ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นหน่อยครับ VOLKSWAGEN SCIROCCO , BMW X1, BENZ C200 ST ราคา 2.2 ล้านทุกคัน  (อ่าน 17993 ครั้ง)

ออฟไลน์ sundayiverse

• Newbie
  • *
คือผมตั้งงบไว้เท่านี้ครับ

X1 โฉมใหม่ปลายปี ออกแน่ ขึ้น 50,000 เปลี่ยนพวงมาลัยให้เบาขึ้น เกียร์ก็เปลี่ยน ก็น่าจะดีขึ้น หน้าตาหน้าจะเหมือนในเวปนอก เรื่องอืดที่คนว่ากัน ผมไปลองขับ ผมว่าไม่อืดนะ
อาจเป็นเพราะ swift ที่ผมขับอยู่ปัจจุบันมันคงอืดสุดๆ เรื่องกินน้ำมันผมไม่ทราบเลยครับ ว่าขับในเมืองกี่กิโลลิตร

C200 ตัว standard ก็ปรับราคา 50,000 เหมือนกัน กลัวแก่ครับ แต่ไปดูตัวจริงถ้าสีดำก็พอได้เลย กะจังหน้าเปลี่ยนได้ แต่ภายในไม่โดนเลยครับ เบาะสีเทานี่ไม่ไช่เลย option ก็น้อยน้อยหน่อย

SCIROCCO ผมประทับใจภายในสุดๆ ถ้าได้ขับคงหล่อไป 8 ตลบ แต่พี่น้องผมไม่เเชียร์

คือ BMW กับ BENZ นี่ผมเข้าใจเรื่อง ศูนย์บริการ ประกัน ราคาขายต่อที่ดี แต่ SCIROCCO นี่ราคาขายมันจะตกมากเลยเหรอครับ อะไหล่ก็เเพงมากกว่า 2 เจ้าแรกเลยเหรอครับ

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ผมว่าถ้า benz กลัวแก่ก็ตัดออกไปดีกว่าครับ ตัวเลือกอื่นๆน่าสนใจกว่า

X1 เรื่องกินน้ำมันนี่พูดยากเพราะเท้าแต่ละคนก็หนักไม่เท่ากัน รถติดแต่ละคนไม่เท่ากัน เทียบจากของเพื่อนผม 318i วิ่งในเมืองรถติดๆๆมี 6.x km/l ให้ได้เห็นอยู่บ่อยๆ (ถ้าเป็น 320d ของที่บ้านผมเอง ติดยังไงก็ไม่เคยเจอเลข 7 ที่เคยเจอมาก็แปดกลางๆ)

C200 ในเมืองรถติดๆๆได้ 8 km/l แต่คนนี้เท้าเบากว่าของ 318i ข้างบน

ส่วน scirocco นี่ไม่ทราบไม่เคยลอง ไม่มีคนใกล้ตัวเป็นเจ้าของเลยไม่รู้อัตตราสิ้นเปลืองมาเทียบ แต่"ได้ยินมาอีกทีว่า" tune stage 2 วิ่งในเมืองได้ 5-6km/l ก็ไม่แย่สำหรับรถระดับ 300+ แรงม้า

ถ้าให้ผมเลือก ผมเอา scirocco เพราะชอบมากๆเช่นกัน เอาไปจูน 272hp เพิ่มไม่กี่หมื่น รองลงมาก็ X1 ที่ทิ้ง C200 ไว้หลังสุดเพราะใกล้ตกรุ่น และรับไม่ได้กับ option และหน้าตาของตัว std ถ้าเป็นรุ่นแพงกว่านี้ก็จะเทใจให้ f30 อยู่ดี สรุป C-class ทุกรุ่นย่อย สอบไม่ผ่านในสายตาผม ณ ช่วงเวลานี้

CT200 ผมว่ามันเหมือน prius ไปนิด เหมาะสำหรับเป็นรถคันรองไว้ไปไหนใกล้ๆหรือแคบๆมากกว่า

