ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่คิดเลยว่าเซลล์ฟอร์ดจะพูดแบบนี้  (อ่าน 26073 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
Re: ไม่คิดเลยว่าเซลล์ฟอร์ดจะพูดแบบนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 14:27:34 »
มาแจ้งความคืบหน้าหลังจากโทรร้องเรียนถึงการให้บริการต้อนรับลูกค้าของฟอร์ด
ผมได้โทรไปที่ศูนย์ฟอร์ดนี้ เพื่อแจ้งเรื่องเซลล์ดูถูกคน แต่คนรับเรื่องก็แย่พอๆกัน พูดแก้ตัวให้เซลล์ตลอด พอบอกว่าคิดจะซื้อรถก่อนปลายปีก็ดันบอกว่าจะเอาเฟียสต้าเพื่อไปเอาสิทธิคันแรกเหรอใง ซื้อไปก็ไม่ได้รถหรอก(นี่ผมบอกอยู่ว่าโฟกัสใหม่แต่ไม่ฟังพยายามยัดเยียดว่าเฟียสต้าอยู่นั่น)น้ำเสียงก็แข็งแถมพูดแก้ตัวให้เซลล์ และที่สำคัญพูดกับผมว่า แล้วคุณต้องการอะไรถ้าจะให้ลงโทษเดี๋ยวแจ้งผู้จัดการให้(น้ำเสียงแบบไม่พอใจ)ผมเลยบอกว่าการที่พนักงานคุณพูดแบบนี้มันทำให้ผมที่สนใจรถรู้สึกแย่(ที่จริงอยากจะบอกว่ามึงด้วยแหละรับเรื่องเสือกแก้ตัวให้แถมยังพูดประมาณว่าเซลล์คงไม่ว่าง ติดธุระหรืออาจมีความจำเป็น)ผมสนใจรถแต่ถ้าเจอแบบนี้คงไปซื้อแบรนด์อื่นที่เซลล์สนใจในตัวผมและพร้อมที่จะขายรถให้ผมดีกว่า...ในตอนนี้สำหรับผมนั้น ลาก่อนเถอะฟอร์ด

ออฟไลน์ slate

• Full Member
Re: ไม่คิดเลยว่าเซลล์ฟอร์ดจะพูดแบบนี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 14:40:51 »
เป็นผมคงวางมวยกับมันไปแล้วคับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 14:44:19 »
ช่วงนี้มีเหตุการณ์แบบนี้เรื่อยๆเลยนะครับ เซลล์ที่ดูแต่การแต่งตัวเนี่ย

เริ่มสงสัยว่า ตอนรับเข้าทำงานมา เค้าอบรมอะไรกันบ้าง ทั้งเซลล์ทั้ง call center แทนที่จะรับฟังที่ลูกค้าติเพื่อก่อ
กลับเอาแต่แก้ตัวแทนซะงั้น

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 14:53:57 »
ของสาบส่งพวกเซลล์...อย่างนี้ให้...ไม่เจริญ แจ้งทาง Call Center แล้วก็ยังแย่อีกผมว่าไม่ไหวเลย แย่ทั้งเซลล์และ Call Center

เจริญแหละทีนี้ สงสัยเวลาจะไปซื้อรถคงต้องใส่ทักซิโด้ ปูพรมแดงแล้วล่ะมั่ง :P

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 14:54:28 »
ผมว่าวิชาวิเคาระห์ลูกค้าเลิกเถอะครับ คนเรามันดูแค่ภายนอกไม่ได้

มันมีกันทุกยี่ห้อและทุกวงการแหละครับของแบบนี้
แต่แค่ช่วงนี้บางยี่ห้อเป็นที่สนใจของคนหลายๆคน เพราะผลิตภัณฑ์ของเขาน่าสนใจก็เท่านั้นเอง

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 15:01:57 »
เซลล์ส่วนใหญ่เป็นเด็กใหม่ จบใหม่ อีโก้ สูง

ทำใจ ปล่อยวาง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 15:32:56 »
หลังๆชักจะมี CC แย่ๆเข้ามาเกี่ยวข้องเพิ่มแล้วหล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ inew

