง รองเท้าฟองน้ำดาวเทียมรึช้างดาวนี่แหละ ไปเปิดบัญชี พนักงานบอกต้องฝากขั้นต่ำ 500 นะคะ ผู้หญิงคนนั้น เลยถามว่าใช้เช็คเปิดบัญชีได้มั๊ย พนักงานแม่งมองด้วยสายตาเหยียดๆ บอกว่าได้ แล้วจะเปิดบัญชีเท่าไหร่ (ไม่มีค่ะด้วย) ผู้หญิงคนนั้นเลยหยิบเช็คขึ้นมาแล้วบอกว่าฝาก 50 ล้าน อึ่งไปทั้งธนาคารเลย ต่างจากอีกคนที่พนักงานไปดูแลพูดจาดีมาก เพราะใส่สูท แต่โอนเงินแค่พันบาท เจอแล้วคิดได้เลยครับว่าคนรวยบางคนกลัวคนอื่นรู้ว่าตัวเองรวย เพราะผู้หญิงคนนั้นไม่แสดงอาการโมโหพนักงานธนาคารเลย แต่ผมดันโมโหแทน