ออฟไลน์ M&M

• Jr. Member
  • **
คือผมตั้งงบไว้เท่านี้ครับ

X1 โฉมใหม่ปลายปี ออกแน่ ขึ้น 50,000 เปลี่ยนพวงมาลัยให้เบาขึ้น เกียร์ก็เปลี่ยน ก็น่าจะดีขึ้น หน้าตาหน้าจะเหมือนในเวปนอก เรื่องอืดที่คนว่ากัน ผมไปลองขับ ผมว่าไม่อืดนะ
อาจเป็นเพราะ swift ที่ผมขับอยู่ปัจจุบันมันคงอืดสุดๆ เรื่องกินน้ำมันผมไม่ทราบเลยครับ ว่าขับในเมืองกี่กิโลลิตร

C200 ตัว standard ก็ปรับราคา 50,000 เหมือนกัน กลัวแก่ครับ แต่ไปดูตัวจริงถ้าสีดำก็พอได้เลย กะจังหน้าเปลี่ยนได้ แต่ภายในไม่โดนเลยครับ เบาะสีเทานี่ไม่ไช่เลย option ก็น้อยน้อยหน่อย

SCIROCCO ผมประทับใจภายในสุดๆ ถ้าได้ขับคงหล่อไป 8 ตลบ แต่พี่น้องผมไม่เเชียร์

คือ BMW กับ BENZ นี่ผมเข้าใจเรื่อง ศูนย์บริการ ประกัน ราคาขายต่อที่ดี แต่ SCIROCCO นี่ราคาขายมันจะตกมากเลยเหรอครับ อะไหล่ก็เเพงมากกว่า 2 เจ้าแรกเลยเหรอครับ

รบกวนด้วยครับ

scirocco ราคาร่วงกราวแน่นอนเลยครับ แต่วินาทีนี้ผมให้ scirocco ครับรถขับสนุกแฮเดิลลิ่งดี ถึงแม้ตอนขายราคาจะตกแต่ผมมองว่าเราซื้อมาใช้ไม่ได้กะขายต่อครับ
ส่วนเรื่องอะไหล่ผมมองว่าผู้บริหาร VW รุ่นใหม่แก้ปันหาตรงนี้ได้ดี ดูได้จาก VW หลักสี่ เป็นหลักมีอะไหล่สต๊อคเพียงพอต่อรถลูกค้าที่ออกไป ส่วนราคาอะไหล่ผมว่าพอๆกับสองเจ้าแรกครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

ขอถามหน่อยครับว่า จขกท อยากได้อะไรจากรถคันนี้ แนวไหน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
พี่เซลที่ผมเคยถามมา2ล้านเองนะคับ ต่างกัน2แสนเลย Scirocco

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมตัด Scirocco ออกก่อนเลย จริง ๆ ผมเป็นแฟน VW นะครับ แต่ดูจากรถแล้ว ตัวนี้ไม่คุ้มค่าตัวจริง ๆ โอเคเครื่องแรง แต่มันแค่นั้นจริง ๆ ที่วัดได้มากกว่าตัวเลือกอื่น การขับขี่ีก็งั้น ๆ ครับ หนีสภาพการขับหน้าไม่ได้หรอกครับ รถขับหน้ากับรถขับหลัง เอามาเทียบกัน คนละเรื่องอยู่แล้ว แถมมันยังกระด้างกว่า C200 อีก เจอถนนห่วย ๆ บ้านเราก็ไม่อยากนั่งแล้วครับ

เรื่องความสวย อะไรนั่น เป็นเรื่องส่วนบุคคลล่ะ ที่แน่ ๆ ในอนาคต มันไม่ได้ขึ้นไปอยู่ทำเนียบ Classic เหมือนรุ่นเก่า ๆ อย่าง Beetle แน่ ๆ เพราะมันแค่นิยมตามสมัยนิยม ไม่ได้อมตะนิรันดร์การ ดังนั้นราคาขายต่อ ไม่ต้องไปคิดครับ ไม่เหลือ ทุกวันนี้เตนท์ตีเข้า 1.4-1.6 ล้าน รถแค่สองปี หายไปเท่านี้แล้ว คิดต่อเอาเองครับ เพื่อนบ้านผมใช้อยู่ บ้านเขามี VW หลายคันนะ แต่คันนี้เขาบอก "ไม่คุ้ม" ไม่นับเรื่องอะไหล่เฉพาะของรุ่นที่แพงกว่า โดยเฉพาะพวกตัวถังอุปกรณ์ตกแต่งของมัน แพงกว่า BMW แน่ ๆ ครับ  ผมขายอะไหล่เป็นอาชีพ เรื่องอะไหล่ผมเช็กอยู่เรื่อย ๆครับ จะมีก็พวกอะไหล่เครื่องยนต์ที่พอ ๆ กับ BENZ, BMW