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 15:36:15 »
 "ดูแต่งตัวไม่ดีกูว่าแม่งไม่มีเงินซื้อรถหรอก"   ได้ยินแค่นี้ก็รู้แล้วว่าพวกนี้จิตไม่ปกติ ผ่านๆไปเถอะครับ เราเอามาคิดก็เสียสุขภาพจิตเรา
และโทรไป call center ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรอกครับ นอกจากจะแทงไป MD เลย แต่ปล่อยเด็กมันไปเถอะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 15:41:15 »
ผมเคยเจอแต่ของ H ครับ ไปดูไม่สนใจ นั่งสวยกันสลอนเชียว
คนอื่นได้โบรชัวร์ แต่เราไม่ให้ เอามาให้ยืมดู ถ่อยมาก
คนรู้จักผมใครจะซื้อ H ผมจะไม่แนะนำที่นี่เลย ไปดูเฉยๆน่ะได้
เราดู ลองนั่งได้เต็มที่ เพราะมันไม่สนใจเรา พอเก็บข้อมูลรถแล้วค่อยไปซื้อที่อื่น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ seamonkey

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 15:53:34 »
ผมไม่ค่อยสนใจเซลเท่าไรครับ ส่วนใหญ่ผมก็ดูเอาเอง คำถามหลายอย่างถามไปผมก็ไม่คิดว่าเซลจะตอบได้ ถามจากช่างจะได้คำตอบที่ตรงกว่า
ผมจะคุยกับเซลก็ตอนผมจะซื้อเพื่อเทียบพวกข้อเสนอครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 15:55:39 »
รถดี แต่คนขายแบบนี้ก็ไม่ไหวนะ
ส่วนตัวเคยเจอเหมือนกัน แต่เป็นแนวไม่สนใจมากกว่า บอกไว้ก่อนเลยของฮอนด้านะ
เดินไปวนๆ ดูรถรอบๆแล้ว เปิดโน่น ปิดนี่ก็แล้ว ยังไม่สนใจเลย ขนาดขับรถเข้ามาจอดที่หน้าศูนย์ ก็เห็นอยู่ว่าลูกค้าเก่า (Jazz) ก็เลยแกล้งปิดฝากระโปรงแรงๆ แป๊บเดียวเดินมาเลย ชักสีหน้าใส่นิดนึง ถามคำตอบคำ ผมก็เลยเดินออกจากโชว์รูมไป

ไปดูที่ศูนย์อื่น ได้รับการบริการต่างกันฟ้ากับเหว
ส่วนฟอร์ดเคยไปดูเหมือนกัน การบริการก็ดีทีเดียว ให้ข้อมูลได้ดีมากๆเลยครับ

ของแบบนี้ ผมว่าเป็นที่ตัวบุคคล และเฉพาะแห่งมากกว่าครับ
ยังมีศูนย์บริการดีๆ เซลส์ดีๆ ที่พร้อมจะขายรถให้คุณอีกหลายแห่งครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 15:57:19 »
แหมมม เซลล์ขายรถเงินเดือนสูงมากเลยสิ(ตั้งหลายพัน)  ถึงได้เที่ยวดูถูกคนอื่นเขาไปทั่วแบบนี้ แย่จริงๆ >:(
Test ..

ออฟไลน์ Envil

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 16:17:23 »
เปล่ามันเน่าคาปากมันไปเถอะครับแบบนี้ - -
ไม่รู้ใช้อะไรรับสมัครงานเด็กพวกนี้เข้ามา?

ออฟไลน์ Mario_Yadel

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 16:22:34 »
คงเป็นพวกได้รับการอบรมสั่งสอนในวัยเด็กที่ไม่ดีเท่าที่ควรครับ
ปล่อยไปเหอะครับ คนดีก็มีอยู่ แต่พวกนี้มันทำให้คนดีหายากขึ้น
ไม่ให้เกียรติกับอาชีพตัวเอง แล้วยังไม่ให้เกียรติกะผู้อื่น
ไม่มีทางเจริญหรอกครับ นับวันยิ่งหาทางเสื่อมลง
คิดได้อาจจะสายแล้วครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 16:24:32 »
มาแจ้งความคืบหน้าหลังจากโทรร้องเรียนถึงการให้บริการต้อนรับลูกค้าของฟอร์ด
ผมได้โทรไปที่ศูนย์ฟอร์ดนี้ เพื่อแจ้งเรื่องเซลล์ดูถูกคน แต่คนรับเรื่องก็แย่พอๆกัน พูดแก้ตัวให้เซลล์ตลอด พอบอกว่าคิดจะซื้อรถก่อนปลายปีก็ดันบอกว่าจะเอาเฟียสต้าเพื่อไปเอาสิทธิคันแรกเหรอใง ซื้อไปก็ไม่ได้รถหรอก(นี่ผมบอกอยู่ว่าโฟกัสใหม่แต่ไม่ฟังพยายามยัดเยียดว่าเฟียสต้าอยู่นั่น)น้ำเสียงก็แข็งแถมพูดแก้ตัวให้เซลล์ และที่สำคัญพูดกับผมว่า แล้วคุณต้องการอะไรถ้าจะให้ลงโทษเดี๋ยวแจ้งผู้จัดการให้(น้ำเสียงแบบไม่พอใจ)ผมเลยบอกว่าการที่พนักงานคุณพูดแบบนี้มันทำให้ผมที่สนใจรถรู้สึกแย่(ที่จริงอยากจะบอกว่ามึงด้วยแหละรับเรื่องเสือกแก้ตัวให้แถมยังพูดประมาณว่าเซลล์คงไม่ว่าง ติดธุระหรืออาจมีความจำเป็น)ผมสนใจรถแต่ถ้าเจอแบบนี้คงไปซื้อแบรนด์อื่นที่เซลล์สนใจในตัวผมและพร้อมที่จะขายรถให้ผมดีกว่า...ในตอนนี้สำหรับผมนั้น ลาก่อนเถอะฟอร์ด

เลวมากๆ ไม่ทราบว่าเซลล์คนนั้นจะทำสันดานต่ำๆแบบนั้นไปทำไม พ่อแม่ไม่ได้อบรมบ้างหรอ ไม่สนใจลูกค้าอันนั้นก็แย่ แต่ยังพอทน นี่ยังมาดูถูกซ้ำเข้าไปอีก และที่ช็อคยิ่งไปกว่านั้นคือ call center ของฟอร์ด เลวพอกัน พูดแบบนั้นได้ไง ความรับผิดชอบมีบ้างมั้ย พวกนี้มันต้องเจอเล่นนอกเกมส์ เอาให้ร้อง มันจะได้สำนึกซะบ้าง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 16:51:15 »
พึ่งนึกได้ 2 วันก่อนคุยกับน้องที่ทำงานที่ฟอร์ด เค้าบอกว่าตอนนี้ทางผู้ใหญ่ที่เป็นผู้ริหารระดับเอเชีย (เรียกว่าอะไรจำไม่ได้แล้ว) ทราบปัญหาแล้วและมาคุยกับผู้บริหารที่อยู่นี่อยู่ และก็บอกติดตลกว่าเน้นขายแล้วขายเลยครับ 555+
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ -*PoM*-

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 17:05:40 »
อย่าไปติดใจอะไรกับคนพวกนี้เลยครับ
คิดในแง่ดี เราอาจเป็นฟางเส้นสุดท้ายพอดีก็ได้ ประมาณอีเซลมันอาจจะพยายามขายให้กับลูกค้าแต่ขายไม่ได้สักคัน พอเรามาสนใจ ชี เลย เชิดใส่สะงั้น ก็ปล่อยให้มันกินแกลบต่อไปเถอะ

อีกอย่าง สังคมไทย ชอบมองคนที่วัตถุ ดังที่พบเจอในหลายๆๆที่ ว่า ขับเบนซ์ กับ แคมรี่ มา ยามจะปฎิบัติผิดกัน ก็คงเหมือนกับ แต่งตัวดี กับ ใส่ขาสั่น+แตะ คนพวกนี้ก็คิดได้เท่านั้นละครับ เลยเป็นได้แค่ยาม พนักงานขาย