X1 กินน้ำมันเก่งที่สุดในตัวเลือกนี้เลย เพราะตัวใหญ่ กว่าเขา ในเมือง6-8 km/l แล้วแต่ว่ารถติดขนาดไหน นอกเมืองเก่ง ๆก็ 14km/l ขับซัก 90-100 ครับ แต่ตัวเลขที่บริษัทเขาเคลมไว้ http://www.bmw.co.th/th/th/newvehicles/x1/x1/2009/allfacts/bmw_x1_engine_data.html

ในเมือง (กม./ลิตร)   8.7

นอกเมือง (กม./ลิตร)   15.2

ไม่รู้ไปขับแถวไหนที่ความเร็วเท่าไหร่เหมือนกันถึงดูประหยัดขนาดนั้น

C200 ถ้าเน้นราคาขายต่อ ตัวนี้อนาคตของมันสดใสที่สุด โดยรวมก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรนะครับ พอเก่า ๆ ยังงัย ๆ คนไทยก็มองว่ามันเป็นBENZ นะครับ ยี่ห้อนี้ ชื่อนี้ไม่พลาดเรืืองหน้าตา ไม่แก่หรอกครับ C-Class จับแต่งหน้าทาปากใส่แม็กใหม่ ใช้กันไปอีกนาน อัตราสิ้นเปลืองก็มีคนทดสอบไว้แล้ว คุณ Jimmy ก็ทำไว้แล้ว ตัวเลขก็ดูดีไม่แพ้ใคร ผมยังไม่เคยได้ขับเอง แต่เท่าที่ได้สัมผัส W202 W203 คิดว่าคงไม่เน้นขับรุนแรงอะไร เน้นขับง่าย ไม่เหนือย ไม่กระแทกกระทั้นอะไรแบบนั้นมากกว่า ข้อเสียที่ผมเจอกับเบนซ์รุ่นใหม่ๆ คือจุกจิกเกินไปหน่อย อะไร ๆ ก็ต้องเข้าศูนย์ สากเบือยันเรือสำเภา เอาแน่นอนอะไรไม่ได้ กุญแจรถใช้ ๆ ไปวันดีคืนดีสตาร์ทไม่ติดซะัอย่างนั้น อะไหล่ก็แพงกว่าแต่ก่อนเยอะมาก ๆ หมดคอนเซปรถทน อะไหล่ถูก ซ่อมง่ายไปแล้วครับ

ถ้าผมมีแค่ตัวเลือกสามตัวนี้ มีรถคันเดียว ผมคงเลือก C200 ครับ แต่ไปต่อรองราคาอีกนิด หรือ รอตกรุ่นไปก่อนให้ได้ส่วนลดเยอะ ๆ เก็บไว้ใช้ซักคัน เืบืื่อก็ขายไปเต้นท์รีบวิ่งมาเอา อะไรแบบนี้ดีกว่าสองตัวทีเหลือครับ

ออฟไลน์ simcity

ก่อนหน้านี้ Scirocco ราคาคันละ 2.6 ล้าน ดูไม่ค่อยคุ้มกับค่าตัว

แต่ตอนนี้ลดเหลือ 2.0 ล้าน แถมประกันอีก

ผมว่าคุ้มสุดแล้วครับ ในงบเท่านี้ เรื่องสมรรถนะไม่ต้องพูดถึง เหนือกว่าตัวเลือกที่เหลือมาก

ถ้าปกติใช้รถคนเดียว หรือมีแฟนนั่งไปด้วย เหมาะมาก

แต่ถ้ามีครอบครัวแล้ว plan ว่าจะมีลูกในอนาคต  หรือต้องพาผู้ใหญ่ในบ้าน ไปไหนมาไหนบ่อยๆ

มอง X1 หรือ C Class ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องราคาขายต่อ อย่าไปคิดเยอะเลยครับ ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ