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 17:41:38 »
เป็นผมคงเฉยๆ อ่ะครับ

เดินออกไปซื้อกับที่อื่น ที่เค้าเต็มใจขาย

ลูกค้าจะเอาเงินมาให้ ดันไม่เอา ก็ไม่ต้องซื้อครับ 

สมัยนี้พวกใส่เสื้อยืด กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ เดินห้าง

ส่วนใหญ่นี่พวกเจ้าของกิจการ เจ้าของร้าน มีตังค์ทั้งนั้น ชอบแต่งตัวสบายๆ ไม่ต้องแคร์ใคร

ออฟไลน์ zabahey

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 17:48:19 »
เคยเจอคล้ายๆกัน แต่เป็นกรณีที่ไปขอทำบัตรเครดิต แต่งตัวเสื้อยืดกางเกงขาสั้น เอาslip เงินเดือนไปด้วย พอเข้าไปบอกว่าจะทำบัตรเครดิต เจอตอกกลับมาว่า "น้องเงินเดือนถึงหรอ ไม่ถึง 15,000 ทำไม่ได้นะรู้เปล่า" ผมเลยถามกลับว่าเงินเดือนจะถึงหรือไม่ถึงแต่แค่การพูดจาก็แสดงถึงระดับของคนแล้ว เงียบอึ้งไปเลย

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 18:10:18 »
เอาอีกแล้ววววว "Ford!!!!!!" (ผมไม่ได้เกลียด Ford นะ แต่ผมแค่ Anti พวกเซลล์)

ผมเองก็เคยมีประสบการณ์ดี๊ ดี แบบเช่นท่าน จขกท. นี่แหละครับ ;D ทั้งที่ศูนย์และในบูธห้างฯ เล่าแค่ในศูนย์พอแระกัน
ผมเคยไปดู Ranger & Focus พอดีวันนั้นแต่งตัวไม่ค่อยสุภาพ เพราะเป็นวันหยุด ใส่เสื้อยืด กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ ไปกับแฟนและน้องชายที่สนิดกัน
ไม่มีใบราคา ไม่มีแค๊ตตาล๊อก ไม่มีคำอธิบายอะไรในขณะไปทดสอบรถ แถมยังโยนกุญแจให้เราถอยรถเอง เก็บรถเอง นั่งหน้างอเป็นใบตำแยอยู่ในรถ
เข้าไปในโชว์รูม ไม่มีเชิญนั่ง ไม่มีบริการน้ำ พวกเซลล์พวกนี้จับกลุ่มนินทาลูกค้าอีก พอดีผมหูดีไปหน่อยได้ยินมันนินทาพวกผม
ผมเลยพูดกับแฟนดัง ๆ ทั้ง ๆ ที่ในนั้นยังมีลูกค้าคนอื่นอยู่ด้วย (แบบว่าเกือบละวันนั้น ถ้าโทสะมากกว่านี้คงมีฟาดงวง ฟากงาบ้างแหละ)
"ป่ะ กลับเถอะ มันไม่อยากขายรถกัน แม่มจะขายแต่เห็ดลม กุจะซื้อรถมันสักหน่อย แต่เจอบริการเห้ๆแบบนี้ ชาติหน้าแม่มก็คงได้ขายหรอก ห่วยสัส"
พอผมเดินออกจากศูนย์ เซลล์มันก็เดินออกมา เหมือนจะมาดูว่าผมขับรถอะไร (กุขับ bmw อิเซลล์พวกเมิงจะตามไปดูที่บ้านเลยไหม แสสส)
ผมไม่สนใจ ขึ้นรถ ขับออกมาเลย ยอมเสียเวลาวนไปดูแฝดน้องดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ บริการดีกว่า
และนี่คือสาเหตุที่ทำให้ผมเซงกับฟอร์ด จนทำให้ผมต้องหนีไปออก bt-50 pro ตัว 874 แทน ;D

ปล.ยาวไปนิด ขออภัยครับ นึกถึงเมื่อไหร่อารมขึ้นและหงุดหงิดทุกที :D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 18:15:31 »
เหอๆ ไอทีหลักสี่ ผมไปเดินบ่อย ถ้าให้เดาศูนย์ที่ใกล้สุดแถวนั้น ก็มีที่เดียว
เจ้านี้ห่วยทั้งการขาย ห่วยทั้งหลังการขาย(ผมเจอเต็มๆมาแล้ว อิอิ)
การขายก็เจอ ขนาดเดินเข้าไปในโชว์รูมเลยนะ วนๆดูรถสองรอบ เข้าไปนั่งแล้ว ก็ยังไม่มีใครเดินมาหาเลย
ต้องเดินไปเรียก มันถึงจะมาทำงานบ้าง พอดีผมดูรถมาแล้วเลยคุยเรื่องเงื่อนไขเลย
ห่วยยิ่งกว่าการบริการของเซลล์อีก ผมไปหาในเนท ขนาดเจ้าที่ให้น้อยที่สุดแล้วยังให้มากกว่าที่มันเสนอมาอีก
ทำอย่างกับเราไม่รู้เรื่องว่าได้มาร์จินมาเท่าไหร่  ตอนนี้รู้สึกโชคดีมากๆที่ไม่ได้ซื้อที่ศูนย์นี้
ส่วนหลังการขาย เอารถไปถ่ายน้ำมันครั้งแรก งานง่ายๆแค่นี้ กลับใส่กรองน้ำมันเครื่องให้ผมไม่แน่น ผมขับกลับเอาไปคืนน้องที่บ้านตจว.ด้วย โชคดีไม่เป็นไร
พี่ชายเอารถไปขึ้นฮอยท์ หารูรั่ว ปรากฎว่ากรองน้ำมันเครื่องเอามือหมุนได้เลย
เค้าคงคิดว่าตัวเองขายอยู่แถบนี้เจ้าเดียว คงไม่มีคู่แข่ง แต่บอกเลยว่าผิดแล้ว อย่าหวังเลยว่าจะได้เงินจากผมอีกศูนย์นี้

ออฟไลน์ Odrecranon

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 18:48:58 »
ผมคิดว่าสังคมส่วนใหญ่ ดูคนจากภายนอก เพราะมันเป็นสิ่งที่เห็นง่ายที่สุด
ภาพลักษณ์ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง ผมว่าไม่แปลกหรอกครับ ที่เซลล์จะตัดสินใจเราจากภายนอก

จริง ๆ แล้วเซลล์ก็คือคน นิสัยแตกต่างตามสภาพแวดล้อมที่อยู่มา จะให้ดีทุกคนคงไม่ได้
แต่งานของเขาขึ้นกับลูกค้าเป็นหลัก เพราะฉะนั้นการที่เขาไม่สนใจเรา เขาก็เสียลูกค้าไปอีกคน
ดีซะอีก เพราะเราจะได้รู้ว่า ถ้าเราซื้อรถกับเขาคงทิ้งเราแน่ ๆ ช่วงรอรถเอย หลังการขายเอย

เวลาผมซื้อรถ หลายครั้งก็เจอแบบที่ทุกท่านเจอ คิดซะว่าเขาน่าสงสารดีกว่าครับ
นิสัยคนมันเปลี่ยนแปลงยาก เราทำอะไรไป มันก็ช่วยให้เขารู้ตัวแค่ชั่วคราว สุดท้ายมันก็เหมือนเดิม

np72

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 20:11:59 »
ผมโชคดี ปกติแต่งตัวชิลๆ เข้าทุกโชว์รูม ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย

gunz13096

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 20:47:14 »
เผาพริกเผาเกลือรอได้เลย :D

ออฟไลน์ WhoIsI

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 20:59:25 »
ฟอร์ด (ประเทศไทย) ของจริง ยี่ห้ออื่นสู้ไม่มีทางได้
ที่ว่า 0 ดีสุดไปเจอมายังต้อง... ของจริงไม่ต้องอธิบายกันอีกต่อไป
หุหุ

ดีอยู่อย่าง ถ้ารถไม่ดีจริงกลับบ้านเก่าไปนานแล้ว

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:07:32 »
ในมุมของเซลล์ คงคิดว่า
คนแต่งตัวดี โอกาสขายรถได้ สัก 4 ใน 10
แต่คนแต่งตัวดูไม่ดี คงขายได้ 1 ใน 20
เลยรอคนแต่งตัวดี ๆ โผล่มา