VW ราคาลงเยอะก็จริง แต่คนที่ซื้อไปก่อนหน้านี้ เค้าซื้อกัน 2.4-2.6 ล้าน

ถ้่าคุณซื้อตอนนี้ 2.0 ล้าน ราคาตลาดมือสองในอนาคตยังได้เปรียบพวกที่ซื้อ lot แรกๆเยอะครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆเลยนะครับ

C-Class ผมตัดทิ้งก่อนเลย ใกล้ตกรุ่นแล้ว คุณจ่ายเงิน2ล้านต้นๆเพื่อรถที่ขับแค่ปีเดียวก็ตกรุ่น ผมว่าไม่คุ้มครับ รถยุโรปมีอายุการตลาด6ปี คุณซื้อรถที่ออกใหม่ ได้ขับรุ่นล่าสุดไปอีก6ปีไม่ดีกว่าเรอะครับ

Scirocco ผมตัดทิ้งครับ คุณจ่ายเงินราคาเท่ากับเบนซ์ ,บีเอ็ม แต่ได้แค่แบรนด์โฟ้ค ผมว่าไม่คุ้มครับ เพราะแบรนด์มันคนละคลาส กลุ่มโฟ้คต้องออดี้ครับถือจะมีศักดิ์ศรีเท่ากับเบนซ์ เพราะฉะนั้นนี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ชื่อชั้นแบรนด์คลาสต่ำกว่าแต่จ่ายเงินในราคาเท่ากับแบรนด์ที่คลาสสูงกว่า ผมไม่เอาครับ แล้วผมเชื่อว่าคุณค่อนข้างให้ความสำคัญกับภาพลักษณ์ทางสังคม เพราะคนส่วนมากที่มอง C-class ตัวล่างสุดที่ตัดออฟชั่นจนไม่มีอะไรเหลือ ก็เพื่อต้องการได้ตราดาวมาประดับบารมีครับ ดังนั้นชื่อชั้นแบรนด์น่าจะมีความสำคัญกับคุณแน่ครับ ดังนั้นโฟ้คจึงไม่ตอบโจทย์

X1 คงเป็นตัวเลือกที่จำเป็นต้องเลือกของผมครับ เพราะตัด2ตัวบนทิ้งไปแล้ว มันก็เหลือแค่ตัวเดียว

แต่ใจผมจริงๆอยากแนะนำว่าถ้าคุณคิดจะมาถึงจุดนี้แล้ว ไม่ลองกัดฟันอีกสักนิด เอา บีเอ็มซีรี่ย์3 เรอะครับ
F30 สดใหม่ ขับง่ายกว่าเดิม จบในตัวด้วยครับ  เห็นคุณชอบฟิลลิ่งของ Scirocco มันเป็นรถเล็กที่ขับได้คล่อง ดังนั้นX1 อาจจะไม่ใช่คำตอบด้านการขับขี่ของคุณครับ
แต่ F30 มันจะตอบทุกอย่างครับ ได้ทั้งแบรนด์ที่โฟ้คให้ไม่ได้ ได้ทั้งความสดที่ซีคลาสให้ไม่ได้ ทั้งความคล่องตัวขับง่ายที่ X1ให้ไม่ได้

มอบมันเพื่อเป็นมงกุฏรางวัลแห่งชีวิตสักครั้งเถอะครับ ผมเชื่อว่าสุดท้ายมันจะคุ้มค่ากับความเจ็บปวด(ของเงินที่ต้องจ่ายเพิ่ม)แน่นอนครับ

ออฟไลน์ 2k

รู้สึกดีชอบกลที่กอล์ฟGTIราคาตกทั้งมือหนึ่งมือสอง ฮิๆๆๆๆ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
ความเห็นส่วนตัวนะครับ รถแต่ละคันที่คุณเลือกมันมีความเป็นเอกลักษณ์สูง ผมเองเคยเป็นครับอารมณ์นี้

Scirocco = สวย แนวดุๆ คม ถ้าใช้รถคนเดียว อยู่ในวัยหนุ่มอายุ20ต้นๆถึงกลาง ไม่ซีเรียส ค่าซ่อม มีร้านอะไหล่(เวลาหมดประกัน)  ผมเลือกคันนี้

X1 =ถ้ามีครอบครัว หรือ ชอบความอเนกประสงค์

C200 std  = ใช้เองด้วย ผู้ใหญ่นั่งด้วย(ตัวไม่ใหญ่มากนะครับ) หมายถึงคุณพ่อและคุณแม่

The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
ก่อนอื่น ต้องบอกว่า รถในกลุ่มนี้ "ดีมากทุกคันครับ" ผมไปลองขับ ไปดูไปสัมผัสมามากมาย

สุดท้ายตอนนี้ผมยกให้ scirocco ครับ รับรถวันพรุ่งนี้แล้ว

c-class  เครื่องแรงมาก เกียร์ 7 speed ทำงานดี มีlag ตอน kick down นิดหน่อย ดึงได้สนุก ช่วงล่างนุ่มหน่อย คันนี้ซื้อเมื่อ ม.ค. 55 นี้เองให้ที่บ้านใช้ เปลี่ยนกระจังหน้า เป็นตราดาว avantgarde สวยมากครับ ภายนอกแค่ไม่มี projector xenon เท่านั้นเลย

ct 200  ช่วงล่างดีมากกกกกก เก็บรายละเอียดพื้นถนนได้ดี พวงมาลัยเจ๋งมาก  ไม่ซื้อเพราะมัน ไม่แรง แค่นั้นเลย ถ้าแรงกว่านี้จัดไปแล้ว รถดีมากกกก ชอบๆๆ

X- 1 อันนี้ไปลองเล่นๆ ไม่ชอบรถทรงนี้  อืดสุดในก๊กนี้  ช่วงล่างแข็งนิดๆ การทรงตัวดี ตามสไตล์ BM จ่าย 2 ล้าน เพื่อไอ้หมอนี่ ไม่คุ้มอย่างแรง เครื่องห่วยสุด

scirocco เรื่องการขับขี่ ไร้เทียมทานในกลุ่มนี้ นุ่มก็ได้แข็งก็ำได้ อัตราเร่งแรงสุด แถมราคา  2 ล้านถ้วนแถม ประกัน ป1 ถือว่าุถูกสุดเทียบในกลุ่มนี้ สวยมากด้วย แต่ความเชื่อมั่นของศูนย์บริการ คงต้องดูกันยาวๆ  มีฟรี maintenance 3 ปี 75000 กม.  ไม่เสียตังค่าเซอร์วิสซักบาท

สรุป ตอนนี้ จัดมาแล้ว ทั้ง c-200 std+command   และ scirocco ที่ำกำลังจะรับรถ    รถดีทุกคันครับ เลือกยากจริงๆ เอาให้เหมาะกับการใช้งานละกัน

ตอนนี้ ยังแอบเสียดาย ct 200 นิดๆ  ขับได้เลิศเลอ ให้ความสุนทรีย์ในการขับรถทางไกล ชิลๆ ได้ดีมากๆครับ ลองเลือกดูครับ คันไหนก็ไม่ผิดหวังครับ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 10:44:03 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ pheet

ถ้าเป็นผม ผมเลือกvolvo s60 ตัวท็อปอะครับซึ่งเจ้าของกระทู้ไม่มีให้เลือกครับ

อยู๋ในงบ ผมคิดว่ารถเขาคุ้มเงินที่สุดละครับ ตัวเลือกที่เจ้าของกระทู้ผมเคยมีความคิดเหมือนกันว่าจะเอา

แต่พอเห็นs60และผมว่าดูคุ้มกว่าเยอะเลย ผมรอดูโปรโมชั่นมอเตอร์โชว์อยู่ครับและรอดูปีหน้าตอนนี้อยากได้ขนาดไหนก็อดใจครับ

ออฟไลน์ SCH

• **
ผมว่า คุณกำลังสับสนมากเลย
3 คันที่เลือกมาก มันออกแบบมาคนละอารมณ์ในการขับขี่เลย
ลองลบเรื่องราคารถออกไป แล้วนั่งนึกว่าเราอยากได้รถแบบไหน รถคันไหนเหมาะกับเรา เราชอบขับรถแบบไหน และเหมาะกับคนที่นั่งไปกับเราหรือเปล่า

ผมก็เคยสับสนอย่างนี้แหละ สุดท้าย ขับรถซีดานนุ่มๆคันนึง, รถเทอร์โบคันนึง, SUV คันนึง ก็จบ ตัวเบาแล้วครับ ^^'
ปปง

ออฟไลน์ Ty ESC

หึ หึ

เสี่ย จิบไวน์แล้ว จับฉลากเลือกเลยดีกว่า

มากคนมากความ  สรุปไม่ลง

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ HYDE--

ต้องดูการใช้งานครับ
ที่บอกว่า ญาติๆ ไม่ชอบ scirocco ก็ต้องถามต่ออีกว่า แล้วเขานั่งบ่อยใหม ขับบ่อยใหม
ถ้าไม่ แล้ว จขกท ชอบ Scirocco ก็จัดไปครับ

แต่ถ้ามีคนนั่งด้วย แล้วแน่นอนว่าคนอื่นเค้าก็ต้องการรถที่ นุ่ม นั่งสบาย อันนี้ก็ต้องพิจารณา MB ครับ

ออฟไลน์ yossapatiso

V60 ดีกว่าครับ ปลอดภัย ดูดี อเนกประสงค์ เรื่องราคาขายต่อถ้าทนVWได้ก็ทนVolvoได้แหละครับ

ออฟไลน์ tommaris

ส่วนตัว...BMW X1 ถึงภายในจะดู look cheap เกินกว่าบีเอ็มทั่วๆ ไปซักนิด (นิดเดียว)
แต่ช่วงนี้ BM กินหัวอยู่  จะถูกจะแพง BM ไว้ก่อน 555+

และเพิ่มเติมคือ S60  เพราะนอกจากจะคุ้มค่ามากๆ เมื่อเทียบกับคันอื่นๆ
ผมก็ยังเป็นแฟน volvo มาช้านาน 555+

ออฟไลน์ Kubota

• .
C-Class จะเปลี่ยนโฉมตอนไหนอะคับ เซลบอกว่า อีก 3 - 4 ปี แต่ผมชอบโฉมนี้จริงๆ สวยมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
C200 Standard
Scirocco
X1

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
c class facelift อีก 2 ปีนู่นครับกว่าจะเปลี่ยนโฉม  จะรีบเปลี่ยนไปไหน เพราะเพิ่ง facelift เมืองไทยมาได้ประมาณปีเดียวเอง  c class น่าจะเปลี่ยนโฉมประมาณปี 2014 บ้านเราคงลากยาวกว่าจะได้ขับ MBTH จะขึ้น line คง 2015

x1 ถ้าตัวล่างไม่ตอบโจทย์ อืดแน่นอนครับ  เคยขับ x1 ของน้องแต่เป็นเครื่อง ดีเซล  เครื่องแรงขับมันส์ ช่วงล่างหนึบสไตร์ BM

ส่วน Scirocco ไม่เคยขับครับ

ออฟไลน์ superar349

• Newbie
  • *
 Scirocco ครับ ตอนนี้ราคาลงมาเหลือ 2,100,000 แล้ว รุ่น top วันก่อนที่เซ็นทรัลมี่โชว์รถอยู่
ราคาลงมามาก ผมมองว่ารถอย่างนี้ขับอีกสัก 10 ปี รูปโฉมก็ยังดูดีอยู่คับ
ไม่เหมือน BENZ และ BMW 3-4 ปี ก็ดูธรรมดาแล้ว

ออฟไลน์ NaNaNa

ผมว่า x1  ไม่อืดนะถ้าเป็ยเครื่องดีเซล ถ้ากล้ากดหลังก็ติดเบาะ  ขึ้นอยู่ความคิดของแต่ละท่านด้วย

ออฟไลน์ scotch_fillet

ไม่สนใจรับ S60 หรือ V60 ไว้เป็นหนึ่งในตัวเลือกบ้างเหรอครับ?  ;)

ออฟไลน์ streetballza

• Newbie
  • *
ถ้าตัวเลือก 3 ตัวนี้ ผมเลือก C200 STD ครับ แต่ถ้าเป็นผมราคาขนาดนี้ผมเอา S60 ด้วยความที่ออฟชั่นที่จัดมาเยอะกว่าเจ้าอื่นคับ ;D

ออฟไลน์ cloud

3คันนี้ภาพลักษณ์ดีที่สุดคือตราดาวครับ สำหรับผมนะ

ออฟไลน์ vuthtichai

ผมขอเดาใจเจ้าของกระทู้นิดนึง คืออยากได้รถราคา 2 ล้านนิด ที่ขับแล้วหล่อพอ ที่มองคือสามตัวนี้

ถ้าเน้นหล่อ เป็นผมผมขอเลือก c200 มาแต่งครับ หล่อแล้วยังขายต่อได้ราคา  ( ถ้ายังหนุ่ม ขับไปจีบสาวได้นะครับ ) รถมา 2.2 นิดๆ เอามาแต่งอีกหน่อยก็หนุ่มขึ้นแล้วครับ

vw ผมคงไม่เลือก เพราะ แบรนด์นี้ผมไม่มั่นใจในดีเลอร์

x1 ผมว่าหล่อ แต่ก็ดูเป็น ครอสโอเวอร์กระด้างไปหน่อยสำหรับผม

ออฟไลน์ tae_polestar

Be who you want to be เลือกแบบที่คุณเป็นครับ  ฟังคนอื่นแบบพอประมาณ

คิดมาก เดวแก่ ;)
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ AkE

ถ้า ผมเชียร์นะ F30 แน่นอนคับ เพิ่มอีกหน่อยได้สุดยอดรถคันนึงเลย ประหยัด แรง สวย หรู เท่ 5555 ได้หมด แต่ถ้าเอาตาม choice ก้ อยากแรงไม่สนเรื่องน้ำมัน 555 ไม่สนเรื่องตกรุ่น scirocco เลยคับ แต่อยากบอกว่าถ้าในเมือง scirocco กินพอๆกับ GTR นะคับแค่เติม gasohol 95 ได้ อย่าไปกลัวเรื่องซ่อมคับ มีตังซื้อต้องมีตังรักษาคับ X1 ก้ดีคับใช้งานได้เยอะกว่าด้วย แรงก้พอได้คับ ส่วน c class นี่มันปลายบอดี้ไปหน่อยนะคับแล้วก้ยังหาจุดแข็งที่ดีกว่า F30 ไม่เจอยกเว้นถูกกว่าคับ

อีก 2 ตัวเลือกก้ volvo v60 อันนี้ดีนะคับเติมอี85 ได้ด้วยรายละเอียดความทันสมัยดีเลยคับ ราคาก้ประมานนี้เลย สวยใช้ได้ด้วย

lexus ct200h อันนี้น่าสนใจนะคับถ้าไม่สนเรื่องเทคโนโลยีเหมือนprius แต่ในความคิดของผม พรีอุสเปนรถที่ดีมากคันนึงเลย ก้เหมือนจ่ายเพิ่มอีกล้านนึงเพื่อได้ยี่ห้อ ความหรู รายละเอียดคับ แต่ยังไงผมก้แนะนำ F30 คับ ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะคับ

ออฟไลน์ YF-19

ผมว่า x1  ไม่อืดนะถ้าเป็ยเครื่องดีเซล ถ้ากล้ากดหลังก็ติดเบาะ  ขึ้นอยู่ความคิดของแต่ละท่านด้วย

เครื่อง ดีเซล จะได้ 2 ล้านต้นไหมล่ะครับ นี่ราคารุ่นเบนซินครับ

นี่เทียบราคารถศูนย์ล้วนๆ ครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Maxkajoozaa

• **
ในตัวเลือกนี้ c200 std ครับ กว่าจะเปลี่ยนโฉมก็ 2 ปีขึ้น  เสริมด้วยชุดแต่ง amg sport package  เปลี่ยนแม็กซ์อีกหน่อย แค่นี้ก็หล่อมากแล้วครับ
2010 ACCORD G8
2013 MERCEDESBENZ C-CLASS
2014 ACCORD G9
2014 ALTiS ESPORT
2016 Ford everest 3.2+
2017 Volkswagen beetle 1.2 turbo
2018 mazda cx-5 2.2XDL AWD
2019 bmw 7 series 730LD Msport