ระหว่างที่รอ ก็มานั่งสุมหัวนินทาคนดีกว่า

ถ้าผมเจอ ผมจะจากออกมาเงียบ ๆ และไปดูศูนย์อื่นแทน ถ้าเป็นรถที่ผมสนใจมากกกกก
คงไม่แจ้ง ไม่ร้องเรียนอะไร ปล่อยให้เขาเหล่านั้น หลงไหลมัวเมาในสิ่งที่กำอยู่แบบนั้นแหละ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:19:47 »
เป็นผม ของขึ้นตรงนั้นเลยนะ เรื่องไรเป็นใครมาทำกับเราแบบนี้  แต่ส่วนตัวผมแล้ว(ขออภัย ไม่มีเจตนาว่าใครนะครับ :D)เวลาออกบ้านจะแต่งตัวดีกาละเทศะนิดนึงแต่ไม่เวอร์   เพราะมันจะเข้าถึงง่ายกับทุกคนและมันจะทำให้เรามั่นใจ และความสบายใจจะตามมาจริง* (สิ่งที่ทำให้คุณดูดีคือ รองเท้าหนังสีดำ แม้จะใส่กับยีนส์ แต่มันก็ให้ฟีลต่างจาก ใส่ยีนส์กับรองเท้าผ้าใบลิบลับ และทำให้ดูดีขึ้นเกินคาดจริงๆ)    และผมก็แตกต่างจากเมื่อก่อนลิบลับ เมื่อก่อน ผมไม่สนใจใครเลย แต่งตัวโซมากเสื้อผ้าดีไม่หยิบใส่  ไปแทบทุกที่ที่พอจะแต่งแบบนี้ไปไหว  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 00:01:31 โดย P&P&P&P&P »

ออฟไลน์ armyfst

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:20:32 »
อย่าว่าแต่ฟอร์ดนะครับ เซลล์แบบนี้
ยังมีอีกหลายยี่ห้อที่คิดว่ารถตัวเองขายดี ไม่ง้อลูกค้า
เหตุผลที่ผมไม่ได้ซื้อ ซีวิคก็เพราะประมาณนี้แหละ

อุ้ย...เหมือนกันเลย...กะว่าจะไปดูซักหน่อยที่เชียงใหม่แหม่ยืนเฉย...เห็นเรากับป้าเป็นหัวหลักหัวตอรึไงก็ไม่รู้  เข้าไปยืนเฉย...เลยไปหยิบโปรชัวร์แล้วก็ไปจองโฟกัสซะเลยเชอะ...(ถึงแม้เซลล์ฟอร์ดจะไม่รู้เรื่องรถคือถามไรก็ตอบไม่ได้แต่ก็ยังมีความพยายามตอบอ่ะ - -*)

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:28:32 »
ผู้บริหาร ford ต้องดูแลด่วนเลยครับ 555 เพราะจะทำให้หลายคนเปลี่ยนใจได้ง่ายๆ  ความประทับใจแรกเท่านั้นที่จะทำให้ดึงดูดคนซื้อได้ง่าย เพราะถ้าตั้งแต่แรกพบไม่ประทับใจ ต่อๆ ไป ก็คงทำเช่นเดิมแหละ(คนส่วนใหญ่จะคิดแบบนี้ครับ) และยาวๆ ยิ่งไม่ต้องพูดถึง รถหมดประกันสงสัย จะต้องป้าย งดบริการมั้ง

จะเด็กใหม่เด็กเก่า จบใหม่จบเก่า ก็ไม่ได้บ่งบอกว่าจะต้องเป็นคนนิสัยไม่ดีไม่ใช่หรือครับ  มันเป็น สัน... มากกว่ามั้งผมว่านะ 

ลองหาดูที่่ใหม่เผื่อว่าจะดีกว่าครับ 555

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:32:35 »
โทรไปที่ศูนย์ก็เรื่องจะไปไหนครับก็แค่นั้นแหละ โทรไปสำนักงานใหญ่นู่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย